Trên tay OPPO Find 5, màn hình FullHD, CPU 4 nhân và 2GB RAM giá tốt

sonlazio
18/1/2013 13:27Phản hồi: 829
829 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

saytocdo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang băn khoăn ko biết nên mua con này hay LG OPTIMUS G, Với Motorola Razr Maxx .
Ở bên Đào có bán cả 3 con, lăn tăn chưa biết mua con nào. Moto giá chỉ tầm 8,5t, Kết nhất quả pin
Nhưng đang nghiêng về LG OPTIMUS G
Bạn nào dung qua cho mình lời khuyên đươc ko?
Có, tôi cảm thấy tự tin hơn khi ăn mặc đẹp. Xét về thời trang và làm đẹp, là con người, ai cũng vậy cả. Tất nhiên trừ 1 số hiếm những người có tính cách kì dị thì ko nói làm gì.
Tôi đã nói ở bình luận trước của tôi rồi, nếu bạn đọc kĩ thì bạn sẽ ko phải hỏi lại 1 câu thừa thãi thế này. Quả thực khiến tôi thất vọng.Những trường hợp như này, quả thực ko chỉ tôi mà nhiều người khác cũng sẽ coi thường.
Việc đi xe sang chỉ chắc chắn 100% 1 điều rằng bạn là người giàu có. Nhưng còn kính trọng hay ko thì là 1 chuyện khác hẳn. Nếu bạn giàu có và đóng góp cho xã hội nhiều như Bill Gates, tôi chắc chắn sẽ rất khâm phục và kính trọng bạn.
Câu trả lời của tôi là: “Có thể”, hãng điện thoại tôi thích là HTC, ngoài giao diện Sense rất đẹp của nó thì tôi thích tốc độ cập nhật của HTC nữa, HTC là hãng có tốc độ cập nhật các phiên bản mới của hệ điều hành Android nhanh nhất trong tất cả các hãng. Đối với tôi, là phải tính toán kĩ thiệt hơn của từng sản phẩm rồi mới dám bỏ tiền ra mua, chứ ko phải thích là mua. Và tôi nghĩ chắc bạn cũng vậy thôi. Đối với tôi,nếu sản phẩm Oppo đáp ứng được đa số những tiêu chí của tôi đề ra thì tôi sẽ mua, tương tự như vậy với tất cả các hãng khác thôi, tôi ko phân biệt hãng nào cả.
Thất vọng. Có vẻ như bạn ko chịu đọc kĩ của comment của tôi. Nên xin bạn khi đọc xong, đừng vội comment ngay, suy nghĩ 1 chút rồi hẵng trả lời. Được như vậy thì tôi sẽ cảm ơn bạn rất nhiều.
OPPO cũng là một thương hiệu lâu rồi nhé
Hàng Tàu bị mang tiếng là hàng phò thực chất là những hàng kém chất lượng , lậu , đem đi xuất cho mấy nước khác với giá rẻ mạt để đàn áp hàng hóa của nước đó

Còn hàng nội địa của nó , sản xuất cho dân nó dùng thì VL lắm 😕 không cùi tí nào đâu . Đến mấy hộp sữa làm ăn lôm côm nó cho tử hình sạch o_O

Tuy nhiên trên tinh thần cá nhân là không thích đồ TÀU , và cũng không ủng hộ TÀU hay HỒNG KÔNG xuất sang VN .
tanviva7211
ĐẠI BÀNG
11 năm
:eek: thà em xài 1202 , chứ bắn chết cũng ko xài hàng tàu khựa
Nhìn giao diện giống đồ chơi con nít quá
hangco
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái giá quá hấp đẫn,khi ra chính thức tại VN đổi liền,trải nghiệm cho khoái.
Sau khi đọc các comment thì thấy khá nhiều người ủng hộ tàu khựa. Theo quan điểm của tôi với mặt hàng điện thoại cầm tay này thì không cần biết đắt hay rẻ, tốt hay xấu chỉ thấy tàu khựa là tôi không xài. Tôi thấy rất nhiều bác khôn nhà dại chợ lắm SS, LG có nhà máy ở Vn thì chê này chê nọ VN thế này thế kia. Tôi thì chưa sử dụng và cũng chẵng biết nó tốt hay xấu chỉ biết nó của của Tàu Khựa là không ưa.
tanviva7211
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói chung có rẻ hơn 50% so với những hãng khác , nhưng có mác tàu khựa thì biến ;)
tanviva7211
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mạng phép post cái link
http://news.zing.vn/the-gioi/trung-quoc-chuan-bi-chien-tranh-cap-ky/a298525.html#discover_article
Cái loại này , mua hàng của nó làm gì , ủng hộ nó hốt mình à😆
Đẹp, thích nhất là cách bố trí camera và đèn flash không chướng mắt như A, KINO.
nói thẳng ra là mấy bạn giàu có nhiều tiền, đua đòi, ra đường phải hơn người khác, mặc dù cái điện thoại chẳng ra gì miễn là mang nhãn mác thương hiệu nổi tiếng là um sùm, chứ như những người như tui, là sinh viên, chỉ cần chức năng, tiền thì càng rẻ càng tốt, tất nhiên là không phải mấy cái hàng xài 2 3 ngày vứt nhé, hàng TW như OPPO thì mới được....OK
@sidanh112 500 USD cho 1 cái phone mà bảo là không đua đòi 😁 nhận thức kém
Bạn này nói chuẩn thật ! Để ý mới thấy, những người ca ngợi hàng tàu này, thì thấy các comment của họ chỉ toàn khen sản phẩm của Tàu khựa thôi ah ! Không thấy tham gia viết hay comment bất kì sản phẩm nào khác cả. Chắc nếu không là bot thì cũng là được Oppo thuê rồi ! Bẩn thật !!!!

mình đứng dười góc độ người
đây là top pic về công nghệ nếu coment dình mùi chính trị thì đừng com ment nhé bẩn topic.
mình đứng dưới góc độ là nguời tiu dùng ko phải người làm chính trị ai tốt bền giá rẻ mình sd j thui còn chính trị thì biến !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1
@nguyenlamngochai vậy chứ mấy người xài hàng OPPO chưa mà vôi phán quyết nó này nọ, mình tất nhiên là bênh vực hàng VN rồi, nhưng mà đã từng test thử nó ở trường + xem mấy clip là thích. Mỗi người mỗi quan điểm khác nhau chứ đừng ở đó chê bay người này người nọ! Nghĩ sao đem bút bi ra so sánh hàng công nghệ, ngu thì thôi!! hajzzzz
@exciterc bạn nói nó vô lý vừa thui bạn nói rẻ là so với cái j ? nói phải có hệ quy chiếu, hỏi bạn con Xperia Z 16tr mắc hơn gần 1.5 như j mà không rẻ ah !
bạn chưa sd nên cũng đừng nhận xét hàng kém chất lượng.
sd rồi hãy nói nhé đc cái mỏ là giỏi ngon giải thích cá vd của tui đi ! nếu ko tốt thì điện thoại U880 ko đc diễn đàn xda cưng đến thế
@nguyenlamngochai còn cái này là gì hã chàng trai, không lẽ nói xong không biết mình nói cái gì, hay bị chứng mất trì nhớ tạm thời, đi chữa đi nhé!!
chuongconan
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng hàng thì quan tâm đến chất lượng và giá cả thôi, nếu nó tốt thật tôi sẵn sàng dùng. KO vấn đề gì, giả sử tôi tẩy chay ko dùng hàng tàu thì chắc trần chuồng ra đường mất, quần áo toàn mua chợ sv, chợ đêm😁 99% là đồ tàu khựa cmnro_O
@chuongconan Việt Nam thiếu vải hay thiếu thợ may :D
tanviva7211
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuongconan hóa ra bạn mặc toàn đồ tàu khựa cơ đấy :eek:
@chuongconan Hóa ra chỉ có mỗi Tàu có thể sản xuất quần áo. Độc quyền quá trời 😆
Hoặc là bạn thần tượng hàng Tàu quá đến nỗi ko thể mặc quần áo của các nước khác.
Mình thấy mình khá dễ tính trong vấn đề hàng Tàu.

Nếu là Made by Tàu Khựa thì hạn chế dùng tối đa. Trừ khi ko có lựa chọn nào khác (VD: Bộ kích sóng di động mình đang dùng, vì thị trường ko có sản phẩm của các nước khác, hầm để xe cty mình ko có sóng điện thoại nên bắt buộc phải dùng).

Còn những cái như Made by Nokia, Made in Tàu thì chấp nhận được. Thậm chí hàng gia công như quần áo của hãng A&F (Cái này cũng là Made by Tàu) nhưng mình vẫn chấp nhận vì nó làm theo yêu cầu tiêu chuẩn của A&F, được A&F thiết kế và gắn mác A&F.

Còn những bạn ở trên bảo vệ hàng Tàu một cách thái quá thì có thể là dễ tính hơn mình rất rất nhiều hoặc có động cơ bảo vệ quyền lợi mà bạn ấy đang có với hàng Tàu (Nguồn gốc gia đình người Hoa, buôn bán hàng Tàu, ....)
@nguyenlamngochai bạn nói như cãi cùn vậy ! chừng nào việt nam sản xuất đc ngon bằng nhật mình nói thẳng hàng mĩ cho mình ko sd, đằng này chất lượng......
@nnguyen_thuan
@nnguyen_thuan Cho địa chỉ luôn này: Nguyễn Thế Bình - Số 8, Hẻm 29/73/21 Thượng Thanh - Long Biên - Hà Nội. Chỉ vì người khác chê cái điện thoại Tàu của bạn mà hành xử thế này thì đúng là đàn em Lê Văn Luyện. 😆

Mình đang nói về hãng Oppo này. Việc gì bạn phải bênh Oppo ghê vậy. Rồi bênh Oppo lại lôi Huawei, Lenovo ra. Lenovo hay Huawei sản xuất điện thoại cho Oppo à? Coi trên GSMArena :
http://www.gsmarena.com/oppo-phones-82.php
Số lượng review và quan tâm đều khá thấp kém.

Mình cũng thích Lenovo Thinkpad. Điện thoại Tàu thì Huawei thì cũng ok. Nhưng ZTE thì hơi kém nhé.
@exciterc Khuyên bác đùng nên động vào 😁 toàn thuộc thành phần của tinh tế cả đấy 😔
không hă
không phải là bảo vệ thái quá nhé bạn, vì mình cũng thu thập thông tin về hãng OPPO này, đây là thương hiệu toàn cầu, không phải gần đây mới xuất hiện, họ cũng đã có lịch sử phát triển khá tốt, hiện tại đã có mặt ở thị trường Mỹ, Nga, Indo và Thái Lan, ở thị trường Mỹ, họ liên kết với các đối tác lớn, và cũng nhận đượcn hiều giải thuưởng về chất lượng hàng hóa.
ditimtriky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hihi, thế ở Việt Nam có máy nào không phải là máy Trung Quốc hả bạn. Hàng Apple cũng lắp ráp tại Trung Quốc hết. Vì nếu nhập nguyên kiện từ châu Âu (hay nơi khác) đến thì giá thành sẽ khá đắt.
Chọc bạn thôi, chứ mình hiểu ý bạn là không phải hàng lăng nhăng 😁
oppo find 5 dùng được lém đó mấy bạn. Mặc dù nó hàng tàu nhưng chất lượng thì các bạn cũng đừng phân biệt đối xử với e nó nha
@heroreview tất nhiên rồi bạn, đây là hàng TW TQ mà, sao làm mất uy tín được
@heroreview Mình đc biết là nó chỉ đc lắp ráp ở TQ thôi, còn phụ kiện thì của các hãng sản xuất lớn trên TG như là LG, Sharp...
Nếu sự thật là như vậy thì chất lượng nó cũng không đến nỗi tồi như các hàng TQ khác.
HTC nó cũng là hàng TQ mà sao ko nghe ai nói gì hết nhỉ 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019