Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay tủ lạnh Beko 90 lít: cơ bản, đơn giản

cuhiep
26/1/2018 8:30Phản hồi: 60
Trên tay tủ lạnh Beko 90 lít: cơ bản, đơn giản
Chiếc tủ lạnh gắn liền với tuổi thanh xuân của anh em đó là chiếc dung tích nhỏ, 1 cách mà chúng ta hay thấy trong các nhà nghỉ hay khách sạn. Trước đây chỉ có Sanyo là làm tủ lạnh này. Tuy nhiên sau khi Sanyo bán về cho Haier của Trung Quốc thì đổi thành Aqua. Chiếc mình trên tay hôm nay có kích thước lớn hơn chút nhưng cũng thuộc kích thước nhỏ gọn, phù hợp với khách sạn, nhà trọ hay gia đình có ít hơn 3 người hoặc để trên phòng ngủ khi dưới bếp đã có tủ lạnh lớn.

Như cách sử dụng của mình thì mình để tủ lạnh này ở trên phòng trên lầu để đựng sữa, nước, bánh kẹo, trái cây dùng nhanh. Còn dưới nhà bếp vẫn có chiếc tủ lạnh lớn hơn để phục vụ thêm nhu cầu nấu nướng.

Tủ lạnh này giá 2,8 triệu đồng.

Tất cả những gì bạn thấy chiếc tủ lanh này có thể chứa được.

Ngăn lạnh ở giữa có thể thay đổi diện tích bằng cách thay đổi vị trí của khay trên dưới.

Khu vực điều khiển lạnh với 6 mức độ khác nhau.

Điểm đặc biệt của chiếc RS9050P này của Beko là màu hơi xám kim loại chứ không phải màu trắng hay trắng xanh truyền thống. Mặt trước hoàn thiện dạng phay kim loại nên nhìn sạch sẽ hơn nhiều.

Tay nắm cửa được thiết kế vào bên trong cạnh trên của cửa.

60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

l0ngku
TÍCH CỰC
6 năm
giá bn vậy ad
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
@l0ngku 2.8 triệu đô la việt nam
TruongbinhIU
ĐẠI BÀNG
6 năm
@l0ngku Hôm trước mua vuivui 2,4tr
Tủ lạnh loại này nhỏ mà ăn điện như loại 200l ngăn đá bé mà còn hay đóng tuyết rất khó chịu. Phù hợp để phòng ngủ hoặc phòng làm việc, không nên dùng làm tủ lạnh chính dù cho 1, 2 người.
@Andykool1810 tốc độ làm lạnh cũng như mấy tủ bình thường thôi, làm đá cỡ 5 tiếng. mà ngăn mát để hoa quả nhanh hỏng lắm. chỉ phù hợp để bia, nước ngọt. Mình có cái tủ này trong phòng làm việc. Mà hơi ồn nữa. Đêm yên tĩnh ngồi làm việc nghe lốc máy nó kêu khó chịu lắm.
prince8882
TÍCH CỰC
6 năm
@Nghiencuutamly Tủ ạnh đẻ trong phòng ngủ đêm nó kêu khó ngủ lắm.
hk20
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nghiencuutamly bác xài hiệu gì mà nó kêu vậy? mình xài sanyo 3-4 năm nay êm ru.. tủ phụ nên ko để làm đá vì như thế nó sẽ đóng tuyết.. mình chỉ để nước uống trong phòng ngủ thôi..sử dụng như cái minibar trong khách sạn.. nói chung hàng này của sanyo là miễn chê.. chỉ tiếc là đã bán cho bọn tàu giờ ko biết còn tốt ko..
@Nghiencuutamly Hút thuốc thì vào đấy cho mát.
Ủa m nhớ sanyo bán cho haier của trung quốc mà ta.
@*nguyen_an* Chuẩn rồi.. Chính xác là Sanyo trước bán cho Panasonic nhưng cũng của Nhật nên ít ai để ý, sau này Panasonic bán lại mảng điện máy AQUA cho Haier Trung Quốc, hãng này cũng bỏ luôn tên Sanyo và bán dưới tên AQUA.
Còn "Media" 😁 thì chẳng liên quan mẹ gì, Midea thì hơi liên quan tý :D
@@nh Phú Tks. Mình đã edit
@@nh Phú bác thấy tủ lạnh của thằng Aqua ổn ko. e đang định mua
linhgia195
ĐẠI BÀNG
6 năm
gần 20 năm trước nhà mình cũng dùng cái tủ lạnh nho nhỏ như này của anh panasonic , lúc đấy mình chỉ khoảng chục tuổi nên thấy nó vẫn to giờ nhìn lại bé tí teo 😆 hiện giờ vẫn còn dùng được, dù cũng chỉ để phụ hoạ trong nhà
@linhgia195 Ngày xưa nhớ mãi cái tủ lạnh National, tivi Sony 19inch, catset JVC bố mua từ năm 1988 mà đến giờ vẫn chạy được. Nhưng cất kho làm kỷ niệm.
@linhgia195 Tủ loại này có gì đâu để hư b. Họa may khi xả đá lấy đồ chọt lủng coi nhôm mới hư thôi. Bệnh này m sửa hoài à. 😃
danhloisp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cơ quan m giơ vẫn còn cái tư lạnh sanyo sx tai kcn biên hòa 2 đòng nai.nhớ là lúc mua từ năm 2004 đén giớ chưa sữa chữa hay bơm gas gì hết.vẫn chay ầm âm êm ái k ồn ào.rất trâu bò như ibm T serial.
Nhà mình tủ lạnh thì cứ quất Hitachi, bền vô đối, con Hitachi lùn lùn màu xanh lá nhà mình xài gần 20 năm, con mới đang xài cũng 6-7 năm còn ngon chán 😁
@BlackBerryz Chỗ khu chung cư nhà t có máy nhà dùng tủ lạnh Hitachi tèo luôn sau khi hết thời gian bảo hành 😔
nhimret
CAO CẤP
6 năm
@BlackBerryz mua đồ điện tử khôn dại tại tay... có người mua thì bền vô đối, có người mua cũng món đấy thì vừa mua đã hỏng.. nói chung là hên xui
Umti
Trứng
6 năm
@BlackBerryz NHà em cũng có con hitachi dùng mãi nó đéo hỏng đây này.
hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
6 năm
vote sharp
Funnyclock
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết có chiết khấu cao không mà ra điện máy thấy nv cứ nhắm vào nhãn này mà tư vấn.
danlv
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy lon bia trong cửa tủ hiệu j vậy a @cuhiep
Mai làm bài review để ae mua về uống tết đi a ơi :d
Bao lâu thì có đá dùng nhỉ?
B nào biết nhiệt kế để đo nhiệt tủ lạnh ko, trước lấy nhiệt kế phòng đo.
"trên tay"!!!!
Đùa cho vui chứ mấy cái tủ nhỏ này theo người quen bên điện máy bán thì họ nói ăn điện chả thua gì tủ bự. Mà do công suất yếu hơn nên tốc độ chậm làm lạnh chậm hơn. Cái này khách sạn thì ok chứ trong hộ gia đình thì hitachi mà phang tới. Còn lý do tại sao hitachi mà không phải pana hay hãng khác thì chỉ cần có người nhà làm điện lạnh là hiểu. Máy lạnh thì chuẩn vàng Mitsubishi
@cyberat hitachi cửa dưới tóshiba thôi. ông sale mit à mà bảo mit chuẩn vàng? làm lạnh thua daikin, bền thua to, pana thì đc gọi là vàng hả =)))
@everyone_19345 Méo biết tại ở nhà có mấy người quen sửa điện lạnh nên họ nói thế. Thợ chứ không phải chủ nên không thể nói họ sale giúp được
dzipta
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tủ lạnh này sài rất tốt, mình đã sử dụng lúc điện máy xanh mới có hàng, tủ lạnh để được rất nhiều đồ, để được cả bánh kem, tủ lạnh này ít tốn điện, làm lạnh nhanh, không có mùi khó chịu, máy chạy rất êm và mát...
@dzipta rồi ae tinhte hiểu luôn...nhảy vô chơi 1 tràng 😁
KLQ nhưng mình đang phân vân giữa Pana 290l gia 11trieu2 bh24 tháng Việt Nam và Elec 310l gia 9trieu bh 24 tháng nhập Thái, ae cho tư van giúp.
totalhn
TÍCH CỰC
6 năm
@concobebe2411 Pana ngon hơn bác ơi, nhưng tầm giá 11tr2 thì ngó qua tủ lạnh tosiba cũng ngon mà dung tích lớn hơn tủ pana
290l đó bác
@cuhiep: Sanyo về tay Pana còn GE Applian mới về với Haier chứ nhỉ
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không gian dưới kệ bếp ko làm gì vì sợ bẩn. Mình muốn mua loại tủ lanh đặt dưới kệ bếp. Anh em nào biết tư vấn mình với. Muốn mua 2 cái:

1. Tủ đông đặt dưới kệ bếp

2. Tủ mát rau quả đặt dưới kệ bếp

Cám ơn
Mới mua con này được 2 tuần 2tr9 ở Nguyễn Kim, để trong phòng thấy cũng OK. Mà có điều định qua tết dọn nhà ra ngoài ở nên tính mua tủ lớn luôn. Chứ tủ này cũng ko để đc gì nhiều. Mua con này xong thấy phí tiền, chẳng lẽ giờ chạy 2 tủ cùng lúc thì cũng ko dùng hết mà phí điện. Bác nào lấy ko em để lại cho có hóa đơn đỏ đàng hoàng 😁
An Tommy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@#JK Ở đâu? Bán lại nhiu?
@An Tommy 2tr5 bác mới mua chưa xài gì nhiều 😁 em ở nhà bè
Thấy thiết kế ngon hơn thằng sanyo nhà nghỉ ks thần thánh kia 😁
@sontinh1911 ks giờ thấy toàn xài aqua loại 50l thôi bác, sanyo cũng ít.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019