Trên tay Sensibo Sky: Biến máy lạnh thành máy lạnh thông minh, thiết lập trạng thái theo môi trường

agp8x
15/6/2018 3:3Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá có vẻ ca cao quá.
kalabuchi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ôi cái giá 😁 Tương lai chừng 5 năm nữa chắc hầu hết các thiết bị điện gia đình sẽ được kết nối IoT, lúc đấy có lẽ giá sẽ mềm hơn. Rất thích smarthome nhưng túi tiền không cho phép 😔
Điện thoại dần trở thành trung tâm của mọi thứ.
Càng tốt đỡ phải cai nghiện đt
vinhan73
TÍCH CỰC
6 năm
máy lạnh thông minh ( ít nhất phải là inverter ) - kết hợp với điều khiển thông minh thì cả hệ mới thông minh được. Thiếu 1 trong 2 thì chẳng thành đâu
Cùng mạng wifi mới bật được thì hơi thất vọng. Đang cần cái như này nhưng k cần chung mạng để trước khhi đi làm về bật trước cho mát
kusanghi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Monster_Dracula Đâu cần cùng mạng wifi, bạn cho nó kết nối wifi ở nhà, thì ở ngoài hay ở đâu có mạng hay 3G, bật từ xa dc rồi, ngoài có như có nó chức năng location bạn set gần về nhà thì nó tự mở cho bạn.
angasainc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài 4 cái cho 4 điều hoà ở nhà. Những trải nghiệm nó mang lại cho mình quá tuyệt vời. 😃
@angasainc ví dụ mình làm ở cơ quan dùng wifi cơ quan hoặc 4G để bật điều hòa trước khi về cho mát có đc k bác. và bác mua ở đâu cho e xin dịa chỉ
baoduong007
ĐẠI BÀNG
6 năm
IoT thực sự đến gần quá rồi. Các thiết bị càng ngày càng phổ thông và tiện dụng.
qtunganh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mới mua, 247$ 3 cái ship về tận nhà. Sensibo hỗ trợ k/h sau sale rất tốt
strongwindp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đợi xiaomi vả vào mặt con này
RCHobby365
TÍCH CỰC
6 năm
Trước mình cũng tìm hiểu em này, nhưng thấy giá đắt mà chỉ điều khiển mỗi điều hòa.

Mình đã mua thử 1 loạt bộ điều khiển nhà thông minh: Broadlink, Geeklink, và 2 hệ của VN là BKAV Smarthome và Lumi. Cuối cùng thấy cái bộ điều khiển trung tâm Geeklink Mini Thinker giá 850k là hợp lý nhất vì điều khiển được cả điều hòa, tivi, cửa cuốn, quạt trần, v.v... cả hồng ngoại lẫn sóng RF, mà cũng có cảm biến nhiệt độ, độ ẩm, và cũng hỗ trợ Alexa
qtunganh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@RCHobby365 ah đúng rồi bạn, mình nghĩ sp nào cũng tích hợp đầu thu hồng ngoại hết để khi setup nó học lệnh. Nhưng Sensibo hay hơn như bạn nói là nó nhận phản hồi khi sử dụng remote. Mình nghĩ Geeklink về phần cứng đáp ứng được sao developer không phát triển thêm vụ phản hồi nhỉ
RCHobby365
TÍCH CỰC
6 năm
@qtunganh Ừ mình nghĩ với phần cứng có sẵn thì Geeklink hay Broadlink hoàn toàn có thể cập nhật thêm chức năng nhận trạng thái khi điều khiển từ remote. Nhưng cái này đòi hỏi code đồng bộ từ bộ điều khiển trung tâm đến app trên điện thoại, cũng nhiều công sức lắm ko hề đơn giản 😁 chắc chờ các phiên bản sau thôi :D
@RCHobby365 chức năng ăn tiền của Sensibo là chức năng thu phát đồng bộ với remote của NSX mà bạn, nếu đặt sensibo gần mắt hồng ngoại của máy lạnh, thì khi chỉa remote của NSX để tăng/giảm nhiệt độ hay đổi mode,..., sensibo nó biết hết, do đó nó phản ảnh nhiệt độ vừa bấm lên trên app, ngoài con Xiaomi/Aqara Air Conditioner Companion có khả năng thu phát đồng bộ với remote của NSX thì chưa có con nào có thể sánh với Sensibo về mặt đó được, chính vì nó đang sở hữu tính năng đó nên giá nó hơi chat, cơ nào Broadlink Geeklink có đủ khả năng này thì giá thị trường mới down xuống được!!!
RCHobby365
TÍCH CỰC
5 năm
@nickybutt2003 chuẩn bạn. Nhưng mà con Sensibo này phải cắm điện để cạnh điều hoà thì mới nhận chuẩn, mà thường quanh điều hoà không có ổ điện, lại phải đấu thêm cũng phức tạp. Tạm thời hi sinh tính năng đồ bộ, sử dụng 1 con Geeklink có tích hợp sẵn cảm biến nhiệt & độ ẩm trong phòng thì cũng biết được tương đối tình trạng của điều hoà rồi 😁
spy179
TÍCH CỰC
6 năm
mua máy mono rồi gắn con này cho rẻ 😁
nguyenlocan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hệ thống tự phát triển tại Trường Cao Đẳng Điện Lực Miền Trung 😃
soibang
ĐẠI BÀNG
6 năm
haha bài viết dắt qua pr cho xiaomi quá hài,
Mod nhìn nam tính thế 😁
Sau khi dùng và trải nghiệm thì mình nhận thấy ở thiết bị này một ưu điểm đó là điều khiển tự động và thông minh máy lạnh. Khiến việc tiêu thụ điện của máy lạnh trở nên thấp hơn. Nhà mình từ khi sử dụng cục này cho 2 máy lạnh tiết kiệm dc 500k tiền điện..với 1 năm sử dụng trở lên thì giá trị khi mua 2 cục thì mình thấy là không đắt
RCHobby365
TÍCH CỰC
6 năm
@Zanik Trần Bạn đang dùng Sensibo Sky à, bạn cho hỏi cái phản hồi 2 chiều nó hoạt động như thế nào? Giả sử điều hòa đang tắt. Bạn dùng điều khiển bật lên chỉnh chế độ, nhiệt độ, tốc độ quạt,... Thì trên App cài điện thoại có cập nhật trạng thái của điều hòa không?
qtunganh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Zanik Trần bạn có thể chia sẻ cách tiết kiệm điện với thiết bị sensibo được ko? Mình dùng thì chỉ thấy tiện chứ chưa thấy tích kiệm 😁
@RCHobby365 có bạn nhé. khi bạn dùng điểu khiển để chỉnh trên điều hòa thì trên app cài điện thoại của bạn vẫn sẽ cập nhật theo. như vậy mới gọi là phản hồi trạng thái 😁
@qtunganh vụ này mình cài đặt trong phần climate react mode. phần này dựa vào nhu cầu sử dụng của bạn thôi..bạn có thể trực tiếp nếu cần mình giúp đỡ.
maithuy7802
ĐẠI BÀNG
6 năm
loại này dùng ổn định không các bác nhỉ
Khi ra ngoài là không thể sử dụng đc hả bác
@Tumeoluoi4799 Sensibo Sky con này dùng qua cloud mà bạn, dùng app sensibo để theo dõi và thao tác từ xa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019