Trên tay Sony Xperia Z3 phiên bản hai SIM

Didu
3/10/2014 5:16Phản hồi: 393
Trên tay Sony Xperia Z3 phiên bản hai SIM
Xperia Z3 hai SIM là phiên bản khác của Z3 với hai khe gắn nano-SIM dành cho một số thị trường ưa chuộng kiểu máy này. Ngoài sự khác biệt đó thì Z3 hai SIM với Z3 bình thường hoàn toàn giống nhau về thiết kế cũng như cấu hình. Máy này do DigiPhone nhập từ Hong Kong về, nó có giá 15.590.000đ tức nó ngang với giá của Z3 nhưng người dùng sẽ có thêm một khe SIM, khả năng chống bụi và nước theo tiêu chuẩn IP vẫn được giữ lại trên Z3 Dual.

Hộp máy Z3 Dual khác với Z3 ở thiết kế, nó cũng to hơn và trông không sang trọng như ở Z3 thường.

Vỏ hộp Z3 Dual không có hình chiếc máy với màu xanh rất đẹp, có thể bản hai SIM không có màu đó.

Thiết kế của Z3 Dual hoàn toàn không có khác biệt so với Z3 thường, ngoại trừ khe cắm SIM được làm thêm không gian cho một nano-SIM nữa.

Ngoài thiết kế, Z3 Dual cũng giống Z3 thường về cấu hình. Máy có CPU Snapdragon 801, màn hình 5"2 Full-HD, camera 20.7MP, RAM 3GB và Android KitKat.

Vì là máy nguyên khối không tháo nắp lưng nên khe SIM của Z3 Dual ở cạnh trái máy, hai khe SIM cùng một vị trí.

Trong khi đó khe microSD nằm ở cạnh trái của máy. Hai khe SIM và khe microSD được thiết kế cùng kích thước và đối xứng với nhau. Phần này cũng được hoàn thiện liền mạch với viền máy, rất tinh tế.

Hai khe gắn SIM khi mở ra.

Quảng cáo

Z3 Dual có một phần chỉnh Dual SIM trong Settings, cho phép người dùng bật/tắt một SIM nào đó hay gán tên cho SIM.
Thông số kỹ thuật Sony Xperia Z3 Dual:
  • Nền tảng Qualcom Snapdragon 801 MSM8974-AC
  • CPU lõi tứ 2,5 GHz, RAM 3GB (Xperia Z3)
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Máy chụp ảnh: Exmor 20.7 MP 1/2.3", ống kính G 25mm f/2.0, quay phim 4K
  • Camera phụ: 2 MP
  • Kết nối: Wi-Fi b/g/n/ac, Bluetooth 4.0, GPS + Glonass, NFC
  • Giao tiếp: microUSB 2.0, MHL 3.0 (HDMI)
  • Công nghệ âm thanh: chống ồn, DSEE HX, xuất tín hiệu DAC
  • Chống nước: IPX5/IPX8
  • Chống bụi: IPX6
  • Hai khe cắm SIM: nano
  • Màn hình: 5,2" Live Colour LED, Triluminos Display, X-Reality for Mobile, 1.920 x 1.080 pixel
  • Pin: Xperia Z3: 3.100 mAh
  • Kích thước: Xperia Z3: 146.5 x 72 x 7.3 mm
  • Trọng lượng: Xperia Z3: 152 gram
Cảm ơn cửa hàng điện thoại DigiPhone đã hỗ trợ sản phẩm để thực hiện bài viết này.
393 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khanhdenxi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình là mình rất thích 2 sim, tiện lợi vô cùng. Nhưng mà mong có Lumia 830 dual hơn. Mấy em roi này đắt quá, ko cố được.
cacom2505
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khanhdenxi me too
@khanhdenxi Cùng chung ý kiến với bạn.
shcodon
CAO CẤP
9 năm
máy thiết kế đẹp, giá ok
Đợi ra z7 mới ôm em nó đc 😁
vulanlt
CAO CẤP
9 năm
@nguyenkhanhlong Khiong cần đợi ra Z7 đâu bạn, mình nghĩ bạn nên đợi đến tết Châu Phi đi nhé :D

Sent from my phone
Mình không thích máy hai sim.
Camera của Z2,Z3 so với dòng lumia cao cấp thì cái nào hơn nhỉ
gaodenvang
TÍCH CỰC
9 năm
@ton_vu1 Mình cũng nghĩ vậy, đợt ra con 4s mua cho cha, cha tiếc của sợ trầy ra mua cái ốp silicon lề đường 40k đeo vào, nhìn phát tởm luôn mà nói mãi ko chịu bỏ ra, nhìn như đt 1,2tr ấy chứ ko phải con ip4s chục triệu mới mua nữa. Đến mấy tháng sau mới chịu bỏ ra, nhìn máy đẹp lên hẳn dù giờ sước nhìn thấy ghê rồi 😃
nukenuky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@erikknight Đã xài g2, đang xài g3 và mình thấy ngược lại với bạn. Chưa thấy z3 nên k biết thế nào
@Mèo Xjnh Đó h mình cầm qua rất nhiều dòng điện thoại đọc comment này ức quá. Có thể nói thiết kế có người thích người ko nhưng nói giao diện nhàm chán và màn ám tím là ko đúng! Đào đâu ra cái ám tím đó vậy !
hanoi555
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mèo Xjnh đó là dưới góc độ con mắt thẩm mỹ của mèo! 😁
"X3 Dual có một phần chỉnh Dual SIM trong Settings, cho phép người dùng bật/tắt một SIM nào đó hay gán tên cho SIM." Z3 chứ bác @Didu
SkyBlue879
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bên ngoài hộp ghi L55u bên trong máy ghi D6633 !
@mobileworld-com-vn Máy chạy rom quốc tế thì tính năng có khác gì ko bạn??
Mình thấy máy sony nhật chạy rom qt hay bị mất NFC
@Sinh Hoàng Lỗi đó do người cook rom
@Sinh Hoàng đầy đủ tính năng như quốc tế luôn nhé bạn
@mobileworld-com-vn ok. Tks bạn 😁
Hàng cao cấp mà làm 2 sim thì quá mất chất. Sony cùng mâm với oppo rồi :eek:
thanhkl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ViệtNamChampions há há, bạn xài toàn điện thoại quá dữ nên nghe gọi nó rè là phải, lo kiếm 1 con nào cao cấp có 2 sim mà nghe thử nhé. Cũng thông cảm cho bạn, não dài thoòng mà túi thì ngắn quá .....há há......
hiepphamct92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanhkl có nhất thiết phải cmt kiểu này không bạn o_O
@ViệtNamChampions Đâu thể nói vậy dc, có bản 1 sim và 2 sim cho người dùng lựa chọn thì tốt chứ sao, ai cảm thấy mất chất như bác thì xài 1 sim, ai thích tiện dụng 2 sim thì chơi em này, có 2 bản để hợp với nhiều người chứ có phải chỉ có 2 sim thôi đâu mà phải xoắn
Endee88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Chumrauden vote bác, có thể khác quan điểm tranh luận nhưng ko nên dùng lời lẽ khiếm nhã😃
Em Z3 này cắm đc thẻ nhớ 128G ko mọi người hay chỉ 64G thôi.Bộ nhớ trong 16G hẻo quá.Phân vân với Note4
Zhyper
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HuuThang9x 128GB nhé
@HuuThang9x Hiện tại đang dùng thẻ 128G á o_O
huuphuochg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HuuThang9x lại thêm phần tử nguy hiểm, bác là lính của nhà ss àk?
KYUN_PhiDoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tao thích con này.năm 2016 tao sẽ xài rồng 801.😁
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@KYUN_PhiDoi mầy thích là quyền của mầy.riêng tao éo có xiền cho nên tao không có quyền thích :D:D:D
kazenjin
TÍCH CỰC
9 năm
2 sim chỉ dùng vào việc có bồ nhí ỏ bắt cá 2 tay, 2 sim mà chung 1 máy thì làm sao mà giấu gấu nt được với gấu #
honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
@kazenjin Mình dùng 1 sim 3G mỗi tháng free 2.5GB giá 40k/tháng. Còn lại dùng sim liên lạc. Cực kỳ tiện lợi và tiết kiệm 😃
bảy sẹo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kazenjin Từ khi mình dùng 2 sim, mỗi tháng đỡ được cả triệu tiền điện thoại.
máy 2 sim rất tiện lợi tao sao các hãng không học sony ở phần này nhỉ nên trang bị máy cao cấp 2 sim đi là vừa mình thích máy 2 sim nhưng cấu hình cũng phải cao như máy một sim thì mình sẽ chọn máy hai sim
kant1522
ĐẠI BÀNG
9 năm
trào lưu 2 sim, h chỉ còn iphone là chưa có 2 sim thôi.
@kant1522 Chắc apple ko ra 2 sim đâu,vì pin phải lớn hơn bthuong,hoặc sẽ ra 1 bản 2 sim riêng, như ip 5c hồi nào
tuyenkthn
TÍCH CỰC
9 năm
Cũng được lại có thêm lựa chọn
moon_cakes
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 sim dùng để nghe gọi còn 1 sim xài 3g của vietnambobile 50k/ tháng dung lượng 5 Gh...nạp tiền trước ngày hết hạn nó tự động gia hạn và cộng dồn số Mê...Hiện tại số mê dữ liệu em là 28 Gh rùi hehehe...không có tháng nào xài hết 5 Gh cả 3g hảng này bao mạnh rất tiện cho máy 2 sim
moon_cakes
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chavalier bạn ở chổ nào mình không biết mình đi từ quận 12 xuống thủ đức vẫn ào ào...thậm chí ở nhà minh ngay quận 1 3g ổn định hơn wifi hay chập chờn
@moon_cakes Mình ở biên hòa,chỉ có sóng 2g thôi 😔
traind
CAO CẤP
9 năm
@moon_cakes mình ở Hn để hôm nào kiếm cái thử xem, có 1 máy 2 sim mà 1 sim chả dùng đến
@moon_cakes Sim 3g hả bác hay là sim gọi đăng kí gói 3g
ng.hung1981
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy 2 sim dĩ nhiên tiện hơn 1 sim rồi. Không hiểu nguyên nhân nào thiên hạ cho rằng 1 sim mới sang, mới đẳng cấp ? Khổ đời !
rebaroniii
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ng.hung1981 vì táo ko tung hai sim ra trước nên ko thành trào lưu được 😁
từ khi sony ra sony z, bgio mới thấy z3 2 sim này đáng để bỏ tiền mua
quangvu313
TÍCH CỰC
9 năm
Đặc biệt thích các máy dòng cao cấp có thêm bản 2 sim.
1 sim chính, và 1 sim 3G. Sài 3G vi vu.
quangdt5
TÍCH CỰC
9 năm
không biết z1 có giảm giá về 8 củ không nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119