Trên tay UE Wonderboom: chống nước, kết nối nhiều loa với nhau, âm thanh lớn, giá 2 triệu

bk9sw
15/12/2017 7:17Phản hồi: 73
Trên tay UE Wonderboom: chống nước, kết nối nhiều loa với nhau, âm thanh lớn, giá 2 triệu
Wonderboom là chiếc loa di động có thiết kế ngộ nghĩnh đến từ Ultimate Ears (UE) và hiện đang được bán chính hãng tại Việt Nam với mức giá chưa đến 2 triệu. Chiếc loa này cũng là phiên bản rẻ nhất trong dòng loa Boom nổi tiếng của UE, nó hướng đến đối tượng người dùng trẻ thích một chiếc loa nhỏ gọn, cơ động, có thể dùng hàng ngày trong nhiều điều kiện từ ngoài trời đến trong nhà cũng như dã ngoại, tiệc dùng nhờ khả năng chống nước tốt.

UE Wonderboom có thiết kế rất ngộ nghĩnh, nó giống như chiếc Boom 2 bị đập bẹp lại thành ra ngắn cũn và phình to 2 bên. Loa có nhiều màu sắc để chọn lựa, đa phần đều rất trẻ trung như đỏ, tím, xánh, hồng, xám và đen. Điểm nhấn trên loa là các nút tăng giảm âm lượng được làm rất to và khác màu. Phiên bản mình chọn là xám nút vàng, rất hiện đại và trung tính.

Chất liệu chế tạo của UE Wonderboom vẫn rất đặc trưng theo phong cách của UE với lớp sợi dệt bọc xung quanh, 2 đầu là cao su giúp tăng độ bám và chống va đập khi rơi. Kích thước của UE Wonderboom là cao 102 mm, đường kính 93,5 m và trọng lượng 425 g.

Mặt trên của loa có 3 nút bấm, nút nguồn thiết kế lõm xuống với 1 vệt đèn dọc, nút pair thiết kế lồi lên với 1 đèn chấm và chính giữa nơi có logo Ultimate Ears là nút để kết nối 2 hay nhiều loa với nhau. Đây là một tính năng rất tiện lợi trên dòng loa Boom của UE bởi trong trường hợp chúng ta hay bạn bè có nhiều chiếc loa Wonderboom thì chúng ta có thể kết nối chúng với nhau, tạo nên một dàn loa lớn hơn.

Wonderboom còn có một chiếc móc dây trên đỉnh để treo trên xe hay móc vào quần, balo. Chiếc loa này thuần Bluetooth nên không có cổng 3,5 mm và sạc bằng cổng microUSB được che bằng một chiếc nắp lớn có thể chống nước.

Nói đến chống nước thì Wonderboom đạt tiêu chuẩn IPX7 tức bạn có thể nhấn chìm chiếc loa dưới 1 m nước trong 30 phút mà không hề hấn gì. Vì vậy Wonderboom có thể sử dụng dưới trời mưa, đem theo khi đi bơi hay dã ngoại. Khi thả chiếc loa này xuống nước thì nó sẽ nổi. Trong video mình có thử nhúng nước chiếc loa này.

Bên trong Wonderboom là 2 driver chủ động 40 mm và 2 passive radiator hay bass bị động kích thước 46 x 65 mm. Thiết lập driver này cho phép chiếc loa có thể phát ra âm thanh ở mọi hướng, độ lớn âm thanh lên đến 86 dB - rất lớn so với kích thước của nó và chúng ta có thể dùng trong phòng hoặc ngoài trời. Mình dùng trong phòng ở nhà có diện tích khoảng 48 m2 thì cảm nhận được âm lượng của loa đủ lấp đầy không gian phòng với âm lượng chỉ khoảng 70 - 75%. Thử nghiệm ngoài trời với môi trường khá tĩnh như khoảng sân ở café Tinh Tế, chỉ cần mở từ 70% âm lượng là đã rất lớn mà mọi người ở quanh khoảng sân này đều nghe rõ ràng.

Wonderboom là một chiếc loa dành cho giới trẻ và thiết kế của nó phục vụ cho những hoạt động ngoài trời nhiều hơn. Thành ra chất lượng âm thanh của chiếc loa này đáp ứng 2 yếu tố là độ lớn và các dải thấp cùng dải cao. Điều mình ấn tượng là bass chắc và có độ rền, phù hợp để nghe các thể loại nhạc như EDM, cảm giác rất phấn khích. Đối với dải cao thì Wonderboom cũng thể hiện được khá tốt với các nốt cao của nhạc cụ, cảm giác nghe những bài nhạc có nhiều tiếng guitar rất thật, những hiệu ứng như miết dây đàn, các nốt cao đanh đều được tái hiện khá tốt. Tuy nhiên dải mid lại khá yếu, rối và thiếu cân bằng nhất là khi nghe những bài nhạc có nhiều lớp nhạc cụ và vocal. Dù vậy, nếu xét về một chiếc loa dùng cho hoạt động ngoài trời thì những gì Wonderboom mang lại hoàn toàn chấp nhận được.

Về pin thì mình cũng đã thử nghiệm sơ qua, cho loa phát nhạc cả ngày khi mình ở nhà vào chủ nhật với mức âm lượng từ 50 đến 75% và Wonderboom có thể chơi liên tục đến hơn 9 tiếng, cũng khá gần với con số 10 tiếng theo quảng cáo của UE.
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chổ nào bán con này vậy ad
@Phan Anh 90 boom 2 xài thích ko bạn. mình cũng đang định rước 1 em về :oops:
@trivietvalues bạn qua Techzones nhé thấy có sẵn mẫu và đầy đủ màu .Không chỉ có loa UE Wonderboom mà còn có nhiều loa khác bạn có thể test nghe thoải mái
Phan Anh 90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manu_crazyfan90 ns chung là boom 2 này nghe thì quá đã rồi, bass mạnh.
@trivietvalues 20171208_074826.jpg Mega Boom bass mới mạnh thôi, Wonder Boom, Boom 2 âm sáng Mình đang muốn bán cái Harman/Kardon Onyx Mini mới 2tr đây, nghe ngọt, bass ok lắm
Quá ngon thêm 1 lựa chọn khác ngoài JBL và bose
dmaingoc2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
con này với con sony xb10 con nào ngon hơn nhỉ, chênh giá cũng nhiều, ngoại hình thì cũng tương tự
hdo2
TÍCH CỰC
6 năm
@dmaingoc2009 Còn này âm mềm mại XB10 bass nhiều chiến EDM ngon 😁 Còn lại là do bác chọn :D
Mr Gil
TÍCH CỰC
6 năm
@dmaingoc2009 nghĩ sao so vs xb10, b ko đọc thông số hả. con này sony vs xb20
pxxb_9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa dc nghe Bose nhưng đã nghe JBL với sony rồi. Vẫn thik chất bass của JBL hơn. Nhất là đợt 12/12 vừa rồi lazada sale mạnh mấy loa JBL với Harman sắm 1 e nghe phê. :.v
@pxxb_9x Bose soundlink dập phê hơn JBL nhé cụ. Bass chắc hơn nhìu.
@thaihue_nh9 Mình thích âm bass của Jbl hơn. Nó có xuống sau và kéo đuôi. Pin thì cực trâu mà lại chống nước.
@pxxb_9x Jbl âm tối mà dòng chống nước mạnh âm bí lắm Mình khoái chất âm HK hơn cả
see022
CAO CẤP
6 năm
Cho hỏi con nào nhỏ gọn mà âm thanh lớn nghe hay và pass cực đã ??? Thanks
@see022 https://www.mainguyen.vn/loa-bose-soundlink-mini-bluetooth-ii.html
@see022 Bose giá gần 5 chai, bật lớn nghe tiếng bass bị vỡ hết , tầm đó mua pulse 3 của JBL , âm thanh 360 độ có khi còn hợp lý hơn.
https://techzones.vn/jbl-pulse-3
@see022 20171220_123036.jpg Đúng tiêu chí bạn nhé, cứ thử xem review, nó đáng đồng tiền bát gạo luôn. Mình đang cần bán 2tr chưa bóc seal
sonnb
TÍCH CỰC
6 năm
Chả giới thiệu sớm. Mua loa Sony đợt Black Friday mất rồi.
Justee
ĐẠI BÀNG
6 năm
JBL Flip 3 vui vẻ hơn em này không anh em?! o_Oo_O
@7hanh So với giá hiện giờ lazada bán thì Flip 3 vô đối trong tầm giá 😃 Mình thì đang xài Harman kardon onyx mini, dưới 150$ chắc ko em nào qua đc, mặc dù mình mua có 60$ 😃
Justee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@c0902765115 con đó để bàn đẹp ghê! 😃
@7hanh 20171220_123036.jpg Chưa bóc seal, mình để bạn 2tr thôi
Justee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Sg Sf thấy đẹp chứ hổng có nhu cầu bạn ơi 😃
Giờ thèm Denon DSB-250 quá.
nakensk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này gọn xách đi lòng vòng được..đâu bán vậy b?
Đi Bơi,Đi Biển Mà Mang Em Loa UE Wonderboom Này Theo Phát Bài:"Khẽ Thôi Cưng À-Cao Tùng Anh" để tán gái thì toẹt vời 😁 :p:p
phuc hau 3.jpg
CHONG CAY CHUOI8.jpg
@Cuong Nb Toàn ảnh bác chụp à? E chồng chuối nom kích thích ghê :D
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
Quânbh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuong Nb Cảm ơn bạn vì những thông tin bổ ích . Còn hình thì mình k nhìn dám nhìn ít đâu
conan1212
TÍCH CỰC
6 năm
2T mình thêm tí tiền mua con Bose Sound link Micro cho nó chất 😁
lucifertran
ĐẠI BÀNG
6 năm
Boom 2 chỉ có 80$ phantom-bestbuy
thaiiphap
ĐẠI BÀNG
6 năm
vẫn thích thiết kế của bọn UE này nhưng mà lỡ chót duyên vs JBL xtreme mất r :'(
@thaiiphap Quẩy luôn Boombox 😃, cơ mà boombox là bản nâng cấp của Extreme có lẽ hợp hơn, công suất không nhỉnh hơn nhiều khi chơi pin (40vs40) , được cái bớt (rất ít)méo tiếng khi ở max vol, trọng lượng tăng 3KG, lợi thế nghe nhạc tốt hơn, ít rung nhưng lại khó di chuyển, bass chắc hơn hẳn, đặc biệt khi cắm nguồn lên tới 60W, phê lòi, đã lên boombox và nhượng lại cho ông anh em extreme màu đỏ năm ngoái 😃
thaiiphap
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huytoanpham e thấy boombox hơi to .. xtreme vừa đẹp, cầm đi ko quá nặng 😃)
@huytoanpham Tầm Boombox thì làm con Harman kardon play and go mini đi bạn. Harman vẫn chất hơn JBL 1 bậc do là thằng anh mà 😃
@c0902765115 Đã thử cả 2 mẫu rồi, HK so với JBL cụ thể Go play ~7tr vs Boombox ~10tr, nhạc có bass mạnh thì Boombox trội hơn rồi, nó chênh nhau kha khá luôn, HK thì ấm hơn, trầm hơn nhưng trường âm không đầy đặn, mình hay nghe nhạc EDM và thể loại Nonstop lên Boombox ghi điểm hơn, mặc dù mắc hơn 3tr nhưng đáng đồng tiền 😃
@huytoanpham EDM với Nonstop thì JBL thẳng tiến thôi bạn 😃)
Trước giờ có duyên với duy nhất Nokia Play 360, sau 6-7 năm xài đến giờ em nó vẫn hoạt động hoàn hảo, pin trâu, bass tốt, hình thức đẹp! Đang xài nghe nhạc khi bình luận trong bài viết này 🆒
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 

Mình đã có dịp sử dụng Wonderboom 2 để review

Cảm nhận cá nhân: build rất tốt, nhỏ gọn, thời trang, thả xuống nước không bị chìm, âm lượng lớn với một loa cỡ nhỏ
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích dòng này. Loa đẹp pin trâu nghe ổn
Con này so với Tronsmart Element T2 thì sao mọi người, đang tính mua 1 em chơi Tết, do Tronsmart T2 cũng chống nước, pin cũng tầm 12h!
Thích cái tính năng chống nước của nó, còn lại thì cũng binh thường không có gì đặc biệt
@minhcuongpro1234 Nếu mua loa như thế mà chỉ thích tính năng chống nước thì bạn mua 1 con loa tàu đi nó cũng chống nước được mà giá khá rẻ hơn 500 thôi, Quang xuống hồ bơi lun đấy.. Chất lượng cũng ổn nhưng nghe thì còn tùy heheheheh
@pond1597 Với mình chất lượng và thẩm mỹ là ưu tiên cao nhất, cần hàng chất lượng chứ không cần rẻ.
Quânbh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không bik con này so với những con trong tầm giá +-500k thì sao ta . H nhìu quá khó chọn lựa
@Quânbh Bạn mua con vidoom travel đi giá cũng rẻ hơn chất lượng thì ok lắm. Gọn nhẹ tốt cho nhu cầu cá nhân. mình xài trên 3 năm rồi nhưng cũng không chán. Nghe gọi điện thoại được luôn lúc trước tren 1.5t nói chung mua nghe khi chán bỏ cũng không tiếc tiền. Nhưng nếu bỏ thì nhớ alo cho mình mình sẽ tới nhận bỏ dùm cho bạn nha Free 100%. Hehehehe
@Quânbh 20171220_123036.jpg Mua con này đi bạn, mới giá 2tr tròn Chất âm rất tuyệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019