Trên tay vỏ bảo vệ tự lành vết xước cho iPhone 6 của Viva

sonlazio
30/9/2014 7:55Phản hồi: 81
Trên tay vỏ bảo vệ tự lành vết xước cho iPhone 6 của Viva
Viva có một bao bảo vệ khá đặc biệt, nó sẽ được bán ở Việt Nam vào giữa tháng 10 với giá dưới 500 ngàn. Tuy có giá khá thấp so với một số bao da khác của hãng nhưng vỏ bảo vệ này lại có một tính năng rất hay là tự động làm lành vết xước khi bị trầy, giống với LG G Flex.

Viva Airefit Curio là một bao bảo vệ trong, mảnh và nếu không ai nói thì chúng ta cũng không nghĩ nó có một cái gì đó đặc biệt. Viva đã phủ lên đó một lớp bảo vệ đặc biệt, nó sẽ tự làm tràn đầy khi có vết xước trên đó, xước càng mỏng thì càng lành nhanh còn xước quá sâu, quá phạm vi phủ của lớp bảo vệ thì sẽ mãi không lành.

Mình có thử nghiệm vạch thử một đường sâu thì tất nhiên là vết xước vẫn giữ nguyên, chỉ bị giảm thiểu đi nhưng có thể quan sát rõ bằng mắt thường. Các vết xước răm vẫn còn nhưng mất đáng kể. Nhà sản xuất công bố là sau 2 phút vết xước mảnh sẽ mất nhưng trên thực tế thì lâu hơn và bạn cũng không nên quá hy vọng, cũng giống như G Flex thì vỏ bảo vệ kiểu này mang tính dự phòng là chính, nếu chúng ta cứ lấy dao cà vào thì không có cách nào nó lành hoàn thiện cả. Nếu bạn để nó vào trong môi trường có nhiệt độ cao thì sẽ mau lành hơn.

Samsung_Galaxy_Note_4.jpg Sâu cỡ này thì bó tay, mình lấy dao Thụy Sĩ cắt mà 😆) Samsung_Galaxy_Note_4-3.jpg Cà cà bằng giấy nhám cỡ này thì cũng rất là khó, mấy vết xước dăm thì đỡ hơn Samsung_Galaxy_Note_4-4.jpg Samsung_Galaxy_Note_4-2.jpg
Cảm ơn F2 đã hỗ trợ Tinhte.vn thực hiện bài viết này.
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ mang tính phòng bị là chính 😁
Như trong bài có nói, bác nào muốn vỏ bảo vệ mau phục hồi hơn thì nên để cả máy lẫn vỏ bảo vệ vào nơi có nhiệt độ cao, như lò viba chẳng hạn :p
Sao lại làm trong suốt phô cái lưng "ĐẸP" của iPhone 6 thế 😁
Có chống bị cong được không nhỉ? vì sự thật là em nó rất dễ cong 😔

Nguồn: http://genk.vn/di-dong/khach-hang-ru-nhau-vao-apple-store-be-cong-iphone-6-20140930122505257.chn
PS: Đã có cách khắc phục lỗi dễ bị cong của iphone 6 rồi các bác nhé :p

Nguồn: http://genk.vn/kham-pha/huong-dan-cach-khac-phuc-loi-de-bi-cong-cua-iphone-6-2014100110571161.chn
@khongmacca Bị đền 1200$ mà :p

Sent from my iPad using Tinhte.vn
phat277
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hongdai106 em dùng Ip5 và xác nhận là cong... cơ mà cũng ít, em nghĩ cái ip6 nếu bỏ túi quần 1 thời gian cũng vẫn sẽ cong, giải pháp là nên mua 1 cái case bảo vệ...
@galabuon He he, đã có cách khắc phục lỗi dễ bị cong của iphone 6 rồi bác nhé :p

Nguồn: http://genk.vn/kham-pha/huong-dan-cach-khac-phuc-loi-de-bi-cong-cua-iphone-6-2014100110571161.chn
Cũng hình thức như thế với giá nửa tr đã có thể mua 5 cái vỏ trong của ip 6 giá 100k dùng dần rôi.
Ps . Đọc tiêu đề cứ như ip6 bị xước đeo vỏ này vào lành vế xước . Cứ tương ai phôn bá đạo thế
viva nghe như tên của một loại bcs nhỉ
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chxhcnvn2010 Viva = ba con sói 😃
Mình ghét dùng vỏ, bao hay miếng dán màn hình. Nó làm mất đi cá tính trong thiết kế của chiếc đt. Miếng dán thì được vài bữa cũng xước hết, nhìn màn hình nham nhở rất xấu, ngay cả cái miếng dán cường lực cũng vẫn xước bình thường và dễ vỡ. Vì làm văn phòng nên h mình để nude hoàn toàn. Đt bây h màn chống xước đã tốt hơn rất nhiều. Ngay cả em z10 ko phải kính chống trầy GC mà cho đến h mình dùng cũng chẳng có vết trầy nhỏ nào
@Bason Dn Mình chẳng nâng niu làm gì, đt của mình cũng chẳng phải quá đắt tiền, xđ xài 1 năm rùi nâng cấp nên để nude cho thoải mái
@dg189 Hi, vậy nên mình mới thêm dòng đó vào để mọi ng hiểu cách sử dụng của mình, ko lại bảo mình áp đặt, ngại lém
@Partyhaloween Bạn dùng miếng dán, lâu thì hơn tuần, nhanh thì vài ngày là đã trầy rồi
Bạn để nude cứ nghĩ màn nó cũng sẽ giống như cái miếng dán, bạn nhầm rồi, màn hình thực tế chống trầy tốt hơn nhiều. Như mình đã nói trong điều kiện làm việc văn phòng của mình thì dùng cả năm cũng chỉ bị trầy nhẹ thôi, soi kĩ mới thấy
Mình đã dùng chán rồi, từ miếng dán mềm đến miếng dán cứng, chẳng cái nào trụ quá 2 tháng đâu. Lột ra dùng hoài lại ko bị làm sao. Cũng vẫn để túi quần jean, quang quật trên bàn như bình thường
@barminhtri Ủng hộ bác vụ không đeo case bảo vệ, em cũng thế , không bao giờ đeo nhưng dán màn hình + mặt lưng thì phải làm thôi. Xước miếng dán công nhận là xấu nhưng có thể thay chứ lỡ xước màn hình hoặc mặt lưng thì còn thảm hơn , nhất là mấy e vỏ nhôm .
bỏ luôn vì nó không chống trầy. Dụng nhẹ đã trầy.
Bỏ ra gần 500 mua cái này thì thật phí phạm. Tưởng nó làm lành vết thương cho IPhone chứ nó chỉ tự làm lành vết thương cho mình thì chẳng để làm gì vì nó cũng chỉ là cái vỏ bảo vệ, hỏng thì vứt đi thôi

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@kenny81_hp Chuẩn rồi.
Mang đi dán thường, 40k mặt trước mặt sau, lúc nào nó xước nhiều quá lại đi dán lại. Cứ cho là 6 tháng đi dán lại 1 lần, thì 500k được tận 6 năm cơ đấy ^^
@kenny81_hp vậy bỏ 20 tr mua cái iphone thật phí phạm nó tự lành được như cái vỏ bảo vệ 😁
QC khacten trá hình😁
Như vậy thà mua miếng da khacten dán lên còn đẹp và bền hơn gấp nhiều lần:rolleyes:
sao nó không có màu đen nhỉ,😃 trong suốt lòi phía sau ip6 ra xấu lém 😃
Ẹc. Tưởng là làm vết xuớc trên Iphone 6 biến mất 😆
@chinhnghia171 được . tháo ra thay vỏ khác
Cái này xài từ hồi 3gs. bác nào để trong túi quần nó bám đầy sợi vải ghê lắm. Gọi là tự phục hồi ghe ghe ghớm chứ nó chả có tác dụng đếch gì nhiều. Phí hào
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
bảo vệ cho miếng bảo vệ khỏi bị trầy??? hài nhỉ.
ig idea 😃 😃
bkis1112
TÍCH CỰC
10 năm
Mang tính chất quảng cáo nhiều hơn, nói chung đã là vỏ bảo vệ thì trầy là bình thường, không thể tránh khỏi, tã quá thì múc cái mới thôi
chả thấy tự hồi phục đâu cả :p
sondung84
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhảm
Chẳng tin được. ảo tung chảo. làm j có trầy rồi lại đầy, lành lại 😔 do nó màu trắng nên khó nhận ra thôi @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019