Trên tay sạc dự phòng Ipower Plus, dung lượng max 17000mAh lắp pin Li-ion

Jacky_Knight_90
26/8/2013 20:40Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuxeng
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới làm một quả.))
Cũng mới làm 1 quả với 5 cell SS 2600. Dùng thử xem ra sao.
Loại này không nạp/xả cùng lúc, khi cắm cáp nạp thì ngưng xả
Các bác cho em hỏi? em bị mất máy tính hp nhưng vẫn còn cục pin, thì có tháo cell trong pin lattop này gắn vào box được không?
càng dùng nhiều cell thì hiệu suất càng cao hả các bác
Lắp pin wasing 2300 3,7v của đèn pin siêu sáng vào box 5 cell có được ko bạn?Nếu được thì giả dụ mình vừa lắp pin wasing,vừa lắp sanyo và cả pana nhưng chung dòng 3,7v thì liệu có chập cháy gì ko vậy bạn ?
Pin mắc song song thì nên cùng 1 loại/ cùng dung lượng/cùng trạng thái sử dụng, dùng cùng lúc nhiều loại song song thì PIN còn tốt cũng yếu hoặc hư như PIN yếu luôn.

Loại pin này của hãng nhà sản xuất nào vậy bạn. Mình thấy trên thị trường có các hãng lớn như Pisen hay Sony,chứ dùng loại sản xuất ko đùng thông số kỹ thuật dễ hỏng pin điện thoại lắm.
E vừa múc 1 em 5cell hôm qua bên cậu đức nganhangnangluong.com.do cậu ý hết cell 3400 nên e lấy tạm 2 con 3100.Mới xạc 1 lần và khá lâu đầy 100% dù có 2 cell thôi.nhưng chắc do pin mới nên thế.Sẽ update thêm cho các bác nào quan tâm.giá bên cậu đức khá tốt.hàng cũng phong phú.chỉ mong chất lượng tương sứng thì quá tốt
@vespa_tre lúc đầu mình cũng so sánh giá và mua ở cho nangluong này rẻ hơn tí ti, sau hơi hối hận, 5 cell ss 2600 moi tinh mà sạc chưa được 3 lần Ip cua minh 😔 chac 1 là do boc 2 là do pin rui.
@rainbow_tc E thì chơi 2 cục 3100 mha.xạc được 1 lần note 3 và gần 1 lần ip4s.chắc do box 5 cell mà chạy 2 cell nên nó chưa được chuẩn.chờ 5 cell về đủ xem thế nào
Mình cũng mới lấy 1 em này, có cái láp hỏng pin còn chạy tốt nên phá ra cho vào chạy phà phà được mấy hôm rồi..
hình này có bị photoshop hem,
trang này hình khác chữ Soshine với Ipower.
em này hơi dày thì phải
dày dặn và chắc chắn bác ạ 😁 , cầm chắc tay hơn hẳn
Mấy bác cho em hỏi, cái sặc này cổng sặc vào bên hông của nó là bao nhiêu V bao nhiêu A vậy các bác?
Em cũng mới mua 1 box bên tuibagang.vn về dùng được lắm, còn đc tặng cả cục sạc 5v, 2A nữa
thunderboyz
ĐẠI BÀNG
10 năm
tới thời điểm này không biết các bác bên trên còn sử dụng tốt không về box lẫn cell ?
@thunderboyz Bác phải hỏi là điện thoại bác ấy còn ổn không? 😁
3GGGG
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hơn năm rồi mà vẫn chỉ mấy loại này hả mọi người. K có mẫu mới nhỉ. Kết em ali 6 cell vì dùng dc cho laptop, mình lại có 1 em ssk 11000 rồi nên k thích box 5 cell. Mỗi tội loại này nhìn khá cầu kỳ phức tạp, lại xấu xí. Chả lẽ lại xúc hẳn cái hộp ssk 30000 mah 2 củ cho chất zz
Loại này giờ hàng nhái nhiều quá, mình có qua bên tuibagang mua mà về pin sạc chả đúng dung lượng gì cả. Pin SS 3000 sạc được có 2200 mah là hết pin, đi ra chỗ anh quen làm laptop mới biết là pin dõm. Cạch luôn. Sợ mấy chỗ bán giá cell rẻ rồi.
Xem cái này em mới hiểu rõ là bên trong mấy con pin dự phòng thực ra là các pin cell. Như em pin này lại hay, tháo được pin ra. Sau này lỡ có chai pin thì cũng có thể dễ dàng thay.
@Chu Đức Hòa Lithium-Polymer hiện đang sử dụng trên iPhone, iPad. Nó sử dụng khoảng 1000 lần sạc mới có hiện tượng chai pin ạ, nghĩa là có thể dụng khoảng 3 năm.
thunderboyz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoàng Đại Thiên bạn sử dụng lâu chưa? nguồn ra ổn định chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019