Trên tay soundbar 4.1 LG SH8

ND Minh Đức
23/3/2017 10:40Phản hồi: 455
455 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iptran68
TÍCH CỰC
6 năm
Sh8 các bác có để ý khi bấm điều khiển nhận rất chậm. 😔
Mình đã và đang dùng SH8 được tầm 1 tháng, có mấy chia sẻ như sau:
- Bộ này xem phim ok hơn, nghe nhạc thì không ấn tượng lắm
- Đương nhiên nếu dùng để xem tivi thì chất lượng cải thiện rất nhiều, âm trầm tương đối mạnh, giọng nói được xử lí trong và nổi bật.
- Bất tiện:
+ Mặc dù tính năng có sẵn google cast built-in nhưng cài đặt không giống Chromecast tí nào. Mình đã chuyển qua chế độ Wi-fi nhưng khi dùng điện thoại truy cập vào (mạng wi-fi) thì không nhìn thấy thiết bị để cài đặt.
Làm theo hướng dẫn trong sách hướng dẫn, cắm dây mạng LAN vào kết nối với Modem đồng thời điện thoại cài Musicflow thì điện thoại nhìn thấy thiết bị trong mạng Wi-fi. Tuy nhiên, khi nhấn vào "LG Music flow network .....", hỏi password nhập password của mạng Wi-fi thì incorrect, không rõ phải dùng pass nào mới kết nối được. Bạn nào bên LG service hoặc biết thì vào chia sẻ với nhé!
+ Dùng điều khiển tivi cũng điều khiển được âm lượng của thiết bị. Cái này tiện 1 mà bất tiện 10.
Dùng điều khiển tivi để tăng giảm âm lượng thì âm lượng tivi và cả loa đồng thời tăng/ giảm theo. Không rõ do tivi hay do giàn loa mà khi âm thanh đã phát ra giàn loa rồi nhưng trên tivi vẫn có tiếng gây ra hiện tượng tiếng bị vọng (âm ra loa trễ 1 chút so với trên tivi). Mình luôn phải dùng điều khiển tivi giảm âm lượng trên tivi về 0, sau đó dùng điều khiển loa để tăng âm lượng loa lên (vì âm lượng trên loa cũng về 0 theo).
Nữa, khi thiết bị đang Tắt (đèn đỏ), bạn bật tivi lên thì cho dù muốn hay không muốn SH8 vẫn bật lên và mặc định phát âm tivi (mình kết nối qua cổng Optical), khi nào không muốn nghe qua loa thì lại phải mất thêm động tác tắt loa bằng điều khiển của nó (Tất nhiên đâu phải lúc nào mình cũng muốn nghe qua loa, nhất là khi nhà có con nhỏ).
+ Như có bác đề cập phía trên, bấm các nút chức năng F (chọn đầu vào Optical, Bluetooth, Wi-fi, HDMI,....) , hiệu ứng (standard, cinema, ....) thì đáp ứng trên loa khá chậm và khó chịu. Bấm Volume +/- hoặc chỉnh Sub/Bass/Treble thì không trễ lắm, chấp nhận được.
+ Không có cổng USB, nếu như vậy không hiểu chức năng giải mã file âm thanh Flac với Hi-res dùng được trong trường hợp nào?

Tạm thời thế đã, dùng thêm sẽ có chia sẻ thêm. Thanks!
@ultrahigh_voltage Cái vấn đề "
+ Dùng điều khiển tivi cũng điều khiển được âm lượng của thiết bị. Cái này tiện 1 mà bất tiện 10.
Dùng điều khiển tivi để tăng giảm âm lượng thì âm lượng tivi và cả loa đồng thời tăng/ giảm theo. Không rõ do tivi hay do giàn loa mà khi âm thanh đã phát ra giàn loa rồi nhưng trên tivi vẫn có tiếng gây ra hiện tượng tiếng bị vọng (âm ra loa trễ 1 chút so với trên tivi). Mình luôn phải dùng điều khiển tivi giảm âm lượng trên tivi về 0, sau đó dùng điều khiển loa để tăng âm lượng loa lên (vì âm lượng trên loa cũng về 0 theo)."

------>Là do bác để chế độ trong setting của tivi là loa Tivi nên khi bác chỉnh volume nó mới vậy.Nếu bác muốn không bị như thế hãy chỉnh setting trong tivi chuyển nó thành dàn âm thanh thì sẽ k bị hiện tượng trên.Từ đây nó chỉ nhận dàn âm thanh chứ không dùng vừa load tivi và sound bar LG nữa.

+Vấn đề này
"Làm theo hướng dẫn trong sách hướng dẫn, cắm dây mạng LAN vào kết nối với Modem đồng thời điện thoại cài Musicflow thì điện thoại nhìn thấy thiết bị trong mạng Wi-fi. Tuy nhiên, khi nhấn vào "LG Music flow network .....", hỏi password nhập password của mạng Wi-fi thì incorrect, không rõ phải dùng pass nào mới kết nối được. Bạn nào bên LG service hoặc biết thì vào chia sẻ với nhé!"

----->Tôi connect bình thường,để connect bác cài LG Music flow network rồi vào mục cài đặt.Trên loa LG chỉnh chế độ Wifi.Sau đó đè nút wifi trên loa khi nào đền xanh nhấp nháy .Bác vào LG Music flow vào phần cài nhập pass modem là nó sẽ cài đc thôi.Khi cài đc loa nó sẽ upgrade lên firware mới nhất.

"Nữa, khi thiết bị đang Tắt (đèn đỏ), bạn bật tivi lên thì cho dù muốn hay không muốn SH8 vẫn bật lên và mặc định phát âm tivi (mình kết nối qua cổng Optical), khi nào không muốn nghe qua loa thì lại phải mất thêm động tác tắt loa bằng điều khiển của nó (Tất nhiên đâu phải lúc nào mình cũng muốn nghe qua loa, nhất là khi nhà có con nhỏ). "

---->Khi bác đã kết nối đc LG Music flow trên điện thoại với wifi loa bác vào mục
Home ---->Setting---->Speakers-----> Soundbar 1-----> nó sẽ có mục Auto Display On/Off và Auto Power On/Off tắt cái đó loa sẽ k tự động mở lên và tự động chơi.
Một cách tắt Auto Power nữa đè nút ngoài cùng kế wifi trên loa nó sẽ tắt chế độ auto power.
l0000gold
ĐẠI BÀNG
6 năm
không có ai mua thêm cục vệ tinh cho con SH8 này nhỉ?
Sh8 so với sj8 thì như thế nào còn nào nghe hay hơn
openheart
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Qtphdk Cũng đang muốn so sánh con này với con sj8; bác nào có kinh nghiệm cho ý kiến tham khảo.
@openheart Bác mua sj8 đi, e mua r công nhỏ hơn sh8 nhưng âm hay hơn nha bác
openheart
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Qtphdk Bác mua SJ8 giá bao nhiêu thế? Về xem phim hay nghe nhạc đều cho âm thanh cũng tốt chứ!
@openheart 5tr nha bác xem fim nge nhạc đều ok
iptran68
TÍCH CỰC
5 năm
@Qtphdk em cảm giác sj8 k hay bằng sh8 ạ. e thấy bass sh8 khỏe hơn hẳn, nhất là xem đá bóng
hoangphu.vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ giá của LG SH8 đã tốt hơn rất nhiều rồi, mình mới làm 1 bộ giá chỉ 4tr. Nghe đa năng tốt, tuy nhiên nếu tách riêng ra - VD như nghe Bolero thì gọi là chấp nhận được. Công suất lớn (thường mình chỉ mở khoảng 35% công suất là thấy to lắm rồi), hình thức đẹp, kết nối tương đối nhanh, ko phải lằng nhằng nhiều dây dợ. Ko hát được karaoke nhé!

Có ai dùng thêm loa vệ tinh kết nối chưa nhỉ? Nếu dùng rồi chia sẻ thêm chút thông tin nhé ;)
l0000gold
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangphu.vn cùng câu hỏi về loa vệ tinh 😁 mic có cổng mà bạn? mình cũng chưa lắp thử mic bao giờ.
hoangphu.vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@l0000gold Mình tìm hiểu thì đc biết có thể dùng kết nối đc với các loa có wireless dòng LG Music Flow như H3, H4, H5, H7 (dòng P ko đc vì chỉ có bluetooth). Nhưng tìm mua mấy con Music Flow kia ở VN hơi khó vì bán mới rất đắt, hoặc cũ rồi nhưng ko thấy có thông tin đăng bán mấy. Vấn đề kết nối thì có vẻ như update lên firmware mới nhất đã đc fix. Hiện trên amazon có bán H7, H5 nhưng giá căng lắm.
l0000gold
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangphu.vn giá chát lắm, thôi ngậm ngùi đi ra bác ạ
Chơi em này nhé.giá hợp lí.âm tốt.có âm thanh vòm Dolby audio IMAG0663.jpg
bocugaumeo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HOANGANH MOLUX gía rổ như thế nào bác ? mua ở đâu zậy bác ?
@bocugaumeo Bạn vào đienmayxanh tìm JHW250 của samsung nhé
@HOANGANH MOLUX Mẫu này nghe tạm được ko có cục Sub bass lên ít bass, được cái giá rẻ, trước tết Mediamart hạ giá bán có 990k.
thieu thien
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng được hơn một năm rồi. Vừa cho ra đi bộ JBL và amplifier Denon. Nghe nhạc nhẹ nhàng, xem phim quá hay, nhìn lại gọn gàng và hiện đại. Mới sắm thêm em Klipsch the Three để nghe nhạc tạm 😃
Long Do Hai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai dùng thử JBL soundbar 2.1 chưa, so sánh với con này thì cái nào đc hơn? 😔
HTCtt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Long Do Hai Jbl soundbar studio 2.0 mình chưa xài nhưng thấy công suất có 30w à bạn, nếu xài với laptop thì ok nhưng để dưới tivi thì ko hợp lắm thì nó sẽ hơi nhỏ. Nếu nó nghe cỡ onyx 3 4 thì ok
Long Do Hai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HTCtt https://www.jbl.com/bar-series/JBL+BAR+2.1.html
ý mình là con này, công của nó là 300w ý, và dài gần 1m. Dưới tivi thì soundbar gần 1m mình nghĩ là dùng tốt chớ 😁. Nhưng mà giá thì hơi chát, ở VN nó lên tới 8.5tr/set
so với SH8 này thì không biết thế nào trong khi ngoài điện máy bán có gần 3tr :eek:
Ngon quá. Nhưng giá quá tầm với mình.
HTCtt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có mua bộ SJ7 Flex có nhận xét như sau
Ưu điểm:
Thiết kế đẹp, nặng cầm rất chắc, linh hoạt trong cách bố trí
Loa trầm kích cỡ vừa nhưng mạnh mẽ, tấm lưới che loa mặt trước làm hoa văn đẹp, nhìn thấy dc màng loa, sang trọng
Loa thanh có 4 loa tweeter+ 4 loa center chia đều ra 2 thanh riêng biệt nghe rất chi tiết
Thanh bên phải có thể dùng riêng biệt như loa bluetooth, bass vừa phải ko mạnh như Harman JBL nhưng ạm thanh rất chi tiết, pin 5200mha
Có chế độ bass flash khi nghe nhạc nhỏ mà vẫn có bass sâu
Nhược điểm
Loa làm bằng nhựa
Chế độ Rear 4.1 nghe sẽ nhỏ hơn chế độ soundbar
Nghe những bài bass khủng mà mở hơi to Sub woofer sẽ hơi rền
Thanh loa thứ 2 có 1 loa bass nhỏ riêng, nhưng đủ để nghe ko quá mạnh. Đặc biệt âm thanh báo kết nối thành công + âm thanh ngắt kết nối bluetooth gây ra tiếng rè nhỏ nhỏ khó hiểu (mặc dù nghe nhạc thì ko thấy rè, ko biết do loa lỗi hay do âm thanh báo nó tần số cao quá)
titan85
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HTCtt Bộ này co WiFi và Chrome Cast không bạn?
HTCtt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@titan85 Ko nha bạn. Bộ sj8 mới có wifi. Mà bộ sj8 thì loa thanh dài quá, tivi nhỏ để ko hợp. Mình xài laptop nên mua sj7, nếu có tivi to thí dựng 2 thanh sj7 lên là cân xứng
ndchieu22
TÍCH CỰC
6 năm
bác nào thích mua soundbar LG SH8 giá tốt thì pm em 0912864419
@ndchieu22 Có ship hàng vào TP HCM ko bác ?
ndchieu22
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyennhut0507 em có ship nhưng bác thanh toán tiền soundbar rồi em ship hàng qua đơn vị CPN ( tiền ship bác thanh toán khi nhận hàng) vào sg phí ship tầm 250K
wenshengnj
TÍCH CỰC
4 năm
@ndchieu22 Giờ giá nhiêu bạn ơi ?
Mọi người cho hỏi con này so với SJ8 (2017) thì cái nào nghe hay hơn ? Cảm ơn !
@nguyennhut0507 Mua sj8 nhé dòng sj cao cấp hơn dòng sh
@nguyennhut0507 IMG_0474.JPG
titan85
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Qtphdk Bộ này nghe hay không bạn. Mình đang quan tâm bộ loa này.
ndchieu22
TÍCH CỰC
6 năm
@titan85 Các bác co nhu cầu sj8 và sh8 giá tốt xin pm em 0912864419
@titan85 Nge ổn nha bạn giá giờ rẻ mà chơi đi đừng sợ
letoan
ĐẠI BÀNG
5 năm
E hóng so sánh trải nghiệm thực tế sj8 và sh8
Mình dùng con này đã hơn 1 năm rồi, nghe nhạc xem film ổn mà, nghe nhạc vẫn hay. Những vấn đề của thớt mình ko gặp phải, kết nối đc với LG Music flow network đã update lên firmware mới nhất
honka
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dòng này thuộc flaship của LG rồi nên ngon hơn các hãng khác nếu cùng tầm tiền.
Các model qua các đời như sau SH8 (2016) SJ8(2017) SK8(2018) SL8(2019) SN8(2020). Đang kiếm mua SK8Y mà nhiều nơi hết hàng, chắc quất em SL5R thôi (5 thấp hơn dòng 8)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019