Trên tay Samsung Galaxy Alpha: khung kim loại, chip mạnh hơn cả Tab S

sonlazio
13/8/2014 8:21Phản hồi: 790
790 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm biến 12mp =)) có cái viền nhìn kim loại cũng kha khá rồi, sao cứ bảo bắt chước apple làm gì máy đẹp thì tốt người dùng thôi, nếu làm con này chắc làm cái dán da thẳng vào lưng nữa là ngon vừa êm tay dày dặn nhìn pro hẳn, vẫn truyền thuyết lắp cùi bắp 😁
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp nhưng màn hình yếu nhưng quam trọng là cái giá với 1 máy viền nhôm !
mr.heosua
TÍCH CỰC
10 năm
Kể ra pin ngon hơn tý nữa thì tốt màn hd ms full hd vs mình ko quan trọng mấy như nhau hết thôi mà

Sent from my SHV-E250L using Tinhte.vn mobile app
Theo mình thì thiết kế này là chủ đạo cho Note 4 và các sản phẩm của SS trong 2015 😁.
nói thật là nhìn như được ốp cái viền kim loại vào vậy 😔
nsaseer1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Béo Khùm bác thấy giống thì mắt bác có vấn đề rồi, hoặc chưa thấy cái đt ốp thêm cái viền nhìn kinh như thế nào =))
Trông cũng tạm tạm !
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp mồ, kết cái màn 4.7 inch rất vừa tầm, pin sài 2 cục vẫn đc
Một từ thôi "xấu". Nhìn cái camera là không thể nào mê nổi. Kim loại thì cũng thế, nhựa cũng thế thôi. Quan trọng là cái thiết kế. Nokia, HTC vẫn có nhựa, nhưng nhìn vẫn tinh tế hơn nhiều!
@kay1407 Không nói kiểu tranh cãi mất công. Chỉ đơn giản thế này: hãy so sánh cùng tầm giá với cái alpha này, vẫn có nhiều cái có thiết kế và cấu hình hơn hẳn (dù là chưa biết nó tầm giá nào, nhưng chắc cùng tầm 8-10 chai). Thế thôi 😃 Chả liên quan gì chuyện điện thoại với giá trị con người ở đây cả. đơn giản là ai cũng thích cái đẹp. Tôi không chê toàn bộ, nhưng cụm camera ở phía sau, bạn có thể ngắm cho kĩ xem nó thế nào!
@SeCrEt_BoY Biết bạn quý trọng đồng tiền, nhưng nó khác hoàn toàn giữa đẹp và xấu. Nói chung bạn nói không logic tí nào.

Về con đt Alpha này ko có gì nổi bật: Pin, Thiết kế (kim loại chỉ là cái viền), Độ phân giải, vài chi tiết nhỏ khác như lỗ cắm sạc, nắp lưng,...
@Đại Nghĩa MKT Như nào xấu và đẹp!? Bạn bảo chân dài, dáng mỏng là đẹp mà có người bảo tròn tròn lùn lùn đẹp thì sao? Bạn bảo con iPhone đẹp còn người khác bảo con Note đẹp. Xấu đẹp chỉ là quan điểm cá nhân thôi nhé và còn chưa chắc là con Alpha này không đẹp nữa. Chưa có ai trên tay mà toàn thánh phán.
shjdoku
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đại Nghĩa MKT Vậy bạn muốn nổi bật thế nào ??? Bạn nhìn xem các dt bây giờ cái nào với bạn là nổi bật nhất vậy ?
trex
TÍCH CỰC
10 năm
VIền ip đẹp nắp lưng đẹp mặt trc vẫn ghẻ rẻ tiền đặc trưng ss. ko làm cái s5 hút ẩm như vậy luôn đi đời này sửa thêm cái mặt tiền cho cao cấp chút là Ngon
Nói vậy thì hôm bữa Culeaks rò rĩ tin Galaxy F này đến 99% là lão Cu Hiệp roài 😁
Về máy này thì có cái đẹp cũng có cái chưa đẹp, nhưng nói chung là cải tiến nhiều thứ hay lắm rồi, các anti fan cứ vào cắn mãi không biết mệt hay sao á :D
@mr.kavil Mình thấy so với bản rò rỉ lúc trước của leaksHiep thì hình ảnh chính thức đẹp hơn nhiều. Nhất là cái khung viền xung quanh cùng mặt trước của máy.
gs.xuquang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Viền kim loại thì nên hỏi black berry ấy. Bold 9000 hay 9900 cầm rất chất
Ko phải ati nhưng mình cực ghét cái nút home của ss. Bỏ vào túi quần rất hay bị chụp ảnh màn hình loạn cả lên 😁
shjdoku
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HoangThuongGiaLam Tội nghiệp bạn nhỉ khi nào cầm đc 1 con trên tay hãy phán
@HoangThuongGiaLam Chắc mình đang trong hoàn cảnh của chữ kí của b, thôi làm ơn đừng quote bài của mình nữa:rolleyes:
@heomapbonmat198 Có vẻ bạn rất hợp với avata của bạn đó. Kaka :p
@HoangThuongGiaLam Lúc thì bạn nêu quần jean làm ví dụ (jean túi hẹp làm tì nút) rồi thì lúc lại (cái đt) "lắc qua lắc lại" chạm đùi =>ko biết túi rộng hay cái gì của bạn lắc vậy :p...
Rồi lại là nữ nữa (thấy nói thế)....thích bạn rồi... Nữ....đùi....chạm....lắc qua lại...mà avatar lại xinh nữa hê hê thích mất rồi 😃

(. )( .)
Tuy có viền kim loại như nhìn em nó vẫn yếu ớt ! Chưa có từ nào để gọi em nó cả !
jayrock2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy đẹp!..... hết 😁
thiếu mỗi pin là chưa ngon thui...1k8 thì hơi nản
Bây giờ mà Pin còn 1860 mAh thì thất vọng
Khi IP6 ra thì lại có Alpha 2 viền nhôm bo tròn ấy mà
Chờ note 4 và iphone 6 5.5 inch. Nếu N4 vỏ nhôm y vầy chắc chắn sẽ mua, nếu nhựa hay giả thì ko mua, ip có 5,5 inch sẽ mua, 4,7inch sẽ ko mua. Nếu ra cả 2 như yêu cầu thì xúc cả 2,Và nếu ko ra cả 2 như sở thích thì cuối cùng Zen4 + tab s cứ thế mà phan. Hehehe...
ßu£u76
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này thiết kế đẹp nhưng pin chuối wa. nên mua SS galaxy J docomo ngon hơn nhìu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019