Trên tay USB Kích sóng WIFI Xiaomi và Hướng Dẫn Cài đặt, kết nối

29/10/2015 6:12Phản hồi: 226
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình có 2 câu hỏi
1>ở bước 4 mình không tìm thấy Mi Wi-fi repeat mà chỉ có Mi Wi-fi Amplifier
2>mình làm đến bước cuối thì toàn conect error như ảnh đính kèm
Mọi người chỉ giúp
Wifi 2 vạch sóng thì ok , nếu 1 vạch thì cũng dc nhưng yếu lắm. Kinh nghiệm mình là bạn nên chọn vị trí đặt wifi+ dc 2 vạch sóng . vị trí bạn cầm điện thoại cấu hình nên gần nguồn phát hơn wifi +.
phongkute
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mọi người cho hỏi m kết nối và phát sóng ok nhưng bị 1 cái rất khó chịu như sau:
Mạng wifi gốc là A, mạng do con wifi+ phát lại là B. Thì bất kể thiết bị nào ( điện thoại, laptop, tablet) cứ kết nối với mạng nào trc thì dùng bình thường mạng còn lại dù kết nối ok nhưng ko có internet.
Ví dụ đang xài mạng A trên lầu ok. Chạy xuống nhà chuyển sang mạng B thì ko vào đc. Lúc đó chỉ có cách restart lại điện thoại laptop thì dùng mạng B ok. Lúc lên lại tầng muốn dùng mạng A lại phải restart máy nữa.
Rất bất tiện ko biết con nào cũng thế hay cái của m bị lỗi
Mong mọi người tư vấn
ae cho mình hỏi sao không có phần mềm cài đặt trên PC nhỉ, mình xài winphone ko có chạy được ứng dụng androi
Hình như wifi k cài pass thì k thể kích đc đúng k ad
[QUOTE="Trường Nguyễn
Đổi tên đc và không có chữ PLUS vẫn đc luôn nhé.
Của e dù lm nhiều lần vẫn không được mà nó lại ra như vầy là sao ạ
Nếu wifi không có cài pass thì làm sao. Mình làm hoài không được.
chào các bạn
các bạn cho mình hỏi sao mình cài mà đèn vàng vẫn nhấp nhái k xanh dc. sóng wifi ..._plus có dấu chấm thang ?
Ai biết vì sao khi kết nối sv chín lại ko vào mất mạng không, mình thấy sever khác vẫn có mạng nhưng ko có cài được kết nối kik wifi vừa tạo
App mihome của mình ở phần add device không tìm thấy thiết bị mi wifi+ thì làm thế nào . Đèn vàng thì vẫn cứ nhấp nháy và mình đã reset nhưng vẫn K tìm thấy thiết bị
Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
@turtle_xoy1996 xài phiên bản cũ hơn là được 2.6.5
trunggia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm sao xài được cho laptop win 7 ạ
CTVviettel
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình xài Mac Air kết nối đến router wifi xiaomi 3, bị mất kết nối liên tục (3p mất rồi dô lại), kể cả băng tần 5ghz.
Iphone với Android kết nối bình thường không bị đứt bao giờ...có ai biết lý do không giúp mình với
Datlaai
TÍCH CỰC
8 năm
con này hay bị treo đèn đỏ quá để lâu tầm 1 ngày là bị :v cách khắc phục là gì vậy không phải do sạc
Sao địa chỉ wifi mình cần kết nối trong phần cài đặt lại bị chìm, khổng nỗi lên vậy các bạn?
Cho mình hỏi là mình cài đến đây rồi ntnào nữa các bạn ơi ? Cái dấu chấm than đó (ảnh đi mượn ạ) Hic
Repearter của mình k cài được. Mihome cứ báo k tìm thấy thiết bị. Giúp minh!
@Birth Bạn cài lại app Mihome, Sau đó vào ứng dụng, bạn chọn khu vực là Chinese mainland. Nó sẽ hiện lên. Mình cũng bị nhưng mới phát hiện cài lại được nè
chungtran189
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em này dùng được trong khoảng cách tối đa là bao nhiêu mét ạ? Các Bác dùng rồi cho em xin ý kiến với ạ 😃
Xin cho hỏi ad là mình có ẩn cái wifi này dc ko vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019