[Trên tay] Tai nghe đa năng Smart Wireless Headset của Sony

TDNC
29/6/2012 2:55Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamthuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chất qúa nhưng chắng có thóc mà mua
Xperia P + Smart Dock + Smart Watch + Smart Headset Pro = Epic Phone.

Ko tin đc là cũng có người bị hỏng màn hình con MW600 như mình 😆.
Của em thì đập nó do pair với iP nhiều khi bị điên điên.Cũng may mà đã có kinh nghiệm dùng con này từ hồi Sony Ericsson Aino nên hỏng màn nhưng tới nay em vẫn dùng tốt cho Ipad,PS Vita và Xperia P hiện tại =))

Khả năng nghe nhạc qua thẻ nhớ là một nâng cấp đáng giả của SWHP đấy bạn ạ.Khi nghe nhạc qua thẻ nhớ thì sẽ tiết kiệm đc pin cho điện thoại nhờ việc ko phải kết nối qua BT.Mà lại thêm đc một kho lưu trữ nếu điện thoại có bộ nhớ ít.
Mình thì mình mua ở TT bảo hành của Sony Ericsson, đắt hơn nhưng yên tâm hơn. Bạn có thể Search trên Web, rất nhiều người bán đấy. Còn nếu không thì PM inbox mình, mình cho SĐT của người mình quen, chuyên phụ kiện ở HN.
Live Sound giờ rẻ như bèo bạn ơi, chưa đến 1tr 😃
Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
ndacthien
TÍCH CỰC
12 năm
Quá đắt, làm như thế thì Sony chỉ phục vụ cho một số ít khách hàng mà thôi.
handukims
TÍCH CỰC
12 năm
tai nghe sony thì chất rồi.
gia' tam do' cung nhanh giam gia' thui chu cao nhu the ai dam' mua.minh dung thu? mw600 nghe cung duoc roi ,lau ngay do'' het' ca? may'
b0ngma01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này về VN sao mà đắt thế nhỉ? Mình xem ở đây giá chỉ có $104 ~ 2tr VN 😁
http://www.digitalbuydirect.com/product_sony-mw1-smart-wireless-bluetooth-headsets-fm-radio-mp3-player_20498.html
@phuongarch tại vì bác tự ship thẳng từ vn nên phải thế (thành ra mấy bác phải thông cảm cho mấy bác TG ship hàng có phải dễ ăn đâu mà nhìu bác chê mắc rẻ )
@hellsing82 Nhiều người trên này chém mấy bác thương gia thậm tệ, chửi Sony thậm tệ vì sao giá chát thế. mà chẳng chịu hiểu vì sao nó lại thế 😁
@phuongarch sài cái đó chi cho mắc bác qua topic mình làm cái sony live view mn800 cho nó lành vẩn điều khiềm nhac nhiếc đc sài tai zin hay tai xịn giá 2 thư chua tới 2tr rẻ hơn nhìu
@hellsing82 Mình đang xài MW600, được cái pin trâu, kết nối tốt, nhưng tai nghe kèm theo chỉ mức khá thôi. Tăm tia cái smart headset này vì hi vọng tai nghe nó tốt hơn 😃
Pin pọt hơi yếu😁

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
Sansa Clip, thậm chí cả Creative, iPod vẫn chưa đủ tuổi so với walkman đâu bạn. Không biết bạn viện dẫn đâu mà nói doanh số Walkman thấp, Sony vẫn bán tốt đó thôi. Nhưng ai đã nhảy vào Walkman rồi thì khó mà chuyển qua thiết bị khác lắm. Chỉ cái tai nghe SmartHeadset kèm theo SMHS này thôi cũng hơn 1tr rồi. Tất cả mọi thứ được gói gọn trong một cục với kích thước nhỏ gọn có thể kẹp trên cổ áo, đồng ý đắt thật, nhưng xắt ra miếng.
3kshop
CAO CẤP
12 năm
giá hơi chát nhỉ,fai mà tầm 2tr5-3tr thì hợp lí hơn
xtitan
ĐẠI BÀNG
12 năm

Các bạn cứ thấy mình phản bác là nói là fan phủng này nọ, hài nhỉ, mình gửi các bạn link dẫn chứng cụ thể, mình không nói bừa nhé, mình chê cái thiết kế dở ông dở thằng chứ anti gì, có biết đọc không ?

Phải ngừng bán Walkman ở chính đất nước quê hương nhé, chất chưa 😃)
Sony chấm dứt bán máy nghe nhạc Walkman ở Nhật

http://tintuc.xalo.vn/002127184928/Sony_cham_dut_ban_may_nghe_nhac_Walkman_o_Nhat.html

Sony lỗ 6,4 tỷ, cao gấp đôi dự đoán

http://sohoa.vnexpress.net/sh/hinh-anh/2012/04/3b9b5def/Sony-lo-64-ty-cao-gap-doi-du-doan
@xtitan Cái này gọi là ngu mà còn hay cãi này, qua Nhật mà xem thử Sony ngừng bán hay chưa nhá, đừng có dựa vào mấy tờ báo vớ vẩn đó sủa bậy.
DAC, headamp, lossless á ? Có ai nghe mấy thứ đó trên walkman hay tai nghe không chú ? Walkman được sử dụng chính là định dạng atrac3 trước đây và mp3 bây giờ, muốn nghe lossless gì đó thì nghe bằng dàn hi-fi nhe chú, chẳng ai nghe lossless bằng mấy cái máy nghe nhạc mp3 cả. Ngu mà cứ cãi hoài, đi so cái máy mp3 mấy triệu với mấy dàn lossless bạc tỉ, hài. Anh nói Sony Walkman chất hơn Sansa, Creative đấy, điều đó cấm cãi, vì ai cũng công nhận rồi.
Doanh số nó ntn thì nó cũng không cần chú quan tâm đâu, nó vẫn ra sản phẩm mới đều đều đấy, muốn biết Walkman mới nhất ntn thì nhờ bên Nhật ship cái X1000 về nghe thử nhá.
xtitan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongarch bạn càng nói càng thể hiện cái dốt của mình, lossless bạc tỉ à, thế thì chưa biết Cowon, Sansa, iAudio mà lại dám nói Creative, Sansa clip so làm sao được với walkman 😃 có ai ở tinhte giải thích cho bạn này lossless là gì với, còn máy nghe nhạc giá bao tiền, headamp, DAC đến bạc tỉ chưa 😃) nếu đủ thông minh thì google giá máy nghe nhạc lossless nhé

chào bạn nhé, mình không tiếp tục tranh luận với thể loại vô học, không biết còn tỏ ra nguy hiểm, mạt sát người khác, chúc bạn tự sướng tiếp tục với Walkman với một cái đầu thiếu suy nghĩ 😃
@xtitan Ừ chào chú, lúc nào muốn nghe lossless thì ghé anh anh cho thưởng thức nhé. Đừng nghe lossless trên mấy cái đồ dở hơi đó, anh nghe Accuphase + Denon quen rồi. Chứ ở lứa máy nghe nhạc bỏ túi thì mấy thằng nhãi đó không có cửa so với Walkman đâu chú. Anh không bao giờ vô học với người có học chú à, thế là chú hiểu nhé.
xtitan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongarch Bạn càng nói càng tỏ ra mình là người thiếu hiểu biết và ít học thôi bạn ạ, mình chả tin với trình độ của bạn, ko biết lossless, headamp, DAC là gì, phán linh tinh, khen cái Walkman, chê các hãng khác mà có trình độ thưởng thức âm thanh đâu 😆 Denon + Accuphase chưa phải là ghê gớm đâu bạn nhé, mình nghe qua Focal Nova,Halcro, Bang & Olufsen ... rồi, đừng cố tỏ ra nguy hiểm, trưởng giả học làm sang làm gì,càng nói càng tỏ ra bạn bất lực thôi, dân chơi hi-end chả ai nghe và bốc cái Walkman lên mây xanh đâu, mâu thuẫn lắm 😃)

Nhân nói về máy nghe nhạc, vì bạn nói về Walkman, mình gửi bạn thông tin về máy nghe nhạc bỏ túi đạt giải quán quân gần đây,xem Walkman tuổi gì :

- Cowon J3 - Rank #1 trên Head-fi Head Gear 2011 - Chuyên trang Bình luận và Review sản phẩm lớn nhất thế giới Head-fi (http://www.head-fi.org/products/category/mp3-players)
- Cowon J3 - Máy nghe nhạc số 1 năm 2010 - Chuyên trang Bình luận và Review sản phẩm lớn nhất thế giới Abi (Anything But iPod MP3 Player Reviews)
- Cowon S9 - Top 5 máy nghe nhạc tốt nhất năm 2009 - Chuyên trang Bình luận và Review sản phẩm lớn nhất thế giới Abi (Anything But iPod MP3 Player Reviews)
- Cowon X7 - Sản phẩm đáng mua nhất năm 2011 - Tạp chí Nghe Nhìn Hồng Kông
- Cowon J3 - Máy nghe nhạc tốt nhất năm 2011 tại Nhật Bản - Tạp chí Công nghệ lớn nhất Nhật Bản http://www.kakaku.com (Nhật bản là nơi sản sinh ra thương hiệu máy nghe nhạc Sony)
- Cowon iAudio 9 - Máy nghe nhạc tốt nhất năm 2010 tại Nhật Bản - Tạp chí Công nghệ lớn nhất Nhật Bản http://www.kakaku.com (Nhật bản là nơi sản sinh ra thương hiệu máy nghe nhạc Sony)
- Cowon S9 - Máy Portable AV Player tốt nhất năm 2010 tại Nhật Bản - Tạp chí Công nghệ lớn nhất Nhật Bản http://www.kakaku.com (Nhật bản là nơi sản sinh ra thương hiệu máy nghe nhạc Sony)

Một lần nữa chúc bạn tự sướng và khoe mẽ thành công, nói phải có dẫn chứng như mình ấy, tranh luận phải tập trung vào công nghệ, mạt sát người khác và nói suông thì mấy bà bán tôm bán cá ngoài chợ mình thấy nói còn hay hơn nhiều,mình không tranh luận với người "chỉ vô học với người ít học" đâu, tự hạ thấp bản thân mình quá, chào thân ái 😃
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
hay quá . tiện thật đấy ;)
Có bác nào dùng thử với iPhone chưa, có hiển thị tốt như MW600 không ? Thấy bác chủ topic mới test với WP thôi, đang máu con này.
moonblack
TÍCH CỰC
12 năm
ko thấy cần thiết lắm ;)
giá chua quá
xkagaya
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe nhạc thôi mà cấm dây phone lên đt là ok
còn phải đem theo cái này
mấy sản phẩm này ai có tiền dư mới mua !!!
còn giá thì khỏi nói
@xkagaya Nếu không có phone cái này vẫn nghe nhạc được, bạn không hiểu vấn đề à? Có thể chép hết nhạc ra cái của nợ này để giải phóng bộ nhớ cho phone, đỡ tốn pin nữa.
tiền nào của nấy ... của Sony thì các bác hơi phân vân về giá . Giả dụ như đó là hàng Apple chắc các bác nháo nhào rẻ quá , múc ngay thôi !
Mr.Google
ĐẠI BÀNG
12 năm
Túi quần mình vốn đã chật chội nên chẳng muốn đút thêm cái j vào nữa. Nói chug ko mấy hứng thú với em nó

Gửi từ cục gạch XS white
dạo này dây mấy e tai nghe toàn design kiểu dẹt dẹt giống Beat Tour quá 😁 cơ mà e này mắc quá, k biết có suitable với iPhone ko nữa @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019