Trên tay và đánh giá nhanh Acer Iconia W510, Windows 8 đầy đủ, pin 16 tiếng với bàn phím

bk9sw
5/1/2013 13:2Phản hồi: 276
276 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Talobin
ĐẠI BÀNG
11 năm
không thấy có đĩa win đi kèm thế cài lại win thì sao có bản quyền nữa nhỉ/
Ở HN chỗ nào bán các bác nhỉ. Nguyễn Kim không có hàng.
boy_198x
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu ai có ý định mua con này xin suy nghĩ lại . hiện tại tôi đang dùng nó đã đc 40 ngày . cảm nhận là rất đẹp .. nhẹ nhàng.. pin trâu bò thật..khởi động tắt máy rất nhanh do dùng ssd + win 8 . nhưng mà sau thời gian 2-3 ngày sử dụng..máy thường xuyên treo đơ cứng nếu dùng trong thời gian dài như 8-10h. buộc phải dí phím nguồn . nếu gõ phím tốc độ nhanh thì máy nhận ko thể kịp và thường nhảy sai chữ unikey . thường xuyên mất tiếng đột ngột và phải khởi động lại . mà tôi đã kiểm tra cập nhập tất cả các driver tất cả đều ok . nói chung rất khó chịu . máy tôi mua hàng EU chính hãng .
Talobin
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boy_198x Chịu anh Acer này, chắc là down giá nhanh. Mong có nhiều người dùng vào cho thêm ý kiến về em nó.
Thanks
@boy_198x vãi. đang định mua đọc được comment này thì nản luôn
ngon 😁 nhìn nuột thế
Con này hơn hay w700 hơn các pro
cấy máy nhìn ngon phết nhưng mà cấy giá thỳ không vó ngon chút nào!!!
khanhsav
ĐẠI BÀNG
11 năm
17tr là đã bao gồm keyboard mà, không có keyboard chỉ tầm 14-15tr. O my 700$ bao gồm keyboard không co keyboard la 500. cai gia do o My thi mình thay rất hợp lý. các bạn không thể so sánh windows 8 voi windows RT hoắc ipad 3. rất rất là thiếu suy nghĩ. mặc dù vẫn biết có cấu hình thấp nhưng windows 8 thì vẫn khác xa RT hoặc ipad 3.
cố gắng múc 1 em đi mấy pác .nhìn hấp dẫn wa 😔
Đẹp nhưng mỗi tội là Acer! Hic, phải Toshiba, Sony hay Samsung có phải tốt hơn ko!
ongnooii
TÍCH CỰC
11 năm
Ngắm đi ngắm lại ảnh lúc tháo riêng tablet ra, thấy đẹp quá. Đẹp từ mọi góc độ. Lăn tăn mỗi vụ độ phân giải màn hình và lời cmt của bác Mod là Cam xấu. 🤔
archangel
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao nó không có HDMI out nhỉ ?
dep!
thích table win8, nhưng giá chát quá :eek::eek::eek:
Có bản 32gb ko các bác chổ nào bán rẻ nhất nhĩ
vndtdd
TÍCH CỰC
11 năm
mình đang dùng con này, mua của nguyễn kim,
lướt IE mượt hơn chrome luôn, zoom 2 ngón hơi bị ghiền,chrome ko zoom dc,còn touch pad ko phải lỗi phần cứng nha bạn,lên trang acer down bản driver mới về là phê ngay,
pin thật sự trâu 16-18h tùy cách mình xài đó các bạn, ko chém gió đâu.
mình cũng góp ý thêm là bác review thiếu chức năng máy này còn có cảm biến ánh sáng nên
đỡ hao pin, độ nóng thì chỉ hơi ấm như khi mình lướt đt lâu thôi.
boy_198x
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác cho em
của bác dùng có bị treo thường xuyên không và có bị thường xuyên mất tiếng giống con của em không .. em hỏi để biết o phần cứng hay phần mềm để em còn đổi trả 😁
vndtdd
TÍCH CỰC
11 năm
@boy_198x thỉnh thoảng tải nhìu flash cùng luc thì treo thoi bác, mà lỗi này cái lap mình i7 vẫn hay bị, ngoài ra ko còn lỗi nào khac nữa.Bác zô link này down driver và bios,hình như cả 2 thứ này chỉ là 1 thôi vì mình thấy nó cùng lưu lượng và luc cài hiển thị như nhau. phải cắm nguồn zô luc cần chạy update, thử xem nếu ko hết lỗi là phần cứng: http://support.acer.com/us/en/product/default.aspx?tab=1&modelId=4549
bác chọn bios mới nhất ngày 8/1 đó
boy_198x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vndtdd
@boy_198x Máy treo thì mình chưa gặp bao giờ còn mất tiếng khi đang dùng thì bác update driver audio là xong. Cái này là do driver của intel khi tung ra bị lỗi :D
Talobin
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hiệu năng Atom Z2760 như thế nào các bác. Nhìn hấp dẫn quá, Chạy Autocad 2009 có trơn tru không nhở?
Mình cũng định mua con này, nhưng không biết có sử dụng bút cảm ứng được không?
ủa mà VGA của máy thế nào nhỉ sao minh đọc không thấy ?_?
lordofbank
ĐẠI BÀNG
11 năm
ô nghe mọi người bàn luận thích quá, em cũng đang định mua 1 cái. các bác cho e hỏi hiệu năng của chip atom có khác quá nhiều không? chạy mọi ứng dụng windows bình thường tốt chứ?
vndtdd
TÍCH CỰC
11 năm
các bác cứ yên tâm đi mọi ứng dụng cơ bản văn phòng thì chip atom mới này chạy đc khá hết, 2 nhân mà, game thì các game 3D nhẹ vẫn chạy dc khá ổn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019