[Trên tay] Sony RX1: Máy ảnh compact Full-Frame đầu tiên trên thế giới

TDNC
12/11/2012 2:56Phản hồi: 203
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này chắc bán để sưa tập... "lần đầu tiền trên thế giới" mà... hehe! SONY vẫn là soni đắt vãi...
Xa_Que
TÍCH CỰC
11 năm
Cầm con này thì ai biết mình xài FF đâu ..
60tr mua compact?
còn lâu mới phổ biến,mới là mối đe doạ DSLR. Nói chung ăn bớt thị phần của Leica
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đòi nhỏ gọn nhưng gắn cái len to hơn cái máy... dz còn nhỏ gọn gì nữa. Thât khó hiểu con ngừoi ah. Mua máy M4/3 như NEX nhưng dùng ống bự hơn cái máy... ta nhìn thật là bựa và cũng chả nhỏ gọn gì =____=

Đây là máy cho dân nhiếp ảnh chuyên nghiệp ko muốn mang vác quá nhiều nhưng vẫn có chất luợng cao. Cũng như ngừoi mở đuờng là Fuji X100... vào những tháng đầu ra mắt giá trên ebay này kia cũng ~2k $$$ đấy thôi

Vd: đi du lịch như vô hang động, leo núi,... mà theo đoàn này kia. Máy bác vác theo cái balo + bộ súng ống... coi có chết ko 😆. Tới nơi chỉ muốn nằm 1 đống chứ ko muốn chụp gì hết ah... vì bị đoàn hối, chạy thời gian cho kịp lịch trình
Vừa đi hang động về đây. Cầm Fuji X100, cứ bấm thoải mái, mấy e PnS khác cứ gọi là chụp lên là tối thui, còn 1 vài bác cầm máy EOS cỡ bự thì chụp ko tiện lợi bằng và đi 1 hồi là thảy vô balo vì đuối quá =))

Các bác hãy đặt e nó là khoảng giữa của Leica X1 và với Leica M8, Leica M9. Chứ đừng so với mấy cái máy+len nặng >2,3 kg...

Hơn nữa, ai là dùng máy này. Máy nhắm đên ngừoi dùng máy full frame với hàng loạt ống kính khủng rồi, chỉ muốn 1 máy nhỏ gọn khi đi dạo. Chứ có phải 1 máy chính để chụp đâu. Cũng như khi lựa chọn Fuji X100, NEX,... thì nhiều ngừoi sẽ chọn Fuji X100, vì lý do trên. Mục đích chuyến đi, chỉ đi dạo thì đem súng đại bác theo chi, còn đã xác định đi bắn chim chóc, chụp ngoại cảnh thì xách EOS + 1 đống len theo,... '_____'
đừng lấy ý kiến của ngừoi chỉ dùng máy all in one để so sánh với ý nghĩ của ngừoi cầm 2,3 con máy cho những mục đích khác nhau
con này giá đó thì mua DSLR rồi có vẻ trông bền và chắc hơn...
Người ta mua Leica chủ yếu vì cái mác chứ đâu có mấy người để chụp, toàn để tủ trung bày =))) các bác đừng so sanh sony với leica, sức mạnh thương hiệu sony còn thua nhiều lắm mặc dù ảnh có thể chất hơn
Greycloud
TÍCH CỰC
11 năm
Thôi thì chờ cái Nex Full Frame vậy, giá chát thế này thì xài chiếc Nex với mấy cái CZ MF ngon hơn,

Vậy chứ chú nào mua cái này 60tr đem ra khui xong chắc chắn lỗ ko dưới 10tr mà còn rao dài cổ, sau 1 năm còn chưa tới nửa tiền (30tr)
@Greycloud NEX FF (nếu có) giá bao nhiêu? xài với lens gì...
lens CZ cho NEX giá bao nhiêu...
=))
Muốn dùng chỉ một mình em này, nhu cầu chỉ có thế, nhưng cái giá đánh đổi quá nhiều.
Mình nghĩ giá em này tầm 25-30 tr thì hợp lí hơn là = giá A99 @_@
conheo1111
ĐẠI BÀNG
11 năm
60tr à, sướng nhá 😁
camera của sony ko bao giờ là lựa chon sai...
normalhn
TÍCH CỰC
11 năm
Chịu không hiểu nổi !
narsiscad
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá này nếu em có đủ điều kiện thì cứ a99 mà phang
amdfanboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá đắt cho 1 một cuộc tình...vẫn phải trung thành với D7000 thôi
haphong86
ĐẠI BÀNG
11 năm
có giá bán trong tầm của A99 (khoảng 60 triệu đồng). mua DSLR good hơn
longxek8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
haizz chưa có điều kiện rước em này nên chưa dám kết 😁 chờ bao giờ em nó xuống 20tr thì cân nhắc xúc hehe
quochoi86
TÍCH CỰC
11 năm
ước gì mình biết nhiều hơn về máy ảnh
không biết máy này cho người không chuyên về máy ảnh chụp có đẹp không đây 😁 Mình có máy ảnh mà chỉ để cho đẹp thôi :D không biết tý ''chụp'' nào cả :D
anhchang_^
ĐẠI BÀNG
11 năm
cầm máy ảnh không sướng bằng cầm ẻm mẫu
máy khủng , giá cũng khủng ...
sao không cho ít ảnh demo cho anh em mãn nhãn nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019