Trên tay Sony SBH24: tai nghe kẹp áo nhỏ gọn, kết nối USB-C, nghe nhạc 6 tiếng

Trung Dt
6/1/2018 7:48Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã là tai bluetooth rồi mà còn có dây thì ko mê, nếu đã chơi thì chơi có dây luôn phát cho sướng còn không thì xài loại như apple airpod hay sony cunnx có loại tương tự ok hơn.
Vẽ trò 😁 có cái tai nghe cũng làm ra kiểu vuông vuông dị hợm thế này!?!? :D
Xanh Biếc
ĐẠI BÀNG
6 năm
thời giờ ai cũng có cái smartphone rồi tích hợp camera nghe nhạc đủ kiểu, apple nhận ra điều này và đã khai tử ipod, giờ sony làm cái này mà giá chát nữa ai chịu nổi? chưa kể hàng ngàn bài hát thì next bài đến banh nút
@Xanh Biếc Không phải giờ mới làm, họ làm lâu rồi, và nếu vẫn làm tiếp nghĩa là vẫn bán dc
@Xanh Biếc Mày bệnh àh, muốn chọn bài thì mở đt ra mà chọn. Chỉ có Apple mới phải khai tử ipod nhá.
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
con kia to quá
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@Zoro kun Còn xiaomi này mới dị ,dài ngoằng kẹo áo rất khó chịu.
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
@wtf9999 kẹp vào miệng túi dễ mà, mỗi cái pin hẻo, nhưng nghe 4 tiếng cũng toét tai rồi, mà giá có 400k :v
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@Zoro kun Quan trọng là chất âm nữa bác, lụm Sony mw1 cũ kèm tai nghe mh1a theo nó hay mh1c là nghe ngon tê tái hơn em xiaomi cùi nhiều. Pin tầm 5g30-6g.
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
@wtf9999 tai cũng chả hịn hơn tai nghe để mà cảm thụ hết ấy chứ, mình mua con tai nghe 1 củ về nghe thấy cũng hơn dc tý, với lại xiaomi nó quảng cáo mức phổ âm gần với file gốc mà, quan trọng là tai nghe cắm vào thôi.
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
@Zoro kun Sai nha bác, bữa cắm mh1c vào cùng với Sony sbh52 và mw1 nghe thử vẫn hay hơn hẳn
hồi xưa khoái mấy con màu mè này vãi nhưng không có nhu cầu dùng nên cũng không mua! 😃
wtf9999
CAO CẤP
6 năm
Sony Mw1 vẫn nghe nhạc đỉnh hơn.
Mr Gil
TÍCH CỰC
6 năm
con này định giá 890K thì mới đẹp dc. Giá chát quá.
Không ngon bằng các sản phẩm của SonyEricsson trước đây ví dụ MW600. SBH 52, 54 quá tệ so với cái giá, cả con này cũng thế, khoảng cách bắt Bluetooth cũng rất kém, vướng vật cản chừng vài mét là có vấn đề. Trong khi mình dùng cái MW600 hay Plantronic 5200 khoảng cách kết nối lên đến 50m vẫn không lỗi. Khuyên các bạn là mua mấy con này uổng tiền so với giá của nó.
drphongcool
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhcuongpro1234 Mình cũng dùng Plantronic nhưng khoảng cách không đến 50m nhưng bạn nói đâu
@drphongcool Không đo cụ thể nhưng ước lượng cũng khoảng tầm đó ở khoảng trống
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
Giá trên thì cũng k chát so với thương hiệu Sony, nhưng làm màu mè thế kia thì lại là hàng giá rẻ nên k biết chất lượng âm thanh thế nào? Tầm loanh quanh 1tr có e10bt, ibfree nhưng cả 2 đều không thể tháo rời tai nghe & receiver. Nếu cục receiver trên mà ngon thì giá đó vẫn mua được.

Đến giờ thì tai nghe này vẫn chưa phổ biến với mọi người, quá ít review nên đợt trước cũng tính xúc một trong 2 em này mà lại thôi, cuối cùng mua cái Xiaomi Bluetooth Audio Receiver + tai nghe rời về nghe. Chủ yếu nghe nó lúc ra đường nên chất lượng âm thanh có thay đổi thì vẫn chấp nhận được, thích nhất là về nhà trong lúc cắm sạc vẫn kết nối với dàn loa để nghe bình thường, xem như là tận dụng em nó tối đa. Điểm trừ thứ nhất là âm thanh sẽ khác so với cắm 3.5mm (tuỳ máy mà âm thanh ra khác nhau), điểm trừ thứ 2 là không có mic, k có tăng giảm volume, chuyển bài nên nếu dùng chung với tai nghe mà cũng k có thì sẽ hơi bất tiện.
@realvn mua con Xiaomi Bluetooth Audio Receiver với tai nghe ngoài có dùng dc mic với tăng giảm âm lượng của tai nghe ngoài ko bạn?
realvn
TÍCH CỰC
6 năm
@dangquan92ueh Tai nghe mình k có mic & volume nên mình k test cho bạn được. Bạn đi mua thì cầm theo tai nghe để test luôn, có thể nó hỗ trợ hay k còn tùy vào tai nghe nữa nên cầm theo cho chắc
@realvn thank bạn nhiều, do mình tính mua online đó. hehe. kiểu này phải chạy qua shop rồi.
darklight888
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cổng usb-c đó cắm tai nghe đầu usb-c vào nghe đc không các bác?
solarbizz
TÍCH CỰC
6 năm
trước dùng con SHB20 ,cảm thấy ngon nhất trong tầm tiền <1tr chất âm ấm nếu thay tai xịn sẽ ok hơn tai zin, đặc biệt là mic rất tốt ngoài đường không nghe tiếng gió với đi mưa nhẹ cũng ko sao
x_chien
TÍCH CỰC
6 năm
To vật cả ra mà pin 6h thấy ko thích rồi
Mình đang có nhu cầu lắp thêm thiết bị kiểu như trên để con xe 4b có khả năng nghe bằng bluetooth í thì có nên mua loại sony như trên không, vì dù sao thì cũng đang muốn tìm con nào ghim nguồn xài luôn cho tiện, hơn là dùng pin
Giá hơi chát, thêm tí mua đc SBH50 r
umberseo1
ĐẠI BÀNG
5 năm
hơi trễ rồi nhưng Techwear giảm giá con SBH24 này rồi nha các bác, còn 990k thôi
https://techwear.vn/sony-sbh24-chinh-hang
Mr Gil
TÍCH CỰC
5 năm
SHopee có 500k thôi, Đang KM đến 3/11/2018. Ae nào nhah chân thì còn
https://shopee.vn/Tai-nghe-bluetooth-Sony-SBH24-Hàng-chính-hãng-i.20410272.1596684592
AQ.
ĐẠI BÀNG
5 năm
Để lẫn đâu mất con Nokia 24 dùng 5-6 năm, thích kiểu trâu bò này nên cố tầm bằng được em tương tự. May quá vớ được em sbh24 này, giá quá mềm (500k, hàng hãng BH 12 tháng). Đang nghe thử, thấy ổn.
Muốn tầm chiếc tai nghe nào chất hơn mà dây ngắn càng tốt. Các bác chỉ cho tí, đội ơn.
Kiém lại mấy chiếc tai nghe Sony Ericson HPM ngày xưa có ổn ko các bác, loại 2 khúc để lấy khúc ngắn ấy. Như HPM70 chả hạn
mình mới mua chiếc này, khi dùng thỉnh thoảng đang gọi điện tự nhiên bị rè tiếng không nghe thấy bên kia nói gì
foxold125
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác cho em hỏi là hôm nay nhận hàng em kết nối vào con iphone của người khác ok. Về nhà bật lên kết nối với con iphone của mình thì bật bluetooth lên mà chẳng thấy nó hiện lên gì cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019