Trên tay Samsung Gear Sport: Thiết kế hiện đại hơn S3, đẹp và nhanh

Nam Air
8/12/2017 11:18Phản hồi: 82
Trên tay Samsung Gear Sport: Thiết kế hiện đại hơn S3, đẹp và nhanh
Samsung Gear S3 có thể nói là một trong những chiếc đồng hồ thông minh tốt nhất năm 2016-2017. Gear Sport được giới thiệu giữa năm nay và sẽ về Việt Nam từ giờ đến đầu 2018, mình được trên tay nhanh và cảm nhận là nó xứng đáng để thay thế cho Gear S3. Nó gọn gàng hơn, mặt chỉ 42mm nên sẽ dễ mang hơn. Thiết kế cũng mềm mại và tương lai hơn, cả hai giới đều có thể mang tốt, chứ không chỉ dành cho nam giới như Gear S3.

Với kinh nghiệm làm đồng hồ thông minh từ nhiều năm, chiếc Gear Sport được hoàn thiện tốt, cầm trên tay thấy được sự sắc xảo, chỉn chu và hiện đại.
Trong các sản phẩm đồng hồ thông minh có màn hình đẹp thì khó có ai vượt qua được Samsung về thời lượng pin. Với màn hình kích thuước 1.2mm độ phân giải 360x360 mà vẫn có thể hoạt động liên tục từ 3-4 ngày, rất ngon.

Kích cỡ 42mm khiến nó dễ đeo, dễ chấp nhận hơn Gear S3. Khác với S3 có 2 phiên bản là Classic và Frontier, Gear Sport chỉ có 1 thiết kế mà thôi. Tuy nhiên có 2 màu cho bạn lựa là màu đen hoặc màu xanh dương.

Đồng hồ thông minh kiêm thể thao, chống nươccs 5ATM, hỗ trợ GPS, đo nhịp tim, bơi lội, khi bơi đo được nhịp tim.

Cá nhân mình thấy thiết kế tròn trịa của Gear Sport gợi nhớ đến một chiếc Seven Friday. Có thể hình chụp không thể hiện điều này, hoặc có thể với bạn thì bạn không thấy vậy.

Bạn vẫn dùng nó để xem thông báo, email, tin nhắn, theo dõi sức khoẻ, cài được nhiều app, đếm bước chân, đo cầu thang đã leo.

Bạn cũng có thể dùng nó như một đồng hồ thể thao, đi bộ, chạy bộ, đạp xe, bơi lội. Khi dùng với GPS đồng hồ có thể hoạt đông liên tục 13-14 giờ, đây là con số rất ấn tượng, ngon tương đương cái Garmin Fenix của mình.

Quảng cáo

Gear Sport vẫn chạy Tizen với giao diện quen thuộc. Máy có 4GB bộ nhớ trong, 768MB RAM, Chip Dual Core 1.0 GHz. Sơ bộ mình thấy đồng hồ chạy nhanh và mượt.

Tizen 3.0 có cải tiến về hiệu năng, cửa hàng app cũng đã phong phú app / widget hơn

Thêm một số hình ảnh:

tinhte-gear-sport-4.jpg tinhte-gear-sport-6.jpg tinhte-gear-sport-7.jpg

Quảng cáo

Một vài quan điểm của mình về đồng hồ này:
- Đồng hồ đẹp, hoàn thiện tốt
- Chạy nhanh, mượt
- Kích hoạt Samsung Pay được tại Việt Nam, khá thích. Mình thử thì thấy chỉ có thể thêm thẻ Visa, Master, không thêm ATM được, và các nơi chấp nhận thanh toán thì máy cà thẻ phải có NFC mới dùng được.

Hy vọng sẽ được đánh giá chi tiết em nó sau.

Giá tham khảo của Gear Sport tại Việt Nam hiện nay khoảng 7.5tr

Cám ơn Techzones đã cho mình mượn trên tay
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vidspider
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp nhưng đc cái này mất cái kia. không có tính năng nghe gọi
dandykts
TÍCH CỰC
6 năm
@vidspider đồng hồ spỏrt mà bác :3
@vidspider Gear Sport nghe gọi được mà bạn
dandykts
TÍCH CỰC
6 năm
cũng đẹp nhỉ
chichung91
TÍCH CỰC
6 năm
Mặt 42 thì quá ngon rồi
Hoan kp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngầu quá, tích thận nào!!
Ko liên quan nhưng thấy smartwatch nó quá dày. Mình thì skagen xài hoài ko thấy chán.
@Tran học1990 trời chắc bác ốm giôgns cuhiep quá thôi đeo cái đó đúng rồi ^^
@boyngo1988 Cao hơn ổng ak
@Tran học1990 M8 mà có 56kg là quá ốm luôn đó bác, tẩm bổ nhiều vô bác ơi e m77 68kg mà nhà e còn nói ốm nữa là
@boyngo1988 Vậy ngon rồi. Tui hồi đó nặng gần 70kg lựng. Vô cty làm còn có 56kg hà
A!phaikodo
TÍCH CỰC
6 năm
Thua xa lắc mấy con Garmin hay Huawei
dandykts
TÍCH CỰC
6 năm
@A!phaikodo m có bị ngu ko?
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
6 năm
@A!phaikodo chắc if ấy mà
BLOODRANYE
ĐẠI BÀNG
6 năm
@A!phaikodo tự ên phát biểu chỉ để khẳng định mình bị ....
gear s3 đáng dùng nhất. thông dâm đc đủ thể loại. nghe gọi ngon lành các nền tảng. pin cỡ 3,5 ngày. cơ mà đc tuần thì tốt biết mấy.
@nguyenmanh287 Bác dùng kiểu gì đc 3.5 ngày vậy.
Mình sạc tối, rút ra để đấy qua đêm còn 91%😔.
Dùng tùe 8h sáng đến 8h tối còn cỡ 45%.
Vậy là lại phải tiếp tục sạc. Ngày nào cũng vậy.
Mình để AOD, kết nối răng xanh, wifi định vị gì đó đủ cả.
@thanhtuantvc Máy mình dùng được hai ngày , bạn tắt mấy cái app ko cần thông báo thì tiết kiệm pin hơn
@thanhtuantvc Mình rút săc 7h sáng. Đến tối về đi ngủ còn 75-80%.sáng dậy sẽ còn cỡ 70%. Nói chung bình quân là đc 3 ngày và còn cỡ 10-15%pin. Mình chi để thông báo zalo-sms-meseger-và nhận cuộc gọi. Còn bước chân,nhịp tim,báo thức,thời tiết nữa.
@nguyenmanh287 Mới up firmware, giờ bị khi xạc báo lỗi quá nóng ko thể xạc đc. Có ai bị tình trạng giống vậy ko?
Đồng hồ thông minh tốt nhất thế giới năm 2016 - 2017 được xếp vào mục "KHÁC" trên bản đồ thế giới!
Xấu đau đớn mà giá quá cao. Dự là thêm sự thất bại thảm hại của sam
Katana69
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cá nhân mình sao lại thấy Gear S3 đẹp hơn con này... nên năm nay sẽ ko lên đời tiếp hóng năm sau thôi
@Katana69 s3 nam tính hơn mà, nhưng em này sẽ đc nhiều ng thích hơn, mặt s3 hơi to.
Nếu dùng samsung pay thì xác thực trên đồng hồ như thế nào?
keq9vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Công nhận đẹp, hi vọng samsung tập trung hoàn thiện phần mềm tốt hơn. Mình đeo g3 frontier dính những lỗi rất ngớ ngẩn, đi xe máy thì báo đi xe đạp, đi xe đạp đạp nhanh thì báo chạy nước rút, đi bơi thì cảm ứng hay nhảy linh tinh khi ở dưới nước. Với hay bị mất kết nối nhiều khi điện thoại đổ chuông koh thấy hiện cuộc gọi lại phải dừng xe lôi đt ra xem ai gọi.
@keq9vn Gear Sport sửa được đa số lỗi bạn nói đó 😁
@keq9vn Nó làm gì có chế độ thể thao đua xe máy mà chả báo là xe đạp.
Up lên tizen 3.0 thấy ngon phết. Ngon gấp rưỡi 2.0.
@thanhtuantvc Mới up firmware, giờ bị khi xạc báo lỗi quá nóng ko thể xạc đc. Có ai bị tình trạng giống vậy ko?
chipM
TÍCH CỰC
6 năm
@keq9vn Cái lỗi disconnect mình hiểu. Nếu bạn dùng điện thoại Samsung sẽ rất ít bị. Dùng với Samsung A9 pro - Android 6.0 gần như không bị. A9 pro update lên 7.0 thì thỉnh thoảng bị. Và lỗi ngớ ngẩn nhất là thường xuyên bị Off trong Notification Access. Xiaomi, Asus bị disconnect thường xuyên và không tự reconnect. Bực nhất lỗi này. Mình thích Gear, và vì không đổi gear nên mình đổi điện thoại 😃
keq9vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chipM Mình cũng dùng điện thoại Sam mà 😁
mrHz
CAO CẤP
6 năm
Nếu để riêng 1 mình thì trông nó xấu, nhưng đeo vào tay thì thấy rất đẹp. Mình hay chạy bộ chắc sắm em này
Đồng hồ thông minh tốt nhất thế giới 2 năm liền 2016 - 2017, đố các bạn anh ấy nằm đâu!
dandykts
TÍCH CỰC
6 năm
@SuperQLNN thằng này chắc chắn chả có cm gì , lên đây chém gió kiếm cơm tinhte
Katana69
ĐẠI BÀNG
6 năm
@snoopycharlie Dạng đấy đầy rẫy bạn à.. đời phải có những dạng như thế mới vui và thấy phong phú
@doanquoccuong vấn đề là đang nói tới chức năng, thiết kế và hiệu năng của gear sport chứ có nói tới doanh số đâu mà tự dưng nhảy vô so sánh doanh số này nọ.
nhoxcutengox
ĐẠI BÀNG
6 năm
@SuperQLNN Người ta nói tốt nhất chứ không phải lừa được nhiều cừu nhất đâu.
CCUBWBIBU
ĐẠI BÀNG
6 năm
gear "spọc"
farrell
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này có app google maps không nhỉ?
dây cao su đi theo máy khá xấu mua dây da hoặc dù ở ngoài máng vô là quá ngon
minhvu8393
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình ko biết s3 sao chứ s2 sport theo dõi thể thao rất chuối. Thực sự mấy thiết bị đeo thì chỉ thấy fitbit là thực sự có ích thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019