Trên tay robot hút bụi thông minh Cordzero của LG: hút bụi, giám sát từ xa...

cuhiep
7/1/2016 8:50Phản hồi: 40
Trên tay robot hút bụi thông minh Cordzero của LG: hút bụi, giám sát từ xa...

Nhờ vào việc tích hợp các kết nối không dây và camera phía trước nên robot hút bụi thông minh ngày nào của LG giờ có thêm tính năng camera từ xa. Chẳng biết mức độ hiệu quả sẽ như thế nào nhưng khá là vui khi được nhìn nó hoạt động. Ngoài ra thì chú robot này có thể tự động hút bụi vòng vòng nhà. Nhờ vào các cảm biến xung quanh mà nó không bị rớt xuống cầu thang hay không va vào tường hoặc các đồ đạc khác trong nhà. Nhờ vào camera phía trên của nó mà giúp nó xác định được vị trí tương đối của nó so với không gian và biết được phần nào của nền nhà đã hút bụi và chưa hút.

Khi gần hết pin thì CordZero tự động biết đường về lại vị trí của đế sạc. Chúng ta có thể điều khiển robot này bằng các nút trên thân máy, qua điều khiển không dây hoặc qua ứng dụng trên smartphone.

Điều khiển bằng smartphone, có thể truyền hình ảnh quay được bằng camera về smartphone qua internet. Chúng ta sẽ kết nối chú robot hút bụi này vào mạng nhà và ra lệnh cũng như nhận hình ảnh từ xa.

Chức năng chính là hút bụi nền nhà. Tự động chạy vòng vòng và hút. Tuy nhiên nhà mà vứt đồ bừa bộn quá cũng gây khó khăn cho nó.

Biết tự động đi về đế sạc khi gần hết pin. Điều khiển dùng để bắt nó hút chỗ nào đó trên nền nhà khi chúng ta làm bẩn.

Bộ lọc bụi và chứa bụi có thể lấy ra từ bên trên để mang đi làm sạch.

Camera trên đỉnh giúp nó xác định được khu vực nào đã hút và khu vực nào chưa. Camera và cảm biến khác xung quanh giúp nó tránh va vào tường hoặc đồ trong nhà.

Có một màn hình ẩn bên dưới mặt trên để báo giờ, pin và một số thông tin khác.

Hai phiên bản khác nhau

Quảng cáo

40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quảng cáo làm gì mấy cái này nhật bổn làm được từ vài năm rồi mà
@chàng trai cô đơn 95 Mình chưa biết và càng ko biết LG cũng sx cái này, hiện đại nhiều tính năng thế. Ko lq nhưng V10 đẹp thật
@chàng trai cô đơn 95 Vậy quảng cáo mấy cái điện thoại chi bác, nó làm được việc nghe gọi, đọc báo... lâu rồi!
@chàng trai cô đơn 95 Thím lảm nhảm kiểu mẹ thiên hạ vui thật.
@chàng trai cô đơn 95 Bạn nói chuyện thêm làm gì, gia đình bạn đã biết bạn nói chuyện được là đủ rồi.
nhìn 2 cái râu kia chắc quét như ông bà ta hay nói * một nhát đến tai 2 nhát đến gáy*, thôi cứ máy hút bụi hoặc chổi cho lành vừa vận động vừa sạch nhà
Kabm
CAO CẤP
8 năm
@boyngo1988 vẫn phải sắm máy hút bụi thông thường, nhưng không bao giờ dư khi hút thêm ngày vài lần bằng con này!
thấy bài viết khá đầy đủ và thú vị nhưng thiếu cái giá....
@hoaitran49 Em cũng đang lục bài tìm giá 😆
đi làm cả ngày, thả nó chạy lông nhông trong nhà chắc tối về cũng đỡ phải quét nhà 😁 cũng tiện :D
HoThien85
TÍCH CỰC
8 năm
@jacktran_85 thả rông trong nhà cả ngày chắc hàng tháng trả tiền điện cũng sướng :D
Không biết quên đóng cửa, nó có chạy sang nhà hàng xóm chơi không.
dtnam24
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mualarung_1982 sang rồi lại phải về mà . trừ khi nhà hàng xóm sạc cho nó '')
Giá như nào nhỉ 😆 muốn 1 con cho mẹ.
Nhân tiện LG V10 đẹp thật 😔(
Hay, mà nhà có nhiều vật dụng, chướng ngại vật thì không biết hoạt động được k, hóng review ^^
Vent Lee
ĐẠI BÀNG
8 năm
KLQ cơ mà chỉ để ý mỗi con V10
lvn_mpc
ĐẠI BÀNG
8 năm
ước gì!!!
nutac_bb
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhà em có cái hàng Frico sản xuất Đức, dùng hay phết!
@nutac_bb cái đấy có đại lí bán ở VN ko hay xách tay về hả bác, bác có thể quay clip hay cho em link về nó dc ko
nutac_bb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@T07 Em nhớ ko nhầm là giá của nó khoảng ~ 23 tr cơ! Em có deal giảm giá nên đc mua 15 tr mấy gì đó tặng thêm máy lọc không khí. Để em hỏi xem có đc giảm giá ko? Mua ở vn thấy bảo hành 1 đổi 1 trong 2 năm, bảo trì miễn phí cả đời!
noname9x2007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nutac_bb Bác bị bọn bán hàng nó điêu rồi :v

nutac_bb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@noname9x2007 Vâng! Nó là nhà phân phối mà bác!
Nhà mình có con rô bốt hay lắm. tự động luôn. lau nhà, giặt quần áo... mà đặc biệt động cơ chạy bằng cơm nhé! nhưng chi phí vận hành quá cao! có tháng là hết cả lương
baonguyen96
ĐẠI BÀNG
8 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Nhà mình cũng có 1 con, giống nhà bạn, giỏi giang phết. Cũng lau nhà, hút bụi, nấu cơm, rửa chén, chăm con cho mình.... Cơ mà con nhà tớ dạo này nó bị mát sợi dây nói, mình đi làm về là nó hót liên mồm, cho đến khi mình đi ngủ mới thôi!!! :p
identitypass
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phải mà có thêm tính năng đuổi kiến, gián, muỗi, ruồi, chuột nữa mới vui 😃
Giá chắc phải 15 triệu chứ chẳng chơi.
1984kute
ĐẠI BÀNG
8 năm
chờ 1 ngày,bình dân hóa để rước đúng cái vk ck lười đang cần
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nó có lau nhà đươc không nhỉ? thật là hữu dụng .
nutac_bb
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoang_geo Có lau mà bác! Mà làm đồ chơi cho con luôn, con nhà em cứ lấy cái điều khiển ra chơi như chơi điều khiển ô tô vậy!
xuananh94
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nutac_bb Thế thì quá tuyệt vời rồi còn gì ;););) vừa là máy hút bụi vừa là đồ chơi cho con luôn :p
Chỉ sợ lạc qua nhà hàng xóm, nó đóng cửa lại luôn. Xong film :p
cucaibacan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Về việt nam thời tiết mà nồm chắc e này dùng thay oto điều khiển từ xa quá!
Hj nhà mà để rơi chỉ chắc em bị quấn bó cả chân lẫn râu, nhất là món tóc của càng nàng đảm bảo chú robot sẽ bị hóc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019