Trên tay và tặng Razer Atheris: chuột nhỏ, đẹp, xịn, lag khi xài với Macbook

cuhiep
18/11/2017 15:59Phản hồi: 1.875
Trên tay và tặng Razer Atheris: chuột nhỏ, đẹp, xịn, lag khi xài với Macbook
Mình được tặng con chuột Razer này, thấy nó xịn qúa nên trên tay giới thiệu sơ với anh em. Mình cũng muốn tặng nó cho anh em luôn vì khi dùng với Macbook của mình thì nó không mượt như Magic Mouse mình đang dùng. Razer Atheris là một trong ít con chuột có thiết kế nhỏ gọn, đẹp và làm rất xịn mà mình từng trên tay. Xứng đáng là hậu thế của Orochi. Nếu so với Logitech Anywhere mình dùng gần đây thì mình thấy Atheris build tốt hơn rất nhiều.

Atheris được làm ra bởi công ty chuyên làm gaming gear xịn nên dù là di động nó cũng được trang bị cấu hình cao và chất lượng tốt. Chúng ta có độ nhạy 7200DPI, Pin dùng được đến 350 giờ và có cả kết nối Bluetooth và cục nhận sóng không dây kèm theo.

Cảm giác cầm trên tay Atheris thấy êm và bá tay hơn nhiều khi cầm Orochi trước đây. Mình nghĩ phần lớn là nhờ vào thiết kế mới thân thiện hơn cũng như là hai miếng cao su với các đường sọc mang lại.

Game: Xin tặng anh em con chuột Razer Atheris này (mới mở ra trên tay, không còn hộp). Anh em cmt tên hay hình con chuột anh em vào bài nhé. Sau 3 ngày mình sẽ chọn xem cmt nào may mắn nhất sẽ gửi tặng chuột này.

Atheris nhỏ gọn trong lòng bàn tay. Thiết kế nhìn lịch lãm và dễ chấm nhận hơn với nhiều người tuy bớt hầm hố và mạnh mẽ hơn khi so với Orochi. Mức độ hoàn thiện thì vẫn rất cao, rất xịn. Cảm giác cầm vào rất sướng.

Atheris giống như Orochi hay Magic Mouse, không phải là chuột mà anh em có thể gác tay lên đươc. Phần trụ chính lên mặt bàn vẫn là phần thịt nhô cao dưới lòng bàn tay của anh em, chỗ gần cổ tay.

Hai bên hông của Atheris là hai miếng cao su với các đường rãnh nhìn giống như hai bên mang của cá voi. Nhờ vào miếng cao su này mà cảm giác cầm Atheris trên tay nó bám hơn, thân thiện hơn nên giúp cho chúng ta thấy Atheris nhẹ nhàng hơn.

Kết nối với Macbook thì Atheris nhạy quá nên rất khó điều khiển. Cho dù là có cài ứng dụng của Razer vào để chỉnh độ nhạy đi nữa thì nó cũng rất khó xài. Sự di chuyển của chuột trên Mac và Win nó lệch nhau và đây là điểm khó chịu nhất của anh em thích xài chuột ngoài khi chuyển qua lại giữa hai OS. Đây cũng là lý do chính mình tặng con chuột này cho anh em thay vì giữ lại xài.

So với Magic Mouse mình đang xài. Mình thích cả hai con nhưng vì lý do bên trên nên mình không giữ lại Atheris.

Quảng cáo

Bánh xe lăn trên Atheris lăn rất thích và rất có cảm giác cho dù nó nhẹ nhàng.

Hai bên trái phải của chuột tách ra không nhiều so với Orochi.

Bên trái là công tác chuyển qua lại giữa bluetooth, tắt, cục nhận sóng 2.4Ghz.
tinhte_tren_tay_chuot_razer_atheris_3.jpg tinhte_tren_tay_chuot_razer_atheris_5.jpg tinhte_tren_tay_chuot_razer_atheris_10.jpg tinhte_tren_tay_chuot_razer_atheris_11.jpg tinhte_tren_tay_chuot_razer_atheris_2.jpg

Kết quả bốc thăm đây nhé anh em, chúc mừng bạn @huongdotien

Quảng cáo

1.875 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iQnet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mitsumi mini có dây
Rival 100!
Me vẫn dùng chuột dây mitsumi đấy ạ.
Steelseries Rival 100 China Dell
dungsss
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không sử dụng được thì mang đi cho, của bỏ đi còn nói tặng. Thấy kỳ kỳ.
@boyngheo75 Ý của bác ấy là cách sử dụng từ tiếng Việt. Cái gì không sử dụng nữa thì có thể “cho” người khác. Mình cũng chưa nghe ai nói là “tặng” thứ đã qua sử dụng rồi.
@dungsss Mình nghĩ bạn hơi căng thẳng rồi, mình muốn nhấn mạnh cái đó để mọi người dùng Macbook biết là nó không chạy tốt với Macbook. Và đó là thực tế, mình không muốn dùng những từ ngữ bóng bảy quá để nói về hành động tặng của mình.

Những món khác mục đích từ đầu là để tặng còn con này thì không.
boyngheo75
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dungsss Ùi, thôi cuối tuần rồi. AE nhẹ nhàng vs nhau tý. Hiểu nhau vậy cũng ok. Sự việc cũng chẳng to tát gì. Vui vẻ đi để bắt đầu 1 tuần mới đầy bận rộn. Cuối năm còn bao cv, dự định dang dở...
Happy weekend nhé mn.
lpfanadp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dungsss Ô hay, bác này căng quá. Thế ko phải tặng thì là gì, chả nhẽ viết là tao ko thích dùng thằng nào lấy tao bố thí à :|.
Hay e thừa còn chuột, em xin các bác lấy :|
----------
Em cũng tham gia game nhé, e xài chuột Logitech G400s
dreameater
ĐẠI BÀNG
6 năm
đang xài con chuột dell ms111 100k đi với mac ổn 😁
@dreameater Tôi xài con chuột chết mới bắt đc hôm qua, thấy cũng tàm tạm :D
Porter V181
@Chung Nguyễn Tất Mình cung hội rồi, mua nguyễn kim đợ giảm giá có 65k. 😁
Porter V181
Dùng con chuột cỏ thôi, hy vọng sẽ may mắn có dc con này
đã dùng con lexma tặng hơn gần 6 năm rồi
Porter V181
kissmevn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng steel series sensei với mấy con fuhlen nữa. Hi vọng là trúng (chưa trúng cái gì trên tinhte bảo giờ 😔 )
FUHLEN L102 CÓ DÂY, DÀI TẠM ỔN VỚI CÔNG VIỆC VĂN PHÒNG
Bàn rê tích hợp
qdieu84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu em nhớ ko nhầm thì em đang xử lý các ứng dụng văn phòng và chiến game modern combat 5 bằng em Logitech M545, hehe.
VuQuangbds
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác cho e xin
mình đang dùng con Azzor Eagle
xitolala
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hiepkhach1005 Logitech b185

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp