Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay & tặng SanDisk iXpand Mini Flash Drive: USB có hai đầu Lightning và USB 3.0

TDNC
11/9/2017 8:24Phản hồi: 1.289
Trên tay & tặng SanDisk iXpand Mini Flash Drive: USB có hai đầu Lightning và USB 3.0
Ổ USB này có dung lượng 32 GB, hai đầu kết nối (USB 3.0 và Lightning) nằm ở hai phía của USB và thẳng hàng với nhau chứ không cong lên như mẫu Sandisk iXpand mà Tinh Tế đã từng trên tay. Nhờ vậy mà mình thấy nó đẹp và gọn gàng hơn mẫu đó. Nó cũng dễ sử dụng, cắm vào là chạy, có phần mềm để quản lý file, có chức năng sao chép file rất nhanh giữa iPhone/iPad với USB, sao lưu nhanh toàn bộ ảnh và video trong Photos mà không cần qua iTunes hay máy tính. Sau khi trên tay xong mình sẽ tặng luôn cái này cho các bạn, chi tiết mình sẽ để ở cuối bài.

SanDisk iXpand Mini Flash Drive 32 GB có giá bán 790.000 đồng, mắc hơn những loại USB thông thường có cùng dung lượng (~400.000 đồng) nhưng bù lại bạn có thêm một đầu Lightning để kết nối nhanh với iPhone và iPad. Nó giúp bạn chuyển file qua lại giữa 3 thiết bị: iPhone-USB-máy tính cực kỳ nhanh mà trước đó bạn phải dùng cáp, máy tính và thêm một app trên máy nữa ví dụ như iTunes hoặc Photos.

Cách sao chép rất đơn giản, khi gắn USB vào iPhone thì máy sẽ nhắc bạn cài phần mềm quản lý file tên là iXpand Drive. Bạn vào đó để chép file qua lại giữa máy và USB, có thể chọn một hoặc nhiều file và thậm chí sao lưu toàn bộ kho hình/video trong ứng dụng Photos của máy (ngoài ra còn có sao lưu danh bạ và lịch).

Giao diện app quản lý file của SanDisk

Dưới đây là tốc độ đọc/ghi của SanDisk iXpand Mini Flash Drive 32 GB:

sandisk speed tinhte.png
Nhìn chung, tốc độ làm việc giữa USB với iPad Pro 10.5 của mình không nhanh, lèo tèo dưới 30 MB/s. Nó chỉ phù hợp để chép các file nhỏ hoặc lâu lâu sao lưu toàn bộ file trong Photos một lần (mỗi khi format máy hay đổi máy). Còn để dùng thường xuyên với dung lượng lớn thì tốc độ này chậm lắm. Còn tốc độ dùng với máy tính thì tương đối tốt, tốc độ tương đương với các loại USB 3.0 hiện có trên thị trường.

Như vậy, về cơ bản khi mua cái SanDisk iXpand Mini Flash Drive 32 GB này, bạn sẽ có một cái USB đúng tốc độ USB 3.0, cộng thêm khả năng kết nối iPhone/iPad với tốc độ chậm hơn kha khá. Số tiền mà bạn phải chi ra nhiều hơn vài trăm ngàn so với loại USB không có Lightning. Theo mình thấy vẫn khá hợp lý cho nhu cầu sử dụng chung với iPhone, vừa đỡ phải dùng cáp, vừa giúp iPhone có thêm 32 GB để lưu trữ.

Tặng SanDisk iXpand Mini Flash Drive 32 GB cho thành viên Tinh Tế

Các bạn hãy:
  1. Comment kèm hình loại USB bạn đang sử dụng, nhãn hiệu, dung lượng, không có thì ghi không có.
  2. Bấm nút Facebook ở đầu bài này để chia sẻ lên Facebook (không bắt buộc nhé).
Ngày 20/9 Tinh Tế bốc thăm dựa theo thứ tự comment để trao giải. Chúc các bạn may mắn.

Quảng cáo

Kết quả bốc thăm:

Video bốc thăm​

Chúc mừng bạn @t_snow, với số bình luận may mắn
#321 đã trúng giải bốc thăm. Bạn nhớ kiểm tra hộp thư diễn đàn để xác nhận thông tin và nhận quà từ mod @Kính Cận 0_0 nhé!

Quảng cáo

1.289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
Mình không có USB thật. Có cái này cũng không có iphone để xài, trúng thì mua iphone để chép, hehe!
Ask_BB
ĐẠI BÀNG
7 năm
em dùng air 2, anh em tư vấn cho 1 cái bàn phím giúp ạ 😁
CaChuiKieng
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ask_BB không di chuyển thì cứ pick một con filco manila air cherry switch, còn nếu cần di chuyển nhiều thì chơi máy con ốp chung phím của logitech
hoanbp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ask_BB Đang dùng logitech k480, gõ phím sướng, kết nối nhanh được cả ios, androd, win. Nhưng hơi nặng 800g. Ngon trong tầm giá
Ko cần bốc thăm đâu, Tài có địa chỉ của A chưa ạ? 😁 @TDNC
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
@crazysexycool1981 Ok sir ok sir :D sir tự tin thái quá rồi :D
@mig29f Đùa thôi, đã tham gia như các AE khác ở #64 :p
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
nynohu
TÍCH CỰC
7 năm
Đã từ rất lâu rồi không dùng tới USB.
kevinchung
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang dùng cái 32G Kingston :p. Trúng chắc đổi Iphone xài cho đủ cặp kakakaka
qtmhdu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình không có USB, hy vọng chuẩn bị sẽ có :p
tiennhu89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Và đây là Adata 4Gb của mình sau gần 10 năm chinh chiến cài win cho con pc cùi chuyên chơi đế chế. Hi vọng may mắn được qua em của chủ thớt. 😃
rocky man
TÍCH CỰC
7 năm
Đang xài My Passport 2Tb. Giờ cũng ít sử dụng vì đưa lên mây hết rồi. Trúng thưởng chưa chắc đã nhận :p
@rocky man Đó là ổ cứng di động
102girlsCom
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái này được tặng thì sài, chứ mua chắc ít ai mua
tungdmit
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang dùng usb Team Group 32Gb loại cho Windows

dimitrihuynh
ĐẠI BÀNG
7 năm