Trên tay và tặng đồng hồ treo tường gỗ

cuhiep
26/2/2020 14:16Phản hồi: 567
Trên tay và tặng đồng hồ treo tường gỗ
  • Thấy nó hiện quảng cáo hoài và cũng thấy đẹp nên mua
  • Thực tế rất giống với quảng cáo, tức là đẹp không có cảm giác bị lừa
  • Giá 500 ngàn đồng nhưng cái máy và kim thì dỏm quá, nếu anh em nào thay được máy và kim xịn vào sẽ hoàn hảo
  • Phần hoàn thiện bằng gỗ, màu in mờ, hài hoà... nói chung là ngon lành
  • Nhất là phần gỗ in bản đồ các tỉnh thành Vn được cắt và khắc laser rất đẹp
  • Phần treo đồng nồ nằm trên máy lỏng lẻo nên khó treo được góc chuẩn trên tường

Sau khi mình post cái hình mình nhận được đồng hồ này thì rất nhiều anh em nói là cũng nhận được quảng cáo về cái đồng hồ này. Nhiều anh em còn inbox nói mình đã mua rồi và có người thì nói là mua rồi nhưng ship thiếu bộ kim đồng hồ...

Mình khá thận trọng với các kiểu quảng cáo bán hàng trên Facebook vì mức độ tin tưởng là không cao và mình cũng từng bị lừa khá nhiều vụ rồi. Tuy nhiên cái đồng hồ 3D này mình lại thấy nó quyến rũ quá nên đã quyết định mua một cái về, coi như là hên xui, 500k... Thực chất là mình mua để thoả mãn sự tò mò chứ mình không có nhu cầu với nó, vậy nên sau bài trên tay này mình tặng anh em luôn.

Anh em chia sẻ gì đó về đồng hồ anh em đang dùng nhé. Mod sẽ dựa vào cmt và trong 3 ngày sẽ chọn xem ai may mắn để gửi tặng đồng hồ này.

Thực tế sản phẩm nhận được rất gần giống với hình ảnh mình thấy trong quảng cáo. Đây là điều là mình rất hài lòng. Mình luôn nói với anh em chụp hình sản phẩm của Khacten.com là hình chụp làm sao đẹp nhưng phải thật, chứ nhìn sản phẩm trên hình đẹp xong đến shop thấy không giống thì họ không mua đâu.

Điều làm mình chưa hài lòng với cái đồng hồ này là bộ kim và cách thức mà người ta sẽ treo cái đồng hồ lên tường.

Bộ kim thì quá chán, nó rất là thường, mỏng manh, dễ cong vênh, cầm vào cảm giác hoàn thiện kém, nhem nhuốc. Còn cái móc trên đồng hồ lại để lên cái máy và không chắc. Ở vị trí đó bạn rất khó có thể canh cho cái đồng hồ nó thẳng được, nếu họ để gần vị trí 12 giờ là ngon.

Máy đồng hồ là dạng kim trôi chứ không giật. Nên không có tiếc tạch tạch mà nhiều anh em không thích mỗi khi đi khách sạn. Khi đi ks thì tiếng tạch tạch của đồng hồ và tiếng tủ lạnh là dễ ghét nhất.

Phần gỗ màu vàng được cắt và khắc laser đẹp, phần này nổi lên khỏi mặt phẳng khoảng 5 hay 6mm. Phần nền màu xanh là một mặt phẳng in các màu xanh khác nhau. Các màu xanh này dịu và in mờ cùng với viền gỗ xung quanh cũng sơn đen mờ.

Mình chưa coi lại hết coi các tỉnh có đúng vị trí không, nhưng nhìn cơ bản thì là đẹp và khá rõ ràng.

Máy và kim đồng hồ. Máy thì thấy in chữ Taiwan to đùng lên. Kim thì khá mỏng manh và không xịn sò như phần gỗ

Quảng cáo

Phần tâm của đồng hồ, chỗ gắn kim nó nằm qua bên đất của nước Lào, sát Tây Lào.

Các con số 3,6,9,12 được làm bằng gỗ màu đen đẹp
Treo lên tường thì sẽ ở thế hơi nghiêng ra ngoài. Khá là khó treo vì cái treno nó nằm ngay trên cái máy chứ không nằm gần số 12.

Gỗ xung quanh đồng hồ mài chưa đã lắm.

Quảng cáo

Kết quả Game
567 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VoDuyNhan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình toàn xài loại 99k nên mong mọi ng nhường mình cái xịn trên
@phoden Giống hệt luôn bác, của nhà mình cũng mất kính với mấy cái trang trí râu ria từ đời nào rồi.
xuanvutru
ĐẠI BÀNG
4 năm
@voduynhan Bán dạo trên facebook, cái đồng hồ gia công ở trung quốc, thiếu mất hoàng sa trường sa.
Quê tôi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@voduynhan Cười nhẹ cái. He he
Pnmr560
TÍCH CỰC
4 năm
@dqthanh 30 chục là gần 300 năm đó hở bác
Vtcnsnev
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng con không có dạ quang ban đêm muốn xem cũng chịu =)))
@Vtcnsnev Chán quá bán rồi à 😁 kkk
Quyến_liv
ĐẠI BÀNG
4 năm
em Xin slot nhé bác.
Chỉ comment xin là được phải không ạ
@Quyến_liv Cái này bán cao thêm tí mà chất lượng tốt thì cũng mua. Nếu mọi người để ý sẽ thấy mặt đồng hồ gần như vòng tròn âm dương. Đảo Hải Nam là chấm dương trong âm, Biển Hồ là chấm âm trong dương, nước mình là chữ S giữa vòng tròn. Vị trí đẹp về phong thủy 😃
Hai Lúa 113
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trước thì Nhà e dùng con đồng hồ hình cái chảo, giờ thì dùng cái đồng hồ vietcombank tặng tới giờ
Quyến_liv
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhà em đang xài cin đồng hồ để bàn xiaomi. hơi bé. Và chưa có em treo tường. Dù may hay không may xin bác tặg em nhé 😁
taisuke241
TÍCH CỰC
4 năm
Em mới xây nhà mới mà còn chưa mua đồng hồ treo tường
Hai vợ chồng vẫn đang đeo đồng hồ đeo tay để xem giờ ạ 😆
Trước nhà e bán hàng , được tặng cái đồng hồ treo tường Cocacola mà dùng tới cả chục năm không hỏng luôn 😁
bachl0ngvjet
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình rất thích chiếc đồng hồ này của anh Hiệp!.
se7enamen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đồng hồ mình đang dùng là đồng hồ thông minh 4 ngày sạc 1 lần
ở nhà ba mẹ vẫn còn sử dụng dạng đồng hồ kiểu này
Su Guang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quan điểm của mình đồng hồ là để xem giờ nên mình dùng con Geekcook. Màu trắng đen đơn giản, mặt số hiển thị to rõ ràng. Có thêm nhiệt kế và ẩm kế khá hay ho tiện lợi.
@Su Guang Xem giờ thì đt, đồng hồ đeo tay cũng ok rồi. Giờ đồng hồ treo tường nó làm nhiệm vụ trang trí nhiều hơn là xem giờ. Nhưng không có lại thấy thiếu ^^
faraway93
TÍCH CỰC
4 năm
@Su Guang Cho mình xin link bạn ơu
Lipio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhà chỉ có 1 cái đồng hồ hộp gỗ đứng , được cái nhìn sang chớ máy móc kim số đồ trông cũng tạm chớ cũng ỏng ẻo lắm, do hay đeo đồng hồ nên nhìn quen lâu rồi giờ mới để ý lại đồng hồ treo tường.
daothaihuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang dùng đồng hồ báo thức hình gấu đen từ rất lâu đến giờ vẫn dùng tốt
viet_april
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em đang dùng chiếc này, cũng được hơn 2 năm rồi, cũng thấy quảng cáo trên Facebook nhưng hình như e mua trên Shopee do không tin tưởng vào bán hàng trên Facebook lắm , nói chung là rất hài lòng, nhìn giống như trên ảnh mà hài hoà với phòng, đơn giản mà hiện đại, nhưng bộ máy chạy nhìn còn dỏm hơn cái trên bài, cũng treo như vậy nhưng sai số cũng không quá nhiều, chấp nhận được, nếu có được bộ trên bài thì e treo phòng ngủ
Quang Thieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@viet_april Mình cũng tính treo con như này. Rất hợp với ko gian nhà mình luôn.
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
4 năm
đang định mau cái casio treo tường
Đang dùng em Rosegold 185k trên Tiki, thích thiết kế đơn giản hiện đại của e nó
iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
@rafaeltran88 Nhìn trông chắc chắn thật. Kim trôi hay kim giật thế bác?
@iamcp Kim trôi nha bác
Quang Thieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@rafaeltran88 Đúng là: Đơn giản mà vẫn sang bác ạ.
Nhà nghèo hok có tiền mua đồng hồ treo tường chỉ coi bằng đt
Screenshot_20200227-010730_One UI Home.jpg
gia công vỏ gỗ tốt vậy mà hôm trước thấy bác nào chê :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019