Trên tay Vago: Máy hút chân không bỏ túi dành cho người hay đi du lịch

Nam Air
9/11/2018 3:5Phản hồi: 88
Trên tay Vago: Máy hút chân không bỏ túi dành cho người hay đi du lịch
Các bạn hay đi du lịch có lẽ đã đôi lần đối diện với vấn đề là số lượng đồ muốn mang theo thuờng chiếm nhiều diện tích hơn cái vali mình đang có, chúng ta giải quyết chuyện này bằng nhiều cách, có thể là kiếm cái vali to hơn, hoặc bỏ bớt đồ muốn mang lại, hôm nay mình giới thiệu thêm với các bạn một giải pháp là dùng cái Vago, máy hút chân không bỏ túi, tiện mang đi du lịch.

Máy hút chân không thì có lẽ không có gì mới rồi, chúng ta dùng nó để cất áo quần mùa đông giúp đồ không bị ẩm mốc, hoặc ta có thể dùng để cất đồ ăn để kéo dài thời gian lưu trữ, giảm diện tích lưu trữ, cái Vago có một số ưu điểm sau so với các loại máy hút chân không thông thường:
- Máy nhỏ gọn, nhỏ bằng 2 ngón tay thôi, nên có thể mang theo khi đi du lịch mà không sợ nặng nề cồng kềnh
- Cái túi có thể tái sử dụng nhiều lần

Video:

Tất nhiên nó cũng có nhược điểm là:

- Máy nhỏ nên tốc độ hút chậm
- Bạn phải mua loại túi dành riêng cho máy

Hình ảnh quảng cáo ngoài vỏ hộp, nói là có thể giảm lên tới 50% diện tích đóng đồ (hoặc tăng thêm 50% cũng được, tuỳ cách nghĩ) Thực tế sử dụng thì mình thấy là có giảm nhưng không đến mức 50% đâu, vì mình vốn đã có thói quen đóng gói đồ khá gọn gàng rồi. (Cái này không phải mình nói mà là vợ nói, vợ mình hay bảo là "anh đóng đồ khá gọn gàng đấy, anh hãy xếp đồ cho em nhé" - Tất nhiên vợ mình đã bảo thì hẳn là đúng rồi)

Cái máy nó vầy đây, nhỏ gọn, nó không có pin hay gì hết nhé, bạn phải tự trang bị pin / cục nguồn

Một bên sẽ có nút tắt / bật.

Quảng cáo

Bên kia là cổng để cắm nguồn micro USB

Dưới bụng là cái lỗ để gắn vào túi của Vago

Bạn gắn vào túi trông thế này

Bạn có thể mua các cỡ túi nhỏ, trung hoặc vừa

Quảng cáo

Túi nhỏ kích cỡ 36x36cm

Túi to thì tận 100x70cm. Khi mua máy thì họ tặng kèm cái túi cỡ Vừa, 50x60cm

Thực ra túi cũng không có gì đặc biệt, chỉ là túi zip lock với 2 lớp khoá thôi

Cái miếng trắng trắng này sẽ giúp bạn khoá túi lại dễ hơn một chút, nếu nó rơi mất thì cũng không ảnh hưởng gì

Điều làm túi khác biệt là nó có ngàm để gắn cục mô tơ Vago

Và có van một chiều để túi vẫn giữ kín hơi sau khi được hút hết hơi ra

Hướng dẫn sử dụng: xếp đồ, nhét vào túi, gắn Vago, cắm pin bật lên là xong

Làm theo hướng dẫn, bỏ đồ vô và hút thôi

Phía trên máy sẽ có đèn báo tình trạng hoạt động, máy hút xong sẽ tự ngưng nên bạn không lo cháy máy

Cảm nhận nhanh:
- Máy nhỏ gọn
- Thời gian hoạt động không nhanh lắm, hút túi nhỏ mất tầm 1-2 phút, túi trung mất tầm 5 phút, túi lớn mất tầm 10 phút tuỳ lượng đồ
- Nói chung là cũng vui, có cái máy và nhiều túi thì cũng giúp tăng số lượng đồ mình cần đem đi khi du lịch, công tác

Máy này mình mượn ở Gió Biển, nghe nói là giá sản phẩm 59$ đô nhé anh em. xin cảm ơn!
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giống ông mod ở cái suốt ngày phải tự xếp đồ và xếp đồ cho vợ khi đi du lịch hoặc vợ đi công tác 😁
@bamboovn1 Kaka. Tôi toàn bị đẩy cho vụ đó bác ạ. Thôi thì mình chiều vợ chút, ngayd bình thường mình làm 12 13 tiếng nên chả có thời gian hỗ trợ vợ việc nhà rồi.
Anh em kiếm túi zip hoặc túi ni lông loại giày, bỏ quần áo zô xong xài máy hút bụi cũng làm được 😁 trò này để mấy hàng gấu bông đóng gói gửi đi tỉnh
masterss0
TÍCH CỰC
5 năm
@Hunglong96 Sau sao có 2 cái chân ngộ vậy :eek::eek:
@masterss0 Nhìn kỹ ra 2 chân người. Hóa ra có đứa ngồi sau ôm. 😁 =))
@linklee11 Uh nhưng nếu đóng đồ mà xài cái hút chân không này thì nhăn đồ hết. Cái này chỉ áp dụng cho mấy đồ cồng kềnh mà khí nhiều (gối, gấu bông) cần đóng hàng đi xa thôi, chứ em thấy chỉ để đóng đồ du lịch mang đi thì không thực tế lắm 😃
cái này hút chân không khô hay lạp xưởng chơi chơi hoạ may, chứ du lịch mỗi lần thay đồ tháo túi ra là hút? còn vợ con nào bắt mình xếp đồ cho nó thì cắm máy hút cho nó lòi trứng ôm bụng bầu khỏi đi =)
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@cyberat Nếu bạn cần nhiều không gian chứa đồ hơn thì khác á. Ví dụ như bạn đi Đà Lạt cần quần áo cho nhiều ngày mà vali có vẻ chứa không hết thì dùng cái này hút cho gọn lại, đến khách sạn thì bỏ vào tủ quần áo, khi nào về lại hút gọn.
minhieu89
TÍCH CỰC
5 năm
cái này hay àh nhe anh!!!
huybm
TÍCH CỰC
5 năm
@minhieu89 Rồi quần âo nhắn nhúm luôn
Trinh74
TÍCH CỰC
5 năm
Em thì mua túi hút chân không về rồi nhét quần áo vô xong cho mát hút bụi 10s là xong 😃
mancoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huutrinh6688 Cái này là máy du lịch mà, tức là đem đi được & bản thân nó cũng nhỏ gọn. Xài máy hút bụi bình thường thì đỡ thời gian hút ở nhà hơn mà tới nơi bung đồ ra xong sao hút lại được?
Trinh74
TÍCH CỰC
5 năm
@mancoi Ờ há. Mà mình đi du lịch toàn cuộn tròn quần áo lại rồi nhét balo.
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@huutrinh6688 Mình cũng hay cuộn lại, để được nhiều đồ mà dễ phân biệt, dễ lấy
Đang tìm máy hút chân ko, mua phải con máy hút chậm. Ở HCM có chỗ nào bán nhiều máy để đến xem, tìm cái phù hợp yêu cầu ko nhỉ? Chứ mua online ko test đc.
vietsnam
TÍCH CỰC
5 năm
Woww, cái này đựng máy ảnh, ống kính quá ngon luôn.
Cái này mình thấy rất tiện dụng
Có cái tiện lợi vô cùng , đồ ăn , thiết bị điện tử , đt , máy chụp hình đều sử dụng ok và an toàn
bảo quản thực phẩm cho vô tủ lạnh 😁
@manchirua thảy vô thau nước nó tự đẩy ko khí ra hết, phẻ ru mà lại ko mất tiền ngu :v
phải mua túi hãng để dùng với máy, đó là nhược điểm như bài thớt nói. Liệu túi bán có rẻ ko ạ ?
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@thaido_design Thường là không rẻ & khó mua
@thaido_design túi chắc là không rẻ nha bạn
@aquarius mình cũng đoán được thế mod ạ 😁 vì cơ bản đâu phải cái nào cũng bỏ vừa túi, hoặc gom hết đồ vào đủ size túi để hút ạ :D tiện thật nhưng chỉ trong ít trường hợp thôi ạ .
Averell
ĐẠI BÀNG
5 năm
giảm 50% với tăng 50% khác nhau nhiều mà. Giảm 50% kích thước gói đồ tương đương tăng 100% lượng đồ
@Averell tăng trọng lượng nếu gửi hành lý lên máy bay 😁
Red_Skin
TÍCH CỰC
5 năm
@Averell Giảm thể tích để nhét vừa hành lý
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@Averell Giảm 50% kích thước cũng không có nghĩa bạn có nhu cầu tăng 100% lượng đồ. Do đó muốn hiểu ý nào cũng được
Không lẽ chỉ có 1 công dụng là làm giảm kích thước sao?
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@3G 4G Viettel Hút chân không bạn muốn dùng vào mục đích hút để làm gì cũng được. Như giữ đồ ăn tươi lâu hơn chẳng hạn, quan trọng là cái túi có hợp không
vậy phải dùng cái túi của nó à? tưởng túi nào cũng xài đc.
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@#JK Thường máy hãng nào dùng túi hãng đó, hơi bất tiện
sonln
ĐẠI BÀNG
5 năm
Công ty sản xuất VAGO đã gọi vốn trên Kickstarte nhưng sau đó đã không gửi sản phẩm cho các backer
https://www.kickstarter.com/projects/1632940434/vagobest-travel-toolgive-you-more-than-50-luggage
hcoi !
TÍCH CỰC
5 năm
Máy tý xíu mà những 59$..., mắc vãi.
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@hcoi ! Bạn có thể mua cái máy to đùng với giá rẻ hơn. A vậy thì nó sẽ không tiện đem theo. Tùy bạn chọn
Hunggom
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có thật hữu dụng kg.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019