Trên tay Samsung Galaxy Note9: Hướng nhiều đến công việc hơn

cuhiep
9/8/2018 21:17Phản hồi: 768
768 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

malai-man
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có vẻ càng ngày các sự kiện Unpacked càng mất dần ý nghĩa khi gần như toàn bộ thiết kế, cấu hình, tính năng ....đều đã lộ diện từ khá sớm trước khi sự kiện diễn ra. Tính bất ngờ, đột phá, sự mong mỏi, hồi hộp chờ đợi, đã bị giảm đi nhiều ý nghĩa.
Thêm nữa là các bài review, đánh giá có thể đã được chuẩn bị sẵn dựa trên các tin đồn trước đó mà khi ra mắt chính thức chỉ cần sửa lại chút ít (vì tin đồn chính xác đến 95%) là có thể post ngay được rồi.

Mong mỏi quay lại thời mà các thông tin ra mắt gần như là bí mật hoàn toàn như trước kia!
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
6 năm
Xấu, không có gì độc đáo. Camera sau cái to cái nhỏ nhìn dị quá. Vẫn hài lòng với iphone 7 chiến pubg max setting và fornite từ đời nào ^^
"Vẫn còn cổng tai nghe 3.5 để anh em có thể nghe nhạc và dùng vào các việc khác." Trích đoạn
Chỉ thích nhất là vẫn còn cổng tai nghe 3.5mm 😁 Vậy là những ai mê quay phim bằng Smartphone sẽ vẫn còn chỗ cắm mic ngoài để thu âm thanh rồi :D
bộ mic smartphone.jpg
@Cuong Nb Bác có vẻ hay quan tâm đến mảng ghi hình bằng smartphone nhỉ :D
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
@crazysexycool1981 Thì thuận tiện-nhẹ-chất lượng khá :D
Cớ sao không dùng 😃
Còn chụp ảnh thì chắc chắn phải là máy ảnh! :D không gì khác ngoài máy ảnh :D
@Cuong Nb Hôm nào chỉ giáo E vài đường cách quay nhé :D
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
hummer18
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mặt lưng nhìn chán quá nhỉ, thôi đợi IPX 2018 rồi mua IP7+ vậy =))))
Lương 30 củ mà vẫn đắn đo quá.vẫn đang xài htc u11p. Liệu có nên yêu note9 ko????
@minhtuan7610 Đừng nên bạn ơi! 😁
Vì bây giờ Note 9 mới ra vẫn chỉ là lô hàng đợt đầu,chưa biết có lỗi lầm gì không?! :D
Mà còn đúng 1 tháng nữa là Iphone X Plus ra rồi nên cố gắng nán lại để xem Iphone X Plus có gì hay rồi sau đó cầm 30 củ nên mua Note 9 :D
Nếu là em thì em mua Iphone X Plus :D
Chỉ cần chờ vài tháng nó giảm thì mới mua và xem nó mắc nhiều lỗi không
Bác là người[ xài nhiều đồ công nghệ mà ko biết từ s7e thì exynos đã ko hề thua kém snapdragon cùng thời rồi, mát và nhanh mạnh[ QUOTE]...[/QUOTE]
Mình không thích cái cạnh viền cho lắm, trông không nuột nà.
tieu.ngao
TÍCH CỰC
6 năm
Điện thoại ngày càng đắt và tích hợp quá nhiều thứ ko thực sự hữu dụng cho số đông người dùng phỏ thông
@tieu.ngao thì chuyển qua điện thoại tầm trung thôi
tl.law
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chức năng công việc trên điện thoại thật sự rất khó, và không thể áp dụng rộng rãi
@sonysaigon Điện thoại thuộc dòng cao cấp khách hàng doanh nhân mà, nếu cần điện thoại sử dụng rộng rãi thì có điện thoại tầm trung và giá rẻ
Con này bản 128gb trừ quà đi hoàn toàn hợp lý nhé. Với note8 năm ngoái ra mắt thì giá cũng xêm xêm.tinhte thổi phồng giá bản 512 nên nhiều ae shock chứ giá note8 với note9 tương đường trong thời điểm ra mắt.quá tuyệt. Doanh số note9 mà ko hơn note8 tôi đi đầu xuống đất.vn nói là làm
nujnets
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cụm camera nhìn lộn xộn quá 😁
Anh rất yêu em
Anh có thể làm mọi thứ vì em
Nhưng
Anh nghèo quá
Thôi đành hẹn lần sau
Hoặc sau nữa
Vẫn còn jack 3.5 là yêu rồi. Hi vọng sẽ có đủ tiền mua note 8 😆))
depienar
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cá nhân mình sẽ ko mua con này dù có dư tiền. Đợi tháng 9 xem iphone mới ra xem thế nào đã. Lúc đó sẽ biết mặt nhau ngay. Năm nào Sam cũng đi trước về sau. Nếu ra con iphone 2 sim nữa thì xác định sẽ hốt iphone luôn khỏi lăn tăn.
MrHải999
TÍCH CỰC
6 năm
@depienar Kí do đơn giản ip nó có ios độc quyền.Đành rằng nó viết ra nó xài.Chứ nó cho ss xài thì làm gì cạnh tranh dc với ss
depienar
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MrHải999 có nhiều yếu tố lắm bạn. 1 trong những cái đó là samsung chi quá nhiều tiền cho quảng cáo. Đó là 1 trong những lý do đt của sam lúc nào cũng ko đúng so với giá trị thực của nó. Năm nào cũng kèm 1 lô quà tặng. Cảm giác mình mua mà bị lừa
MrHải999
TÍCH CỰC
6 năm
@depienar Nêwu nói vậy thì hãng lớn nao cũng thế trừ bọn tàu.Mà k sớm muộn gì thì tàu cung vậy
depienar
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MrHải999 mỗi hãng có 1 chiến lược riêng bạn. Như xiaomi thì ko quảng cáo nhiều, giá thấp hơn oppo. Oppo thì giá nó cao so với cấu hình vì quảng cáo rầm rộ
Nhìn mặt sau của note 9 xấu quá luôn ý.
@chinhnghia171 Cụm camera mà để như note 8 thì phê rồi
hyeo123
TÍCH CỰC
6 năm
không có gì mới... nên ko cần phải mua vẫn dùng note 8 là ok rồi
@hyeo123 Note 9 ra chỉ để pr cho note 8 thôi ;)
TK4.Helios
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết các bác thấy sao chứ sao tui lại thấy cái viền 2 bên nó thô quá, rõ ràng là màn cong mà cái cong nó không xuông tận viền như S7e hay note7 nhìn nó cứ kì kì, hay là do hiệu ứng thị giác thôi, cơ mà nhìn mất hết cả sang chảnh của màn cong
タインー
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá 1000đô bản đặc biệt
Giá 25-30tr thì thôi chờ xem Xs+ dual sim xem ntn đã rồi quyết sau ko muộn.

Note9 năm nay vẫn đi theo hướng an toàn ko đột phá và cơ bản mọi thứ đều ổn hoặc tốt. Chi duy nhất TouchWiz/Samsung Experience bao năm rồi ko thay đổi được: micro lag, nhồi nhét quá nhiều thứ vào trong Rom mà ko tạo ra tuỳ chọn disable những thứ người dùng ko sử dụng nên gây ngốn pin, lag, nặng máy.

Nhìn chung là Sam cần 1 cuộc đại phẫu về khoản OS/Rom để mượt hơn, phản hồi nhanh hơn và cập nhật cũng nhanh hơn!
@www.maychuchuyendung.vn Hô hô. Mình đã từng nói cái ROM của SS tuỳ biến, nhồi nhét nhiều thứ nên gây lag, nặng máy & mấy thằng Sàm fan, seeder tụi nó vào trình bày rất dài dòng này nọ như kiểu muốn nhét chữ vào mồm người khác đấy bác. Truyền thống của SS luôn là khi flagship nào mới nhất ra đời thì sẽ tập trung cho nó trước, còn mấy anh lâu la theo sau kể cả flagship mới ra năm ngoái xác định chờ dài cổ đến mùa quýt sang năm 😆)
@Metalcore0310 Seeder Sàm fan nào bảo mình nói sai vả lật mặt ngay 😃) =))
@www.maychuchuyendung.vn Dùng Samsung thời đồ đá à mà giờ còn lag. giờ iphone mới gọi là lag, váng hết cả đầu mấy thanh niên không tiền suốt ngày chém gió hết X với Note9.
@hupximup Bạn quá thiếu tinh thế để nhận ra điều đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019