[Computex 2013] Trên tay USB 3.0 vỏ kim loại, kích thước nhỏ gọn của pqi

Duy Luân
7/6/2013 13:52Phản hồi: 76
[Computex 2013] Trên tay USB 3.0 vỏ kim loại, kích thước nhỏ gọn của pqi

Computex 2013, pqi đã mang đến một số ổ lưu trữ USB 3.0 có kích thước rất nhỏ gọn với lớp vỏ làm bằng kim loại. Hãng có trưng bày tất cả 5 mẫu, bao gồm i-Lock, i-Neck, i-Tiff (đã ra mắt được ít lâu), i-Monti-Dot (mới công bố). Trong đó, i-Lock bao gồm hai bộ phận, một là chiếc bút nhớ USB có một đầu được làm giả ổ khóa, một là thân khóa có lỗ để đặt ổ nhớ vào. i-Neck thì sở hữu lỗ để xỏ dây xuyên qua thân USB và có thể dùng như một mặt dây chuyền, thích hợp cho các bạn nữ. i-Tiff thì gần giống với i-Lock nhưng chỉ có một bộ phận duy nhất và trông y như ổ khóa nhỏ loại dùng cho túi xách, vali. i-Dot sở hữu thiết kế tương tự như i-Neck, tuy nhiên lỗ xỏ dây được đặt lệch sang một bên và trên thân ổ có các hoa văn chấm chấm. Cuối cùng là chiếc i-Mont dài hơn 4 ổ USB còn lại, nó cũng có màu đậm hơn và hoa văn trang trí khá lạ mắt. Tất cả đều có dung lượng 8GB, 16GB hoặc 32GB.

Khi cầm trên tay, các ổ này tuy nhỏ nhưng vẫn được chế tạo rất sắc xảo, chắc chắn. Chất liệu kim loại giúp chúng trở nên sang trọng, bất kể là bạn dùng rời hay xỏ dây vào để dùng như đồ trang sức. Cách đây hai năm pqi cũng đã từng ra mắt ổ USB 3.0 Intelligent Drive U819V nhỏ nhất thế giới nhưng lúc đó nó vẫn còn khá dài, lên đến 3cm, còn những sản phẩm mới ở Computex chỉ khoảng 1,5cm đến 2,7cm mà thôi (phần đầu cắm theo chuẩn đã là 1,2cm). Các ổ mới cũng đẹp và sang hơn chiếc U819V. i-Lock, i-Neck, i-Tiff đã có bán với giá khoảng từ 30$ trở lên tùy dung lượng, còn hai mẫu i-Mont và i-Dot thì chưa có giá chính thức.

Thông tin về i-Lock, i-Neck, i-Tiff có thể xem thêm tại trang chủ của pqi

76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Molave
ĐẠI BÀNG
11 năm
hấp dẫn thiệt
TrongC500
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luongvo cô gái hấp dẫn hay usb thế bạn

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
Molave
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TrongC500 em thấy trong đó cái gì cũng hấp dẫn hết bác à😃
nhỏ ngọn mất thì tiếc quá .em bị mất 1 cái usb rất đẹp, cũng vỏ kim lọa .chỉ vì nó quá nhỏ, rơi cũng ko biết 😁
der_titan
TÍCH CỰC
11 năm
bé tí nhìn dễ thương. mong sớm có 1 cái usb 3.0 như vầy
Nhìn độc đáo phết
Nhưng cái ý tưởng dùng làm mặt dây chuyền có vẻ không khả thi lắm, đeo vào lỡ nằm ngủ đè lên chắc in dấu thời gian luôn
Chưa kể đi tắm quên tháo ra là xong phim dữ liệu luôn
nhỏ gọn , đẹp mua về đeo luôn vào cái móc chìa khó khỏi sợ rơi .
mình có mua 1 cái USB nhỏ (ko bằng cái này) vì thấy nó ngộ ngộ.sau khi mua về thì gắn nó vào một cái móc "bự" để khỏi làm mất nó hahaha
theblues
TÍCH CỰC
11 năm
Cắm vào cái pc nhà em nó giật cho chết 😁
hoasua800
TÍCH CỰC
11 năm
@theblues Giật từ PC không chết được, cắm vào máy macbook của mình cũng giật nhưng sướng tê người
@hoasua800 Vãi thým... e bị giật USB với điện thoại quen rồi hay sao ý... h giật cũng chỉ hơi phê =))
@theblues mấy loại vỏ kim loại mới sau này ko giật nhé, tay ướt cũng ko giật, mình đang dùng .
cái này làm móc chìa khoá quá chuẩn,cơ mà cứng quá cũng dễ xước dtdd
hp1503
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn dễ thương quá, các bạn nữ chắc nghiền cái này lắm đây
thích mấy cái gọn gọn. kim loại thì càng yêu😁
thieu_than
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhỏ kinh thật. sao ko để to hơn rùi làm dung lượng lớn cỡ vài trăm Gb lưu phim cho đã nhỉ? mấy vật nhỏ nhỏ vậy rất nguy hiểm, bị mất cắp tài liệu cũng ko biết, cơ mà giá thì quá mắc so với hiện tại. 90k 1con 8Gb hiệu ''cổng trường''
@thieu_than Vãi bác so sánh, con 90k của bác so với con 900k tốc độ nó khác nhau nhiều đấy 😆 kể từ khi em dùng usb 3.0 em không muôn trở lại dùng 2.0 nữa, cảm giác chờ đợi khó chịu lắm.
@nhoc_maruko9x bác nên nghe bài đợi chờ là hạnh phúc của Akira Phan nhá
Sao mà bé thế. Sợ rơi mất ấy 😃
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
vỏ kim loại cầm cắm vào giật tê chim luôn .
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp quá bằng kim loại thì treo ở cùng chìa khóa cũng đc.... nhưng vẫn sợ cắm vào mấy cái máy tính cùi nó giật lằng nhằng 😔
lvtrinh1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhỏ mà có võ khiếp nhỉ
Tiếc là không thấy đề cập đến giá nhỉ?
@warmheartvnn tiếc là bác ko chịu đọc hết bài 😃
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
trước giờ mất 6 cái usb rùi...cái nào cũng to oạch...mua cái nhỏ này về chắc phải sắm cái dây chuyền đeo vô cổ ...
@xyzmen vậy mỗi lần cắm phải kê cái cổ vào cái case?mà bạn nên đeo vào dây chuyền vàng hay bạch kim nó mới toát lên vẻ sang trong.để cướp nó giật thì cũng trọn lun 1 bộ. mua cái này mình xài thì dc nhưng ng khác chỉ 2.0 thì cũng vậy.mua về mình cắm vào 3.0 của máy mình tự sướng thui.vì ng dùng bt ít bh để ý đến 2.0 hay 3.0.
cắm vào máy đểu nó dật cho tung tay
@facebookcamthuy Máy vài chai + máy trăm chai ko nối đất đều giật như nhau. Pqi hồi xưa có mấy mẫu tốt lắm, giờ ít mẫu quá
@matsushita1610 tùy từng máy mới dật thôi,đa số dật là máy bàn
@facebookcamthuy
laptop hay máy bàn khi sử dụng điện 220v/110v mà ko nối đất đều giật hết. lap sử dụng pin thì ko giật.
@matsushita1610 lap dùng pin thì sao dật dc
Chưa có cái USB 3.0 nào. Thấy thì mê nhưng nhiều quá rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019