Trên tay Samsung Galaxy S6 Edge Plus: thêm tính năng cho màn hình cong

sonlazio
13/8/2015 9:9Phản hồi: 193
Trên tay Samsung Galaxy S6 Edge Plus: thêm tính năng cho màn hình cong
Galaxy S6 Edge Plus là bản mở rộng của S6 Edge dành cho những ai muốn dùng điện thoại có màn hình cong và lớn. Là nhân vật phụ trong buổi giới thiệu nhưng cá nhân mình ấn tượng với S6 Edge Plus hơn cả Note 5, có lẽ vì mình đang xài S6 Edge nên có phần nào ưu ái cho S6 Edge Plus. Về phần cứng, S6 Edge Plus là Note 5 bỏ bút và bẻ cong nhẹ màn hình về hai phía. Cần lưu ý là S6 Edge Plus sẽ nhẹ hơn kha khá so với Note 5 (153g so với 171g) và nó cũng mỏng hơn gần 1mm.

Thiết kế:
Galaxy S6 Edge là một chiếc điện thoại đẹp, và không có lý do gì một chiếc S6 Edge phóng lớn lại không đẹp tương ứng. Không chỉ đẹp hơn mà phần nào những nhược điểm trên S6 Edge như dễ rơi, phần gờ hơi cao hơn màn hình đã được khắc phục đáng kể, ít nhất trong một vài mẫu máy thử nghiệm mà mình cầm qua.

Có cảm giác như phần viền kim loại của S6 Edge Plus đã được thu nhỏ lại một chút, phần màn hình được đẩy cao hơn một chút để điểm kết thúc của viền màn hình chạm vào gờ cao của khung máy. Mình không thật sự chắc chắn về điều này nhưng cảm nhận khi cầm S6 Edge Plus là tốt hơn đáng kể, đỡ bị cấn về phía sau như S6 Edge thông thường.

So với S6 Edge thì S6 Edge Plus lớn hơn đáng kể

Dù vậy, để loại bỏ hoàn toàn cảm giác cấn đi thì có lẽ Samsung phải tạo ra một cái gì đó đột phá hơn, loại bỏ khung viền nhôm hai bên để gờ kính mặt trước tiếp xúc trực tiếp với gờ kính mặt sau. Tuy vậy, yêu cầu điều đó là quá khó về mặt kỹ thuật, nó có thể làm cho khung máy yếu đi đáng kể nên mình cũng chưa tin S6 Edge Plus hay Plus Plus Plus có thể hiện thực được điều đó trong 2-3 năm nữa.

Sức mạnh:
S6 Edge Plus không khác gì Note 5 ở điểm này nên mình sẽ chỉ quote lại:
Màn hình cong cong:
S6 Edge Plus có thêm một số tính năng mới ở màn hình cong so với S6 Edge, bên cạnh việc thay đổi màu nền theo người gọi thì bạn còn có thể truy xuất nhanh các ứng dụng và người thân hay liên lạc tại đây. Thử nghiệm nhanh thì mình chỉ có thể chọn tương tác với một trong hai bên màn hình mà không phải là cả hai cùng lúc, khá ngạc nhiên vì 2 bên màn hình cong S6 Edge Plus đều có thể vuốt hay trượt dễ dàng. Hiện tại để chuyển từ danh sách ứng dụng sang danh bạ và ngược lại các bạn phải vuốt phần màn hình cong hiển thị chứ không thể chọn bên trái là danh bạ, phải là ứng dụng được, hơi thất vọng một chút.

Quảng cáo

Cấu hình Galaxy S6 Edge Plus
  • Hệ điều hành: Android 5.1
  • Chip xử lý: Exynos 7420, 64-bit, 14 nm, tám nhân (4 nhân 2.1 GHz + 4 nhân 1.5 GHz)
  • GPU: Mali-T760MP8
  • Màn hình: 5,7” Super AMOLED, độ phân giải 2K (1440 x 2560)
  • Kính cường lực: Gorilla Glass 4 ở mặt trước và mặt sau
  • Nút Home có cảm biến vân tay
  • RAM: 4 GB LPDDR4
  • Bộ nhớ trong: 32 GB (UFS 2.0)
  • Thẻ nhớ: không có
  • Camera sau: 16 MP, AF, LED Flash, F1.9, quay phim 4K@30fps
  • Camera trước: 5 MP, F1.9
  • Kết nối: NFC (có thanh toán không cần chạm), Wi-Fi a/b/g/n/ac, BT 4.1 có aptX, cổng hồng ngoại, GPS, GLONASS, Beidou, 3.5mm
  • Băng tần: 4G Cat 6, 3G
  • Pin: 2.550 3000 mAh
  • Sạc không dây
  • Kích cỡ: 154.4x75.8x6.9
  • Trọng lượng: 153g
Tinhte.vn_Tren_tay_samsung_galaxy_S6_Edge_Plus-2.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_samsung_galaxy_S6_Edge_Plus-3.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_samsung_galaxy_S6_Edge_Plus-4.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_samsung_galaxy_S6_Edge_Plus-8.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_samsung_galaxy_S6_Edge_Plus-6.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_samsung_galaxy_S6_Edge_Plus-5.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_samsung_galaxy_S6_Edge_Plus-7.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_samsung_galaxy_S6_Edge_Plus-13.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_samsung_galaxy_S6_Edge_Plus-14.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_samsung_galaxy_S6_Edge_Plus-9.jpg Tinhte.vn_Tren_tay_samsung_galaxy_S6_Edge_Plus.jpg
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Lại cong.
Nhưng phải nói đường cong em nó quá sang chảnh.
YuPin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Stuart Trai đẹp mịa ui... :p <3
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
@YuPin Chuyện gì xảy ra??
YuPin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Stuart Ko có gì!! :p😁:rolleyes:
cũng thường quá ko thích công mà muốn uốn cong và bẻ cong được 😁

2 hàng lông mày cong cong dếch ngược và cùng bộ ria giống hổ vằn vài mấy cộng dâu như sư tử hà đông . và môi son má hồng các bác thấy em xinh không
minoan
CAO CẤP
9 năm
@hoangphithanh bác rảnh quá
@hoangphithanh Chả biết là đang lảm nhảm gì nữa @@~
@Pangaea [​IMG] hiểu chưa cậu
clover168
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangphithanh b im đi
hungana
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm 1 em để trưng coi
Gif
TÍCH CỰC
9 năm
Không làm viền mỏng được thì để cái viền qua 2 bên, thiết kế cũng hay đấy chứ
RushRobbier
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thôi đợi s7 với ip7 rồi mua. Vẫn chưa thấy hài lòng lắm...
CUBASE
TÍCH CỰC
9 năm
@RushRobbier Đợi tới 10 hay 11 rồi hãy mua. Bao nhiêu triệu người thấy hài lòng rồi đấy bạn
RushRobbier
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CUBASE Mình ko thích mẫu này thì mình ko mua. Mình đang sử dụng z2 dc 1 năm rồi. Mình rất kết con s6e nhưng chắc đợi dòng cùng thời với s7 rồi mua. Camera lồi mình lại ko thích lắm... tại nghe đâu sam có công nghệ camera mới mỏng hơn chắc năm sau thương mại. Tính mình thích thì mua thôi, nhưng cũng khó tính trong mẫu mã nữa.
@RushRobbier Đến lúc đó lại đợi s8/7s ý 😁
@RushRobbier Mình thì đợi Ip8. vì không thích số 7. còn 6s chắc ko có đột biến gì
ablyboy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khi nào camera hết lồi , mình sẽ ủng hộ a sam 1 cái .
@ablyboy cho hỏi bạn đang dùng máy gì
hungproda
TÍCH CỰC
9 năm
@ablyboy mời bác mua a8😆
justdoitus
ĐẠI BÀNG
9 năm
Camera của ss lúc nào cũng bị lệch
lygjaquan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tại sao cứ phải là Plus mà ko là chữ gì khác
hennaotoko
TÍCH CỰC
9 năm
@lygjaquan Bạn ơi chữ plus này Samsung dùng từ thời s2 rồi, trước khi Apple thần thánh của bạn dùng nên chẳng có lý gì Samsung phải từ bỏ nó cả. Lần sau làm ơn dùng não nhé bạn.
nhohanoi
TÍCH CỰC
9 năm
@lygjaquan chắc do táo có lút 😁
tomcat007
TÍCH CỰC
9 năm
@lygjaquan Ăn theo mà.
lygjaquan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hennaotoko Cmt trên tinhte không được ai like cũng đừng nên buồn. Chỉ cần móc lốp ss tí xíu là cmt của bạn sẽ được quote từ nhiều cho đến rất nhiều lần
Đẹp. Nhưng đợi so kè với iphone 6s
tạm ngon, đối xứng nữa thì đỉnh
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rốt cuộc pin em nó 3000 hay 2500mAh vậy Mod , trên dưới khác nhau kìa :eek:
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ilove Asus phần ghi pin 3000 là thớt quote lại bài cũ, lúc đó mới là tin đồn, trong bài này hắn quên sửa
có tiền thì cũng xúc e này đây mình ko cần chức năng của bút lắm
@nguyenhuumanh1805
Cho hỏi con s6 edge plus này có chống nước ko nhỉ ????
Dự là S7 Edge màn hình 6"
Pin hẻo thế 😕😕😕😕
@smoothcriminal Pin 3k giờ là cũng tạm hài lòng dc rồi. Muốn pin to cũng khó
Chạy theo em anh mệt lắm, nhưng phải nói rất đẹp mình mê mệt em nó rồi
hoathuancntt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phải công nhận Samsung làm con này tốt thật.
0985878111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn 6+ thôi [emoji3]
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
@CUBASE Vậy thì đợi số lượng xuất chuồng rồi hẳn bảo nhé.
@Stuart ngay từ đầu 6 với 6+ đã xấu rồi. được cái hệ điều hành ngon trơn tru, ứng dụng nhiều thoi
cam với bên ngoài thua ss rồi @@
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
@0932372043 Check in lại doanh số xuất chuồng của S6 Edge và iphone 6+ đi rồi nói chuyện ha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019