Trên tay Sony A6000 màu xám tuyệt đẹp, cứng cáp, đa dụng

TDNC
5/12/2016 8:41Phản hồi: 311
Trên tay Sony A6000 màu xám tuyệt đẹp, cứng cáp, đa dụng
Sony A6000, chiếc máy ảnh mirrorless được mình đánh giá cao nhất và đáng mua nhất, nay đã có thêm phiên bản màu xám tuyệt đẹp bên cạnh hai màu cơ bản trước đó là màu bạc và màu đen. Màu xám nhìn như màu của chất liệu Titanium, đẹp hơn bản màu bạc và màu đen. Màu xám cũng giúp cho A6000 trông cứng cáp và mạnh mẽ hơn hẳn.

Mình đáng giá cao A6000 về mức độ giá thành/hiệu năng mang lại. A6000 chụp hình đẹp, lấy nét nhanh, dễ thao tác, tích hợp Wi-Fi và có thể dùng như một máy quay phim chất lượng cao với độ phân giải 1080p tốc độ 60 fps. Mời các bạn xem ảnh:

(Cám ơn cửa hàng DOF.Zone đã cho mình mượn máy. Giá chính hãng của A6000 xám tại Sony Center khi kèm ống kit 16-50 là 15.990.000 đồng).

Ngoài sự khác biệt về màu sắc, mọi tính năng của máy đều được giữ nguyên so với A6000 nguyên bản

Hệ thống phím bấm cũng không có gì thay đổi

Màn hình lật tỏ ra rất hữu dụng trong các trường hợp chụp góc cực thấp hoặc góc cực cao ví dụ như đi chụp sự kiện, chụp ma chay cưới hỏi 😁

Flash cóc cũng có sẵn, có thể dùng tay để tự điều chỉnh góc đánh Flash

Quảng cáo

Body gọn gàng, dễ cầm, dễ mang theo bên người

Máy Made in Thailand

Wi-Fi dùng để chuyển hình và phim qua điện thoại, máy không có cổng âm thanh 3.5mm cho nên khi quay phim, bạn phải dùng micro mặc định của máy hoặc dùng micro rời không dây để có chất lượng âm thanh cao hơn

Quảng cáo

311 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này khá nhiều người bán bởi vì .... giá len =))))
Àk mà view finder con này màu ảo ... đã nhiều người than rồi...
@mandyhades
Giá lens thì bác phải nói tới fuji. :3
@hiepsicoi Từ thời nó ra đến giờ, biết là không phải hoàn hảo hay siêu ngon gì, nhưng chưa có ai đánh giá thấp nó được.
@doccoc Em cũng muốn tham khảo ảnh bác ấy, đang muốn học tập😃
Mr.Ni9hT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho hỏi a6k có chỉnh diop cận dc k???
@Mr.Ni9hT có nhé bác
smallking92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr.Ni9hT có bạn nhé
@Mr.Ni9hT Có nhé
tuannoibai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr.Ni9hT
Có
Chỉ mang đi chụp linh tinh hàng ngày thì con A6000 hay con RX100M3 hợp lý hơn vậy chủ thớt?

Vì 2 con này hiện tại giá tiền cũng ngang ngang nhau.
longryu
TÍCH CỰC
7 năm
@mystery198x bạn nên lấy cái a6000 vì nó gần như dlsr , có thể thay len xịn , để tăng chất lượng ảnh , hư len có thể sửa chửa , con kia ống len ko thay được , con kia máy compat , a6k là microless ngon hơn chứ
60Hz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@longryu MIRRORless
vin263
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mystery198x Nếu cấu hình này thì con RX100M3 ngon hơn vì khẩu 1.8 - 2.8, lens 24-70mm trong khi con này khẩu 3.5 - 5.6 rất chán , RX100M3 nhẹ và nhỏ gọn hơn bỏ túi quần đi đâu cũng tiện.
hieudd
TÍCH CỰC
7 năm
Con này có ngon hơn nex 6 nhiều ko?
@hieudd Hơn rất nhìu về hiệu năng vs chất lượng ảnh.nhé bác
Màu này nhìn sang
thiên về chụp auto thì lấy rx100 mark3 , thích chỉnh chọt, chơi ảnh thì lấy A6000 vẫn hơn, có điều kiện đầu tư thêm lens:
thangvipro
TÍCH CỰC
7 năm
cảm giác màu mới này trông sang chảnh hơn hẳn
16-50 ... cái nè đâu có đi kèm theo máy mà phải mua đúng ko nhỉ ?
@mandyhades dưới 4t ....có thể kiếm dc vài em lens cũ khá ổn...vd như sigma 19f2.8...30f2.8..60f2.8...hàng use 99% chỉ loanh quanh mức 3t hơn tí...còn mới thì cũng chỉ 4t2....chất lượng mấy lens này cũng khá tốt...còn nếu tính cả lens MF thì nhìu..lắm
@mandyhades xin thưa với bạn là có 2 lựa chon. Mua kèm kit thì 14tr, mua body không thì 11tr5
@mandyhades Chẳng có len gì mà gía dưới 4tr trừ kit
ndt_lucky
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mandyhades có len sel nào dưới 4tr đâu mà đẹp với xấu 😁, nếu mún dưới 4tr chắc phải quay tay thôi, nhưng như vậy làm mất lợi thế của a6k là lấy nét siêu nhanh
mình đang chờ X-A3 giảm giá và xúc.
quan điểm thẩm mỹ của mình là thiết kế em này nhìn hơi cục mịch :p
@ecompc Chờ e rằng hơi lâu đấy bác ạ!
@aurorastephen121 đợi 12-12. laz saseoff @@
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Sony center bán đắt thật. Tiki vs lazada bán rẻ hơn
@vietprowap Bạn đã mua hàng ở Center bao giờ chưa? Hội họp, kmại đều alô tận tai nhé, thứ 7 tuầb trc ở Sony Xuân Thuỷ có vụ trải nghiệm âm thanh, mình đã từng mua em EX750 ở đó, nó bảo ra dự là đc 1 USB 16GB. Tiếc quá đi làm k ra đc
Thái Hà El
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Evolution X Đắt nhưng xắt ra miếng. Mua ở Sony center được phục vụ tận răng
lmviet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Evolution X Công nhận với bác mua hàng ở Sony Center cskh tận răng luôn. Có gì ưu đãi là cũng đc gọi điện mời tham dự
Xin hỏi máy có 1 vòng xoay vậy thì chụp sự kiện này nọ sao thao tác khẩu và tốc kịp
@nh0ktam01 Có 2 vòng bác ạ! 1 khẩu, 1 tốc, hoặc 1 tốc hay khẩu và 1 iso.(có thể tuỳ chỉnh theo ý muốn)
@nh0ktam01 Rất nhanh nhé bác có hai vòng ko phải một..một vòng trên đỉnh máy..một vòng ở trung tâm dk.....chế độ chụp chuyên biệt SCN của sony alpha đôi khi còn cho hiệu quả tốt hơn cả chỉnh tay....chưa nói đến là tốc độ nó ăn đứt gần như mọi máy DSLR bh
@nh0ktam01 Lầm, nhanh cực đó, chỉ có điều máy nhỏ nên người tay to khó thao tác thôi. Mình để tốc ở vòng bánh xe định hướng, Khẩu ở bánh xe trên đầu.
@nh0ktam01 Còn một vòng xoay ở mặt sau nữa 😁
Xám đi với đen nhìn nó dị dị ntn ấy 😃
quangduy90
TÍCH CỰC
7 năm
mới xúc 1 em... màu đen
smallking92
ĐẠI BÀNG
7 năm
ĐẸP , NHƯNG LENS KIT HƠI CÙI , THIẾT KẾ HƠI NHIỀU CHI TIẾT . ĐC NHƯ FUJI THÌ TỐT QUÁ
@smallking92 Con kit này cùi thì kit mấy hãng khác là gì nữa>>siêu cùi? Kit thì vậy thôi chứ đòi gì nữa? Con này p/p nó quá ổn rồi, nhỏ nhẹ, chất k tệ.
A6000 nói chung quá ngon rồi 😁 xài chán thì lên FF thôi, chụp lai rai chờ A7 mark 3

@linhatm Vì A7 mark 1 + 2 mình đều xài qua rồi 😃 nhu cầu thay đổi thì thiết bị thay đổi theo thôi ^^

Thích thẩm thiết bị mới 😁
@Dangtoan9x @Dangtoan9x Uhm bác, chụp với combo A6000 + sel 50 1.8 oss

Thêm phát nữa, chụp xong cắt ghép nền cho lung linh 😁 có ai nghiện dòng templar knight 1/6 như mình ko nhỷ

linhatm
TÍCH CỰC
7 năm
@Mỹ Mỹ Fotography uh, chơi thiết bị chán bán, khỏe hơn chơi ảnh.
Ngoại hình nhìn như Pns, tầm này mua Fuji nhìn chất hơn. Đang nói về ngoại hình, còn biết chụp thì máy nào cũng xài được
@archi-T Ngoại hình thì Fuji theo mình đúng là vô đối. Quá đẹp <3
@archi-T Chuẩn cơm :d
Fuji xt trên body có cái gù nhìn hầm hố hơn hẳn. Hồi mình bán a6k để lên a7 ,có 2 ông nội đến xem lận, mang theo cục tiền rồi, nghịch ngợm chán rồi ổng cái j cũng ưng chỉ mỗi không có cái gù hầm hố =))
linhatm
TÍCH CỰC
7 năm
@archi-T fuji là anh sx hàng nhái, dùng thật xấu hổ
đẹp quá a6000 đúng là quá tuyệt vời
KuTom1
CAO CẤP
7 năm

Có nhất thiết phải dùng mẫu này để trên tay không???

Lỡ yêu Fuji mất dzồi, mặc dù cái màu này đẹp quá xá đẹp 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019