[Trên tay] Sony Xperia M: máy nhẹ, gọn, cấu hình khá, có NFC, giá 5,49 triệu

Trung Dt
10/8/2013 5:37Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kazna
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bạn ai biết cho mình hỏi, em này nếu mua xách tay về có kích hoạt bảo hành được không? Mình đang tính mua xách tay cho rẻ 😁

Hôm bữa đi xem thử em này ở cửa hàng, nhìn nó khá là dễ thương đó, bị cái 3 phím ảo nằm trên màn hình luôn mà phần dưới (chỗ có đèn) thì hơi rộng, quen chạm cái xperia J xài thử cái này cứ bấm lộn xuống dưới hoài. So với J thì đèn hiệu em này ko đẹp bằng, ánh đèn hơi mỏng. Mà máy này sao nghe dân tình kêu lỗi quá vậy ta?
cool3366
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kazna Xt thì bh ở cửa hàng bác mua thôi. Chứ bác đòi bh chính hãng thì Sony VN phá sản sớm
pin con nay the nao cac bac, co bang galaxy s2 ko?
satoshi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin trâu, sóng khoẻ, loa trong ngoài đều to và rõ, đèn LED đẹp. Mỗi cái màn hình và chụp hình là hơi xí 😁.
Vừa trên tay đc 2 ngày cho đi ngay 😆

Sent from my LT26ii using Tinhte.vn
@shooter0794 Troll à? :mad:
@locthuyforever k hề nhé 😔 bác cứ thử dùng xem
Thời buổi bây giờ người trần thì ít mà thần thánh thì nhiều vãi nờ.
Giá mà sony bán con Z = 5 triệu thì chắc là vừa tiền.
Cơ mà em gia cát dự là vẫn khối ông thánh sống nhao vào chê đắt hơn hàng Hồ Cẩm Đào ấy chứ !
ajudsen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào chụp thử vài tấm coi cam em này thế nào
Em mới mua M. Sạc e800, e muốn hỏi xem fụ kiện đi cùng nó ở đâu nhỉ, e tg sạc e850 chứ nhỉ
máy nhỏ quá
mợ nào muốn chê viền trên, viền dưới của X-M thừa nhiều quá thì hãy xem con siêu phẩm z1 rồi phán cũng chưa muộn:mad:
cool3366
ĐẠI BÀNG
11 năm
@locthuyforever Thứ nhất là Z1 và M khác phân khúc ko so sánh đc, thứ 2 diện tích màn hình khác nhau, Z1 viền dày nhưng mh lớn vẫn chấp nhận đc. Nhưng dù sao M vẫn là sp tốt vừa túi người dùng
em có tầm 4tr - 4,7tr muốn mua Lenovo P780. cụ nào thương em thì pm cái nhé
Sh7ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phương Nga Otofun Con này là 5.8M mà, phải thêm 1M nữa bác ạ...
Con này thấy thằng em dùng cũng được, pin khỏi nói 4000mAh >> Trâu bò!
máy dài thía mà lại cho cảm ứng ở trong màn hình luôn, thừa bao nhiêu :v
Sh7ng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa quất em này chủ nhật vừa rồi. Thấy khá OK...
Quan trọng là trong tầm giá đó, có Xperia với khá nhiều tính năng cao cấp là OK rôif...
tnk24
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cấu hình tốt,giá phải chăng
E đang phân vân con này với Sam sung Ace3 ai tư vấn e vs nge nói con này chụp hình xấu hơn với giá chênh nhau 1tr ai tư vấn e vs đc ko máy nào ngon hơn vs giá
tienhiep741
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhokbonkye1006 xperia M khỏi phải lăn tăn nhé bạn. hơn mọi mặt đấy
@tienhiep741 Thấy nó so sánh kêu là chụp hình k ngon = a à
tienhiep741
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhokbonkye1006 về camera thì ace 3 cũng tệ lắm đủ sáng thì rất tốt còn tối tối 1 chút là không thấy gì luôn nhất là quay video
Mấy chú chém gió vừa thôi, toàn lũ anti Sony! Xài máy chủ yếu theo nhu cầu sử dụng của mọi ng, chứ ham hố đòi hỏi màn hình to, cấu hình cao, thiết kế đẹp thì các chú bỏ hơn chục triệu ra mà mua hàng cao cấp đấy! Riêng tớ thì xài 2 tuần thấy em M OK rồi, máy vừa túi tiền lẫn túi quần, lên mạng wifi, 3g, clip mượt, ko lag, hình ảnh rõ, nét, nghe nhạc âm thanh đc. Máy thuộc tầm trung thì cấu hình như vậy là ổn, đủ chiến các loại game tầm trung. còn vấn đề máy mỏng, dày ko q.trọng với tớ! mỏng qá làm gì xài máy cứ lúc nào cũng có tâm lý lo máy bị này nọ... làm tổn thọ! 😆
@FiNnz Đúng rồi đấy bác...hàng tầm trung thì như vậy là ổn,còn ai muốn màn hình to thì Qmobile hay Mobell nhá

Đây là Clip bên CellPhoneS giới thiệu ứng dụng tên là LMT Launcher FullScreen Toogle có chức năng làm ẩn đi 3 nút cảm ứng trên Sony. 😃 và tạo một nút Home ẩn rất đẹp. Clip có hướng dẫn chi tiết, ngoài ra ta cũng có thể thêm nút Home giống IPhone ở trên màn hình cho dễ sử dụng! 😁
Vậy là có thể tạm khắc phục được nhược điểm của Xperia về nút cảm ứng trên màn hình khó chịu rồi nhé! :x
Lưu ý : Chỉ dùng cho máy đã Root.. :|
Bản dual ko biết giá nhiêu nhỉ các pro ?
sinhboss
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá thế thì mua con LG LTE 2 cho rồi, đẹp hơn, mạnh hơn, chất hơn 😃
@sinhboss va cui hon nua^^
bihero_114
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này ở Hoanghamobile bán 4.890.000đ.Liệu chất lượng có đảm bảo không các bạn nhỉ?
@bihero_114
được đó bác
màn hình bé thế này xem phim sao đã đây T.T
@sunshine1312 xem phim vẫn nét căng bạn à
Sh7ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yumes2 Nét thì vẫn nét, nhưng mà nó bé. Màn hình như thế xem film thì không thích lắm.
Tuy nhiên, em cũng rất đáng so với giá...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019