Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay tròng kính cận chống tia sáng xanh cho người nhìn màn hình nhiều của Hoya, Nhật

sonlazio
22/5/2017 2:46Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn qua mình , mình test thử cho nhé @abc.ftu
abc.ftu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@linhuyen Bạn cho mình xin địa chỉ nhé, để mình mang kính qua. Mình cảm ơn nhé
linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@abc.ftu Bạn qua 73 Xã Đàn nhé @abc.ftu . gặp Linh
@kien22
ai tư vấn hộ mình với, mình trước giờ không đeo kính. Mới mua tròng kính cắt tia sáng xanh của Hoya về đeo thì bị mỏi mắt nhẹ, trước giờ không xài thì không bị mỏi. Do mình chưa quen đeo kính hay là sao nhỉ ?
tuanmaskhp
TÍCH CỰC
7 năm
@minbull đeo sai số, độ kính thấp + mắt điều tiết không đạt 100%, mắt vẫn phải căng ra điều tiết dẫn tới mỏi và cứ để lâu dài là sẽ tăng độ. theo kn đeo kính của m là thế.
linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minbull Bạn đo và cắt kính ở đâu ạ ? Có nhiều nguyên nhân dẫn đến hiện tượng mỏi mắt khi đeo kính . Có thể do chưa thích ứng ngay đc với kính mới , có thể do đeo sai số độ , cũng có thể khi lắp ráp kính kỹ thuật viên lắp không đúng khoảng cách đồng tử , rồi tròng kính ko đạt chuẩn .v..v.. Bạn qua 73 Xã Đàn mình kiểm tra lại cho nhé
1 năm trước ra Việt Tín (hay Tiến) cũng nổi tiếng ở Cầu Giấy, 1 cặp kính Blue cut của Hàn Quốc (Trong kình nhìn nghiêng có cả logo chữ HB ở kính). 1 năm sau 1 bên thì trong, gần như không xước còn một bên xước dăm + xước to đến nỗi đeo vào mờ hẳn ra @.@. Hơi nghi ngờ chất lượng. Không biết mấy loại Hoya hay Carl Zeiss nó chống xước tốt không nữa.
linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huyanh995 Ở Cầu Giấy là Việt Tín 345 Cầu Giấy . Xước 1 bên mắt thì có vài lý do sau , vì lý do gì đó mà bên lắp lắp 2 loại mắt kính không cùng loại dẫn đến trầy xước không đều . Lý do thứ 2 , 1 bên sản phẩm bị lỗi ( hy hữu ) . Lý do thứ 3 là 1 phần cũng do thói quen dùng kính , ví dụ đút kính vào túi áo sẽ làm trầy mặt kính. Tròng mắt kính cắt ánh sáng xanh bên Hoya cắt bằng lớp phủ mạ bề mặt nên cảm quan nhìn vào thấy lớp phủ chói chói rất khó chịu . Theo mình biết tròng kính Zeiss ở VN chưa có dòng cắt ánh sáng xanh .
tuanmaskhp
TÍCH CỰC
7 năm
tránh gọng kính của nhật bổn ra nhé ae, chất lượng như b...ấy. dùng được một thời gian nó bong lớp mạ, phủ, bám dính vào bề mặt kính lau cũng ko ra, rất khó lau chùi sạch kính. đợt m mua bv mắt ko còn gọng made in italia, đành mua made in japan, chất lượng như shit ấy.
linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanmaskhp Thị trường mắt kính ở VN rất hỗn loạn , hàng giả và hàng nhái hàng kém chất lượng tràn lan . Nhiều khi ghi và made in Italia , Made in Japan... Nhưng thực tế là hàng nhái thương hiệu nên chất lượng không được đảm bảo khiến người tiêu dùng tiền mất tật mang. Người tiêu dùng quá dễ tính nên mua hàng thường không chú ý đến nguồn gốc xuất xứ cũng như dấu hiệu nhận biết hàng thật hay hàng giả . Tất cả hàng hóa gọng kính hay tròng mắt kính phải có đầy đủ những điều kiện sau mới được coi là hàng chính hãng :

Một sản phẩm tròng mắt kính đặt chuẩn của nhà cung cấp phân phối uy tín phải đầy đủ như sau :
1. Có tem phụ nói rõ nguồn gốc của sản phẩm và địa chỉ nhà phân phối dán trên vỏ bao bì sản phẩm.
2. Mã vạch sản phẩm dán trên bao bì sản phẩm .
3. Tem chống giả bảy màu của nhà phân phối dán trên tròng mắt kính .
4. Các thông số của tròng mắt kính :
+ Tên của sản phẩm ( Bevis , MiHan , Covis...)
+ Nguyên liệu cấu thành sản phẩm ( Nk55 , Mr-8...)
+ Chỉ số khúc xạ ( Index ? )
+ Lớp phủ mạ gia tăng ( HC , HMC )
+ Tính năng chống tia UV ( UV 400)
+ Thiết kế của tròng kính ( Aspheric , Specric )
+ Chỉ số Abbe ( chỉ số quan trọng quyết định độ trong của mắt kính )
+ Những chỉ số phụ khác : Chống tích điện , phi ( đường kính ) của tròng kính ...

Dưới đây là tròng kính đạt chuẩn :

tuanmaskhp
TÍCH CỰC
7 năm
@linhuyen m nói cái gọng thôi, còn mắt kính từ trước tới giờ m mua ở bệnh viện mắt, chưa bao giờ phải lăn tăn. cả gọng lẫn mắt trước giờ m đều mua ở bệnh viện mắt. trước giờ m toàn chọn gọng made in italia, dùng ngon chả sao, lần này chắc m vớ phải cái gọng đểu nhật bổn. còn b nói ko sai.
@tuanmaskhp Chuẩn đấy bác ah!
linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đây là cái sai của người tiêu dùng khi sử dụng sản phẩm nhất là đối với tròng mắt kính . Khi các bạn không hiểu cơ bản và tính năng của tròng mắt kính sẽ dẫn tới trường hợp bỏ tiền quá nhu cầu của mình sử dụng . Tròng mắt kính không phải càng đắt thì càng tốt bạn nhé
linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Amuadi.Com Bạn làm việc với máy tính như vậy là rất nhiều đó ạ . Hiện tượng bạn bị như vậy là do tác động của ánh sáng xanh ( có bước sóng 380 - 500nm) từ những thiết bị điện tử như máy tính hoặc smartphone ... Tiếp xúc nhiều với tia ánh sáng xanh gây ức chế giải phóng melatonin - một hormone cần thiết để giữ cân bằng đồng hồ sinh học của chúng ta. Giảm melatonin trong lão làm chúng ta rối loạn nhịp sinh học dẫn đến khó ngủ mất ngủ ...Bạn có thể qua 73 Xã Đàn - Kính mắt V-Look mình sẽ tư vấn trực tiếp , ở đây có đầy đủ trang thiết bị từ tròng mắt kính hạn chế ánh sáng xanh lẫn máy masseger phục hồi thị lực . Bạn xem qua Video test tròng kính cắt ánh sáng xanh
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
7 năm
@linhuyen Mình ở tận Sài Gòn lận, buồn 😔. Thế ở Sài gòn bác biết chỗ nào uy tín không, tư vấn giúp mình với, cám ơn bác nhìu nhìu...
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
7 năm
@linhuyen Mình đi làm rồi, mới lấy hôm qua, cám ơn bác nhiều hihi ^^
linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình xin trả lời tất cả thắc mắc về tròng mắt kính cho mọi người nhé . Mr.Linh 0966329968
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
7 năm
@linhuyen Hay quá cụ, em đang nhờ cụ tư vấn đề làm 1 cặp kính đeo
linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuan_vip Vâng có gì cụ cứ hỏi ạ
plarzk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@linhuyen Mình định mua cặp Xiaomi ROIDMI B1 anti-bluerays giá 35$; bác tư vấn giúp mình con này dùng được không; và tầm tiền còn cặp kính nào dùng ổn không, mình ngồi máy tính nhiều.
nhokryn1221
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuan_vip Đang đeo bác nhìn cái gì cũng vàng vàng hết mà đỡ mỏi và tốt cho người mần vs máy tính
linhuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@plarzk Cái này là tròng kính không số , những người bị tật khúc xạ đeo ko đc bạn nhé
Kính thời trang cung cấp các sản phẩm gọng kính, kính bơi, kinh trẻ em, Đo Khám Mắt, Mài Lắp Kính bán hàng toàn quốc đảm bảo an toàn cho sản phẩm của quý khách, mua hàng tại kinhmatanhthang.com liên tục được hưởng các chương trình khuyến mại đạt danh hiệu bán hàng uy tín én bạc, mua rẻ..
Các bác có thể tham khảo tròng Blue control ở đây nhé:

https://www.facebook.com/h2tekinhmat/posts/1694447327252497
Bác ơi, cái này chỉ là chống lóa thôi bác nhé, ko phải kính nào màu xanh vậy cũng có tính năng blue control đâu 😃
Bác tham khảo dòng blue cut của HUVITZ ấy, nó cũng không đắt lắm đâu, đây này => H2TE
Tác hại của ánh sáng xanh các bác có thể tham khảo qua đây:
[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
phtcuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sài gòn mua ở đâu uy tín. Loại nào thì ok. Và giá bao nhiêu các bác
lala_qn
ĐẠI BÀNG
6 năm
em thấy mắt kinh Blue cut quảng cáo cản hết ánh sáng xanh tia laser nhưng vẫn dữ dc màu sắc trung thực , còn Hoya ko cản hết ánh sáng xanh laser lại bị vàng đi khi đeo, nhờ mọi người giải thích dùm ạ ?
em ngồi máy tính nhiều nên muốn hạn chế ánh sáng xanh, vậy loại nào tốt hơn nhờ mọi người tư vấn dùm ạ, thanks mn!
linhuyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lala_qn Tròng kính ngăn ánh sáng xanh trên thị trường VN sử dụng 2 công nghệ khác nhau . 1 là cắt bằng lớp phủ bề mắt ( Tròng kính Hoya ) về cảm quan sẽ gây khó chịu với người đeo và người đối diện bởi lớp phủ có màu xanh lam này . 2 là cắt bằng nguyên liệu ( Tròng kính MiHan Blue Cut ) nguyên liệu được pha lẫn trong quá trình tạo nên phôi tròng mắt kính . Về hiệu quả khi test tròng kính ngăn ánh sáng xanh bằng nguyên liệu đem lại hiệu quả cao hơn và cũng không gây khó chịu về mắt cảm quan so với người tiêu dùng .
langtu2812
ĐẠI BÀNG
6 năm
cũng đang băn khoăn không biết Sài gòn chổ nào uy tín tí.
linhuyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@langtu2812 Mỗi loại sản phẩm tròng kính đều do 1 công ty nhập khẩu và phân phối . Bạn chỉ cần chú ý hoặc yêu cầu người bán hàng đưa cho xem sản phẩm . Trên mỗi sản phẩm chính hãng đều có tem mác chống hàng giả , nguồn gốc xuất xứ , đơn vị nhập khẩu , thông số kỹ thuật của tròng kính ...Đầy đủ như vậy bạn sẽ có 1 sản phẩm tốt chính hãng ạ .
Bạn có thể tham khảo dấu hiệu nhận biết hàng thật dưới đây ạ
20170710_094251.jpg anh linh 1.jpg
lala_qn
ĐẠI BÀNG
6 năm
em nghe nói công nghe blue cut ko bằng blue control ak mọi người
@lala_qn Khẳng định luôn cái bạn nghe nói không có cơ sở gì cả. Dễ test nhất là dùng bút lazer buớc sóng 405 nm để kiểm tra.
ginbkhn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bên em có loại blue light 300K 1 đôi đủ các loại cận, loạn các bác nhé. Đo khám mắt miễn phí.
https://www.facebook.com/anhthangoptic
tonglien
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bảo vệ mắt cho con yêu với kính cắt ánh sáng xanh không độ cho bé.
FB: https://www.facebook.com/matkinhnhatbaniuglass/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019