Trên tay và tặng Solo Velocity: Ba lô phượt ngắn ngày, có ngăn đựng laptop và giày, giá 1,6 triệu

agp8x
24/9/2016 5:6Phản hồi: 1.748
Trên tay và tặng Solo Velocity: Ba lô phượt ngắn ngày, có ngăn đựng laptop và giày, giá 1,6 triệu
Kết quả bốc thăm:

Chúc mừng bạn @saunho86 với số bình luận #963 đã trúng giải. Bạn kiểm tra hộp thư diễn đàn để xác nhận thông tin nhận giải nhé. Các bạn có thể xem lại kết quả live bốc thăm trên YouTube, hoặc trên Facebook Tinh tế ở đây. Hẹn gặp lại các bạn trong các game tiếp theo.

Video live bốc thăm​

Solo Velocity là chiếc ba lô dành cho các bạn đi phượt mà vẫn không thể bỏ lại sau lưng tất cả. Thiết kế đa năng với ngăn đựng laptop/tablet và giày chuyên biệt, kết hợp không gian chứa đồ tương đối rộng rãi sẽ giúp bạn an tâm và tự tin trong những ngày (đi phượt) ấy. Cơ mà dù có phượt hay không phượt, mời bạn tham gia một trò chơi nho nhỏ với Tinh Tế để có cơ hội trở thành chủ nhân của chiếc ba lô Solo Velocity đa năng này 😁

Solo Velocity
Chiếc ba lô dành cho những chuyến đi ngắn ngày

Solo là thương hiệu ba lô đến từ thành phố New York, có hoa lệ hay không thì thật ra mình chẳng biết, nhưng đúng là nghe có vẻ rất ư là sang chảnh. Với cái tên cũng khá ư là oách, Velocity (tốc độ) hướng đến các bạn thích đi phượt/du lịch ngắn ngày cần một chiếc ba lô đồng hành để mang theo hằng hà sa số thứ cần thiết. Mức giá bán lẻ của nó là khoảng 1.619.000 đồng.

solo_velocity-2.jpg solo_velocity-14.jpg
Với kích thước 50 x 28 x 20 cm, Solo Velocity là chiếc ba lô khá nhỏ gọn. Được làm chủ yếu bằng vải dù nên trọng lượng chỉ 0,7 kg với có khả năng chống thấm nước nhẹ. Cỡ mưa bụi dịu dàng thì không sao chứ mưa rào ào ạt thì xác định là đồ chứa bên trong sẽ thất thủ. Sự phối hợp giữa 3 màu xanh, đen và xám chủ đạo kết hợp với màu vàng nổi bật của dây kéo giúp đem lại cảm giác trẻ trung, có phần hơi phong trần và nổi loạn trong thiết kế của sản phẩm này. Dẫu được bên hãng giới thiệu là ba lô đi phượt/du lịch, nhưng mình thấy nó cũng rất phù hợp với bạn nào đi công tác nhờ có ngăn chứa laptop riêng hoặc các bạn freelance vừa đi chơi nhưng vẫn làm việc.

Thiết kế đa năng
5 cách mang ba lô, 7 ngăn kéo chứa đồ

solo_velocity-11.jpg solo_velocity-9.jpg solo_velocity-10.jpg solo_velocity-43.jpg
Bạn có thể mang Solo Velocity theo 5 kiểu khác nhau, từ kiểu đeo sau lưng truyền thống cho đến cầm xuôi hay mang ngược đều được. Tuy nhiên một điều mình chưa thật hài lòng là các quai ở hai bên hông và trên đỉnh (hình lớn và 2 hình nhỏ đầu tiên) thực chất là một miếng nhựa bọc vải nên cầm không êm, nếu không muốn nói là sẽ làm đau tay nếu như bạn mang đồ nặng. Dù thật ra công bằng mà nói thì mấy vị trí này cũng chẳng ai cầm lâu dài, chủ yếu là để kéo ba lô ra khỏi khoang hành lý (khi đi xe, tàu,...) cho dễ thôi.

Quảng cáo

Phần quai xách kiểu túi du lịch thì làm hoàn toàn bằng vải, cầm dễ chịu hơn đôi chút. Kiểu thiết kế quai kép giúp phân bổ đều lực lên lòng bàn tay bạn nên cầm nặng cũng không sao. Dù vậy mình vẫn thích có đệm ở vị trí này hơn.

Mình hài lòng nhất chính là phần đai đeo vai, không chỉ được trang bị lớp đệm dày để tạo cảm giác êm ái khi mang mà còn được chăm chút về thiết kế. Bạn sẽ thấy rằng ở phần trên dây đeo Solo làm thêm một phần bằng da (da tổng hợp) nhìn khá cách điệu. Ở bên dưới bạn sẽ thấy có một cái đai, mục đích là để bạn luồn dây đeo qua, cố định nó trong trường hợp muốn cầm theo kiểu ba lô du lịch. Lúc này thì lưng ba lô sẽ trở thành đáy túi du lịch, bởi vậy cho nên bạn sẽ thấy rằng nó có nguyên một lớp đệm cực dày bên dưới để chống sốc.

Ba lô đi phượt/du lịch thì thường là tập trung về tính năng hơn là kiểu dáng thiết kế, và Velocity dĩ nhiên cũng không ngoại lệ. Nó đem đến cho bạn 7 ngăn chứa đồ lớn nhỏ khác nhau, với dây kéo có thể nói là đầy trên thân ba lô, được cái sắp xếp đối xứng nên nhìn khá hài hoà. Ba lô du lịch theo cảm nhận của mình là rất ít khi nào có thể khiến bạn yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên, nhưng gắn bó với nó một thời gian thì bạn trái tim của bạn sẽ dần bị mê hoặc bởi sự tiện lợi mà nó đem lại đến mức không thể rời xa.

Quảng cáo

Tất cả các móc kéo của Solo Velocity đều được cột dây với phần cầm khá lớn giúp bạn dễ dàng thao tác. Solo cũng khá tinh tế khi lựa chọn màu vàng cho dây giúp nó nổi bật so với tông màu tối tổng thể của ba lô, dự là với ý định giúp bạn dễ tìm thấy dây kéo khi cần. Bạn cũng có thể thấy rằng ngay vị trí của quai xách chúng ta có 2 ngăn kéo nhỏ đặt đối xứng 2 bên.

Ở 2 bên hông chúng ta có thêm 2 ngăn kéo nữa, lớn hơn kha khá so với 2 ngăn giữa, có biểu tượng của Solo bằng kim loại nhìn đẹp nhưng không thu hút quá nhiều sự chú ý. Theo đánh giá của mình thì đây là ngăn khá phù hợp để bạn cất điện thoại hay những món đồ thường sử dụng. Khi bạn đeo trên lưng thì đưa tay ra sau lấy cũng rất dễ dàng.

Ngăn chính của Solo Velocity nhìn chung cũng khá rộng rãi, tuỳ theo "trình độ" sắp xếp cũng như phong cách ăn mặc của bạn thì nó có thể đủ chứa quần áo từ một đến một vài ngày. Chẳng hạn như với mấy em xinh xinh chỉ có áo hai dây quần lửng thì chắc ít cũng 4-5 bộ, còn mấy anh trai thích mặc quần jean áo thun thì 3-4 bộ. Bạn cũng sẽ thấy là ba lô này có 2 lớp, lớp bên trong màu đen là vải bóng nên tránh làm trầy/rách đồ bạn để bên trong. Cũng cần lưu ý là do ngăn này chỉ có đệm 2 bên nên không phù hợp để bạn cất những món đồ nhạy cảm như laptop hay máy ảnh.

Trên đỉnh bạn sẽ thấy có một cái khoá, mục đích là trong thường hợp bạn không sử dụng hết không gian của ngăn chứa đồ thì có thể rút nó lại cho gọn. Đây cũng là một điểm thể hiện sự tinh tế trong thiết kế của bên Solo.

solo_velocity-28.jpg solo_velocity-7.jpg
Điểm mình thích nhất của dòng ba lô này là nó có ngăn để giày riêng biệt với kích thước cũng khá rộng rãi. Nếu bạn dùng sneaker (loại cổ thấp) thì ráng cũng nhét vừa 2 đôi, cổ cao hay mấy đôi boot thì chắc chỉ được 1. Cũng cần lưu ý là do ngăn chứa giày chia sẻ không gian với ngăn chứa đồ, vì vậy bạn cũng cần phải cẩn thận, kẻo giày thì nhiều mà đồ mang chẳng bao nhiêu. Cơ mà về cơ bản, đi phượt ngắn ngày thì 2 đôi có thể nói là tạm đủ rồi.

Một điểm thú vị không kém của Solo Velocity là nó có cả ngăn kéo đựng laptop và máy tính bảng. Ngăn này đệm 2 bên rất dày, tuy nhiên phần dưới đáy thì chỉ tạm chấp nhận được. Mình thì thích để laptop luôn ở ngăn đựng tablet, vì đáy ngăn cao hơn một khúc so với đáy của ba lô, giúp bảo vệ laptop tốt hơn mà chẳng cần túi chống sóc. Như bạn cũng thấy, dù mang tiếng là ngăn đựng máy tính bảng nhưng nhét con Macbook Pro 13 inch của mình vô vẫn vừa, nếu không nói là rộng rãi. Ngăn lớn thì đủ rộng để bạn có thể cất vừa cả một chiếc máy ảnh không gương lật nhỏ gọn (mình dùng Sony A7 II với ống 55mm), nhưng DSLR dòng bán chuyên trở lên như 60D thì nhét không vừa.

Game tặng ba lô Solo Velocity
Để tham dự, bạn share bài viết này trên facebook, sau đó chia sẻ với mọi người về nơi mà bạn muốn đi du lịch nhất ở phần bình luận bên dưới.

Thứ 2 (3/10/2016) tụi mình sẽ bốc thăm để tìm bạn may mắn nhất trở thành chủ nhân mới của chiếc ba lô Solo Velocity trong bài :D
Chúc các bạn may mắn​
Cám ơn solovietnam đã cho Tinh Tế mượn sản phẩm trên tay

1.748 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tethien
CAO CẤP
8 năm
Góp ý mod @agp8x là mua cái thẻ nhớ này để xài, ai lại để cái thẻ nhớ thò ra dài thế kia. 😁

http://memoryzone.com.vn/san-pham/ssd/the-mo-rong-bo-nho-transcend-jetdrive-lite-330-64gb-for-macbook-pro-13-inch#.V-Z-Q4VOI2w
An 0
ĐẠI BÀNG
8 năm
được đấy, trúng đi đồng tháp chơi ăn mừng
Du lịch bụi với cái laptop thì chỗ nào cũng được 😆
Thiệp Vũ
ĐẠI BÀNG
8 năm
liệu có cơ hội k ta
HSMINHTUE
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thiệp Vũ CHẮC KHÔNG CÓ CƠ HỘI RỒI, NHƯNG CŨNG ỦNG HỘ CHƯƠNG TRÌNH CHO VUI.
anongle
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon luôn. Có ngăn để giày
bhuubao
CAO CẤP
8 năm
Đi Madives
Khac Cuong
TÍCH CỰC
8 năm
trúng hay không trúng thì cũng phải đi Hội An bữa
Mình thích đi Đà Lạt và Bà Nà.
traudien2k
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hà Giang luôn luôn đẹp và vẫy gọi
Mình thích đi đà nẵng 😆
hoangka1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
Là dân miền Tây sông nước mình muốn đi hết các tỉnh thành miền Tây và thưởng thức những đặc sản nơi đó :rolleyes: Nghĩ tới thôi là thèm rồi 😁
Phượt mộc châu
Thích nhất là đi du lịch Đà Nẵng 😃
Moscow lung linh và thơ mộng 😁
Mong được 1 lần ra Hà Nội.
Khac Lanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khuonganhdung1512 Thich là nhích thôi!
thanglckt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mặc dù biết là cơ hội nhỏ nhưng mà thích đi Nha Trang với Phú Quốc 😃 cảm ơn bác :p
Hangu
TÍCH CỰC
8 năm
đà nẵng đẹp nhất
Thích đi Nha Trang tắm biển nhất
tankhanh306
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tây Bắc tháng 9 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp