Trên tay Sony VAIO Duo 13: máy nhẹ, màn hình đẹp, chip Haswell

Trung Dt
30/6/2013 15:20Phản hồi: 250
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai có con lap top nào tầm giá 10 > 22 củ chạy core i 5 thì báo em với nhé tks các bác
;)
Em loay hoay mãi mà chưa tìm được cách tháo và lắp sim 3G (VAIO Duo 13).
@mobifone0906 Bác phải xem bản của bác có 3G ko. Nếu có thì sẽ có 1 khe nhỏ nằm đằng sau màn hình lúc dựng lên(bên phải).
@Frozental Phoenix Thì có mà bác, nhưng mà em chưa biết cách tháo lắp như thế nào.
@mobifone0906 Em nghĩ 99% bác đang dùng sim mini. Con này bác phải dùng micro sim mới dc (loại sim cho iphone, ipad đó bác.). Bác ra mấy tiệm dt họ cắt cho. 😁
@mobifone0906 bác ơi, bác lắp được sim chưa? em cũng loay mà chưa tháo ra được 😔
Amonteur90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã từng xem con này ở cửa hàng. Phải nói là em nó đẹp rụng rời chân tay luôn. Cả buổi mình chả chọn máy tính nữa. Chỉ đứng ngắm em nó. Tiếc là không có tiền để cưới.
Các bác so sánh với MBA làm gì. Con MBA đứng một mình thì đẹp, đứng bên cạnh em này thì khác. Không thể đẹp bằng. He he. Thiết kế của sony không thua apple đâu
ankinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Amonteur90 Trời ạ, con này nó ra được đúng 01 năm rồi cụ ạ
Amonteur90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ankinh Từng mà. He he
cho em hỏi, e đang dùng 1 em như này 11 inch nhưng mà tự nhiên ko biết thế nào mà ko thấy hiện hình ảnh chuột nữa, em thử chỉnh ở mouse and keyboard trong control center nhưng vẫn ko hiện lên. gọi cho hỗ trợ của sony thì ko liên lạc đc lần nào cả! giúp em với, cám ơn các bạn!
lohubu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Còn ai dùng con này không cho em đánh giá ah
@lohubu bác update đầy đủ là máy lên liền
lohubu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@denmilu bạn còn dùng con này hok bạn hihi
@lohubu không bạn. vaio nó làm driver kém quá. không tương thích tất cả các hệ điều hành. mình đang dùng dell latitude 7450 khá ngon với ssd 240gb đã lắm
xiaomi mà đạo thiết kế này thì quá ngon.
cho em hỏi chút, em dùng bản i7 màu đen, thấy có khe sim 3g mà loay hoay ko biết dùng như nào? có ai dùng rồi cho em các tháo lắp sim với ạ?
@ankinh Đúng rồi bác. em dùng bản maxop màu đen, có có cái khay nhưng ko có cái biểu tượng sim như trên kia. mà cái nắp kẹt cứng. em ko biét như nào. bác xem em với.
ankinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lieubang1881989 Thế khả năng cao là máy bạn không có 3G rồi. Khi mua bạn không có quyển sách hướng dẫn à. Hoặc bạn vào trang Support của Vaio gõ thử Serie của máy kiểm tra xem. Máy mình khi mua đã có sẵn khe SIM và hình khe SIM, không có nắp đâu bạn. Máy bạn có nắp giống máy giới thiệu trong bài viết này và khả năng cao là không có SIM nên ông Add không giới thiệu
@ankinh bác ơi, bác cho em hỏi chút. em dùng con này khó quá. thi thoảng nó cứ hiện ra cái tùy chỉnh bàn phím kiểu gì ấy, mà em cứ gõ hàng phím trên cùng là nó ra các kí tự khác, ko phải số. em muốn tắt cái chức năng này được không bác? với lại em lên win 10, cài lại cái vaio control cũng bị lỗi luôn. bác có cách nào giúp em được ko?
ankinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lieubang1881989 Bạn mô tả như thế thì mình cũng khó hình dung lỗi như thế nào. Tuy nhiên mình dự đoán khả năng như sau:
- Về bàn phím: Khả năng bạn đã kích hoạt chế độ tiếng Việt trên bàn phím và nó sẽ bị xung đột với bộ gõ tiếng Việt (Vietkey, Unikey,...): Cái này bạn vào Setting/Time & Language gỡ Languege tiếng Việt đi để mỗi English (United States) thôi;
- Về Vaio Control bạn phải vào đúng đời máy trên Suppott của Vaio để tải (Gõ tìm Model Name của máy, thường là SVD132....)
hic, chắc là ko có rồi. cảm ơn bạn nhé!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019