Trên tay pin di động Anker Powercore Slim 5000: nhỏ, mỏng, 5000mAh

cuhiep
21/2/2017 8:56Phản hồi: 93
Trên tay pin di động Anker Powercore Slim 5000: nhỏ, mỏng, 5000mAh
600 ngàn cho cục pin 5000mAh thì không phải là rẻ nhưng được cái nhỏ gọn và cách thức hoàn thiện giúp cầm, nắm trên tay khi sạc hay khi vừa sạc vừa xài thoải mái hơn, thân thiện hơn. So với các cục pin Anker khác vốn có vỏ bằng nhôm, nhựa rất tụt khi cầm hoặc cạnh cũng khá là sắc thì cục pin này ngon hơn. Tuy nhiên cục pin này phù hợp với các bạn gái dùng một chiếc điện thoại hơn là anh em thích công nghệ với 2 chiếc điện thoại trở lên.

Có hai điểm mình thấy không thích ở cục pin này là cổng USB A khá là chặt khi cắm, tức là phải dùng lực rất nhiều khi cắm hay là khi rủ ra. Có lẽ nó cấn gì đó. Điểm khác là cái nút tắt/mở để xem số lượng pin nhìn rất thô, theo mình thì không nên có nút này, khi nào cắm vào thì nó báo lên đèn cái là xong.

Mục đích của cục pin này là nhỏ gọn, cầm chung với điện thoại trong khi vừa sạc, vừa dùng điện thoại mà không bị cấn.

Mặt lưng có thiết kế rãnh giúp bám hơn vào điện thoại và giảm thiểu rủi ro làm trày điện thoại.

Cổng USB A khá là chặt, không tiện lắm khi dùng.

Dung lượng 5000mAh đủ để sạc cho một chiếc điện thoại lớn hoặc 1,5 chiếc điện thoại nhỏ.

Hỗ trợ IQ: Xác định được mức độ cần thiện của thiết bị được sạc và đưa ra mức sạc hợp lý. Tuy nhiên trên bảng chỉ ghi 5V 2.0A nên không sạc iPhone ở mức nhanh nhất là 5V 2.4A được.

Bề mặt được phủ nhung cầm êm tay, các cạnh không cấn. Cầm thích hơn là nhôm hay nhựa mà các pin Anker trước đây hay dùng.

tinhte_Anker_PowerCore_Slim_5000_7.jpg tinhte_Anker_PowerCore_Slim_5000_8.jpg tinhte_Anker_PowerCore_Slim_5000_9.jpg
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thien_thanty
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em đang dùng cục 10050 mAh phải nói là rất tốt.
Vỏ hợp kim rất nặng, bữa trước rơi vào chân tý thì què @@
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
@thien_thanty Khoe ké chút cục của mình tới 20100mAh, rớt từ độ cao 1m hơn chắc thúi móng chân luôn đó
Bao Khangs
TÍCH CỰC
7 năm
@thien_thanty Con của mình 11200. Nặng cả Kg. Phang chắc lỗ đầu. Chủ yếu dành khi cúp điện. Mua hồi đó gần 2Tr xài 5 năm rồi vận ngon cơm.
cometoi
TÍCH CỰC
7 năm
Đẹp quá
Anker và xiaomi ở hai phân khúc khác nhau, đừng đem sạc xiaomi vào so sánh nha các thánh .
@Metalcore0310 Đẳng cấp chỗ nào bạn? Mình dùng Xiaomi mấy năm nay, không có điều kiện mua Anker nên ko biết nó đẳng cấp thế nào.
@unlimited mỹ đức hà tây
@vicenzow800i Bác chịu khó tìm & xem các đánh giá của người dùng về Anker & Aukey là biết thôi. Mình cũng dùng đồ của 2 thằng này rồi, ko phí tiền khi bỏ ra đâu 😃. Thân!
@Metalcore0310 Chính vì ko có tiền mua nên mình hay xem đánh giá rồi rút ra kết luận là Anker đẳng cấp hơn ở giá tiền.
Mỏng gọn đúng tính chất di động. đi chơi trong ngày cầm cục này là đủ.
Foxxxxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hàng xịn.Google thấy bên này bán rẻ nhất, hỏi 1 lúc bảo là mem tinhte được giảm còn có 485K 😁: http://pinsacchinhhang.com/sac-du-phong-powercore-slim-5000-sieu-mong-id552.html
Em thấy được cái mỏng dễ mang chứ không hơn Xiaomi là mấy, thấy cái xạc 10.000 mới của xiaomi max đẹp, tiếc không bán chính hãng =)
babyhg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NTLK9 ở Viễn thông A bán chính hãng mà bác
@babyhg Chính hãng theo em hiểu là Xiaomi sẽ vào VN vào tháng 3 ấy, còn việc các đơn vị nhập khẩu thì không biết đâu mà lần bác ạ 😔
power1
TÍCH CỰC
7 năm
Em lạy bác cuhiep cầm lắm...
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn con Oppo F1S 2017 trong bài thoạt tiên tưởng Iphone chứ =))
kid1412_92
ĐẠI BÀNG
7 năm
5000 hơi ít 😁 đang xài cục 20000 to tý cơ mà tiện :v
tặng các mem đi @cuhiep 😁
Ae cho hỏi các gãng nào ngon v?
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
@YoWindow Anker là 1 ví dụ, ngoài ra có Energea, MiLi, Tronsmart...
@unlimited Thanks b nha.
Hơi to rồi. M thấy cục 10000mah 2016 của xiaomi là cục gọn nhất. Giờ đang xài cục 10k gen2 ưu điểm có sạc nhanh nhưng ko gọn như cục cũ
USRobotics
TÍCH CỰC
7 năm
Đứng đầu các dòng pin dự phòng phải là milipower, mỗi tội giá nó đắt quá, lại hầu như ko giảm giá nên ko cạnh trạnh nổi ở việt nam
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
@USRobotics Cũng không đắt đâu bác, em thấy nó cũng ngang ngang mấy thương hiệu nổi tiếng thôi -> http://milivietnam.com/mili-d193.html
Mỗi tội MiLi quảng cáo chưa tốt.
Thích cục của Xiaomi hơn. Cục mỏng thì 10000 giá chỉ 280k. Ko biết chất lượng bên trong thế nào nhưng nhìn bề ngoài thì Xiaomi ngon hơn. Hoàn thiện cũng tốt.
quocphu67
TÍCH CỰC
7 năm
@exciterc Mới mua có 260k. Dùng ngon có sạc nhanh, thiết kế mỏng đẹp hơn em này.
@quocphu67 mình mua đợt nó giảm còn có 229k...
dxkien
ĐẠI BÀNG
7 năm
"nhỏ & mỏng" - sợ giống em Note 7 không? 😁
marilonluu
TÍCH CỰC
7 năm
Giờ mình quan tâm tới cái Wh hơn là mah....
@marilonluu ií ai hiểu Wh lắm bác, mah thì nó cũng không chính xác lắm, thường thị trường bây giờ thì mah nhưng ở mức 3,7v chứ đau thấy ghi 5v, để Wh là chính xác nhất nhưng nó không quảng cáo được vì người ta không hiểu
ruacon208
TÍCH CỰC
7 năm
AE Xiaomi có vẻ nhiều nhỉ.
Xài khá nhiều hàng Xiaomi mà lại không có cảm tình với sạc dự phòng của nó. Toàn anker mà phang.
@ruacon208 Mình thì ng lại xài 3 cục xiaomi, đt xiaomi thì ko xài
Xưa giờ xài 3 cục rồi, xài một thời gian nó ko ngon nữa, dc cái bền , rớt hoài ko sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019