[Trên tay] Tai nghe Pamu Slide - Kiểu dáng nam tính, thể thao, pin khủng 10h, giá từ $49

quancayda
17/6/2019 6:44Phản hồi: 320
320 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

afriend2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào cả nhà,
1. Có cách nào tắt bật tai nghe mà không phải bỏ vào trong hộp không? (mục đích để tránh giữ cho pin tai nghe đầy quá lâu)
2. Mọi người có lẽ đều biết rằng pin Li-ion nếu ở trạng thái đầy/gần đầy quá lâu thì chai nhanh hơn so với trạng thái ít đầy hơn (dưới 80% chẳng hạn), các bạn có kinh nghiệm gì để khắc phục hiện tượng chai pin này ko hay nên sử dụng thế nào để tránh chai pin quá nhanh?
Cám ơn các bạn.
hoangduy0607
ĐẠI BÀNG
5 năm
@afriend2211 chạm và giữ 5 giây sẽ bật tắt
afriend2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangduy0607 Cám ơn Duy. Khi 'hàng về' mình sẽ thử.
dvnkt1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@afriend2211 Có bác hỏi Padmate rồi này bác
afriend2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dvnkt1 Cám ơn bác, cũng đang suy nghĩ làm sao để hạn chế chai pin, bỏ vào hộp là tiện nhất, nhưng nếu ít xài là vài tháng/ chừng 1 năm sau là pin chai ngay.
afriend2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangduy0607 Hi Duy,
- Chạm 5s hoặc lâu hơn ko tắt được Duy nhé, hiện thời chỉ có cách là tắt Bluetooth trên điện thoại và để vài phút thôi. Cách này ko hay vì mất kết nối với các thiết bị khác.
- Khi đã tắt rồi và ko nằm trong hộp thì chạm cái lên luôn.
Nếu giờ mà order thì về theo kênh nào và bao giờ thì về tới VN nhỉ!
@thanatox1 Tự đặt đi bó ship tận nhà luôn 1tr4 về saigon.
Giờ đặt là lên id#35xxx rồi. 3 tuần sau mới ship đi và + thêm ít nhất 3 tuần mới về.
Càng đặt trễ càng lâu về.
Có bác nào ở Hà Nội nhận đc hàng chưa ạ? có mất thuế k? :3
ChipVic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cuội Ngốc mới gởi 18/6 làm quái gì mà giờ có hàng bạn. 3 tuần nữa nhé.
intheend12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cuội Ngốc ko có fee, giá theo tiền vn là gần 1tr4 về HN. Mình backed hôm 11/6 ID 18k. Hnay bắt đầu đợt ship thứ 2, tới ID 12k. 5/7 mới bắt đầu ship tới ID của mình. Lâu vãi ra, chắc phải sang tháng 8 mới tới tay
ChipVic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@intheend12 Đợt 1 bên Nhật nhận rồi đó bác. Ở saigon theo lịch trình có thể nhận trong vòng 6 ngày nữa, đợt này họ ship nhanh ước tính khoảng sau 15 ngày (kể từ khi ship đi) thì hàng về VN.
caichettrang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đợt ship lần 3 là ngày 5/7 cho ID đến 23000. Mình ID 28813 chắc phải đợt 4 chắc sang tháng 8 mới được nhận hàng mất. Lâu quá
@caichettrang Của mình ID 16# cũng phải đợt 3 mới về rồi. lâu vãi
caraven1090
ĐẠI BÀNG
5 năm
Còn slot 10 con k. Mình xin đặt con
Đặt 1 con về trải nghiệm cái nào, mà các bác cho hỏi cái full rèfund này là thế nào ấy nhỉ ? Sau chiến dịch gây quỹ thì được refund gì à ?
ChipVic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jackvn7 Bạn có thể đồi hoàn tiền cho đến ngày 7/7, sau ngày đó ko còn refund được nữa khi IGG chuyển hết quỹ cho padmate, và chỉ đòi tiền phía padmate thôi, sẽ rất cực và nhiều khi ko được gì cả.
MrAS
ĐẠI BÀNG
5 năm
3
afriend2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào cả nhà,
Hiện trên IGG có nhiều người (có cả người Việt mình nữa) phản ánh về lỗi mic khi thoại (người nghe bên kia nghe thấy tiếng hú) và lỗi tai phải không hoạt động/chập chờn. Anh em nào đã nhận được Pamu Slide trong đợt đầu và đợt 2 có thể chia sẻ về vấn đề này ko? Lỗi phần cứng, hay người dùng chưa sử dụng đúng cách?
Cám ơn cả nhà.
@afriend2211 Lỗi mic đó ng bị ít, ng bị nhiều và ng ko bị, do khâu QC test chưa chuẩn.
Họ đã biết vấn đề sẽ đền bù cho ai bị lỗi, Đợt 3 trở đi, bên QC họ sẽ kiểm kỹ hơn vấn đề đó..
afriend2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quancayda Cám ơn bạn Quân đã thông tin, nghe vậy cũng yên tâm hơn. Mình có giới thiệu với đồng nghiệp trong cty, nếu có bị gì thì cũng sợ bị mang tiếng.
Bạn chủ topic @quancayda ơi cho mình hỏi là ship tầm mấy ngày SG nhận dc vậy bạn. Của mình rơi vào đợt ship thứ 3 tức là bửa ngày 5 tháng 7. Đang mong chờ hồi hộp quá đi. Với không có mã tracking gì để check hết. Bạn có kn đặt Indiegogo rồi chỉ mình với. Cảm ơn
@Mr KOP
  • Đợt 1 (18/6) về saigon trong vòng 10 ngày. Nhưng ở hanoi và khu vực miền Bắc bị hq ôm hàng hơn 3 tuần chưa về.
  • Đợt 2( 25/6) bị delay do vấn đề logistic giờ chưa thấy về.
  • Đợt 3 (5/7) hiện tại vẫn chưa có mã tracking number trên padmatetracking.com, phải đơi thêm vài ngày nữa lên đó kiểm tra lại. Nghe nói 12/7 sẽ có tracking number
@quancayda Từ lúc có tracking No đến lúc nhận hàng thường là bao lâu thế bác. E đặt 2 con 31xxx, nghe bảo chuyển đợt 3 từ hôm 15/07 vừa rồi, mà chưa thấy gì.
@destinypham bạn nhận dc chưa mình tracking ra đang nằm ở hải quan HCM rồi
t0nyluv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mua đợt 2 ID#95xx mà bị delay đến giờ vẫn không thấy có tín hiệu gì, nản quá
@t0nyluv Bạn mua ở hà nội hay hcm thế. mình ở hà nội id 28xxx nghe bạn nó vậy mà nản theo 😔.
waveblack
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc qua bài của bác quancayda. Mình oder lên 81xxx ở tphcm. Theo link cua padmate thì đã shipping vào đợt 5 22/07/2019 chắc chờ dài cổ luôn hả các bác!
@quancayda bạn ơi lần trước bạn về tới SG hải quan giữ bao lâu vậy. mình thấy của mình nằm ở hải quan hôm qua tới giờ thấy lo lo
@Senjuro vẫn y trạng thái hải quan từ ngày 23 tới giờ bạn
Senjuro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr KOP Hàng của bạn từ đợt nào vậy?
Của mình đợt 4, mà nó SG - SINGAPORE, Departure from outward OE [EXPORTED FROM SG] từ hôm 24 tới nay không đổi trạng thái, không biết có bị sao không, hay rớt xuống biển rồi 😆
@Senjuro của mình đợt ship ngày 15 tháng 7 đó bạn, k biết là đợt mấy nữa
của mình nó dừng lại ở trạng thái này rồi
23/07/2019 14:00 EME: Đã lưu giữ tại Hải quan (Held by Customs) VNSGNA - Ngoai dich SG
Senjuro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr KOP 15 tháng 7 là đợt 4, cùng đợt mình, mà chả hiểu sao mình bị dừng ở Sing =))
Em oder 1 cái mà chưa có tracking nữa thì phải chờ mất bao lâu nữa bác @quancayda ???? Thấy trên wb đợt 6 tới 01/08 mới shipping mà mới tới ID 63xxx!
Các bác cho em hỏi order về Hà Nội có mất thêm phí hải quan không ạ? Đọc thấy người bảo mất người bảo không mất nên giờ hơi hoang mang ạ 😔
huythong91
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trunghieu95 Mất nhé. h ở đâu cũng mất Hà Nội hay SG đều mất
Tthanh1964
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đăt mua hôm 27/7,id 94xxx, tổng chi phí 1tr6,loại kg có sạc kg dây,
Vậy phải tháng 10 moi có hàng phải kg bác chủ
Xui cho ai đặt hàng từ Đợt 2 trở đi. Chán thật, lý do...xem hình. Thuế + phí saigon 363k/em.
Senjuro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quancayda Bạn có kinh nghiệm mua hàng cho mình hỏi tracking nó dừng ở trạng thái "SG - SINGAPORE, Departure from outward OE [EXPORTED FROM SG]" này suốt 5 ngày nay là bị sao ko? Có phải hàng bị thất lạc bên Sing không?
Screen Shot 2019-07-29 at 2.42.42 PM.png
ChipVic
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Senjuro ko sao đâu, bình thườn nhé! Thực ra cái trang vnpost đó đôi khi update ảo thôi chỉ mang tính chất tương đối thôi (chỉ ai làm vnpost có tool riêng mới biết chính xác đến đâu), chứ nhiều khi hàng bạn đang ở hq sg giữ rồi. Vài bữa nó thay đổi tracking giờ đó.
Hiện Đợt 2 trở đi hàng về rất nhiều hq sg nó giữ làm thủ tục thôi, vài bữa nó trả ae ah. Ai mua lẻ cứ ngồi đợi sẽ về hết ko lo đâu. Khả năng trong tuần này nó trả hết.
@Senjuro Bạn Vic kia nó đúng đó, cũng sẽ về hết thôi ko lo đâu anh em.
Senjuro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ChipVic Tại mình không chỉ track ở vnpost, mà còn track ở 17track với track.4px.com nữa cũng đều kết quả như vậy nên đâm lo :oops:
Hi vọng là hàng về mà không bị làm khó.

Như bạn nói thì đợt này do nó gom 1 đống rồi trả 1 lượt nên bị trễ đúng ko 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019