Trên tay Palette Gear: nâng việc xử lý ảnh lên một tầm cao mới

cuhiep
6/9/2015 13:43Phản hồi: 45
Trên tay Palette Gear: nâng việc xử lý ảnh lên một tầm cao mới
Palette Gear là một ý tưởng vô cùng độc đáo, và nó cũng là một công cụ tuyệt vời giúp đưa việc chỉnh sửa hình ảnh phát triển lên một tầm cao mới. Tầm cao mới mình muốn nói đến ở đây là cảm giác khi chỉnh sửa ảnh bằng Palette sẽ mạnh mẽ và thuận tiện hơn rất nhiều so với việc cầm chuột hay thao tác từ bàn phím.

Mình có dùng thử một chút và thấy nó có những nút tròn và cần gạt trong giống như dụng cụ chỉnh âm thanh. Đặc biệt mỗi thành phần đều đảm nhiệm một nhiệm vụ khác nhau, ví dụ xoay để chỉnh sáng tối, kéo lên xuống để chỉnh tương phản, hoặc zoom in-out này nọ. Khi thực hiện việc chỉnh sửa bằng công cụ này, chúng ta sẽ thấy nó rất thật, kết quả thay đổi từng chút một, theo sát với hành động vặn xoay hoặc kéo đẩy từ nút vặn hay cần gạt.

Palette Gear là một bộ module có thể gắn kết với nhau theo bất kỳ thứ tự nào, từ đó chúng ta có thể tạo ra những bộ điều khiển có hình dáng hay kích thước khác nhau miễn là cảm thấy phù hợp và thoải mái nhất cho thao tác chỉnh sửa. Hơn nữa mình thấy nó cũng rất thuận tiện trong những trường hợp hay di chuyển. Chúng ta chỉ việc đem theo những thành phần cần thiết và ghép chúng lại với nhau, những cái không cần thì bỏ ở nhà.

Theo thông tin từ những anh bạn đang demo Palette ở đây thì giá thành sản phẩm sẽ vào khoảng 199$ đến 899$, tuỳ phiên bản, chi tiết như hình mình có đính kèm bên dưới. Đặc biệt nếu bạn mua trong dịp IFA thì sẽ được giảm 15% với mã giảm giá là IFA 2015.

Mình nghĩ công cụ này sẽ giúp ích rất nhiều cho anh em xử lý ảnh. Việc chỉnh sửa sẽ trở nên chính xác hơn, nhanh hơn và chuyên nghiệp hơn.

Mình đã mua bộ cơ bản rồi, nhập mã IFA2015 được giảm 15% nhé anh em. http://palettegear.com

Pallete Gear.jpg Pallete Gear-22.jpg Pallete Gear-19.jpg Pallete Gear-11.jpg Pallete Gear-3.jpg Pallete Gear-2.jpg Pallete Gear-21.jpg Pallete Gear-14.jpg Pallete Gear-17.jpg Pallete Gear-7.jpg Pallete Gear-5.jpg Pallete Gear-4.jpg Pallete Gear-6.jpg Pallete Gear-9.jpg Pallete Gear-8.jpg Pallete Gear-10.jpg Pallete Gear-16.jpg Pallete Gear-15.jpg Pallete Gear-12.jpg Pallete Gear-13.jpg Pallete Gear-18.jpg
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhnam273
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật tuyệt, giờ mấy ông thợ ảnh không khác gì mấy em DJ xinh tươi rồi 😁:D:D:D
HeNguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái ông sáng tạo ra cái này cũng cao siêu thật. Nhưng có lẽ nó chi dành cho giới chuyên gia chứ dân thường thì con Chuột vẫn khó có thể thay đổi
BB Tran
TÍCH CỰC
9 năm
@HeNguyen càng thường dân càng nên xài cái này bạn à ;)
cao quá e không với tới :p
độc đáo thật
Giống bàn dựng bên Video :p
quocbiin
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay vậy h chỉnh xửa ảnh rồi cùng lúc mở nhạc nonstop lên rồi cắm đầu xoay ko khác gì chơi DJ :v
ufok26
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quocbiin Caí này dùng cho DJ được bạn nhé.
Khi quay clip, bác ấy cứ "rất là đi ẹp" là biết dzòi!
dhruan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhờ bác Hiệp mua giùm một bộ bằng sắt 199$ được không vậy. Một bộ gồm bao nhiêu modul vậy bác Hiệp. Nếu được mình sẽ qua cafe tinhte gửi tiền cho bác. Thanks
to quá. to quá
Cái này mà dùng cho phim là phê lòi. Gửi mua dùm 1 bộ đc ko anh !
mới nhìn tưởng Mix nhạc 😁 :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019