Trên tay ví tiền Pioneer Flyfold: đẹp, hoàn thiện chưa tốt, chống nước, giá cao

MinhTriND
28/5/2019 8:26Phản hồi: 77
Trên tay ví tiền Pioneer Flyfold: đẹp, hoàn thiện chưa tốt, chống nước, giá cao
Pioneer Flyfold là sản phẩm xuất phát từ một chiến dịch gây quỹ thành công trên Kickstarter với số tiền thu được lên đến 260.000 USD, gấp 26 lần so với mục tiêu ban đầu mà nhà sản xuất đề ra. Trong bài viết này, chúng ta thử đi tìm hiểu xem cớ làm sao mà chiếc ví này lại có thể tạo ra sức hút lớn đến như vậy.

Một trong những điểm then chốt làm nên thành công của Flyfold mà không thể không nhắc đến đó chính là loại vật liệu đặc biệt giúp nó bền hơn thép gấp 10 lần, theo công bố của nhà sản xuất.

Được biết, thứ làm nên khả năng này của ví nằm ở sự kết hợp giữa vải và loại nhựa siêu cao phân tử, với mật độ lên đến hàng triệu phân tử. Điều này giúp cho nó có khả năng mài mòn cao, chịu lực và chống ăn mòn,...Và đúng với như bản chất này, cảm giác đầu tiên khi mình được cầm trên tay chiếc ví đó chính là trọng lượng của nó rất nhẹ so với những cái mà mình từng sử dụng.

Về mặt thị giác, PF cho cái nhìn khá sang trọng, thanh thoát và sau thời gian sử dụng, một lợi điểm khác mà mình nhận thấy đó chính là không bị đụng hàng nhiều và mình cũng nhận được sự chú ý khi móc nó ra ở chốn đông người vì về cơ bản, chiếc ví này khá lạ lẫm. Nhờ được gia công theo phương pháp đặc biệt, thế nên số lượng các đường may trên ví không nhiều, tạo cảm giác liền lạc hơn.

Tuy nhiên, theo cảm nhận cá nhân của mình, các đường may này vẫn chưa được chỉnh chu và tinh xảo cho lắm, ở vị trí cuối đường may thậm chí còn xuất hiện phần chỉ thừa chưa cắt hết.

Bên trong ví chúng ta có 3 ngăn, 2 ngăn đựng thẻ, mỗi bên chứa được khoảng 5 cái và chính dùng cho việc đựng tiền. Thiết kế này sẽ hơi bất tiện đối với anh em còn giữ nhiều thẻ cũ, chẳng hạn như chứng minh nhân dân cũ, cà vẹt xe hay bảo hiểm xe.

Vì nếu có để vào ví thì buộc bạn phải cho nó vào ngăn to, và cái chiều dài của những chiếc thẻ cũ sẽ dài hơn 1/2 ví, thế nên khi gấp ví lại thì nó sẽ làm cong thẻ, đồng thời ví cũng luôn trong tình trạng bị bung ra. Thế nên nếu muốn dùng chiếc vì này thì tốt nhất là bạn nên tìm một nơi nào đó trong balo để cất đi những giấy tờ mà nó không thể đựng được.

Quảng cáo

Nói về mặt thiết kế xong thì bàn về cảm giác khi xài. Mặc dù nhẹ hơn so với ví da mà mình đang sử dụng, tuy nhiên cảm giác cầm nắm chiếc vì này thật sự không thân thiện bằng, không tạo cảm giác mềm mại khi tiếp xúc.

Một lợi điểm của chiếc vì này là nhờ sử dụng loại vật liệu đặc biệt, thế nên nó có khả năng kháng nước, giúp cho bạn đi mưa hay cho vào máy giặt thoải mái mà không sợ bị ướt. Vào máy giặt thì không phải bàn tới, nhưng nói đến đi mưa, việc ví không ướt sẽ giúp giảm thiểu tình trạng tiền bên trong cũng ướt theo và đây là ưu điểm mà mình thấy khá hữu ích đối với chiếc ví này.

Theo mình tìm hiểu thì Pioneer Flyfold đang được bán trên Amazon với mức giá 85 USD, nghĩa là gần 2 triệu tiền Việt chưa kể phí ship này kia. Rõ ràng đây là một mức giá không hướng đến đại đa số khách hàng.

Quảng cáo

Pioneer Flyfold phù hợp với những người thích cái gì đó độc lạ, bền bỉ, ít đụng hàng, ưu tiên vẻ bề ngoài hơn là công năng thực mà nó mang lại và đặc biệt, trong túi những người này chắc hẳn phải có rủng rỉnh tiền.

Nhìn chung, đối với riêng bản thân mình, nếu có trong túi 2 triệu đồng, mình sẽ mua 4 cái ví sen, một cái cho mình, 2 cái cho phụ huynh và 1 cái dành tặng bạn gái.

pioneer_flyfold_tinhte_15.jpg pioneer_flyfold_tinhte_21.jpg pioneer_flyfold_tinhte_20.jpg pioneer_flyfold_tinhte_18.jpg pioneer_flyfold_tinhte_16.jpg pioneer_flyfold_tinhte_7.jpg pioneer_flyfold_tinhte_6.jpg pioneer_flyfold_tinhte_5.jpg pioneer_flyfold_tinhte_2.jpg
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình đâu ông? Ít nhất cũng phải có bản demo chứ
@Cửu Thiên Thực tế mình cũng ko ưng loại này, ko hợp gu 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@ragdolls Tiki mà cũng bán hàng nhái, quá tệ luôn,
@Cửu Thiên Hàng nhái 3A chỉ có nguòi trong nghề mới nhận ra thôi...
Mình đang xài loại này từ đợt 23/1/2018 đến giờ thấy cũng... tạm được, chưa có ý định đổi :rolleyes:

12-10-2018-1 - May 29, 2019, 08-14-16.jpg
Kaka0
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nguyên bài dài thòong lòong không có nổi cái hình. Pó tay.
@Kaka0 Giờ thì mod cập nhật xong cả đống hình, thậm chí có cả clip rồi đấy! Bạn còn cảm thấy "pó tay" nữa thôi? :rolleyes:
Kaka0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Giờ thì pó cái khác bác àh. Àh, bác vác con Đỏ về chưa?. Show hàng ae xem tí. 😃
@Kaka0 Màu đỏ nom thấy ớn, mình ko có hứng 😁
Cái ví tiền triệu mà chán không thể tả 😆
TXT37
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tuannph Chuẩn thật
Em mua cái ví 15k hồi 2014 đến giờ vẫn còn xài, nó hơi tả tơi rồi, cơ mà nó may mắn lắm, lúc nào đầy ắp ... :p
@ThietKeWebChuyen-Com Ví 15k mà xài những 5 năm thì chắc chắn bác đã có vợ rồi. 😃
@Cuộc sống tốt Tôi hiểu ý bạn hết nhé, hô hô, cầm cái ví đó ko cua gái dc đâu
Cầm khô tay quá. Không đã bằng ví sen hjahahaha
mt9011
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep Hiểu nha ! Hehe
Dương2014
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Ví sen không đã bằng loại này 😃
2019-06-07 16.25.47.jpg
@Dương2014 LV hay Gucci cầm kg sướng bằng ví Sen, mình cảm nhận vậy, mình đã sờ đủ loại rồi,
@ngocdung_const Bạn có thể mua một cái handmade của Ý xem sao. Mình đang dùng Cumar thấy ưng ý lắm 😃
spyunknow
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hàng này chủ yếu dành cho người sử dụng thẻ là chủ yếu, ít để tiền mặt trong ví. Ví này nó dùng keo và ép nhiệt nên ít đường may. Cái bác chủ thread review vẫn đang là hàng mẫu nên chất lượng hơi kém, nó có màu xanh rêu cũng ok
Tuổi gì so với ví sen. Haha
1. nhìn xấu vc ấy ko hiểu sao bảo rút ví ra ngta nhìn =)) hay mod hơi bị ảo tưởng. vì nhìn nó chả có gì đặc biệt hết, kiểu dáng này có rất nhiều trên thị trường, còn chất liệu thì nhìn lại ko biết được nên cũng chả ai biết nó đặc biệt ở chỗ nào.
2. tất cả ví gập kiểu này đếu ko thể đựng vừa cà vẹt xe chứ ko riêng gì cái ví này
3. ví chống nước nên đi mưa ko ướt tiền? really? thế ví da thường thì ko chống nước? nước lọt vào phía khe hở thì chống nước của ví có chống được ướt tiền?
4. ngăn đựng thẻ quá ít và ko có lớp trong suốt nên ai xài nhiều thẻ chắc khỏi dùng vì rút ra chọn rồi lại đút vào bất tiện.
5. công nhận giá này thì chả bao giờ mua 😁 chắc chỉ có ai góp vốn từ đầu mua giá rẻ thì còn được.
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AZwarrior Bổ sung nhá
Hữu San
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ví Sen is the best 😆)
@Hữu San Bữa lên Khắc Tên thấy một cái ví lỡ cỡ. Kiểu truyền thống. To hơn Ví Sen 3. Rất đẹp. Thắc mắc là sao Khắc Tên không tập trung mẫu đó. Phù hợp số đông hơn Ví Sen 3.
Hữu San
ĐẠI BÀNG
5 năm
@iAndroids Chắc là Ví Sen 2 đấy bác, tùy gu thôi như em thì em vẫn thích ví sen 3
@Hữu San 1 2 3 to mình đều có. Cái đó khác.
pioneer flyfold = tiên phong bay gập
yldbk
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn qua thì thấy như shit,
đọc kỹ bài mới bít nó như shit thật...
Bài viết có ý nâng bi ví sen3. Ý là ae đừng mua nó mà hãy mua 4 cái sen3 nhé.
Ví da vẫn là tốt nhất
nguyencot
TÍCH CỰC
5 năm
Xấu , may như hàng cân ký , mắc , sen đả xấu cái này còn xấu hơn.
Đang sai 1 cái của hãng này. Đẹp hơn của thằng viết bài. Trên web sao thì ngoài y vậy.
Haha ! Đã hoàn thiện mà lại chưa tốt ?
Ý mod nói là nghĩa gì? Lại lây bệnh không hiểu nghĩa tiếng việt rồi...vãi và vãi
@TsanHoang Mức độ hoàn thiện kém 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019