Trên tay Sony Ericsson Xperia X1

cuhiep
4/6/2008 8:43Phản hồi: 107
Trên tay Sony Ericsson Xperia X1
Thật là tuyệt vời khi mình có thể cầm trên tay chiếc Sony Ericsson Xperia X1 mà có lẽ đến năm 2009 mới chính thức có mặt trên thị trường. Anh Long(f2laptop.com) lại một lần nữa là một trong những người đầu tiên sở hữu điện thoại hàng độc.[prebreak][/prebreak]

Cảm giác chắc chắn, xịn là cảm giác đầu tiên mà bạn có thể cảm nhận được. Đúng là truyền thống của Sony nói chung và Sony Ericsson nói riêng. So với các hình ảnh do Sony Ericsson công bố thì nhìn bên ngoài chiếc X1 nhỏ nhắn và dễ thương hơn nhiều. Hầu hết vỏ bên ngoài được làm từ kim loại tạo cảm giác thực sự chắc chắn.

Sony Ericsson đã cố gắng đơn giản hoá mọi chiếc nút trên máy. Ta chỉ thấy 4 nút chức năng ở 2 cạnh, nút tắt/mở ở bên trên đầu, một cổng giao tiếp USBmini và một lỗ cắm tai nghe tiêu chuẩn 3.5mm. Mặt trước là tổ hợp phím 5 chiều và nghe gọi và phím chức năng. Các phím này vừa cảm ứng vừa nhấn xuống được. Chúng được làm từ nhựa trong với nền đen sang trọng.

Bàn phím QWERTY xuất hiện khi màn hình được trượt lên. Các phím tương đối mỏng và phẳng, được mạ kiểu kim loại. Dưới các phím chức năng mặt trước đều có đèn sáng trắng. Soạn thử một đoạn văn bản trên bàn phím thấy rất thoải mái, trừ phím khoảng cách hơi khó chịu khi phải bấm vào gần giữa thì mới có tác dụng. Các điện thoại vói màn hình trượt lên thường có một điểm yếu là sẽ có những đường xước ngay bàn phím cũng nhưng với X1 thì nhược điểm này đã được khắc phục. Chiếc X1 này có vẻ như đã được vọc khá kỹ rồi nhưng không thể tìm thấy các đường xước như ta hay nhìn thấy ở các điện thoại trượt khác của HTC. Có lẽ do X1 được dùng kim loại thay cho nhựa sơn.

Màn hình, màn hình của X1 khá nhỏ so với iPhone, nhưng độ phân giải lại rất cao nên hình ảnh thể hiện là thật tuyệt vời, mịn màng, sáng. Máy chụp hình sáng và rất nhiều chức năng, tương tự như các chức năng trên máy CyberShot của Sony. Tiếc là không chụp tấm hỉnh bỏ lên đây để anh em xem.

Về hệ điều hành và phần mềm: Do đây chưa phải là bản chính thức và có thể là máy đã được cài lại hệ điều hành khác nên xin không nhắc đến.

Mời anh em xem qua 32 tấm hình của em này để có thêm những thông tin khác.

107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namhuou
ĐẠI BÀNG
16 năm
cho em hỏi một câu ngoài lề tẹo 😁 em bb này là gì? OS của em nó là bao nhiêu. có phải là 4.6 ko? :eek:
oài nhìn tấm này thấy X1 đẹp hơn hẳn đấy nhỉ ?
Con này mới đúng là killer iphone nè 😃
Con BB đó là 8700G, OS 4.5 Themes Precision, giá không quá 3 triệu đồng.
thegioia
TÍCH CỰC
16 năm
chụp hình chổ sửa vi tính giống Vp bác Tuan_lionsg vậy
lamborghini
ĐẠI BÀNG
16 năm
hình như kô phải Tuan_lionsg mà hình như là F2 Longboss bên handheld thì phải
Xác nhận, chụp tại cửa hàng F2LAPTOP 😃
sang84119
TÍCH CỰC
16 năm
buồn ghê! em cũng muốn sở hữu em này hichic.....cool quá!
quá ổn, bác cuhiep sướng thật, toàn được cầm những con máy hiếm, con máy này mà ra thì e tậu ngay,
con này mơ ước của em.nhưng chẳng biết đến lúc ra thì có money mua ko nưã.
thật đáng ganh tỵ 😔 ko biết bao giờ mới bán chính thức :(
ng2diep
ĐẠI BÀNG
16 năm
@Hay, review thế mới đã, lần đầu tại HCM City có khác
jconst
TÍCH CỰC
16 năm
phải nói thế nào nhỉ, đúng là một vẻ đẹp "lạnh lùng" 😁 ......................................
present
ĐẠI BÀNG
16 năm
Híc cho em hỏi chút.

Sao em xem trên nhiều trang Web thấy nói chú SE X1 này RAM là 256Mb và ROM là 512Mb mà sao xem thấy RAM có 128Mb, ROM có 256Mb.
Với RAM 128Mb thì chạy WM 6.1 liệu có ổn ko nhỉ ??? :angry6wn:
Làm gì cần tới bộ nhớ khủng thế bác! Với WM6 chỉ cần 128M (thậm chí 64M) RAM là chạy phà phà rồi 😁
Chính xác, con này mới là con demo Sony Ericsson gửi cho mấy chuyên gia dùng thử, gửi cho các nhà phát triển phần mềm để họ phát triển phần mềm cho nó thôi nên cấu hình không phải thế.

Sony Ericsson cũng vừa công bố cấu hình chính thức của X1 trên đây: http://developer.sonyericsson.com/getDocument.do?docId=100340

Đây là cấu hình cơ bản:

Bản win 6.1 trên máy X1 mà mình nói bên trên đang dùng cái ROM cơ bản nhất của Windows Mobile 6.1. Khi Sony Ericsson tung ra thì sẽ có các cái tương tự như ở dưới đây được thêm vào.

đây mới là iphone killer đích thực.Thật đáng mơ ước :yes4lo:.Chất lượng ảnh chụp thế nào vậy bác Hiệp?
Chắc gì bàn tay cầm máy là bàn tay của cuhiep 😃
tien phi
ĐẠI BÀNG
16 năm
kiểu dáng thật nhở gọn, chất liệu thép trắng sáng. quá đẹp
không bít khi nào mới có hàng xách tay nhỉ?
hi vọng giá nó cũng rẻ . dạo này PDA đỉnh ra nhiều quá . Lại Thêm PDA coi truyền hình bằng anten nữa chứ . thật khó lựa chọn.hic
Máy đẹp nhỉ? Mà độ phân giải thế kia thì khó tìm soft cho nó rồi
máy đẹp quá em sẽ truy tìm mock up của nó! vậy là chậm hơn anh Hiệp rùi
Hôm qua, em cũng ghé chỗ bác Khoa(giaima.com) chơi thì thấy gần chục cái mock up (anh Khánh bên nói bên bển gọi là dummy phone) của BlackBerry, hình như bác chưa có vụ này:d. Lo BB trước đi rồi lo X1 😁

@Cầm trên tay em này sước lắm, chắc chắn như là P1i vậy, trượt nhẹ nhà luôn. Có cái hđh hơi xị, chậm lắm (chắc em không thích kiểu vòng vòng của wm). Trên hđh này em thấy cả touchflo, chắc là cu này được ông nào cài lên cái hđt của HTC.
con này nhìn ngon thật, ngon hơn con p1i tui đang dùng
bantayden
TÍCH CỰC
16 năm
chắc nụi,bác này so sánh nhí nhảnh quá !
wan
TÍCH CỰC
16 năm
nhìn 1 phát thấy ngay chỗ bàn làm việc ở chỗ a L rùi,e này hình đang là bản dùng thử chứ chưa phải bản chính thức thì phải,dù thao cũng thật sự kết e này quá
Nể ông Long forever này thiệt, cứ hàng mới là có mặt ổng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019