Trên tay và thử nghiệm bộ laptop dock cho Motorola Atrix 4G

sonlazio
2/3/2011 11:56Phản hồi: 120
Trên tay và thử nghiệm bộ laptop dock cho Motorola Atrix 4G
Có thể Atrix 4G không thật ấn tượng khi nó đứng 1 mình nhưng nếu nằm chung với chiếc đế laptop dockMotorola sáng tạo, nó thật tuyệt vời. Chiếc đế laptop dock này biến Atrix 4G thành một máy tính xách tay nhỏ gọn với màn hình 11,5 inch độ phân giải 1366x768. Hiện Motorola bán laptop dock với giá 500$ tại Mỹ. Ngày mai, Tinhte.vn sẽ giới thiệu một video cực kỳ hấp dẫn với các bạn liên quan đến laptop dock này, còn ngày hôm nay thì chúng ta hãy tạm hài lòng với video đập hộp và trên tay.

Laptop Dock cho Atrix 4G có chất lượng chế tạo thật tốt, viền màn hình, mặt ngoài, chỗ để tay.... tất cả đều hoàn hảo. Phụ kiện của Motorola cũng rất mỏng và nhẹ, vào khoảng 1kg nhưng vẫn có thể cung cấp thời lượng pin 8 tiếng nhờ vào 3 viên pin tách rời phía trong. Chiếc laptop dock này không có khả năng hoạt động độc lập mà toàn bộ năng lực xử lý của nó đều lấy từ Atrix 4G, dữ liệu đi qua cổng MicroUSB còn hình ảnh truyền tải qua MicroHDMI. Laptop dock của Motorola chạy hệ điều hành Ubuntu và có vẻ như nó cũng chứa trên Atrix 4G. Dung lượng bộ nhớ trong của Atrix 4G là 16GB nhưng người dùng chỉ có thể sử dụng 10GB, có lẽ phần còn lại là cho laptop dock.

Video đập hộp:

Video trên tay:

Quảng cáo

Quảng cáo

120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cái dock với em laptop pro quá !
Trông đẹp thật đấy nhưng giá thì chát quá đi mất.
nhìn pro quá bác ơi.Môt đang di con đường đúng
Cái Laptopdock làm chất lượng tốt lắm.
Cái đt thì không ngon bằng mấy cái Droid hay Milestone của Motorola. Màn hình hơi chán.
Vậy giữa màn hình HTC Desire HD và Motorola Atrix 4G thì cái nào tốt hơn hả bác Hiệp. Mình đang phân vân giữa 2 con này.
qHD sao lại chán vậy a...hay nó lại giống kiểu Còi to như các ông lớn hay lăng xê sản phẩm của mình thế này thế nọ í

thật đúng là ko có thứ gì là hoàn hảo....được bao nhiêu cái nhưng mất 1 cái cũng khó chịu trong người>>nóng trong người ^^
e tưởng atrix độ phân giải cao hơn thì đẹp hơn chứ bác thế mà lại xấu hơn ak`! đang đắn đo e nào và DHD! có lẽ kiếm e DHD vậy 😁
kate87
TÍCH CỰC
13 năm
đồng ý với bác Hiệp. Chắc phải đợi Motorola sản xuất 1 chiếc máy khác mới mua kèm với laptop dock này.
Bác cuhiep cho mình hỏi màn hình Motorola Atrix 4G hơi chán là sao hả bác, vì mình đang tính mua con này mà nghe bác nói thế nên phân vân quá.
banh xác em nó rùi , luôn tiện làm 1 bài inside em nó lun :mstickle:

@ : sao chưa có phần demo chạy ubutu có mượt ko, tiếc nhỉ
taolao100
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn cái hình cuối cùng thấy tội em nó vô cùng.... Chắc là hồn đã lìa khỏi xác...
Ban đầu xem trên web em cứ tưởng cái lap dock to nặng cồng kềnh lắm, không ngờ xem trên tay bác Sonlazio nó lại mỏng, nhẹ và gọn gàng như thế😁
HTP@87
TÍCH CỰC
13 năm
công nhận sáng tạo cũng hay hay 😃
rontre
ĐẠI BÀNG
13 năm
500$ sao ko mua lun laptop cho khỏe nhỉ....?
Bạn nào rành cho mình hỏi cái dock ấy có tác dụng j =.="
Với 500$ tớ có thể kiếm đc 1 cái laptop đủ xài đấy.
Làm gì mà phải rắc rối vậy nhờ? 500USD thì mua luôn em lap mà sử dụng độc lập luôn.
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn
Đỉnh thật, apple mà làm thế này chắc có nhiều lợi thế hơn moto.
ko hiểu là để làm gì
Làm 1 cái ĐT cho ra hồn với 1 em Laptop ra hồn có hơn ko ?
500$ cũng được 1 cái Laptop hay Netbook cấu hình ổn rồi
Còn nếu để trải nghiệm cái mới thì ko bàn
khác ở chổ khỏi lo khâu đồng bộ data giữa 2 thiết bị.
lol, Phone & Laptop cũng đồng bộ được vậy !?
Mà nào giờ xài android, tất cả đồng bộ thông qua account Google rồi.

Còn lý do nào khả dĩ hơn không bạn ?
Vui 1 tý: Bác Sơn được nhắc tuồng nhé. Em nghe bác cầm camera nhắc " sạc....sạc " khi bác Sơn giới thiệu bộ sạc !

Lưu ý 1 tý với bác dùng camera: Camera của bác có 1 vết dơ khá to nhé. (Nếu không phải xin bỏ qua cho em)
bác tinh tế quá, em xem lại mới thấy vết dơ giữa camera 😁
huycafe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trời, hồi đầu xem introducing video em vẫn nghĩ đó chỉ là ý tưởng "ĐT đủ mạnh mẽ có thể làm CPU cho laptop thôi chứ", nào ngờ họ làm thật, hâm mộ quá
sonpro_87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá hơi chát. Hix. Em không thích cái Dock này, vì đằng nào cũng phải mang theo cái túi laptop thôi thì mang laptop thật đi còn làm đc nhiều việc hơn. Mà em thắc mắc đang cắm dock mà có điện thoại thì lại phải ngắt kết nối để nghe điện à....?
BBaoni
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ý tưởng của Motorola hay đó chứ, tưởng tượng 1 ngày không xa, chỉ việc lên cty xách theo cái đt, toàn bộ dữ liệu và phần mềm dùng cho công việc bỏ gọn trong cái đt... lên Cty chỉ việc nhét cái đt vào laptop là dùng, sướng!

Nếu là laptop, bạn có dám để dữ liệu cá nhân ở Cty không? bà quét dọn, các nhân viên khác tò mò... nguy hiểm lắm 😁
bomvodo
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn sướng thiệt
mấy bác tháo ra thế kia lắp vào chax dư 1 nắm ốc ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019