Trên tay ống kính Canon EF 50mm F/1.8 STM và trải nghiệm thực tế của nó

Non@me
30/5/2015 5:19Phản hồi: 242
242 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Amazon bán 2tr9. Mà các bác ấy bán 3tr4 3tr5. Mua về buôn lẻ thì rẻ hơn ở vụ tiền vận chuyển rồi. Các bác ấy ăn dầy thật
BBPY
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dorewan199x cho bác phép tính sơ nè
125usd + 11usd(tax 8,5 - 9,8% tuỳ bang) + 9usd(ship nội địa US, thông thường từ 7 -13usd) = 145usd
145usd x [21.000+840(phí chuyển đổi ngoại tệ 3 - 4% tuỳ ngân hàng)] = 3.166.800vnd
đó là sô tiền bạn phải trả chưa tính tiền ship về VN
robben05
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BBPY Sao ko chọn free ship, chịu khó chờ 3 ngày đỡ tốn 9$ bạn ơi 😃
@dorewan199x Bác tự đặt hàng amazone xem giá về đến tay là bao nhiêu,thời gian chờ là bao lâu
Trừ trường hợp có người thân ở bển về nước cầm hộ thì bác hãy hy vọng có giá đó
Mình cũng là người tiêu dùng cũng muốn rẻ nhưng thực tế Thương gia buôn bán phải có lời chứ chả ai rảnh mà nhập về bán cho vui
@tran.thai.hoang E đag bên nc ngoài bác ạ. Và mỗi lần cầm đồ về e bán tn thì thường e bán lãi cùg lắm chỉ 200k 300k nhưg bán đc rất nhiều. Tuỳ vào giá trị đồ về mà lãi khác nhau. Chả cấm đc ai bán giá cao khi mà hàg chíh hãng chưa có và mới nên sẽ đắt. Nhưg cũg vừa vừa thì vừa dễ bay vừa vui ng mua ng bán
@dorewan199x Như bác đúng nghĩa là bán cho vui,thường thì ai bán như bác cũng đều bán hết ngay vì giá quá thơm,nhưng ko phải ai cũng biết và ai cũng chờ đc,về cũng có đợt chứ phải về như cơm bữa đâu
Cửa hàng với thương gia thì họ có cái lý của họ,ko bán ng này thì bán người kia,và đã là cửa hàng thì có khui hộp test hay có khách mua xong trả hay đổi nó vẫn là new hay like new,xách tay kể cả ngyên seal thì vẫn ko bán đc bằng giá cửa hàng đc
airo
ĐẠI BÀNG
9 năm
rõ ràng là ống mới lấy nét chuẩn hơn, chống loá tốt, thiết kế chắc chắn hơn, nhưng với cái giá 4tr5 thì chắc phải có thêm 1 bài review tương tự nhưng so với 50 1.4 thì anh em sẽ có thêm cơ sở để cân nhắc.
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@airo 4tr5 nào b? Hn có 3tr6 thôi
Pancake 40mm đây !
F 2.8; speed: 1/20; iso 1600, built in Flash.....Canon 7D

IMG_9149 by Zeny Nguyễn| 0938256661| facebook.com/zenynguyen, on Flickr
minh.ho
ĐẠI BÀNG
9 năm
thấy sự khác biệt là ko nhiều
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
Hóng bài so sánh khả năng hút bụi của 2 con 😁
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
cảm giác tại 1.8 vẫn chưa nét lắm các bác nhỉ chỉ là nét hơn so vs đời cũ thôi. Đang hóng ảnh bác thớt chụp mẫu ngc sáng ngoài trời nắng xem có ngon ko mà ko thấy có 😔:(:(
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
con 24 2.8 ngon ko bác? E định mua con đấy lắp trên crop đá tí chân dung vs ảnh tập thể có dc ko? ak 😃
cu kum
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy cái ảnh đẹp tuyệt
pinhzoi88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau khi xem bài review thì mình quyết định...mua lại 50mm II.
Rõ ràng là ko có sự khác biệt đáng kể về ảnh, chỉ là motor bước giúp lấy nét êm & nhanh hơn (phù hợp cho quay phim hơn).
Nhiều bạn than ống 50 II dễ out nét, mình thấy có vẻ...đúng. Nhưng từ lúc thay body 1100D thành 1D II N thì 50 II của mình nét ngay khẩu 1.8 (lấy nét điểm giữa)
con này giá 125 usd
nâng cấp của nó so với con 50f1.8 ii là thêm lá khẩu, khả năng chống loá, là 1 lens phải xem là ở phân khúc rẻ tiền của Canon nhưng chất lượng tốt so với giá thành , và với cái giá 125 usd thì những gì nó mang lại là quá tốt rồi
còn đòi hỏi cao nữa thì mua 50f1.4 hoặc dư dả thì táng con Siga 50f.14 art đảm bảo có nhiều khác biệt, các bác chơi ảnh lâu năm thì chắc hiểu câu " tiền nào của đó"
vãi gian thương Vn mình đẩy giá, với cái giá như vậy thì thôi ráng chút là mua được con 50f1.4 2nd rồi

Gửi từ văn phòng đại diện FBI tại Việt Nam :v :v
@BBPY Em gọi lên hỏi lebaominh bao giờ có hang efs 24mm STM họ còn chưa có phản hồi đây này :/
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
9 năm
@manutd.baby_love con này hàng mới còn hiếm lấy đâu ra cũ bác. Hi vọng có hàng chính hãng giá nó sẽ ổn định. Tầm loanh quanh 3tr là đẹp 😃
@mrsouth.hp vâng chỗ nào bán được 3 tr thì tốt quá. Em xem trên mạng toàn hơn 4tr. Giờ chỉ mong bác nào mua rồi chán rồi bán thôi, chứ trên 4tr thì đắt quá
thấy bác trong clip bỏ AF mà xoay xoay vòng focus mà xót cả ruột! :3
nghienPC91
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ống mới khắc phục được nhược điểm của ống cũ ở khẩu 1.8.
Ống 50mm f/1.8 II chụp toàn bị out nét ở khẩu lớn nhất. Crop lại nhìn không ưng tí nào được o_O
Nhưng sao giá con 500mm f/1.8 STM ở VN mình đắt quá 😔
lehoang91
TÍCH CỰC
9 năm
50mm f1.8 II giá trị vì k có 1 ống kính nào ở mức giá trên dưới 2tr lại có thể cho chất lượng ảnh khá tốt như vậy
50mm f1.8 STM sắc nét hơn,màu đẹp hơn,build chắc chắn hơn...nhưng tầm giá ~4tr như vậy lại làm cho nó hết sức bình thường và chất lượng của nó trở nên là 1 sự đương nhiên
Thôi,amater chụp 50mm f1.8 II là ngon rồi😃

Sent from my iPad Air 2 using Tinhte.vn
snicker740
TÍCH CỰC
9 năm
Lên amazone247 đạt hàng vẫn rẻ hơn cửa hàng Việt Nam bán.
longlong123
ĐẠI BÀNG
9 năm
50mm f1.8 II ra đời 12/1990, chứ ko phải 2009 như thớt nói đâu nhé. các bác review thì cho tí thông tin chuẩn tí. e chơi ảnh từ 2006 đã dùng e này rồi 😆
@longlong123 Hình như 50 1.8 II là năm 91 bác ơi :v, còn năm 90 là 50 1.8
@longlong123 Thanks bác, mình đánh máy bị nhầm ạh ;)
Mà con 50 1.8 STM k dùng đc cho máy crop có nghĩa là 550D k dùng đc hả các bác
@homanh96 Con này dùng được cho cả Full và crop nhé bác
Giá thế để yên con 40 2.8 xài vẫn ngon lành cành đào. Ai chưa có thì nên mua. Chứ có mấy con cũ rồi cố để giành làm con 85 phê hơn. E xài crop ah. E cũng máu còn 50 stm mới này mà thấy thấu kính không ngon hơn 40 nên thôi. Đợi xem sao.
con 50f1.8ii hồi mới ra cũng tầm 125 , sau 1 thời gian nó giảm lại tầm 2tr3, thực ra giá trị của em 50f1.8 stm này ko cao đến như thế, và cần chú ý là người ta quan tâm nó vì chất lượng và giá cả của nó tốt nhất trong phân khúc lens rẻ tiền, đã từng xài Sigma 50f1.4 và Canon 50f1.4 rồi cũng bán vì nâng cấp lung tung,và biết chất lượng các ống 50f1.8 này so với các ống trên như thế nào , đã từng chụp suốt 50f1.8ii và hiệu quả nó mang lại không hề tồi, mình khi ấy cũng mong thằng Canon ra một ống kính như thế nhưng khắc phục cái build và cái thụt thò, và em 50f1.8 stm này đúng như mình mong đợi

goodfathertn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@robogundam1945 50 1.8 STM mới ra này vẫn thò thụt nhé =)), vấn đề là nó thò thụt nhanh hơn thôi
@goodfathertn ý mình là cái thụt thò nhanh và êm hơn, cái cũ thụt thò kiểu đó lấy nét chậm và cảm giác dễ uot nét hơn

longlong123
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đúng là tinhte chỉ nên là diễn đàn điện thoại, máy tính. nhìn mấy bác chém ống nọ ống kia kinh quá, e đi ra :v
các bác giỏi thì tự ship về xem có giá dưới 3tr5 ko =)). mua cái ống 3tr về ng ta éo lãi đc 300k thì bán làm đéo j. toàn mấy ông khôn hơn chấy :v
Xem bọn Japan nó bán ống này mới bao tiền nhé =)), vnam rẻ vl ra rồi còn đi khóc thuê
Ống chính hãng LBM về éo bao h có giá dưới 3tr5 :v
zesny95
TÍCH CỰC
9 năm
@longlong123 em học ở TQ nếu e mua con này ship về đến Hà Nội thì chưa đến 3tr nhé bác :v giá em xem trên mạng là từ 2tr5-2tr7 full box. Về VN mà bán đến 3tr5 thì ăn hơi dày tí bác ạ :3
longlong123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zesny95 thế bác mua về bán cho a em đỡ khóc =)),
zesny95
TÍCH CỰC
9 năm
@longlong123 Em cũng muốn lắm nhưng em ko về liên tục với cả sinh viên cũng ko dư dả vốn để kinh doanh mấy mặt hàng "nặng đòn" như lens bác ạ =)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019