Trên tay Realme 2 Pro: hoàn thiện tốt, Snapdragon 660, 8GB RAM, 128GB ROM, khoảng 7 triệu

ND Minh Đức
15/10/2018 11:0Phản hồi: 269
Trên tay Realme 2 Pro: hoàn thiện tốt, Snapdragon 660, 8GB RAM, 128GB ROM, khoảng 7 triệu
Màn hình rộng và tận dụng tốt không gian nhờ vào thiết kế tràn viền lẫn sự khéo léo trong việc giấu loa thoại, hoàn thiện liền lạc và đặc biệt là cấu hình Snapdragon 660, 8GB RAM, 128GB ROM là những điểm mình thấy đáng chú ý đối với Realme 2 Pro - chiếc điện thoại tầm trung có mức giá đâu đó chưa tới 7 triệu.

Mặc dù vẫn còn đó một số điểm chưa được xuất sắc như phần tiếp giáp giữa khung viền và màn hình chưa thật sự trơn tru, mặt lưng phối màu không mang lại ấn tượng mạnh như Realme 2 hay không tặng kèm tai nghe nhưng kỳ thực, nhờ những điểm tích cực về màn hình cũng như cấu hình mà Realme 2 Pro vẫn có thể nằm trong danh sách những chiếc máy đáng chú ý ở phân khúc 3-7 triệu đồng với hàng tá thương hiệu khác nhau.

Đây là Realme 2 Pro với mặt lưng nhựa bóng, bên dưới là hoàn thiện màu sắc thay đổi ở các góc độ khác nhau. Đây là điểm khác biệt chủ đạo để chúng ta có thể phân biệt được Realme 2 Pro với Realme 2 thường (mặt lưng hoàn thiện dạng hình ảnh cắt kim cương).

Ở một góc nhìn khác hơi nghiêng, thì chúng ta lại có thêm một phối hợp màu sắc khác. Dù là dòng cao hơn nhưng kỳ thực, mình vẫn thích mặt lưng của bản thường hơn bởi nó nhìn hiện đại và tân thời hơn, cảm xúc cũng mạnh hơn.

Và nếu như cạnh hông của Realme 2 hơi cấn tay thì đối với bản Pro, điểm tiếp xúc giữa phần viền với mặt lưng được làm mượt và trơn tru hơn rất nhiều, cho cảm giác cầm dễ chịu hơn.

Dù vậy thì ở góc nhìn này các bạn sẽ dễ thấy phần màn hình vẫn chưa có liền khối với cạnh hông, do đó vẫn còn hơi cấn cấn một tẹo.

Chính phần viền các cạnh cũng được bo tròn hơn nên cảm giá cầm cũng chắc chắn và mượt hơn khá nhiều. Cũng vì vậy nên khi nhìn cũng như cầm thì độ dày của máy cũng phần nào được xóa nhòa đi đôi chút.

Phần cụm camera ở phía sau được lồi lên. Chúng ta có cấu hình camera kép độ phân giải 16MP + 2MP với các chế độ chụp phổ biến hiện nay như xóa phông, toàn cảnh, cho chỉnh nhiều thông số khác nhau,…

Ngay bên dưới là cảm biến vân tay ở mặt sau, nhìn chung là tốc độ nhận diện nhanh, nhạy, tư thế đưa ngón tay lên mở khóa cũng khá dễ chịu.

Quảng cáo

Ở cạnh bên dưới chúng ta vẫn có jack cắm 3.5mm, cổng microUSB và cụm loa. Hoàn thiện phần này theo mình là chưa được sắc xảo cho lắm.

Ở phía trước chúng ta có màn hình 6.3 inch độ phân giải FullHD+ với thiết kế tràn viền, kết hợp với giọt nước giúp mở rộng không gian trải nghiệm khá nhiều.

Một điểm mà mình thấy khá thích là cách họ đưa loa thoại vào sâu một cạnh trên, giúp nó gọn và liền lạc hơn khá nhiều. Nhân tiện thì camera trước của Realme 2 Pro có độ phân giải lên tới 16MP, hỗ trợ làm đẹp 6 cấp độ khi selfie.

Một số thông tin khác, chúng ta có nền tảng Snapdragon 660, 8GB RAM, 128GB ROM, pin 3500mAh và chạy Color OS trên nền tảng Android 8.1. Tất nhiên là cũng hỗ trợ cử chỉ điều khiển bằng cách vuốt thay cho thanh điều hướng, một xu thế đang ngày càng phổ biến trong thế giới những chiếc Android.

Quảng cáo

Các phụ kiện đi kèm theo máy, chúng ta có củ sạc và cáp microUSB cùng một ốp lưng, không có tai nghe.​
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cấu hình ok rồi 😁 thiết kế đẹp tuy chưa được như Bphone 3 với thiết kế tràn đáy! :D
Nếu mua smartphone vì cấu hình giá rẻ thì chọn con Pocophone F1 thì hay hơn! 😃 em này là lựa chọn cho ai đang phân vân mua Bphone 3 hay Oppo với thương hiệu con là Realme 2 Pro cùng tầm giá 7 triệu này!? :p
hienlanh
TÍCH CỰC
5 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân NỔ MẠNH QUÁ BỂ KÍNH HẾT RỒI
@Nhạc Phụ Đại Nhân thiết kế như vầy mà xấu hơn bphone 3 thì đúng là: không mù cũng chột, nhẹ thì lé xẹ...
@Nhạc Phụ Đại Nhân Chết cười với Quảng Cáo Bphone 3 mang phong cách nhạc Chillout :D
dangdung165
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hãng nào đây mọi người
@0905593040dung Giá rẻ của ốp pô
tdinhamj
TÍCH CỰC
5 năm
@0905593040dung Hình như oppo ấn
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@0905593040dung Thương hiệu con của Oppo
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
So con này với con bephone thầy buồn buồn. E
@hungcuongracer nực cười, nói chuyện như thằng trẻ con, khi dùng 1 kí hiệu hay 1 tiêu chuẩn nào đó trên bao bì thì tức là BKAV phải chịu trách nhiệm về thông tin đó, dĩ nhiên họ phải trải qua kiểm tra, nếu ko tin, có thể đi kiện BKAV đưa thông tin sai lệch lừa dối khách hàng đấy, đi kiện đi ở đó mà XL? thế ai công nhận các máy SS hay Sony là chuẩn chống nước xịn còn BKAV là chuẩn đểu?
@AZwarrior Xin lỗi. Bạn đang ở Việt Nam bạn à. Bkav cũng đâu nói máy của họ có chuẩn IP68 đâu mà bạn sồn sồn lên vậy. Seeder nên xem lại thông tin mà Bkav gửi cho bạn. Bkav chỉ nói là TƯƠNG ĐƯƠNG IP68 thôi. Bạn nên xem lại thông rin Bkav đưa cho bạn thì hơn.
hoc_3d
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hungcuongracer Thật à, tương đương iP68 á?
Đkm đạt hay ko đạt thôi, tương đương nhẽ BKav sáng chế chuẩn khác... tương đương. Ôi, má!
@hoc_3d Đây bạn. BP3 Pro chứ không phải BP thường đâu. Thực sự thì làm ăn gian dối kiểu Việt Nam dễ lắm. Cái gì cũng thêm vào được rồi bắt đầu kể một câu chuyện còn khi xài xảy ra sự cố thì xin vui lòng đọc lại hướng dẫn sử dụng. Chống nước chỉ là TƯƠNG ĐƯƠNG. Chỉ là TƯƠNG ĐƯƠNG thôi. Nếu khi sử dụng nước mưa lọt vào thì nó lại cắn chỉ là TƯƠNG ĐƯƠNG mà thôi.
Tại sao vẫn Micro Usb hả Xào mì ???
@TRA TUYEN TUYEN Bún tờ rym 4 cái nha
MXI
TÍCH CỰC
5 năm
@TRA TUYEN TUYEN Nhéo háng 5 cái cho chừa 😆
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@TRA TUYEN TUYEN Thương hiệu con của Oppo
Linh Bold
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TRA TUYEN TUYEN Haha búng trym vài cái cho tỉnh
cabk
TÍCH CỰC
5 năm
máy ni ko có Hình ảnh của Tùng núi nên rẻ hơn máy con chạy color OS nhiều
@cabk Con này cũng chạy color os
joechen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này lưng kính hay nhựa nhỉ?
hiepps
TÍCH CỰC
5 năm
@joechen Nhựa chứ kính thì mắc hơn
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
Nhùn con này thì thật ặu không thể mua con (yêu nước kia được )
jiji75
TÍCH CỰC
5 năm
@Eric Passion Mình cũng cùng quan điểm với bạn.Nếu cầm những con Xiaomi giá rẻ và cầm những con flagship cách đây 1-2 năm thì mình vẫn thích cầm những con flagship hơn
@vanduc Thế thì bạn mua về mà dùng. Haha. Buồn cười vãi.
@Eric Passion Đồng ý _ phải chỉ em nó 4G Ram và 64G Rom thì chắc ấn tượng hơn !
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
@tuanokvt Mùnh thì dùng IPX rồi kakak
novavn
CAO CẤP
5 năm
8GB ram mà có 7tr thôi đấy
phuongbkhn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@novavn Haha, bạn lại lái câu chuyện sang hướng khác r. Mình đang nói về cái dream chứ k nói cái đt. Và nếu bạn k hiểu đc thì ý mình là khi bạn so sánh cấu hình bạn phải xem xét chất liệu, vật liệu, linh kiện... làm ra nó. Bphone đc nhập linh kiện từ các nhà sản xuất Mỹ, Âu, Hàn..., BKAV tự tin giới thiệu nó là linh kiện hàng top chứ k phải linh kiện từ các nhà cung cấp TQ vốn dĩ đc xếp ở mức dưới. Nói tóm lại, bạn k chỉ nhìn cái tên mà đánh giá liệu nó có đáng tiền k được!
@novavn Thương hiêụ của realme cũng chả phải thuộc hàng top nên cũng chả cần so sánh làm gì, còn những thứ còn lại thằng này có thì thằng kia k có, nên có thể suy ra realme2pro hoàn toàn k rẻ hơn bp3 vì cách tiếp cận của cty là hoàn toàn khác nhau

Và chốt hạ, 1 chiếc đt đắt hay rẻ k chỉ dựa vào chip và ram mà phán
novavn
CAO CẤP
5 năm
@phuongbkhn BKAV họ giới thiệu là việc của họ, bạn lôi được bằng chứng nào nói linh kiện của con Bphone 3 nó xịn hơn của con Realme kia thì mới nói nó xịn hơn được. Nên đừng vội cho nó có chất lượng như đồ Thái mà bạn nghĩ. Nếu có tiền bạn nên sang TQ 1 lần xem ở bên đó người Trung Quốc bằng xương bằng thịt họ đang dùng đồ gì, có giống như ở VN các bạn vẫn đang được bán cho không nhé. Mình có thù địch với họ thì cũng phải thù địch có đầu óc, đừng mở mồm là tàu này tàu nọ. Các bạn sống từ bé đến lớn mà không dùng đồ của họ thì chắc giờ chưa biết tinh tế nó là cái gì đâu. Đợi đó mà sáng tạo Việt Nam 😆
phuongbkhn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@novavn bạn chẳng hiểu gì về việc sản xuất linh kiện điện tử cả, haha
Mấy con kiểu này ra làm khó cho Bphone quá. 😔
@adagioleonard Chuẩn đấy bác, có ủng hộ thì mua, chứ miệng khen mà mua cái khác thì cũng chịu. Cơ bản là cũng chưa tin tưởng bphone nên ms bỏ tiền mua cái khác. Nh ông thì cứ ra rả tinh thần dân tộc, mà mua thì ko mua, nếu ko có tiền ko nói, có tiền mà vẫn ko dám mua mà cứ khen hùa theo, phong trào cho ng ta bik mình yêu nc, nhưng bản chất thì vẫn là vị kỷ cho bản thân... gặp loại này bphone 8 kiếp vẫn đầy kho😃
@Barbatos vậy là bạn không biết hàng năm các cơ quan đều phát động phong trào "thi đua yêu nước" rồi
cũng chỉ toàn nói thôi chứ chả ai hành động gì cả
nên "yêu nước" chỉ là lời nói là chính xác, k cần hành động 😁
@Tài Khoản TKK Vãi =))
@adagioleonard Ngu sao mua hehe, dụ khị hả cò
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
Con này có 7tr thôi nhé bphone
@vanduc và nó không có chống nước, không có lưng kính, không có type C nữa nhé BPhone.
Chưa kể con này có "giọt nước" nữa nhé
@songoku_1206 Giọt nước xưa rùi, h phong trào là trán dô, hóng các nsx lập hội trán dô đấu tai thỏ😃
Bacutri
TÍCH CỰC
5 năm
Nghe nói tgdd độc quyền 😁
@Bacutri cửa hàng bán lẻ đố đứa nào dám lấy về bán :D
quangtaiqn
TÍCH CỰC
5 năm
@Tài Khoản TKK Thương hiệu con của Oppo sợ gì cửa hàng bán lẻ không bán được bác.
@quangtaiqn oppo có hình ảnh của sếp, nên ở 1 đẳng cấp khác chứ :rolleyes:
@Bacutri Ủa ko phải Bphone cũng từng được TGDD độc quyền trước khi bàn thờ bị ném ra gốc cây à
RaiChu9x
TÍCH CỰC
5 năm
7tr thì đâu có rẻ,mi a2 vẫn tốt hơn
Hoang Anh HS
ĐẠI BÀNG
5 năm
@RaiChu9x Mi a2 4/64 mà 6.6tr rồi, nghĩ sao nói mi a2 rẻ hơn
Tín Nguon
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoang Anh HS ủa 5tr thôi mà
@Hoang Anh HS Lên tiki trading hình như hơn 5 triệu
đẹp và giá tốt hơn Bphone
cabk
TÍCH CỰC
5 năm
@leechnao 8G lè chơi chứ làm chi cho hết. 4G bao sài rồi
@hymie Hay lắm, mặt lưng kính rẻ tiền hơn mặt lưng nhựa à?
@dylerb Ô nó làm vậy thật luôn à. Kinh vãi
@lekhanhtrung123 Ọp ẹp và dòn thì làm nhựa còn hơn.
Rachels
TÍCH CỰC
5 năm
Em này so với bphone 3 thì thế nào nhỉ...
@hungcuongracer Lên youtube có đầy bạn hiền à, ng dùng test hẳn hoi chứ k phải bkav bịp đâu
@lekhanhtrung123 Chắc bạn không nhớ chuyện test chống nước BP2 cũng là dạng chống nước tự phong đang test thì chết. Giờ Bkav khôn hơn test toàn bản không phải hàng thương mại và đánh vào tâm lý thứ được gọi là CHỐNG NƯỚC. Xin lỗi chứ bạn có dám đưa một con BP cho tôi test chống nước và chống bụi theo đúng kiểu TƯƠNG ĐƯƠNG IP68 không?
@hungcuongracer haha, bạn thích lấy chuyện quá khứ ra mà thẩm du thì mình stop ở đây đc rồi,t k thích nc vs những kẻ k biết google đâu, test chống nước của bp3 đã có k ít trên youtube, còn bạn cmt theo kiểu t ghét thì t thích nói gì cũng đc thì đừng quote mình nữa, tốn nc bọt lắm
@Pnmr560 Mua điện thoại xài hay nhúng nước vậy cò.
Toàn dán 502 chứ chống gì haha
giá này cạnh tranh trực tiếp với BPhone 3 rồi 😁
chúc BPhone 3 bán được như kỳ vọng
công nhận không rõ các hãng TQ họ đưa ra cái giá quá tốt, không biết có được ưu đãi gì không nữa...
cabk
TÍCH CỰC
5 năm
@J_Android có. nghe lén chụp lén quay lén nhưng quảng cáo công khai
biết mô tặng thêm 1 con chip khủng nhưng ko ns
novavn
CAO CẤP
5 năm
@cabk BKAV thì ko nghe lén, không cài chip khủng?
@cabk nghe chửi không biết lúc đó cảm thấy thế nào nhỉ 😁
vanly89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc tới chỗ Color OS thì mình nghĩ chắc là của hãng oppo phải không mn ?
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
@vanly89 Thương hiệu con của Oppo, ấn tượng nhất quả pin 😁
cabk
TÍCH CỰC
5 năm
@vanly89 còn ai zo bố con nhà nó. thèn Tùng nó ko đưa cái mặt ra nên rẻ thôi
Cấu hình này bphone ăn quái dc , xong sắp tơi lai có nokia 7 1pluss ra măt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp