Trên tay Samsung Galaxy Grand 2

vuhai6
27/1/2014 1:46Phản hồi: 266
Trên tay Samsung Galaxy Grand 2

Galaxy Grand 2 là phiên bản thay thế cho Grand 1 cùng với Grand Duos cũ của năm ngoái, với nhiều điểm thay đổi rất tốt. Ngoài việc cấu hình tất nhiên sẽ tăng theo thời gian thì thiết kế của máy cũng được hoàn thiện hơn nhiều, mang phong cách của Galaxy Note 3 nhiều hơn. Grand 2 là chiếc điện thoại hai sim vơi giá bán chính hãng là 8.500.000 vnđ, đây là mức giá tầm trung, với điện thoại 2 sim thì có thể gọi là cao cấp. Hàng chính hãng ở Việt Nam có hai màu trắng và đen, với thị trường khác thì bạn còn có thêm lựa chọn hồng.

Về thiết kế, Grand 2 đã thay đổi rất nhiều, với phong cách của Note 3 thì đây có thể xem như phiên bản thu nhỏ của Note, tất nhiên người dùng là thích nhất vì họ đã có một chiếc máy đẹp hơn. Mặt trước chúng ta có loa thoại và các cảm biến ở trên đỉnh, cạnh dưới là phím Home cứng và 2 phím cảm ứng ở hai bên, rất đặc trưng của Samsung. Camera trước có độ phân giải 1.9 megapixel, đủ để các bạn nữ chụp ảnh cá nhân và khoe trên facebook.

Viền của máy được làm bằng nhựa, phủ bóng, nhựa đặc trưng chứ không sơn giả kim loại. Ở phần viền này Samsung không chăm chút như trên Note 3, vì thế các phần nhựa hoàn thiện khá thô, các chi tiết như giắc cắm, micro hay điểm tiếp nối nhìn hơi khó chịu. Việc bố trí các phím bấm thì bên cạnh trái là cụm phím tăng giảm âm lượng, đối diện qua cạnh phải là phím nguồn. Ở cạnh dưới chúng ta có giắc cắm microUSB cùng với mic thoại, ở trên đỉnh máy là giắc cắm tai nghe 3.5mm

Mặt sau được bao bọc bởi nắp lưng bằng nhựa với viền chỉ giả cùng hoạ tiết giả da, rất giống với trên Note 3. Ở đây chúng ta có camera 8.0 megapixel cùng với đèn flash và loa ngoài của máy. Nắp lưng không nhiều chi tiết, đơn giản mà đẹp, tuy nhiên cũng không thật sự cao cấp. Nắp lưng này có thể mở ra được và sau đó thì bạn thay pin cũng như gắn sim và thẻ nhớ. Máy hỗ trợ 2 sim, cả hai sim đều có thể kết nối 3G. Tuy nắp lưng tháo được nhưng Samsung làm khá chắc chắn, tháo ra vào vài lần nhưng cầm vẫn chắc tay.

Màn hình của máy có kích thước 5.25", khá lớn, chiếm gần như hết mặt trước. Điểm cộng là các phần viền được làm khá nhỏ, chính vì thế Grand 2 có màn hình to nhưng nhỏ gọn, cầm chắc chắn cũng như để trong túi quần không bị khó chịu. Màn hình của máy có độ phân giải 720p, sử dụng công nghệ LCD cho màu sắc trong hơn, màu sắc nhạt hơn AMOLED, nhìn dịu mắt.

Với bộ xử lý 4 nhân tốc độ 1.2GHz cùng RAM 1.5GB thì Grand 2 hoạt động khá tốt. Trong quá trình thử nghiệm thì các thao tác của mình được đáp ứng tốt. Duy chỉ có một trường hợp máy bị khởi động lại cũng như treo do thác tác quá nhanh và nhiều một lúc. Nếu bạn sử dụng bình thường thì mình nghĩ là không có vấn đề gì cả.

Thông số kỹ thuật của Samsung Galaxy Grand 2 tham khảo qua: Tinhte - Thư viện - Grand 2:
  • Màn hình 5"25 độ phân giải HD
  • CPU 1.2GHz bốn nhân
  • RAM 1.5GB
  • Bộ nhớ trong 8GB
  • Khe cắm thẻ nhớ microSD (hỗ trợ tối đa 64GB)
  • Camera sau 8MP, đèn LED
  • Camera trước 1.9MP
  • Không LTE
  • Android 4.3
  • Hai khe gắn SIM
  • Pin 2600mAh
  • Mỏng 8,9mm
  • Trọng lượng 163g
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá tiền như vậy theo bản thân hơi cao. Tầm 7tr đến 7tr5 quá rồi.

Ngoài những ưu điểm như anh Hải đã nói rồi, mình sẽ đưa ra một vài khuyết điểm để anh em có thể lưu ý:
- Không nhận thiết bị như USB qua cáp OTG (Galaxy S4 làm được). Hy vọng SS sẽ có gói cập nhật bổ sung.
- Không tự đồng bộ một vài máy nghe nhạc vd: W1-em này của SS luôn, bán từ hồi Galaxy S3 rồi, h W1 thì tự động nhận và đồng bộ với S4, Grand 2 chưa làm được. Tương tự, hy vọng SS sẽ cập nhật bổ sung.
- Không có NFC nên khá bất tiện trong một vài trường hợp.
- Không thật sự 2 sim onl một lúc, khi sim này nhận được cuộc gọi thì ai gọi vào sim thứ 2 sẽ nhận thông báo busy. Nên Grand 2 được chém 2 sim onl cùng một lúc thì không đúng. Onl cùng một lúc là cùng một lúc có thể nhận cuộc gọi từ hai sim.
- Chất lượng camera thua Galaxy S4, bửa đi offline mình đã test. Dĩ nhiên thôi, tiền nào thì của đó.

Con này báo trước, nhiều người mua xài 1 2 tuần bán lỗ ít nhất 1 triệu không à. Nên mong 1 2 tháng sau con này giảm giá để phù hợp hơn.

Thiết nghĩ khi Zenfone của Asus về vn đầu tháng 3 thì mấy em này phải giảm giá thôi.
@killervna911
@HDD18HAMLONG Nhiều máy mua về cả tháng lỗ dưới 1 triệu đó bác. 1280 lỗ 100k thui ak.
@killervna911 Sao thế bạn, nếu 2 sim onl cùng 1 lúc thì máy báo busy đúng rồi, còn nếu ko onl 1 lúc thì máy sẽ báo thuê bao hiện ko liên lạc đc chứ. Nếu gọi 2 sim 1 lúc đc hóa ra đt nói chuyện tùm lum cả lên sao....@@
@killervna911 Trên thị trường chả có bao nhiêu máy có thể nhận 2 cuộc gọi 1 lúc đâu bạn ah,xem lại khái niệm 2 sim 2 sóng online đi.với cả nếu 2 cuộc gọi đến cùng lúc bạn nghe kiểu j,còn ko muốn báo bận thì bật chế độ chờ của sim là đc

Sent from my GT-P7300 using Tapatalk 4
hoangdc79
ĐẠI BÀNG
10 năm
cũng đẹp chứ nhỉ.
kiếm em màu hồng làm quà tặng thì tốt.
@hoangdc79 Nhà sản xuất ban đầu công bố chỉ có 2 màu trắng và đen, để có màu hồng của bạn chắc tệ tệ 6 7 tháng mới hên xui.
hoangdc79
ĐẠI BÀNG
10 năm
@killervna911 lý thuyết là thế, nhưng ở VN nhiều lúc hàng xách tay có sớm hơn hàng chính hãng. ko biết con này SX ở đâu
@hoangdc79 Con này là tầm trung, rất khó lắm, xưa h SS ra mấy màu hot cho siêu phẩm hok à, mà tới 2 3 tháng sau khi bán mấy màu phổ thông lại. 😃
dancely20
TÍCH CỰC
10 năm
mắc quá trời mà có 1.2
Phan_Quan
TÍCH CỰC
10 năm
Máy có màu đen không mấy bác ?
Xài chung pin với Note 1 phải ko vậy ?
😁:D máy sam không thể lẫn đi đâu được, luôn có những nét rất riêng mà ko hãng nào có thể "ăn cắp" đc
;) j4f
@AmbitiousMan Samsung thường làm điều ngược lại với các hãng:D
ggunf
TÍCH CỰC
10 năm
@AmbitiousMan Đó là đặc điểm không cần phải lạ ở Sam :D
8tr5 bỏ thêm 1 ít rước s4,one,g2 ko hay hơn 😃
@tinpoo Đó cũng là lý do em này không bán đắt được đâu. Điện thoại Android dễ dùng và sửa lỗi phần mềm lắm, nên xài xách tay ổn.
một con chính hãng đáng mua, mà to pin tốt
Giá này làm em g2 xách tay khỏi nghĩ.
@quoccuongcntt.ptit11 Bạn nói đúng, ai thích LG thì khỏi phải nghĩ rồi. G2 ngon mạnh hơn, chỉ thua cái 2 sim thôi.
thích mặt lưng ốp da thế này
@J_Android Giả da chứ không phải da đâu bạn ơi. hihi.
Nhiêu đây tiền người tiêu dùng thông minh có thể đợi thêm 1 tháng rưỡi nữa. Sẽ mua được một em HTC 8X và một em Zenfone 5. Hai tay hai súng, hai hệ điều hành, hai trải nghiệm, với lại chấp lượng camera thật sự tốt hơn. hehe.
@killervna911 Con asus zenfone chạy android bác ơi :3
@TriddyC Thì người ta nói đúng mà bạn, htc 8x chạy windowphone còn zenfone chạy android, không phải 2 tay 2 súng 2 hệ điều hành à 😃
@alakazam1994 Vậy à,em không để ý bác ạ, android em chỉ quan tâm sony, sharp,samsung thôi 😃)))
lvq17cm
TÍCH CỰC
10 năm
Mua Note2 thay vì mua con này và bạn sẽ k hối hận!
@thuongthoiks iOS 7 xuất xưởng cùng với 5s mà bảo là giật???dùng thử chưa mà phán
@trangkhuyet0410 Vì iOs tận dụng phần cứng quá tốt nên theo thời gian iOs nâng lên thì thiết bị sẽ đuối.
Ngược lại Android chưa tối ưu mà phần cứng quá bá đạo nên Android càng nâng cấp thiết bị chỉ có mạnh lên chứ không yếu đi.
Mà về khoản HDH Android thì cả từ Google, Samsung hay XDA thì máy SS luôn đc ưu tiên.
Cho nên là mua máy SS k nhằm buôn bán lại hay khoe của. Thì hiệu quả và lâu dài nhất.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
@huuhieu.nguyen93 Đúng rồi. Mấy con kia là đú lên.
Chứ 1 hãng tầm cỡ như Apple có thể những phiên bản đầu tiên 5s có lỗi vặt thì sẽ đc khắc phục sớm. K dùng iPhone chỉ đơn giản vì hãng cố chấp 1 mình chơi đt màn nhỏ. Chứ k chê gì đc chất lượng hay thiết kế ip hết.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
@thuongthoiks - ôi vãi cả thánh phán =))))
nguy hiểm vãi cả vùng kín =)))))))
Bình cũ, rượu cũ, giá mới😁 Tầm giá này ối em ngon và mượt hơn để đón Tết:D
@Ga_depzai nói cái thấy thơm cho cái trình độ thấp
tính năng đọc tạp chí khá đẹp ^^
7 đến 7,5tr nghe còn dc, chứ 8,5tr đảm bảo ối đứa tát vỡ mồm bé này -_-
@megatroll đâu phải ai cũng rành công nghệ như bác đa số dân mình đi mua đt cứ kiểu dáng đẹp là mua mặt khác vô TGDĐ mấy ẻm nv cứ bảo mua ss đi...cho nên người chê cứ việc chê người mua vẫn mua lợi nhuận vẫn tuồn về nsx ào ào.
G2, L1320 ngon hơn, dư 1tr nhậu mệt nghỉ
pmlong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dmt4ukhw4 cụ thể thế nào vậy bn. g2 mình thấy đắt hơn nhiều mà
e đợi Grand 3, 4 ra xem thế nào. Đang xài n101 @_@
Hôm off cùng tinh tế đã được sờ qua em này và có thử qua một chút về máy cũng như được giới thiệu bởi samsung thì thấy em nó ko đáng cho cái giá hiện tại
Hóng Grand 2 phiên bản 14/2 , phiên bản 8/3 , phiên bản 20/10 đính đá giả kim cương :p
@dmt4ukhw4 Hóng phiên bản 1/6 hoặc rằm trung thu 15/8(ÂL) cho đủ bộ😁
@Ga_depzai Chắc con nít ko có tiền mua Grand 2 đâu , chắc phải chờ Galaxy Y phiên bản Dr.Thanh hay phiên bản Nước Yến ngân nhĩ mới mua nổi :p
Voi gia nay thi a e tinhte co nhieu su lua chon khac ma ko pai con nay .. .vai sam
dzuan13_bk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@End more làm gì mà tầm tiền này có nhiều sự lựa chọn hả bạn tầm tiền này được con ip4 là cùng. bạn đừng nói đến các loại hàng xào nấu bên tàu rồi về việt nam khoắc mác xách tay để mấy thằng cứ cho là mình tinh tế tung hô nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019