Trên tay USB bảo mật vân tay Apacer AH650

sonlazio
8/5/2016 12:45Phản hồi: 30
Trên tay USB bảo mật vân tay Apacer AH650
USB bảo mật vân tay của Apacer sẽ chỉ hiển thị một phần vùng 2GB khi bạn cắm vào máy tính. Khi nào bạn chạm vào cảm biến vân tay thì nó sẽ tự động hiển thị phân vùng còn lại có dung lượng 32GB để chúng ta sử dụng. USB này có thể sử dụng được với cả Windows và Mac, tuy nhiên phần mềm để thiết lập vân tay chỉ hoạt động với Windows.

Về mặt bản chất, USB của Apacer có 2 phân vùng độc lập, hay nói đúng hơn là 2 bộ nhớ flash độc lập. Tức là khi mua bạn sẽ có 1 bộ nhớ 2GB cộng 1 bộ nhớ 32GB, lời hơn hẳn so với các USB khác Với cách quản lý này thì kể cả khi bạn format một bộ nhớ thì bộ nhớ kia cũng không ảnh hưởng.

Thử nghiệm cắm USB vào máy tính, khi dùng các công cụ quản lý ổ cứng/flash thì trước khi bạn mở vân tay, các phần mềm này đều không quét ra phân vùng 32GB đang được gắn vào máy tính. Điều đó cho thấy USB của Apacer được bảo mật rất tốt, ít nhất là với những người dùng bình thường như mình.

Khi thiết lập Apacer AH650, bạn sẽ được quyền chọn 2 vân tay quản trị và 8 vân tay người dùng cho phép truy xuất và sử dụng USB. Chỉ người dùng quản trị mới được xóa hay thêm bớt các vân tay mới, qua đó đảm bảo tính an toàn cho sản phẩm.

Thử nghiệm với phân vùng 32GB thì tốc độ ghi của bộ nhớ flash này khá thấp, chỉ khoảng 30MBps nhưng tốc độ đọc rất ổn, khoảng 120MBps.

Hiện tại mình chưa có thông tin về giá của sản phẩm này, nhưng hứa hẹn sẽ không rẻ.
Apacer_bao_mat_van_tay_AH650_tinhte.vn-4.jpg Apacer_bao_mat_van_tay_AH650_tinhte.vn-5.jpg Apacer_bao_mat_van_tay_AH650_tinhte.vn.jpg Apacer_bao_mat_van_tay_AH650_tinhte.vn-3.jpg
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn cũng đẹp !
thiết thực cho ae nào cần bảo mật tuyệt đối với mình cài pas là đủ !
Ngon rồi. Quá hữu ích và bảo mật cho anh em nghề DJ / Producer
Hoa_Giấy
ĐẠI BÀNG
8 năm
phải đăng nhập để khen phát ,e mua cái usb apacer 2g hồi năm 2009 mà tới giờ 2016 mà xài vẫn ngon lành ,chỉ bị lỏng cái đầu cắm thụt ra thụt vào ,còn mấy usb kia mua có 2,3 năm hư hết
@Hoa_Giấy mình mua cái Toshiba 512MB năm 2006 mà giờ vẫn ngon, mất mỗi lắp.
@Hoa_Giấy minh mua cái Toshiba nam 2006 512MB giờ dùng ngon, không hỏng j cơ
hainnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này lưu tư liệu cho ae quaytay thì quả là tuyệt vời =)))
Cái dán cao su chân đế macbook đẹp thế bác chủ mua ở đâu vậy
imissyou9999
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quoc_anh_1603 khắc tên hân hạnh tài trợ chương trình này =))
phoipha
TÍCH CỰC
8 năm
@quoc_anh_1603 miếng dán da và keo 2 mặt, mua miếng da về tự cắt cho nhanh. lên khắc tên 4 miếng chắc cũng 200k
ngon độc lạ
Em cần mua usb có khóa chống ghi, buffalo, netac, cũ cũng dc, giá rẻ chút. bác nào có mà lâu ko dùng để em nhé
nguyenxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@If you dont mind Hồi sưa các usb đều có chức năng này giờ tìm mỏi kon mắt hehe
nguyenxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@If you dont mind http://dodungtienich.vn/netac-u235
https://www.5giay.vn/threads/toan-quoc-ban-usb-2gb-co-khoa-chong-ghi-hieu-buffalo.8242035/
Mặt sau đẹp mặt trước lõm xuống ko thấy đẹp
Màu này gắn vào macbook thấy chỏi hàng quá
Cũng hay. 😃
ides
CAO CẤP
8 năm
Fan vav thích điều này :3
datcoiok
ĐẠI BÀNG
8 năm
tuyệt vời ông mặt trời, tuy nhiên trường hợp ông kễnh nào có ý phá hoại cố tình làm cho cái cảm biến hỏng thì lúc ấy lại ngồi khóc.
authien9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
ai cho mình hỏi cái lap trên là lap gì ko ạ ?
@authien9x https://tinhte.vn/threads/hp-spectre-gioi-thieu-13-3-mong-10-4mm-bang-vien-pin-aaa.2568358/
gamejava
ĐẠI BÀNG
8 năm
@authien9x Macbook
h0tb0y123
TÍCH CỰC
8 năm
Tiện thể cho mình hỏi, với usb thông thường, có phần mềm nào bảo mật để chống copy không, nhưng vẫn được phép xem.
@h0tb0y123 Theo mình biết thì xem đc là copy đc. chế độ Write-protect cho xem/copy thoải mái chỉ có k cut đc thôi 😁
uầy, đóng USB thôi mà có cần phải hổ báo, dữ dằn và dứt khoát vậy không?
không khoái cái usb lắm, em chỉ thích cái máy xám xám kia thui àh
aptx4869
ĐẠI BÀNG
8 năm
trên đời có 4 thứ rất dễ mất: thời gian, cơ hội, cây bút và cái usb, Nên chắc ko dám đầu tư vô cái này quá =))
khanh1810
TÍCH CỰC
8 năm
cũng hay cơ mà với nhu cầu của em chỉ cần ÚSB 16Gb cho dung lượng lưu trữ và cop linh tinh 😁
còn lại đều dùng ổ cứng rời :p
Tuyệt dữ liệu sẽ an toàn hơn lỡ chẳng may rơi vào tay ai đó có ý xấu 😁
Cái bảo mật vân tay đắt hơn cái bộ nhớ usb 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019