Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay OPPO Reno Ace bản Gundam mặt lưng và ốp đỏ siêu đẹp

Didu
14/11/2019 6:54Phản hồi: 61
Trên tay OPPO Reno Ace bản Gundam mặt lưng và ốp đỏ siêu đẹp
Reno Ace là chiếc máy cao cấp nhất trong dòng Reno được Oppo ra mắt trong năm nay, nó cao hơn rất nhiều so với Reno 2 và 2F mới bán tại Việt Nam. Bên cạnh đó, Reno Ace còn có thêm bản đặc biệt có tên Gundam mà mình sẽ giới thiệu trong bài viết này. Cấu hình cao, ốp đỏ đẹp, mặt lưng rất độc đáo là những gì anh em nên quan tâm về phiên bản này.

Gundam là phiên bản lấy cảm hứng từ thương hiệu cùng tên của Nhật Bản, trong đó Mobile Suit Gundam là bộ phim về người máy có tên Gundam khá nổi tiếng, nếu chưa biết anh em có thể Google về nó. Bộ phim về Gundam ra đời năm 1979 và năm nay tròn 40 năm ra mắt, họ hợp tác với Oppo để đem nó lên điện thoại. Ngoài mặt lưng tùy biến, ốp lưng đặc biệt thì phiên bản Reno Ace Gundam còn có hình nền và bộ icon ứng dụng thiết kế riêng.

Reno Ace có thiết kế và kiểu dáng không mấy khác biệt so với Reno 2 nhưng phiên bản Gundam thì đẹp hơn nhiều. Mặt trước là màn hình 6"5 với giọt nước chứ không phải camera giấu phía dưới như Reno 2. Mặt lưng vẫn là cụm 4 camera nhưng có nhiều chi tiết và hình ảnh của Gundam. Đặc biệt là khung kim loại của máy còn được sơn hai màu xanh và đỏ ở cạnh trên và dưới, nhìn khá là hay.

Về cấu hình, Reno Ace được trang bị con chip Snapdragon 855+ với RAM 8GB hoặc 12GB, bộ nhớ trong 128GB hoặc 256GB, pin 4000mAh. Camera chính phía sau có độ phân giải 48MP, ngoài ra còn một ống kính chụp tele, ống siêu rộng và một camera chụp đen trắng nữa. Reno Ace cũng là chiếc máy cho chơi game với màn hình 90Hz, không gian chơi game riêng và phụ kiện gamepad nhưng không được bán kèm.

Mời anh em chiêm ngưỡng vẻ đẹp và độc đáo của phiên bản này. Ở Trung Quốc, Reno Ace Gundam 8GB RAM/128GB ROM có giá đâu đó khoảng 500 USD.

Cảm ơn cửa hàng DStore đã cho mình mượn chiếc máy này.

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangvuong
TÍCH CỰC
4 năm
Mình là fan gundam nhưng mình ko ưa oppo lắm. Làm mình khó xử wa. Thôi vào coi thôi.
@hoangvuong Khó xử thật bác anh oppo này toàn cover bản gundam ko
hoangvuong
TÍCH CỰC
4 năm
@sharinran141 Đúng rồi bạn à nhiều lúc mình cũng suy nghĩ gundam là biểu tưởng robot của nhật lại giao cho 1 hãng TQ làm mình ko biết sao sao luôn.
Đẹp ??
Rennnnnn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@congtuyennct Quá đẹp ???
Thích hình nền. Bác nào có cho mình xin với
Đẹp đấy chứ
terryn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình bị dị ứng Oppo từ con Neo 7, chỉ thắc mắc sao nó ko bớt tiền marketing đi để làm cho nó chạy nhanh hơn 1 tý 😆))
@NineZero Hàng nội địa Oppo hơi bị ngon đó giá rẻ, cấu hình mạnh. Tại Việt Nam chi tiền pr nhiều nên giá mới cao
cybersix
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NineZero xem cấu hình và giá tiền nó chưa mà phán vậy 😃 Được bao nhiêu con tầm giá tiền bằng nó mà chạy nhanh hơn nó 😃 (không tính phiên bản Gundam nhé)
@theadder2013 Cứ mỗi chú là phải chi 3 củ, mà hàng triệu chú như vậy, chi phí quá lớn
@cybersix cấu hình la 1 chuyện thooim, còn phần mềm nữa nhé, oppo tùy biến android quá nhiều dẫn đến ì ạch
terryn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cybersix Từ ngày thử con Oppo mình đã chuyển sang điện thoại i rồi 😃))
Xem thôi.
Ko có tiền mua :p
Klq: Tối nay SG có bão rồi kkk đông nghẹt người ngoài đường
@Bão Sài Gòn Klq thiệt 😁
@VinaOneX Tiến Linh đá trái đẳng cấp.. Kkk
Ốp lưng Red Plus kìa
Gundam của Nhật nó như là Star Wars của Mỹ. Gần thành tầm văn hóa nhận diện rồi. Nhìn mê quá
Tuan Meister
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hassler Gần thành gì nữa , trong 40 năm nó đã là văn hóa , là 1 trong các biểu tượng về nước Nhật rồi. Ngay khu mua sắm Diver chơi hẳn 1 con Unicorn tỷ lệ thật 1:1 19m7 luôn.
MoNoJi
CAO CẤP
4 năm
Cái ốp như đồ chơi giá rẻ mà đẹp gì 😃 mặt lưng thì dc nhưng mua thì cứ xác định là ko bao h hỗ trợ phần mềm 😃
Dùng có ra gì không nhỉ
ngocbankt
TÍCH CỰC
4 năm
@VinaOneX chắc nó cũng ra gì đó bạn . . . :p
Trẻ con quá
Tuan Meister
ĐẠI BÀNG
4 năm
@daugauhp911 Bản này đánh vào fan mecha chứ ngoại đạo như bác thì tất nhiên là chê rồi. Vả lại Gundam ko dành cho trẻ con bác à + với việc phiên bản màu sắc và logo này dựa trên Cụ tổ nên tổng thể skin khá đơn giản. Công nhận cái ốp khá xấu.
Nhìn cũng đẹp đó
😁 Đẹp thế
chiphoi105
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đa sắc màu nhỉ k biết sau này có hãng nào chơi luôn 7 sắc cầu vồng k nhỉ ???
khoaqn0000
TÍCH CỰC
4 năm
@chiphoi105 Note10, Note10+ đã có 7 sắc cầu vồng rồi đó.
Đậm chất trẻ tàu.
@caffeinezzZ Gundam là của nhật mà bác 😁
@AlFuOn cái đó biết mà, ngụ ý mình là nhìn nó lởm như hàng tàu ấy, có hiểu không
ngầu phết
cũng khá đẹp đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019