Trên tay ống kính Samyang AF 50mm F/1.4 - Ống kính đầu tiên có lấy nét tự động của Samyang

Gia Tường
17/6/2016 15:48Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lentn9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá bên Hàn quốc là 600$ đã bảo gồm thuế, về VN giá này khá là tốt rồi 😁
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
Galaxy tab A9.7 của mình bị xước dăm chỗ camera .Có ai biết chỗ nào đánh bóng camera không ? khu vực TP.HCM
lmviet
ĐẠI BÀNG
8 năm
Gần bằng giá của Zeiss 55f1.8 2nd rồi 😃 Đợi đánh giá chi tiết vậy
donhan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pic cuối nhìn cảm xúc nhẩy😃
V2TV2T
TÍCH CỰC
8 năm
AF cùi bắp quá trượt mất nửa lol
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
Với cái giá 13tr hơn + màu ảnh test trong bài thì mình không nghĩ giá đây là hợp lí
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Ống nào càng nhiều tiền thì đó là ống cao cấp, khỏi quan tâm xanh vàng đỏ chi cho mệt.
vinhan73
TÍCH CỰC
8 năm
1.4 mà sao bohke ít quá dzậy ta ?? với cái giá chát quá cho em bên thứ 3
nhiều ông nhìn giá xong chém như bị ngu, chắc chưa so sánh giá ống sony với samyang, nói chung tiền không có thì đừng có xài sony vì theo hệ lens của nó chẳng sướng hay phê đâu, xài sony ff còn thốn hơn. Ông nào kiếm được cái Sony FE khẩu 1.4 giá bắt đầu bằng 1x củ xem nào, hay toàn 3x củ cho mấy ông
lemon90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bạn nhật Thật sự thì cái giá của nó cũng chát mà.Ví dụ như mua con này thì có thể mua con Cz 55f1.8 có phải hợp lý hơn ko?
nforce
TÍCH CỰC
8 năm
@bạn nhật Giá này theo mình là đẹp ròi. 50 FE build hơi chán. Với Sam thì nào giờ ảnh tốt. Nói chung mặt bằng giá lens mrl bao giờ cũng cứng hơn dslr à. Chờ Ca phát triển dòng lens mrl xem, giá cũng vỡ mặt à
nét ko căng...
carl zeiss đọc là ca dai thêm s. Không phải dét.
@cuhiep làm cái nồi gì thế.? Cây bài xấu thấy ớn ..... kkkkkk
xedapghe
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hi vọng sẽ giảm giá nữa. 14tr thì thêm từ 1tr đến 2tr đã có fe55 1.8 za. Zeiss luôn.
baonguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
to quá nên kg thich
olahoma
TÍCH CỰC
8 năm
Về chơi với đội oppo đi bạn
Quan trọng là giá tiền ấy có phản ánh đúng chất lượng mà những ống kính ấy mang lại không. FE khẩu 1.4 toàn Zeiss thì bạn hiểu nó đáng giá thế nào rồi chứ? Muốn so thì phải so với dòng L của Canon, mà nếu vậy thì giá cũng chẳng phải đắt nữa rồi.
mấy cái ống kính này giá cao ngất
favorsight
ĐẠI BÀNG
8 năm
44 năm làm ống kính và vẫn thua xa sigma, tamron chứ đừng nói chính hãng :]]
@favorsight Vậy là bác k biết rồi..... samyang ra ảnh chất lượng gần như tương đương cz đấy... mỗi tội k có af nên kén ng dùng.... mấ em sig ma kia tuổi gì.... :v :v. Bác vác samyang 35f1.4 so ảnh vs sigma art 35f1.4 xem... :v...
favorsight
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lê Xuân Trà Nói chung k phải mọi lens hãng nào làm cũng tốt, cho dù chính hãng. Mà thật thì e k thích vụ chỉ có M, đôi khi mún nhanh mà k dc . =.=
@favorsight Một thanh niên chưa bao giờ dùng ống samyang cho biết :v
crYztaL
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chơi Sony mà ít tiền thì cứ MF mà chơi, tiền mua con FE 55 1.8 T* mình mua đc dàn MF 28 2.8 T* + 35 24 red MC + 50 1.4 T* + 135 3.5 red MC 😃 Còn nói thật là lens Sony ngay cả những con T* đắt tiền nhưng ko phải con nào cũng đáng tiền.
xedapghe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crYztaL 15t5 fe55 mua được dàn này luôn hả? tách giá từng món hộ mình xem cái có gì nghiên cứu.
crYztaL
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xedapghe 28 2.8 T* CY = 5.-7 tr
35 2.4 Red MC = 4 tr
50 1.4 T * CY =5-6 Tr( 85 2.8 T* CY thì tầm 7tr )
135 3.5 Red Mc = 2.5 -3tr
2 con ngàm CY thì bản MM đắt hơn bản AE
Antony Duong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crYztaL bạn ơi , mình cũng đang tìm dàn này giống bạn , bạn có thể dẫn mình đi hay tư vấn chỗ mua cho mình dc hong ?
Tiện thể cho mình xin số điện thoại hay fb để tiện trao đổi nhen
crYztaL
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Antony Duong Bạn add FB: binh712@gmail.com nhé
Antony Duong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crYztaL check inbox ẩn bạn oiii
Ống này chủ yếu chụp chân dung nên lấy nét như vậy quá tốt rồi. Không biết tương phản và màu ra sao nữa thôi.
p/s: Em đang tìm mua 1 ống chụp phong cảnh chất lượng + giá vừa phải thì nên chọn em nào các bác nhỉ? (a6000)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019