Trên tay và tặng Solo Varsity Elite: Ba lô du lịch có ngăn dựng laptop và giày, giá gần 2 triệu đồng

agp8x
13/11/2018 11:51Phản hồi: 491
Trên tay và tặng Solo Varsity Elite: Ba lô du lịch có ngăn dựng laptop và giày, giá gần 2 triệu đồng
Solo Varsity Elite là một chiếc ba lô rất thực dụng, nó có thể không khiến bạn yêu từ cái nhìn đầu tiên nhưng sẽ chinh phục dần trái tim của bạn trong những chuyến đi phượt ngắn ngày đem theo hằng hà sa số thứ từ quần áo, giày dép, cho đến laptop/máy tính bảng. Vì đời là những chuyến đi và ai cũng nên có một chiếc ba lô du lịch, mời bạn tham gia trò chơi nho nhỏ cùng Tinh Tế để có cơ hội sở hữu chính chiếc ba lô Solo Varsity Elite mà mình trên tay trong bài này.

Solo Varsity Elite
Vì đời là những chuyến đi và chúng ta đều cần ba lô du lịch

Solo là thương hiệu đến từ New York, được biết đến với những dòng túi xách và ba lô phục vụ cho mọi chuyến đi của cuộc đời bạn. Nhưng bất kể là chuyến đi vài cây số từ nhà đến trường hay hành trình ngàn vạn dặm, điều quan trọng nhất là bạn phải tự tin là đã chuẩn bị đầy đủ hành trang để bước chân ra khỏi nhà đã. Đó cũng là lúc mà Solo Varsity Elite vào cuộc, giúp bạn có thể mang được mọi thứ mà mình cần trong những chuyến đi ngắn ngày.

Varsity Elite có vẻ ngoài rất ư là "bụi bặm" với hằng hà sa số túi, có lẽ thoạt nhìn thì cũng chẳng mấy ai nghĩ cái giá của nó lên đến 1.950.000 đồng đâu. Đối với bạn nào không thích thu hút sự chú ý của những người xung quanh thì mình nghĩ đây là một điểm cộng lớn.

Điều quan trọng nhất là với sự thực dụng của mình, Solo Varsity Elite cho phép bạn thoải mái mang theo những món đồ cần thiết trong chuyến đi. Dĩ nhiên là cũng phải tuỳ theo khả năng sắp xếp và thói quen của từng người, nhưng 3 -4 ngày thì mình nghĩ hoàn toàn không thành vấn đề.

Thiết kế chống nước 6 ngăn
Cất quần áo, giày dép, laptop, tablet thoải mái

Solo sử dụng chất liệu chính là sợi nylon, giúp đem lại khả năng chống nước nhẹ cho Varsity Elite. Đang đi gặp những cơn mưa ngang qua thì bạn cứ yên tâm, chỉ là đừng dầm mưa lâu quá sẽ có hại cho sức khoẻ thôi. Sợi nylon thì khả năng chống rách và trầy cũng chỉ ở mức trung bình, nói chung là đi phố thoải mái đừng leo rừng là được.

Varsity có 6 ngăn chứa đồ chính, trong đó có một ngăn nhỏ đặt ở vị trí trên cùng phù hợp để bạn cất điện thoại hoặc giấy tờ tuỳ thân như passport.

Hai ngăn bên hông có đáy tương đối sâu, phù hợp để bạn giữ những vật dụng cá nhân như lược, bàn chải,... hoặc ví, pin sạc dự phòng để dễ lấy khi cần.

Quảng cáo

Ngăn chính rất rộng rãi, tuỳ thuộc vào khả năng sắp xếp mà bạn có thể đem theo trong chuyến hành trình của mình 5-6 bộ đồ hoặc nhiều hơn. Ngoài ra chúng ta còn có thêm 2 ngăn chứa đồ nhỏ. Cũng cần lưu ý đây là phần mềm của ba lô nên bạn không nên cất những đồ dễ vỡ, cùng lắm là để sạc với điều kiện có quần áo lót thôi.

Nếu bạn thường đi du lịch thì cũng biết là một chiếc giày chẳng bao giờ đủ cả, vì vậy mà Varsity Elite cũng có ngăn riêng để giúp bạn mang theo bên mình ít nhất là 2 đôi giày. Cũng nên chú ý là ngăn giày lấn vào bên trong, nên nếu sử dụng thì diện tích chứa quần áo của bạn sẽ bị thu hẹp lại.

Và cuối cùng là ngăn dựng laptop và máy tính bảng, có thể bỏ vừa laptop lên đến 17 inch và có ngăn riêng cho máy tính bảng (iPad Pro cũng có thể bỏ vào thoải mái). Tuy nhiên do thiên về tính cơ động nên phần đệm hơi mỏng, bạn có thể dùng thêm túi chống sốc hoặc đơn giản là đừng quá nặng tay khi mang laptop.

Quảng cáo

Tất cả khoá kéo đều được móc dây nối dài để bạn dễ thao tác. Mình không rõ là dây kéo của hãng nào, nhưng cảm giác kéo cảm rất nhẹ và khít.

Phía sau ba lô và bên trong quai đeo vai thì Solo cũng làm một lớp đệm xốp thoáng khí, giúp đeo thoải mái và không bị nóng lưng.

Tính cơ động cao
Trọng lượng nhẹ và nhiều cách sử dụng

Bản thân Varsity Elite có trọng lượng chỉ vào khoảng 0,8 kg mà thôi, khá nhẹ nên cho phép bạn có thể mang nhiều đồ hơn những chiếc ba lô nặng (trong khả năng đeo của bạn).

Ngoài quai đeo vai truyền thống và quai cầm phía trên, Varsity Elite còn được trang bị quai ở 2 cạnh và thậm chí là dưới đáy. Thiết kế này rất tiện nếu như bạn đi máy bay hay tàu xe đặt ba lô trong khoang chứa đồ, kéo ra rất dễ dàng.

Một ba lô đầy đồ trọng lượng khoảng 8 kg thì ngay cả một bạn nữ vẫn có thể đeo Varsity Elite được. Tuy vậy tuỳ theo thể trạng mỗi người, mình thấy chừng khoảng 5-6 kg là thoải mái nhất.

Phần quai xách thì chắc chắn nhưng hơi mỏng cơm, dùng để kéo thì ổn nhưng nếu xách lâu không được thoải mái cho lắm.

Xét về tổng thể thì Solo Varsity Elite có lẽ chẳng phải là chiếc ba lô sẽ gây ấn tượng cho bạn về dáng vẻ bên ngoài, nhưng sự tiện lợi sẽ khiến bạn nhớ đến nó mỗi chuẩn bị cho các chuyến đi. Mức giá 1.950.000 đồng nhìn chung là tương đối cao, nhưng cũng đáng cân nhắc nếu như bạn có nhu cầu du lịch ngắn ngày mà muốn một chiếc ba lô nhỏ gọn có thể mang được nhiều thứ.

Game tặng ba lô Solo Varsity Elite

Để tham dự, bạn share bài viết này trên facebook và chia sẻ với mọi người nơi mà bạn muốn đi du lịch nhất trong phần bình luận bên dưới.

Thứ 2 (26/11/2018) bọn mình sẽ sử dụng trang random.org để tìm bạn may mắn nhất trở thành chủ nhân của chiếc ba lô Solo Varsity Elite trong bài 😁

Chúc các bạn may mắn​

491 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang trong giai đoạn học hành căng thẳng, chỉ muốn giờ này bay lên Đà Lạt để giải toả ~~
@Bee Ngô Mình muốn du lịch đến gặp cu Hiệp và Luân béo.
handoi912
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard mới học mà đã thấy căng thẳng sao bạn, đi làm rồi chắc bạn nên chọn Đà Lạt để làm vc 😁
@handoi912 Uh mình cũng muốn đến đó làm việc mà 😃
Không khí trong lành, phong cảnh thanh bình, thời tiết dễ chịu.:D
Riêng em balo du lịch áo gió cứ the north face thẳng tiến 😁
@chiennguyen.art Em nhớ vô mấy mall có shop the north face mà nhỉ, hay nhầm. Đồ nó phân size âu với việt ví dụ xl âu = xxxl việt, cũng chả biết sao 😃 toàn mua online
@chiennguyen.art Bác cao 1m73 nặng có 66 thì nên mua size s hoặc xs chuẩn âu nhé. Em nặng 86 còn chỉ mặc size M là vừa đây bác 😆
@Hunglong96 Mình ở Hải Phòng ko có, muốn mua phải nhờ nguời nhà bên nước ngoài gửi về.
@Băng VII Mình mặc size S vẫn rộng bác ah. Trước h ko bao h dùng thắt lưng nhưng dùng TNF thì size S vẫn phải dùng. Dù là trang phục thường ngày ko phải outdoor.
Mong muốn được đi về Thành An thuộc huyện Cần Giờ để ăn hải sản và ngắm cảnh, du lịch
Phth411
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DucLuanXuTrieu Thạnh An ngày cạnh BRVT rồi. Qua VT luôn bác
Himanxim
TÍCH CỰC
5 năm
đang dùng Solo Max Backpack màu vàng ché, cuối tuần sẽ đi Đà lạt
Himanxim
TÍCH CỰC
5 năm
@khanhduy.39n 😁
Giờ chỉ muốn đi *** ah mà thôi 😁
it001
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vovantan007 ***thanh niên😆)
@it001 Sao ạ? Tâm trạng đang rối bời, e chỉ muốn đi đâu đó thôi mà bác ? 😔
@vovantan007 *beep* :D
@Trí Constantine *beep* là gì ạ?
@vovantan007 Tiếng beep ấy 😃
bustalyme
TÍCH CỰC
5 năm
Mình muốn đi du lịch Thái lận bây giờ nhất 😃 hihi
stranport
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em thì cuối năm nay sẽ đi đà lạt
linh0125
TÍCH CỰC
5 năm
Đi về miền Tây ăn đặc sản, mang ra thành phố bớt tươi ngon rồi
it001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đức😃
.acu.
TÍCH CỰC
5 năm
klq nhưng có bác nào biết cái balo nào nhỏ gọn đưng laptop ko ạ, laptop 15inch, càng nhỏ gọn càng tốt a, thanks trước ^^
@Acuteboy BẠn mua loại balo thương hiệu Hẽm mà trước đây cuhiep đã trên tay, cái đó khá gọn và đẹp phù hợp với bạn
khoa318
CAO CẤP
5 năm
Đi sapa hay sin nhỉ =))... Đang muốn đi 1 trong 2 đây 😁

P/S: Đã đi qua HK, TQ, và Đài rùi :3
@khoa318 Đi sin ?
Sin là tội lỗi ý hả :D
khoa318
CAO CẤP
5 năm
@adagioleonard No no xin gà pó thật chứ bác. Chưa qua đó lần nào, tính đi Sin hoặc không thì đi lại Hồng Kong chơi tiếp.... Mình dân tàu gốc nam nói tiếng quản ngon lành =))...
@khoa318 hay là lên Sapa trc ,sau đó nhảy dù xuống ,cố lượn cho khéo tí là lướt qua Sing luôn ,vậy cho tiện :p
khoa318
CAO CẤP
5 năm
@kixx KKK Rìa lí =))).... Cơ mà đi sapa tháng nào hot nhất nhể.... Vợ mình nó toàn đi nước ngoài chả bao giờ chịu đi VN... Trong khi VN cảnh đẹp cả đống, đà nẵng còn chưa đc đi nữa haiz :'(
@khoa318 Sing đáng đi cho biết mà, 1 đất nước hiện đại, sạch sẽ & có 1 sân bay siêu đẹp. kaka
ko có facebook 😃 mình share zalo được ko Mod ?
balo tha hồ đựng, vác cả thế giới bên ta,
@thaido_design Mình ko có fb hay zalo, mình share bằng lời nói với đồng nghiệp ngồi cạnh chắc cũng đc nhỉ 😁
@adagioleonard mình ko biết 😃
@thaido_design của bác mà được thì của tớ cũng đc 😁
@adagioleonard mình nói vjaay, chứ có share gì đâu :D có bao giờ quan tâm mấy vấn đề này . Share rồi cũng ramdom ko vào đâu bác :D
Một hình ảnh không đẹp từ Tinh tế !
Phil.Grace
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanminhnew2005 Thông não cho e với
@Phil.Grace Ngồi ghế công viên cho chân lên ghế nhưng vẫn lên trang chủ Tinh tế , thế thôi !
jiks
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi sapa nhỉ
Muốn ngắm tuyết rơi 1 lần ⛄⛄⛄
@jiks xem trên Iu Tu Be cũng đc mà 😁
jiks
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jiks :v :v
kemphuong
ĐẠI BÀNG