Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay sạc MiLi Station III: 6 cổng sạc 60W, có USB-C PD 30W, giá 900k

Mikeknowsme
26/11/2019 6:40Phản hồi: 95
Trên tay sạc MiLi Station III: 6 cổng sạc 60W, có USB-C PD 30W, giá 900k
Sẽ có những lúc chúng ta cần những cục sạc nhiều cổng để sạc cho nhiều thiết bị khác nhau dùng để trên bàn làm việc hoặc mang đi du lịch. Mình được dịp trên tay một cục sạc nhiều cổng MiLi Station III, mã là HC-H60-C bao gồm 6 cổng sạc trong đó có 2 cổng USB-C và 4 cổng USB-A.

MiLi Station III có thiết kế khá gọn, trong hộp có tặng kèm một sợi dây nguồn số 8 để cắm sạc cố định. Ở 6 cổng sạc sẽ có 6 cái đèn LED khác nhau, và khi cắm sạc ở cổng nào thì đèn ở cổng đó sẽ nhấp nháy để báo hiệu nó đang sạc.

Có 2 cổng USB-C trong đó 1 cổng hỗ trợ chuẩn sạc Power Delivery 30W (5V-2A, 9V-3A, 15V-2A, 20V-1.5A), cổng còn lại sạc 5V-2.4A. 4 cổng USB-A cũng có công suất sạc 5V-2.4A ở mỗi cổng, như vậy nếu bạn sạc full 6 cổng thì tổng công suất của cục sạc này là 60W.

Cổng USB-C PD 30W một số người sẽ nghĩ nó khá chậm. Tuy nhiên đối với mình 30W là hợp lí, khi bạn có thể sử dụng để sạc nhanh cho iPad Pro mới hoặc iPhone có hỗ trợ PD. Ngoài ra những ai đang sử dụng MacBook Pro 12" cũng sẽ cần sạc vào 30W. Nếu là MacBook Air mới hay MacBook Pro 13" thì sao? 30W sẽ hoàn toàn ổn để bạn cắm sạc qua đêm.

MiLi Station III đạt tiêu chuẩn an toàn khi sạc cùng 1 lúc nhiều cổng khi nó nhận điện áp đầu vào là AC1000-240V với tần số 50/60Hz. Bên trong nó có tích hợp mạch kiểm soát nhiệt độ, chống đoản mạch hay quá dòng. Nên bạn có thể yên tâm sử dụng.

Theo thực tế nhu cầu của mình, mình cần sạc iPhone, smartphone Android, iPad Pro, Apple Watch, Hộp sạc tai nghe bluetooth. Thay vì bình thường mình phải dùng rất nhiều cục sạc riêng cho từng thiết bị thì với cục MiLi Station III này mình chỉ cần sạc nhiều thiết bị gom lại, đỡ phải lằng nhằng mang theo nhiều thứ.

Tất nhiên nếu bạn chỉ sử dụng 1 hoặc 2 cổng USB-C để sạc thì nó thoả mãn được nhu cầu sạc nhanh của bạn đối với các thiết bị di động. 18W cho iPhone hoặc những thiết bị Android có hỗ trợ PD, 30W cho iPad Pro 2018.

Sạc nhiều cổng như vậy bạn sẽ không còn lo đến chuyện bảo hành vì MiLi bảo hành cho bạn 2 năm 1 đổi 1 luôn, giá của MiLi Station III: 900,000đ, link sản phẩm tại ĐÂY. Bên hãng nhắn mình là sắp có ưu đãi vào ngày 12/12 sắp tới. Anh em quan tâm thì nhớ canh deal nhé.

Quảng cáo

95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cứ phang Xiaomi cho các thiết bị của mình hồi giờ
kutenguyen86
ĐẠI BÀNG
4 năm
Anh em cho hỏi o đâu bán đồ điện tử này hàng tốt
recca4026
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khá ngon nhưng thiết kế xấu kinh khủng ...
Inam H
ĐẠI BÀNG
4 năm
@recca4026 tổng hợp nhiều dây ...
ngoisaola9
TÍCH CỰC
4 năm
Nhanh chai pin lắm
ck1007
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngoisaola9 Đây là câu trả lời nhảm nhí nhất mình từng biết...tôi xài gần 3 năm cho con oppo f3 plus với con sạc VOOC 20W khi thị trg còn quanh quẩn ôm tường với sạc 5-12w...tới hnay máy vẫn mịn màng mà pin có chai mấy éo đâu...vẫn đạt hiệu suất trên 90% cho quả pin của tôi nhé
vn_soft
CAO CẤP
4 năm
@ck1007 Đừng mất công giải thích bạn ơi...
hentx
TÍCH CỰC
4 năm
Mình xài cục anker 60w 5 cổng mua 3 năm xài vẫn tốt. Mua bên Nhật nên cũng chỉ 9 xị ^^
hentx
TÍCH CỰC
4 năm
@Lê Bá Thỏa Anker á bác. Quên tên mà màu đen 5 cổng 60w. Bác search là ra liền à.
hentx
TÍCH CỰC
4 năm
@exciterc ????
hentx
TÍCH CỰC
4 năm
@exciterc Bác đang nói gì vậy?
@Tài Khoản TKK =)) Cái tiêu đề đó. Còn nội dung bài viết thì ok rồi.
Nhìn thiết kế ko thích lắm
Tuệ Ngữ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Oặc. Giá chát thế
Đồ của mili toàn overprice, chất lượng như hạch.
Thực sự mà nói thì mua xiaomi hay tụi baseus ngon hơn
tranvinh4u
TÍCH CỰC
4 năm
Thiết kế ko đẹp bằng anker, chất lượng thì ko biết vì chưa xài thằng này bao giờ 😁
Chán ông mod này thật. Quất cục anker 4 cổng 1m5 (2 pd, 2usb A) xong giờ mới giới thiệu.
@Đạt Phít Một Bởi éo hiểu sao 2 cổng A ko có QC 3. Tính ra mua phí tiền vcl
clapika
TÍCH CỰC
4 năm
@lonely_haipro Anker Atom PD2 phải ko bác? Quên con này đi bác ạ. Anker của bác chất hơn nhiều. Em biết MiLi từ hồi nó còn chưa là gì cả. Dùng cũng thường thôi.
@clapika Nó đây này. Tớ ko biết sao nhưng 2 cổng A ko có sạc nhanh 😔(((
clapika
TÍCH CỰC
4 năm
@lonely_haipro Cục này 2 cổng A max 2.4A chứ không phải quick charge nên chỉ sạc thường thôi ạ. Đây là hàng nội địa Trung Quốc, bác cứ xài thoải mái ko phải lăn tăn. Cơ mà bỏ ra 1,6tr để mua cục này thì công nhận bác cũng chịu chơi phết đấy ạ 😁
Chick IT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thật sự sạc nhanh rất mau chai pin, mà sạc càng nhanh thì viên pin càng mau ngỏm
@Chick IT Đang dùng mate 20 pro sạc 40w được 1 năm r vẫn chả thấy xi nhê gì, pin vẫn phà phà dùng nguyên ngày k hết
Chick IT
ĐẠI BÀNG
4 năm
@clapika Mình không suy nghĩ làm gì cả ,mình chỉ nói thực tế về việc dùng sạc nhanh thôi, chứ mình thích thì đổi thôi đúng không bạn 😃
@Chick IT Chỉ có ng dùng ip sợ chai, còn ng dùng androi k có suy nghĩ đấy ! Đơn giản là thế thôi.. càng 1uan tâm thì cái sợ nó càng lớn ! thế thôi...
clapika
TÍCH CỰC
4 năm
@Chick IT Em đồng ý. Bản thân em cũng ko thích sạc nhanh lắm nhưng giờ thực tế nó cũng không ảnh hưởng nhiều đến tuổi thọ của pin đâu bác ạ. Em đang test thử 11 pro max dùng sạc 18W với XR dùng sạc 5W để xem sau 1 thời gian thì nó như nào
Giá hơi cao
Trông tiện nhỉ
bsan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hiệu này so với anker thì sao nhỉ mn? Đều là của Mỹ! Đó giờ toàn xài anker thấy hài lòng
Mình chỉ xài Anker
iamharrytn
TÍCH CỰC
4 năm
Xúc luôn bây giwof còn 810k đấy các ông giáo êii
Mili thì ngon rồi
Nhìn kĩ chỗ mấy cái cổng usb & type-c thì thấy chất lượng hoàn thiện không cao, ngoài ra mod nên đo bằng các thiết bị đo nguồn chuyên dụng để xem nguồn sạc có ổn định không khi phải sạc cho nhiều thiết bị công suất lớn, lượng nhiệt tản ra ntn...
Ngon quá, xúc ngay 1 em mới đc.
madafaka
TÍCH CỰC
4 năm
@Đạt Phít Một Cho cái link bác ơi.
@Đạt Phít Một Anker cũng Tàu như cái này thôi, mình bị ác cảm với Anker sau vụ mua cái dây sạc xịn xò nhưng bị chết yểu. Cục sạc giờ mua Xiaomi thấy rẻ mà ngon. Hoặc ổ cắm tích hợp cổng USB thì Orico cũng tốt, đặc biệt là vì socket của nó là loại universal.
@exciterc Rất nhiều ng như bạn ! Dây sạc anker rất kém, nhiều ng kêu rồi ! Củ thì ok hơn bạn ạ 😁 M thấy ít ng kêu củ lỗi, cáp thì toàn đứt ngầm nên pk không hỗ trợ :D
@madafaka https://www.facebook.com/100000186530823/posts/3189931631023023?d=n&sfns=mo
Thi thoảng mới có b ạ 😆 còn k lên shopee tìm shop của anker store ấy! Hay sale giá tầm dưới 1m b ạ! cùng công suất 60w

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019