Trên tay Toshiba Kirabook: màn hình 13,3", 2560x1440px, máy mỏng và nhẹ, hợp kim magiê

levuongthinh
24/8/2013 8:53Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

changvuive
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vãi cái giá! So với pin của Macbook air thì em nó thua xa nhỉ!
Còn này có màn hình cảm ứng,chạy win là hơn macbook rồi

sent from my nokia 1208 using tapatalk 4
@nguyenthikieuanh Nói chứ có màn hình cảm ứng thì cũng mấy khi xài bác ạ 😆 tớ đang xài con Asus Vivo book, chán lắm!! xài laptop trên màn hình cảm ứng khá chán và hơi tự kĩ @@ Nếu nó là laptop lai Tablet (có thể tháo rời ra) thì hay hơn bác ạ!!
Bác chưa xài OSX nên bảo chạy win là hơn macbook thôi. Cơ mà Macbook cũng chạy win được bác ạ 😃) Nên bác đừng lấy HĐH ra so sánh nhé!! 😃) khập khiểng lắm =]]
Mình thấy con này không thiết thực lắm, vì màn hình có 13,3 inch ( nhưng mà là vừa đủ để dùng cảm ứng ;)) mà đẩy độ phân giải lên hơn HD thế thì khi đọc chữ chắc đau mắt lắm với cả như vậy cho giải trí cũng không sướng. 1800$ mình nghĩ quá cao để mua một con chip ivy mà lại còn 2 lõi đáng lẽ hãng nên nâng cấp lên Haswell thì hay hơn.
Mấy cái màn cảm ứng chỉ thích hợp với convertible thôi
tienloc.com
ĐẠI BÀNG
11 năm
1k8 obama chưa chưa VAT . Không bít con này giải trí game làm việc hay lòe đây ??? 😆
mantico47
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn quá dày...ko thích chữ Toshiba
macpro87
TÍCH CỰC
11 năm
màn hình đẹp nhưng ko sướng bằng retina trên mac os, ko phải do độ phân giải mà do win,tất cả fon chữ và icon bị co lại,dùng mất hết cả sướng
Cowboyz
TÍCH CỰC
11 năm
Máy chất nhưng vẻ đẹp vẫn chưa được tinh tế lắm. Máy này sao đã có vài vết xước ở góc máy phía bên dưới nhanh vậy?
J4f
TÍCH CỰC
11 năm
Thiết kế bên trong tốt nhưng mặt lưng nhìn "khờ khờ", Toshiba phải cố gắng hơn cho sp cao cấp của mình.
Kết quả màn hình. Nếu rút ra đc làm tablet thì còn tuyệt hơn nữa 😃
Cũng đẹp nhưng giá chát quá. Riêng bản i5 không cảm ứng nếu thêm thuế ít nhất cũng 1k5$. Nếu dùng chip I series 4 thì hợp lý.
Máy ngon nên kèm theo cái giá cũng ngon đến giật mình luôn :d
Điểm yếu với các ultrabook dùng window vẫn là pin (thời gian sử dụng chưa thực sự dài và độ chai pin nhanh) và hiển thị màn hình (kể cả với cái này với độ phân giải cao nhưng thực tế nhìn vẫn rỗ, ko thật màu và dễ chịu như màn retina của macbook, ko biết là do chất lượng màn hình or do hệ điều hành window)

Với chất lượng như vậy, với giá > 1200 USD thì sẽ rất khó cạnh tranh với các dòng macbook của apple.
1. Thiết kế giống...
2. Chip Ivybridge đời cũ, giờ này các dòng cao cấp lên Haswell hết rồi
3. Giá $1800 lận
4. Đc cái màn hình phân giải cao nhưng phân giải cao làm gì để với card HD 4000 thì scroll lag ra đấy à...
5. Pin yếu, mà với ultrabook pin rất quan trọng, vì là máy tính để mang vác cầm theo mọi nơi mọi chỗ.

Sao ko mua Macbook Air hay Sony Vaio Pro:
1. Thiết kế ko ăn cắp của ai, rất đặc trưng
2. Chip Haswell đời mới
3. Thương hiệu hơn Toshiba vạn lần
4. Quan trọng là cái giá, ngoài iCenter hay Sony Center cả hai bán có ~25tr kia kìa
5. Pin của 2 con theo quảng cáo là 12h và 6.5h. Với Sony có thể mua thêm tấm pin ngoài lắp dưới máy (cũng mỏng thôi) nâng pin lên 13-14h.

Hãy làm người tiêu dùng thông minh 😃.
@NickPhamUK em không đồng ý với bác câu thương hiệu hơn trăm lần , tóhiba gần như là hãng có công thượng mại hóa dòng máy tính sách tay với chiếc máy tính sách tay hình vỏ ốc đầu tiên , thậm chí còn đi xa hơn rất nhiều so với sony còn apple thì mãi tận thế kỷ 21 rồi :eek: .
còn về giá sao bác cứ phải mang chiếc có cảm ứng ra so , cảm ứng laptop ngoài trò mang ra để bán lòe thiên hạ thì nó chngwr giải quyết được vấn đề gì , trên công ty em cũng có ông mới mua con dell gần 40 củ , cuối cùng cái cảm ứng cũng chỉ để lúc buồn vuốt qua vuốt lại ( mà tụi em còn là dân thiết kế ) 😁 nên giá 1300 là ổn quá rồi
Vinh196
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thành 26
dân thiết kế mà xài còn HD 4000 thì chịu sao nổi bác !
@thành 26 Thời gian không quan trọng bác ạ!! quan trọng là tốc độ phát triển như thế nào!! Toshiba dù cho có công thương mại hoá MTXT vỏ ốc gì gì đó, nhưng bạn nhìn lại coi, những con Laptop của Toshiba có con nào có thiết kế đẹp đâu :v Nhìn thô thấy mồ :v
Con này dùng HD 4000 ko dùng card rời mà thiết kế gì bạn 😆
Toni Teo
TÍCH CỰC
11 năm
Con này đẹp quá 😃 nhưng dạo này chán Windows rồi!! Có lúa sẽ xúc em Macbook pro retina =))
Do mắt mềnh có vấn đề hay là em nó giống con Macbook Air quá nhỉ :3 Nếu là thật thì R.I.P Toshiba 😃
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
e thấy những hãng này đều đem MBP hay MBA ra làm chuẩn mực..hazz (gạch đá e chịu)
nhuhan3008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ruaja92 có lẽ bác chưa bao giờ được sài MBP hay MBA được 24h nên mới nghĩ vậy , cố gắng phấn đấu lên 24h nha bác . nói ra thì mình có vẻ nâng bi táo nhưng mình xin lỗi còn hơn cái thứ đéo biết bi nào là bi tốt để mà nâng.
Tuần trước vooc cái bootcamp cài win8 lên em Retina, cài ngon lành cành đào .ok . Màn hình bị tối 1stop sáng , đục đục . R.I,P windows ngàn năm ,
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
@nhuhan3008 thế bố có hiểu con nói gì k??mà bố lên mặc ghê thế....đọc kĩ lại đi rồi phán...cái thứ cuồng war àh???
nhuhan3008
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ruaja92 ;) i see
Tổng thể nhiều máy mỏng hơn nhưng chưa thấy cái máy nào màn hình mỏng như Macbook nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019