Trên tay Sony Xperia Z Ultra phiên bản thương mại

Trung Dt
28/7/2013 9:1Phản hồi: 437
Trên tay Sony Xperia Z Ultra phiên bản thương mại
Như vậy là những chiếc máy Xperia Z Ultra phiên bản chính thức đã xuất hiện trên thị trường. Mình vừa có được một phiên bản mang mã hiệu C6802 từ cửa hàng Halo.vn. Hộp máy được thiết kế khá gọn gàng và vừa vặn với chiều dài của chiếc máy. Trong khi đó phụ kiện đi kèm bên trong chỉ bao gồm sạc EP880 và dây cáp microUSB, không đi kèm theo tai nghe. Ngoài ra hộp máy cũng cho thấy được hình ảnh của chiếc Xperia Z Ultra có giao diện giống với Xperia Z, không giống như hình mà Sony quảng bá sản phẩm trên website của họ. Mặc dù sử dụng giao diện Android 4.2.2 nhưng phần mềm Xperia Z Ultra phiên bản thương mại vẫn chưa thực sự hoàn thiện.

Xperia Z Ultra thực tế là một chiếc điện thoại màn hình lớn, hai cạnh dài của máy được bảo vệ bằng bộ khung nhôm cứng cáp. Thay vì thiết kế vuông vắn, Sony vát các cạnh của máy giúp người dùng dễ cầm trên tay hơn. Viền màn hình được thiết kế lớn ở hai cạnh trên dưới, khiến máy dài ra nên bạn có thể dùng ngón tay cái để giữ khi cầm máy chiều ngang.

Trong phiên bản thương mại, Sony vẫn đang sử dụng firmware với công nghệ Mobile BRAVIA Engine 2 dành cho màn hình LCD IPS 6.44" có dải màu Triluminos. Màn hình này vẫn chưa có tuỳ chọn X-Reality Mobile nên việc đánh giá màn hình sẽ để tới khi có sản phẩm thực sự hoàn thiện phần mềm vào tháng 9/2013. Nhìn chung so với các màn hình của Xperia trước đây, Xperia Z Ultra khiến người dùng hài lòng nhất về khả năng hiển thị với góc nhìn tốt, tương phản cao, màu sắc rực rỡ và giao diện không bị đục. Mặt sau với camera 8 MPđược nằm lệch về một bên so với trục trung tâm. Logo Sony được đặt ở giữa và bên dưới là Xperia, các thông tin khác về máy không in trên model này khiến nó trở nên đẹp hơn so với mặt sau của Xperia Z cũng được phủ lớp kính.

Loa ngoài của Xperia Z Ultra được đặt ở cạnh dưới, như vậy khi cầm với tay phải bạn sẽ không che mất phần loa như Xperia Z nữa. Một cải tiến cũng gây chú ý là việc sử dụng chuẩn sạc nam châm mới sử dụng được với dock kết nối và sợi dây sạc. Dù bạn phải bỏ tiền mua phụ kiện này nhưng đó là một lựa chọn thiết thực cho người dùng không muốn phải mở ra đóng vào cổng kết nối microUSB.

Sony Xperia Z Ultra sử dụng phần cứng với nền tảng SnapDragon 800, xung nhịp CPU là 2.2 GHz với lõi tứ. Trong phiên bản thử nghiệm mình chưa thể benchmark chiếc máy này. Hy vọng sẽ sớm có bài benchmark cho các bạn để kiểm tra được hiệu năng của máy.

Như đã nói ngay từ đầu, phiên bản firmware được cài đặt sẵn trong chiếc Xperia Z Ultra thương mại này vẫn chưa hoàn thiện một số tính năng như X-Reality Mobile, màn hình với khả năng cân bằng trắng, sử dụng nhiều cửa sổ mini apps... Hy vọng sẽ có một bài đánh giá chi tiết về sản phẩm này trong tháng 9 khi có phiên bản firmware thực sự hoàn thiện.

Cấu hình chi tiết của Xperia Z Ultra:
  • Màu sắc: Đen, trắng, hồng
  • Kích thước: 179.4 x 92.2 x 6.5 mm
  • Khối lượng: 212 grams
  • Màn hình: kích thước 6.44", độ phân giải 1,920 x 1,080, công nghệ hiển thị triluminos, chip xử lý X-Reality Mobile
  • CPU: quad-core, Qualcomm Snapdragon 800, tốc độ 2.2 GHz
  • Bộ nhớ trong 16GB, hỗ trợ mở rộng qua thẻ nhớ ngoài microSD
  • Camera: 8 megapixel, 16x digital zoom, HDR, HD video recording (1080p), Exmor RS for mobile
  • Music: 3D Surround Sound, ClearAudio+, xLoud™ Experience
  • Tính năng đặc biệt: IPX5/8 (chống nước) & IP5X (chống bụi bẩn), màn hình cảm ứng đặc biệt
  • Pin: 3000 mAh

Cảm ơn cửa hàng Halo.vn đã hỗ trợ cho Tinh Tế mượn sản phẩm
437 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

s2.huyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp quá. Và cũng quá to cả về kích thước lẫn giá bán. :oops:
duccanh510
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá đẹp. hết
to quá
Màu trắng đẹp tóa :eek:. Với Sony chỉ cmt được mỗi thế thôi.
@Armerial Chính xác , còn lại ko comment dc hi hi
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Máy đẹp nhưng e lỡ yêu 1020 mất rồi 😁
@dinhhocph Có bác giống em rồi!
hienld
TÍCH CỰC
11 năm
Hơi to nhưng đẹp
Up lên mặt thì sao nhỉ?
@Tèo bánh bèo To, dài, nhưng đút phải vừa và phải vào:D

●●●Fan of Life●●●
@phuocthanh234566 che cmn hết mặt rồi
ChimGia84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mr.Luong™ kín mất 1 bên mặt chứ sao nữa 😁:D:D
@xtmg1 Tất nhiên và đi đâu giờmình cũng thấy xách tab 10 lên chụp hình. Thấy cứ sao sao ý, làng máy ảnh chết hết rồi hay sao?
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Qúa to, quá đẹp và quá đắt.
@PingMD SƯỚNG CÁI MẮT THÌ KHỔ CÁI QUẦN
@PingMD ko đắt đâu bạn, sony mà truyền thống giá cao rồi giảm rất nhanh, anh em cứ xách tay mà mua, 1 tháng nữa giảm 3-4tr bây giờ
ước mơ của em là đây :v
Hôm qua vào CellphoneS 465 Nguyễn Thái Học xem con này thì quả làm mình ko hài lòng!
-Lúc đầu nghĩ 6.44 inch cũng nhỏ thôi chứ ai ngờ nó to tổ bố,đáng lý ra nó liệt vào máy tính bảng mới đúng.Cầm trên tay hơi hụt hẫn ko có điểm tựa (tay mình rất to) vì vậy mình hoàn toàn khẳng định bạn ko thể vừa lướt web xem phim trong tư thế nằm (cái này lợi thế của smartphone).Và chắc chắn rằng con này không thể bỏ túi quần (Note 2 mình còn bỏ quần dc) hơn nữa viền màn hình Z ultra khá dày!
-Công nghệ màn hình triluminos chấm lượng tử hiện thị xuất sắc về tái tạo màu sắc +độ đen màn hình (tương phản) tuy nhiên màn hình bị ám vàng khá nặng và mình khẳng định là vàng hơn con Galaxy S4 lúc trc' mình sài!
Con này gần như là phiên bản thử nghiệm thăm dò thị trường về phablet và nhận vật hoàn chỉnh cho nữa cuối năm 2013 là Xperia Honami
duyvua
TÍCH CỰC
11 năm
@quangloc999 Tác giả đã nhắc phần mềm chưa hoàn thiện về màu sắc mà cứ lôi ra đánh giá goài @@? Bạn cầm con xz firmware cũ với mới sẽ thấy sự khác biệt về màu sắc, dù sao đây cũng là điểm dở của Sony khi vội vàng tung sản phẩm khi firmware chưa hoàn thiện
@quangloc999 Công nhận bài nào về Xperia cũng có chiên gia này cmt 1 bài diễn văn khá vui 😁
@quangloc999 màn hình thì LG mới đẹp thôi
s4 mình test rồi ,vẫn ám vàng
doduynam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangloc999 Bản bên CP chỉ là bản develop thui bạn, camera còn ko vô được thì đừng nhận xét vôi bạn ah, bản thương mại này màn hình ko vàng, bỏ túi vẫn ok nhưng nhìn hơi kì và ko thoải mái, vì màn hình to nên mới cầm sẽ thấy ko thoải mái lắm, bản thân mình cũng vậy, nhưng sau 1 ngày thì ok, mình có thể vừa cầm 1 tay vừa lướt web, vừa cầm..đi tè. 1 tay vô tư bạn ah vì e nó khá nhẹ và mỏng.

Nếu trí tưởng tượng kém thì bạn có thể lấy cái dép úp lên mặt sau đó đi soi gương nhá.
P/s: úp xong nhớ replay cảm tưởng chó a/e Tinhte biết nha :p:p:p
@bjnhduongboy không cần phải ví nv đâu ai chả bik bạn up Dép vào mặt nhiều rồi 😁
@bjnhduongboy Ngày xưa hay giỡn lấy chiếc dép để lên tai làm điện thoại. giờ thì thiệt rồi
Rất thèm em này 😃
lavenbut
TÍCH CỰC
11 năm
chả biết cm gì ngoài 2 từ : quá đẹp
quá đẹp. topic này dành cho sonyfan. samfan đừng vào nhé =)))
@greatbn Não ít nếp nhăn quá nhỉ!
chờ hạ nhiệt hốt ngay 😃 h vẫn còn nóng cầm bỏng tay 😃
breaklinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Experience the best of Sony in a sandal. ( Just for fun, mong các bác đừng chém ) 😁
+

ll

Thank bác @phuocthanh234566 và @hung_kazan đã pts để em hoàn thiện bộ ảnh này :D
@breaklinh to hơn cmn dép lào rồi:eek: , cơ mà chắc bị chém hơi nhiều về tấm hình, chúc bác nhanh xây dc nhà:D
@breaklinh to hơn dép càng khoái, nét đến từng sợi lông kaka
lom-com
TÍCH CỰC
11 năm
@breaklinh bán em chiếc dép lào đi bác,dép đẹp óa.:D
hung_kazan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@breaklinh Ý bác là:
xperia_z_ultra_hk copy.jpg
Phải không ạ?
trilong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@breaklinh Em nhân viên này có thể kiện vì tội phỉ báng người khác nhé!
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Máy to mà pin nhỏ 😔 đt theo xu hướng càng ngày càng to :mad: mình thấy dần mất đi hai từ "di động" rồi :mad:
daogiahieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhhocph thực ra ZU chạy S800 cũng tiết kiệm pin hơn là các bản s600 hay s4 trước rồi đấy 😃, nên pin ít thôi cũng được
daogiahieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhhocph thực ra ZU chạy S800 cũng tiết kiệm pin hơn là các bản s600 hay s4 trước rồi đấy 😃, nên pin ít thôi cũng được
Thật sự là thất vọng vs Z ultravnày. Màn to... Quá.. Đút sao dc túi quần.. Ko nổi bật như Z... Lại bom xịt thôi

Sent from my Xoom using Tinhte.vn
@banchat9x sao nhiều bạn tự tin Z là bom xịt nhỉ, người ta chê Z này nọ, nhưng nó vẫn thuộc loại một trong những thằng thành công nhất đầu năm nay, xịt như vậy chắc TQ bá đạo
@banchat9x HTC Flyer 7inch mình còn đút ngon vào túi quần bạn nhé, con này tuổi gì? 😁
@banchat9x Có cầm được ZU tận tay chưa mà chê
breaklinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@banchat9x Cái này thì chưa biết được bác ạ, phải chờ thôi
dép của sony to hơn dép samsung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095