Trên tay Suzuki GZ150-A, xe côn tay dành cho những chuyến hành trình

El Ku
28/8/2012 7:36Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrSm1th
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn mê EN hơn
vucovu
ĐẠI BÀNG
12 năm
150cc mà chỉ có 11.5 ngựa + trọng lượng lớn -> yếu sinh lý là điều đương nhiên, buồn.
Tôi sẵn sàng trả giá các mặt hàng cao hơn khoảng 30% nếu không xuất xứ từ China.
Riêng laptop va mobile phone thì chịu ko có nguồn khác, còn lại thì cạch!
derick151
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sniperhn 30% chắc không đủ rồi, cứ nhìn xe SH Italy là biết, tiền thuế này nọ nhập về cũng ~ 100% so với giá gốc bên Italy rồi.
Bangrau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình rất là tình hình: gọi mấy đại lý Su ở SG nều có chung câu trả lời là không có xe GZ-150A, có chỗ còn không có giá luôn. Chắc tháng cô hồn nên khan xe chăng?
Em Rebel 2013 nay chả biết giá cả thế nào nhỉ:
http://autopro.com.vn/2012090605171287ca0047/honda-gioi-thieu-dong-xe-no-2013.chn
@sniperhn đã chơi đến rebel rồi, bác ráng chơi phantom hay là vulcan 900 luôn đi pác.
Con beo này giá cũng tầm 10k rồi, ráng 17k chơi phantom 750-vulcan 900, đẳng cấp cao hơn mấy chục lần con beo, mà giá thì chưa đến gấp đôi.
Em chơi tạm con GZ150, vài năm nữa có đủ lúa, em hốt phantom or vulcan 😃 ước mơ của em đó
wonbinbk
TÍCH CỰC
12 năm
Khó hiểu nhỉ?
Trường hợp tháo ắc quy ra luôn. Tháo cục đề luôn.
Đạp khởi động thì liệu điện áp từ thằng mâm lửa (nếu có) có đủ cho bộ ECU hoạt động và điều khiển hệ thống không nhỉ?
@wonbinbk tháo acquy ra thì thì đèn fi ko sáng đồng nghĩa với đạp khởi động sẽ ko nổ.
nói chung mất nguồn acquy thì tê liệt hoàn toàn.

GZ150A ko có cần đạp khởi động bạn à .
cục đề thì ko liên quan , mai mình tháo acquy đạp cần khởi động xem sao .
wonbinbk
TÍCH CỰC
12 năm
Nhớ test thử xem sao nha bác.
cái này thắc mắc lâu rồi mà xe xài BXC nên không thể tự tìm hiểu được.
anh em biet chổ nào còn xe không ? em đang kiếm mua mà ko có . em đang rất ghiền
Bounen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Uả, GZ150-A có cần đạp khởi động hả anh
wonbinbk
TÍCH CỰC
12 năm
@Bounen Đang lạm bàn tí về Fi và cần khởi động. Bên trên là tụi em đang nói về Hayate SS Fi bác à.
Bounen
ĐẠI BÀNG
12 năm
À, sorry bác nhé. Ban đầu cứ nghỉ thớt này nói về GZ150-A nên cứ tưởng.
Bangrau
ĐẠI BÀNG
12 năm
GZ nặng hơn EN khoảng 20kg, nhưng nếu tháo bỏ cốp,giá đỡ và khung sắt oval gắn ở lốc máy ra thì chắc cũng nhẹ hơn chục ký rồi. Lốp GZ cũng to hơn EN nên kéo theo trọng lượng GZ nặng hơn EN. Nói túm lại tại GZ ốp sần nhiều nên tổng trọng lượng 2 chiếc thấy chênh lệch nhiều thôi.
Bounen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Suzukivn nay học đòi cái thói làm giá của HEAD/HONDA mấy năm trước. Tui bây giờ tẩy chay Suzuki luôn.

Ai đời, thấy bà con trên mạng mới khen 1 vài câu chiếc GZ150-A đẹp, dzậy là bày đặt ém hàng lên giá 1 triệu đồng/chiếc. Bữa nay vào trang Suzukivn thấy giá tăng lên 46.490.000 đồng. Bó tay gã Su này luôn.
Chiều nay ra Suzuki Nguyễn Lương Bằng.... Hết xe, đang đặt hàng, cuối tháng xe mới về, nhưng ko hứa là còn xe, vì có rất nhiều ng đặt hàng, giá 48tr. Chán ko buồn chết
nongdanhn
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 E máu quá, lên Đại lý Duy Hiến ở Phúc Yên tha về 1 em 2 tuần trước rồi.
Cũng ưng phết. Đường HN 100km dao động 2,5-2,6 L nhé. Đổ xăng và tính toán rất kỹ càng 2 lần rồi :D
Rốt đa xong hi vọng e nó ngon hơn xíu , xăng dầu giờ gớm quá ^^
Bounen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khó tin quá. Nếu đúng như vầy thì quá nể.
http://suvietnam.com/forum/viewtopic.php?f=8&t=3501
các bác tham khảo nhé.Suzuki GZ150A và EN 150A đang có vấn đề nhé.
xì nhớt phuộc sau.xì nhớt ở gầm máy.
Chac la xac suat thoi, Suzuki se khac phuc dan. Mau nao cung se co ty le loi nhat dinh ma
Ấy mà cái chữ p ở ổ khoá là để làm j các bác nhở.e ko bít luôn
tranminh474
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trannguyenlong Dùng chế độ này thì máy xe không nổ nhưng đèn trước & sau vẫn sáng (áp dụng khi dừng xe ven đường để Relax => không sợ bị giang hồ nhảy lên rồ máy chạy mất & những xe khác sẽ nhìn thấy mình).
Để dùng thì nhấn mạnh chìa khóa vào & bật qua P.
@tranminh474 Em xin bổ sung chút xíu, P= Parking.😃
ai mua cứ mua , ai ko mua ko có mà chạy , vậy thôi , cái gì cũng có 2 mặt , ưu và khuyết . đâ có sp nào toàn diện đâu , he he

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019