Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay và dùng thử máy phun, rửa áp lực cao Bosch AQT 33-11

cuhiep
17/7/2016 10:58Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái tay cầm quá dài. Bất tiện kinh khủng. Mình đã từng làm nv rửa xe máy và thấy dùng cái vòi xịt bằng đồng dài cỡ 1 ngón trỏ là khoái nhất. Khỏi phải chữ Lờ chữ liếc gì hết
Mình muốn mua một cái máy xịt rửa kiểu ntn nhưng chỉ để rửa xe máy tại nhà thôi thì nên mua loại nào ngon lành giá hợp lí nhỉ?
Nhờ ace tư vấn giúp
Hay đấy chứ, gọn gàng, cơ động, dễ sử dụng.

Nhà mình đang dùng máy bơm đẩy, cũng tầm 2tr. Gắn thẳng vào đầu nguồn nước vào nhà. Mỗi lần tắm người, gội đầu không cẩn thận là đầu như bác Hiệp luôn. Xịt xe, xịt người, xịt heo, xịt tuốt. Mỗi tội k tiện lợi bằng món này.
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình có máy phun rửa giống máy này nhưng hiệu Black and decker, nhưng cái sung bị hư,
Chỗ nào bán súng thay thế vậy các bác..
mùa nắng dập lửa nhà cao tầng ok
kukingkong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vãi đầu Lờ
htkim
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhà dùng máy phun hiệu Black & Decker (của Anh) cũng rất tốt, mua ở Lý thường Kiệt gần ngã tư Bảy Hiền (TPHCM) giá 1,3T (mua lâu rồi nên không nắm chắc giá hiện tại). Phun rất mạnh, rêu bám nền gạch sân thổi phát bay sạch. Chỉ có 1 đầu phun nhưng chỉnh được áp lực phun, từ tạo màng sương đến tia nhỏ áp lực cao, có cả bình xịt xà bông. Sân gạch nhà mình 80m2 sau mùa mưa bị bám đen, chỉ mất 1 buổi là xịt sạch. Rửa xe thì bá phát, chỉ cần chỉnh vòi phun đúng cách. Chỉ có điều là nguồn nước hoặc phải mạnh hoặc phải có bể chứa lớn, nước sạch không có cặn vì sẽ làm tắc màng lọc; ngoài ra súng quá dài nên rửa ngóc ngách xe hơi khó.
đồ đức thì tốt zồi, nhật cũng như đức
phải là made in germany hay japan mới tốt thật
------------------
made in china như chú xaomi thì ăn hành ngay
ngheokieumy
ĐẠI BÀNG
8 năm
em đã sắm 3 cái hiệu khác nhau và hiệu bác nói là cái cuối cùng. Sau khi trãi nghiệm 3 máy thì em thấy tất cả đều có những ưu điểm và khuyết điểm như bác nói nhưng em xin bổ sung thêm vài ý như sau:
- Áp lực quá mạnh nên chỉ dùng rửa chuồng heo chứ ko tắm heo được
- Vòi phun quá dài nên khi muốn rửa gầm xe hơi cực
- Chẳng biết do rơ le điện có vấn đề hay thiết bị đo áp lực nước hay hư mà cứ dùng tầm 6 tháng là bị tình trạng khi không phun thì cái bơm cứ 20s nó lại quay 1 tí rồi dừng ( sau này em chế lại bằng cách bỏ luôn cái đo áp lực nước, nối tiếp cho đi thằng rồi ra ngoài Dân Sinh mua 1 cái ổ điện có remote)
pocket
TÍCH CỰC
8 năm
@ngheokieumy Chiều dài ống áp lực bao nhiêu bác? Em thấy có website đề 3m. Rửa ôtô thì ống 5m còn hơi thiếu, 3m thì chịu.
ngheokieumy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pocket Bạn nói đúng ... chỉ dùng rửa xe máy chứ rửa ô tô hơi khó vì dây quá ngắn
Zenki
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vòi để hút nước từ xô bác mua loại gì vậy? Ra tiệm ống nước ng ta biết ko bác? Mình cũng muốn mua loại có đầu vặn như bác
mhung7182
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có xài 1 cái, muốn mua thêm phụ kiện chính hãng mà tìm hoài không ra. Email hỏi thì chẳng phản hồi, chắc chỉ bán máy cùng phụ kiện theo máy.
pikachu3d
TÍCH CỰC
8 năm
thế không có giá tham khảo hả bác hiệp
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Để sắm 01 em
johnny8384
TÍCH CỰC
8 năm
cái này đại tiện nhỉ!
dslkhodau
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy bác trên tinhte giàu thế, xe, đt, máy tính,.... cái nào cũng có. Nguỡng mộ thật
Akechist
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi ngu 1 tí. Trước giờ chưa xài nên k biết loại này có xịt hơi để thổi nước sau khi rửa đc k, nếu k thì có loại nào cho gia đình mà xịt nước lẫn hơi đc k
duygiaxxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
hết có 1 xô nước thôi à :eek:, nhưng nói thật là so với các máy phun rửa ô tô nó có vẻ xịt yếu hơn nhiều.
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
Cho mình hỏi ngu là mình ko thấy dây điện. Nó sạc điện rồi xài hay là cắm dây điện vậy bác @cuhiep ? Vấn đề nước nôi mà đi kèm với điện đóm thì phải coi cho kỹ. Mình cũng muốn mua để rửa mấy cái cửa sắt ở nhà, nhìn chán ko thể tả.
@zippi Dây điện nó dài, nó cắm vào máy.
Yên tâm là đồ mấy hãng này không có chuyện đụng điện đâu
Zenki
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Vòi để hút nước từ xô bác mua loại gì vậy? Ra tiệm ống nước ng ta biết ko bác? Mình cũng muốn mua loại có đầu vặn như bác
khoái cái đầu L rồi đấy!
tuanpham_8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình đang xài em karcher k2 360 thấy ưng ý

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119