Trên tay Oppo Neo 7: điện thoại phân khúc giá rẻ thiết kế đẹp

sonlazio
27/10/2015 4:10Phản hồi: 209
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oppo giá hoang tưởng y hệt HTC :oops: 4triệu cho cái màn qHD, chip 410
ChAnTo
ĐẠI BÀNG
8 năm
4tr màn không dc hd ram không dc 2gb vỏ vãn làm bàng nhựa chẳng qua thiết kế bóng bẩy hơn mà nó thét 4tr @@ lạy con này chỉ lưa tình bằnh vẻ ngoài thôi....bỏ 4tr mua con này là sai lầm cực lớn :p
haamyymiss
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình chúa ghét cái nút "Back" "Home" và "Menu" như kiểu Bphone thêa này nhìn nó rẻ tiền và xấu
chắc ko tính ip xách tay.
ChAnTo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mua 1 con ủng hộ cho ngân sách tàu khựa chơi mất ít thuế hehe😃 lời siu lớn =))
phamminh05
TÍCH CỰC
8 năm
Ở VN, Oppo đã vượt mặt Sony và HTC về khoản giá chát so với cấu hình rồi. Con này nói thật là chỉ có fan cuồng của thằng ST mới mua thôi.
shakaro
TÍCH CỰC
8 năm
Bài này giống như quảng cáo trá hình, nói nhiều câu khó nghe quá. Rõ ràng với giá này còn thua xa mấy con 3 triệu nữa là. Mình thấy Oppo hơi ảo tưởng về giá. Chưa bao giờ có ý định mua Oppo.
các bạn có biết bài có chữ QC và bài không có chữ QC giá rất khác nhau không, ai đã từng QC ở tinhte thì biết, bài này k phải bài review đâu, cá nhân mình 4tr lụm 2nd honor 6, mi4, meizu mx4, oneplus....
omega911
TÍCH CỰC
8 năm
@facebook.com/loptuva 4tr được em red mi note 2 32 GB rồi. 2nd mình thích hàng LG hơn là China, ráng săn em G pro 2 là ok
@omega911 thật lòng thì giá đó LG k ăn dc china về cam và pin đâu b, sự thật đau lòng chứ mình k cuồng china, phải chi VN làm dc như z
omega911
TÍCH CỰC
8 năm
Ông @sonlazio nói 1 câu thật lòng xem cấu hình này với giá 4 triệu có phải là rẻ không?
Biết là thằng Oppo nó bạo chi để pr tinhte cũng không nằm ngoài tầm ngắm. Nhưng mà anh em tinhte thì ai cũng thừa biết là pp của máy nó thế nào rồi. Cho nên để cái chữ 'rẻ' vào nó chướng lắm.
@omega911 1) tinhte chả nhận tiền để làm bài này. bạn có quyền tin hay không.
2) mình nói ở phân khúc giá rẻ mà bạn, tầm dưới 4tr là giá rẻ, khoảng 5-11tr là trung và cao trung, trên đó là cao cấp
mioaki
TÍCH CỰC
8 năm
@sonlazio Đáng ra thì nên để cả cụm từ "phân khúc giá rẻ" chứ viết kiểu đấy dễ hiểu lầm lắm.
@mioaki Mình đã bổ sung vào tiêu đề và bài.

Sẽ để ý kỹ hơn trong những lần sau.

Cảm ơn bạn nhé.
omega911
TÍCH CỰC
8 năm
@sonlazio Số 1 thì chỉ cần nghe cách thể hiện là biết bạn có nâng sản phẩm lên hay không. Có thể Oppo không trả bằng tiền nhưng mà những chiếc điện thoại để review chắc cũng không tự nhiên mà xuất hiện (tất nhiên là trừ phi bạn mua hoặc cửa hàng cho mượn/tặng nhưng mình không thấy nói)
Cái số 2 thì 1 người ở dưới đã nói rồi. Tiêu đề cũng đã sửa nên OK không nói nữa.
@omega911 1) tinhte mượn cửa hàng thì luôn ghi rõ cửa hàng nào để cảm ơn
2) máy mượn hãng thì ko cần ghi, trước h vẫn vậy mà. Mượn xong sẽ trả lại.
3) mình đã sửa, cảm ơn bạn.
cpro1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dùng 1 time thì nó lag thôi rồi, update pm thì kém. Mua cho vợ con R1 từ đợt đầu, đc mỗi khoản tự sướng đẹp còn đâu dùng chán đéo chịu, chỉ hợp vs phụ nữ thôi
4 củ thiếu gì ram 2G, full hd. Con này vứt
datkathay
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất nhiều người thành kiến với ốp phô giống mình. Dị ứng luôn mấy người dùng ốp phô kêu máy đẹp, sang trọng. Vẫn không hiểu sao lắm người mua hàng này thế.
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
8 năm
có 1 điều chắc chắn vs mình là: ko bh mua điện thoại thương hiệu tàu dù nó có quảng cáo, pr cỡ nào chăng nữa. Với lại giá của nó bh cũng chả mềm mại gì.
Riêng cái hãng này mặc dù chưa dùng nhưng ngày càng ghét vì thấy cái chỗ nào cũng có mặt nó, show nào cũng chọc mặt vào nhìn thấy ớn. đi kèm cái câu tên hãng cuối cùng "ộp ồ"😃😃😃
mrd213
CAO CẤP
8 năm
Từ hồi hk pôn nhái y chang các hãng lớn, bán đc 1 tgian, khoe mở đại lý 63 tỉnh thành rồi mất tích. Giờ mấy chú khựa chơi bài khác, đặt tên thương hiệu na ná, nhái mỗi hãng 1 tý, chiễm chệ ngay cửa vào các siêu thị điện máy, pr kinh hơn cả sam, len lỏi vào cả trang nhất tinhte (trk nhớ là hk pôn viết hẳn ra còn bị thành **** hết)
Nói chung ae tinhte hãy là ng mua hàng thông thái.
dellusa
TÍCH CỰC
8 năm
giờ còn 1Gb ram bán cho hổ bách thú
Rượu Ngô
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tối qua vừa nghía xong, cũng đẹp đấy, vẫn thích 1 em ip4 phóng to tầm 4,3-4,5 inch (mệ xài mấy con máy to chật cả túi 😁)
Ps; Nhưng éo thích giả nhôm, bong tróc thì sợ lắm 😕
T-Kid
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thời nào rồi còn xài con chip 32-bit củ chuối của MT nữa vậy trời. Ít ra cũng phải là MT6735.
@T-Kid bạn nghĩ chip MTK là ko tốt à 😃 bạn đã biết đến MTK 8 nhân chưa 😃 theo mình MTK là 1 dòng chip rất tốt giúp các hãng điện thoại có nhiều tùy chỉnh và lựa chọn hơn cho chipset 😃 đừng vì thấy MTK thường được dùng cho các dòng máy thấp tiền mà nghĩ nó cùi 😃)) có lý do cả đấy
mioaki
TÍCH CỰC
8 năm
@tienhdvdl MTK tốt hay không thì không bán chỉ biết bản quốc tế snap 410 về VN thành mediatek thì cũng đủ biết bọn oppo này coi kh VN ko ra gì rồi.
@mioaki đâu liên quan đến coi ra gì hay ko = = có một số tính năng ở việt nam hiện nay ko khả dụng, chíp MTK có thể lựa chọn thêm hoặc bớt hoặc thay thế vào những tính năng khả dụng ở viêt nam 😃 vì thế người ta mới lựa chọn MTK để cắt bớt mấy cái tính năng ko dùng đc (để cũng thừa mà lại làm đội giá lên) còn snap thì không tùy chọn được nhé 😁 snap đc cái mỏng tích kiệm diện tích... vì thế mấy con điện thoại mỏng thường hay dùng snap 😃
@tienhdvdl Người ta đâu chê mtk đâu 😁
Với lại mtk người dùng bt thì ok. Nhưng nếu muốn update android, rom cook các kiểu cứ snap cho lành bác ạ
mioaki
TÍCH CỰC
8 năm
em đang dùng tạm con wiko ridge fab ra trước con oppo này, màn hình 5,5 720p, snapdragon 410, ram 2g, pin 3000 k, 16 gb rom mà lúc mua 3,9 tr đã thấy hơi đắt rồi. Bọn oppo này ảo tưởng cũng chỉ kém anh Quảng. Trông quảng cáo thấy mặt cái thằng sơn tùng là đã thấy bực rồi. Bọn oppo này dùng chỉ được cái khá bền thôi, còn lại toàn nhờ sức mạnh PR cả.
boykeosualc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Oppo đang bị ảo tưởng giá
lvmduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có hai điểm mà bản Neo 7 ở Việt Nam khác với bản quốc tế: chỉ hỗ trợ 3G thay vì 4G và dùng chipMediaTek MT6582 thay cho SnapDragon 410
vãi cái cấu hình mà 4tr???chính hãng cái quần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019