[Trên tay] ThinkPad X1 Tablet: màn hình 12" 2K, cảm biến vân tay 1 chạm, thiết kế mô-đun

bk9sw
24/6/2016 14:44Phản hồi: 103
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thấy đẹp hơn dell latitude. Dell thô thô xấu xấu.
KHANHTANVN88
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này xài core M thì ko thể chạy mượt như SF rồi.
thinkpad có lớp nhung phủ ngoài vỏ hơi bựa
luyen
TÍCH CỰC
8 năm
ngon đấy, tiếc là vừa mua Google Pixel 2015 xong.
@luyen Pixel sai ngon khong bạn. Thấy thiet kế vs ban phim ngon ma minh cua được trai nghiem. Con 2015 bao nhieu nè
luyen
TÍCH CỰC
8 năm
@Timkelvin qúa ngon luôn bạn, tất nhiên là tùy đối tuợng sử dụng nhé. Mình mới lấy 2015 nên dư ra con 2013 bạn muốn khám phá thì mình để cho.
2015 mình mua ở đây http://www.ebay.com/itm/NEW-2015-Google-Chromebook-Pixel-2-Laptop-Chrome-Book-64GB-SSD-i7-16GB-Newest-/271570787469?#shpCntId
về Việt Nam là khoảng 40M.
@luyen Con này cài win hả bả
luyen
TÍCH CỰC
8 năm
@bayba_x ChromeOS bác ơi, giờ ai còn xài Windows nữa 😁
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luyen "Giờ ai còn xài Windows nữa" , câu này hay nè, hay nhất trong ngày - hay nhất vũ trụ cmnl. Trao bác huy chương "thích bị bash của năm".
Cung đẹp. Ma so vs sf thi vẫn thua nhi
Được cái nhiều đồ chơi
Tính ra đầy đủ phụ kiện là 1000usd=22tr về vn +thuế +lời chắc khoảng 25-27 tr
Thế thì mua surface pro hay ipad pro cho rồi
iamcuong
TÍCH CỰC
8 năm
vẫn dùng thinkpad T420 5 năm nay. Vẫn phà phà, em nó chẳng hỏng cho để thay cái mới.
Mà mình cũng chỉ ưng mỗi em này.
@iamcuong Hờ, chuẩn đét.
Trước đó xài T410, sau nâng lên T420 với cái SSD 250.
Nó không mĩ miều nhưng không hiểu sao nhìn nó rất phê bác ạ, bàn phím thì thuộc hàng vô đối luôn. Chắc với công việc hiện tại và sức trâu chó của em nó thì còn xài thêm vài năm nữa 😁
iamcuong
TÍCH CỰC
8 năm
@songoku_1206 Mình chỉ dùng office nhiều. Lâu lâu mới dùng photoshop vs Lightroom chỉnh sửa ảnh cơ bản. Dùng thêm Gôogle sketchup để thiết kế mấy cái lặt vặt.
Phù hợp với nhu cầu. à Ram mình 8Gb :D
@iamcuong hơ, của em có 4GB thôi. Mà thế là dư rồi :D
Trên win mà độ phân giải cao quá dùng rất khó chịu, xung đột tùm lum,
ko biết các bác sao chứ 12 inch dùng windows đọc mail bằng outlook chữ nhỏ đau hết cả mắt , e toàn phải cắm cab hdmi vào màn 24 inch để làm việc tiếp
luanhaui
ĐẠI BÀNG
8 năm
@palmtj27 Bác tăng dpi lên 125% xài sướng ko, em đang dùng x230 ngày nào cũng check cả trăm email mà vẫn ngon
@palmtj27 Chọn độ phân giải thấp hơn đi bác. Chữ nó không răng cưa đâu mà sợ 😁
@luanhaui tăng ở đâu thế bác , e dùng x220 bản mỹ IPS
mua ở đâu sản phẩn này nhỉ ad?
w810i
CAO CẤP
8 năm
chỉ quan tâm cây bút mà chả thấy đâu. 😁
Giacatha
ĐẠI BÀNG
8 năm
em vẫn thích surfacebook 😁 nhưng con này cũng ngon phết ;))
Cung OK hy nhưng thich ket noi vs ban phim no phai cung nhu laptop de dui vo tư
cái chân chống mở ra thì trông có vẻ đẹp và gọn hơn SF nhưng ko thể chắn chắn bằng đc với cái kết cấu đó
aviator93
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này hơn SF ở chỗ có hỗ trợ 4G và có phần mở rộng. Còn lại thì mình thấy thua SF.
Nếu bác MS mà gắn thêm cái 3, 4G vào máy bác ý thì có phải ngon ko? Như thế mới là di động. Em đang tích tiền + chờ bác ý tích hợp mạng di động vào thì sẽ làm con. Mong là trong tương lai có thể gọi điện, nhắn tin như một chiếc điện thoại bự 😁
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang tính tậu một em về làm việc.
Bạn cho hỏi thời lượng pin dùng thực tế, giá và cửa hàng bán nhé!
Tks bạn!
Sao m thấy nó cứ rẻ tiền thế nào ý. ;(
noemtfj
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chẳng biết Gen 4 thế nào. Nguyên team mình xài X1 từ Gen 1 tới Gen 3 đây. Tất cả đều bị lỗi! Đứa thì bị chết dãy phím cảm ứng, đứa thì speaker hỏng, đứa thì phải cắm sạc mới power on được. Mới thứ 6 vừa rồi 1 đứa bị chết keyboard phải cắm external keyboard vô xài. Kinh nghiệm thực tế hết đấy, các bác thôi nâng bi Lenovo đi.
eros_hab
ĐẠI BÀNG
8 năm
@noemtfj X1 Carbon bảo hành 3 năm, dạng premium on-site warranty, bạn cứ call họ, ngày hôm sau họ đến thay thế free cho bác. Trc cây X240 của mình VGA có vấn đề, gọi lên trung tâm dịch vụ KH, ngày hôm sau họ đến thay cả cái main luôn, do VGA gắn chết vào main.
minhtri1709
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng p50 của lenovo 😃 hơi to nhưng trải nghiệm tuyệt vời image.jpeg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019