“Trên tay” Piaggio Liberty ABS - nhìn mạnh mẽ hơn, động cơ tốt hơn

levuongthinh
9/10/2015 0:24Phản hồi: 413
413 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DGFVN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sau khi chạy được 1100km mình xin update thêm 1 vấn đề mới phát hiện. Hiện mình đang o piaggio Sapa Hai Bà Trưng kiểm tra.
Tình trạng gặp phải: chạy khoảng tầm 5 km sau khi máy đã nóng tăng tốc thì nghe tiếng rè rè ( giống tiếng cò kêu). Vó chở kỹ thuật nhận xe để nghe thử và kỹ thuật xác nhận và sẽ cho thợ kiểm tra và báo cáo về nhà máy.
@DGFVN minh cũng bị, mỗi khi tăng tốc thì có tiếng kêu ở phía sau nhưng không thường xuyên. Đã ra piaggio xã đàn kiểm tra ông kỹ thuật phán thiếu dầu láp mới thay dầu láp và dầu động cơ mà kêu thiếu đã thế thay mới luôn thế mà về đi vẫn bị như cũ. Hiện tượng không thường xuyên lên thôi ko chạy đi chạy lại mất thời gian nhìn mặt ông ấy thấy chán giải thích kiểu trẻ con.
DGFVN
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bachvonam007 Bạn mua của sapa hay topcom? Bên sapa chính tay kỹ thuật trưởng làm cho mình lần đầu chỉnh chuông nồi thì đi vài ngày lại kêu. Lần sau ghé lại anh ấy bê nguyên dàn nồi của xe chạy thử gắn cho mình thì đi được 5 ngày cũng lại kêu. Vì tiếng kêu chỉ phát ra khi đi khoảng tầm 15 - 20 km liên tục, nếu chạy lên cầu thì sẽ nhận thấy tiếng kêu rõ hơn. Nhưng vì dạo này cũng ít đi lâu nên chưa thấy kêu. Bạn ghé sapa 2 bà trưng đi, phản ánh để họ báo cáo với nhà máy để hy vọng có phương án khắc phục. Các bạn nào cũng bị tình trạng như vậy nên phản ánh để họ khắc phục cho mình, chứ đi xe mới kéo ga lên nghe chít chít khí chịu.
up . ac cho e tý review về xăng vs ạ ? e đang tính mua
up . ac cho e tý review về xăng vs ạ ? e đang tính mua
@boys2bn Xe e mua chạy được 3500km, nói chung ổn, xăng cỡ ~40km/l đi đường trường, 35km/l đi đường SG
Xe đẹp! Nhưng mình ngán piaggio quá !
@Ngduythanh2801 Sao mà ngán bác... E đang tính xúc e này mà các bác chê quá nên e hợ nản
myan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu mua xe hộ khẩu thành phố,xe ra biển số luôn giá bao nhiêu các bác ơi
E mới mua con li abs nhưng ngồi thấy ko hợp lắm . Đang muốn lên vespa
Bác nào thích e để lại cho
Xe biên 99b1 28268
Tất tần tạt e lam hết 60tr
Giá mong muốn 54 tr
Sdt e : 01635319393
@boys2bn xe bác màu gì
@jomdomino Màu ghi bác ơi
Em là nhân viên kinh doanh của Piaggio . Các bác có nhu cầu về Liberty ABS thì alo em có giá tốt nhất cho các bác . Mr Đức 0934.535.188

@Bùi Thế Đức E ở bắc giang thỳ giá rổ sao bác
Xin lỗi đã đào mộ, nhưng có ai cho mình xin cái đánh giá thực tế về em này sau 1 thời gian sử dụng không ?
@skyoffreedom Cùng quan điểm vs bác này
Em cao 1m78, 57 kg, người mảnh đi con này chắc giống như hươu cao cổ cưỡi bọ ngựa nhỉ :\ đành upgared lên Medley hoặc SH thôi 😔 Người cao quá cũng khổ, thế mới biết người mẫu nó khổ như thế nào, kén chọn
Audio1986
ĐẠI BÀNG
8 năm
xe đi cực thích nhé, xăng ko tốn
longha
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình cao 1m63, 60 kg, đi có hợp ko các bác
Audio1986
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longha bạn đi thoải mái luôn
bác nào giải thích giúp em là tại sao Liberty lại không dùng giải nhiệt két nước ko ?? why ??
@heroclassic Chào bạn . Két tản nhiệt có ưu điểm là làm mát nhanh , nhưng theo thời gian phải đổ thêm nước , đối với những dòng xe nhập trước đây đa phần khách hàng đều bị quên , việc làm mát bằng quạt gió , thời gian làm mát không nhanh như làm mát bằng két nước nhưng tuổi thọ lại dài hơn . Kèm theo đó là việc thay thế và sửa chữa dễ dàng hơn .
younguan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe Liberty chạy khá tốt , nếu xét ra cũng chẳng hao tốn nhiên liêu bao nhiêu , mình đã chạy được hơn 1 năm và cảm thấy khá hài lòng với các dòng liberty abs , còn mức giá của Liberty thì mình thấy khá ổn cho những ai ở mức thu nhập trung bình.Nếu ai muốn mua một chiếc xe thì một chiếc liberty mới 2015 sẽ là một lựa chọn đúng đắng!
Audio1986
ĐẠI BÀNG
7 năm
cảm nhận đi xe như bạn ở trên luôn
liberty abs bản này hàng dùng lướt qua (15k) thì mua lại bao nhiêu là hợp lý nhất nhỉ, dàn áo không trầy xước nhiều.
nhìn e nó ngắn nhở :eek:
nhìn e nó ngắn nhở :eek:
@Thanh Nhã2007 😁 Người cao to ngồi không được =)) nản. Lại phải ngó sang Medley vs NVX
@Thanh Nhã2007 😁 Người cao to ngồi không được =)) nản. Lại phải ngó sang Medley vs NVX
li_pi_ti
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Beeb Bebbo Mua Medley đi bạn, đi êm ái, chắc chắn :D , NVX nhìn thì mạnh đấy nhưng động vào và ngồi lên thì hơi ọp ẹp :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019