Trên tay vòng đeo thể thao Garmin vivosmart HR+: màn hình cảm ứng, nhịp tim, thông báo điện thoại

Nam Air
13/7/2016 3:31Phản hồi: 114
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

6M. Hơn tiền ăn mì gói 1 năm của em rồi đấy.
6 củ mua mợ apple watch
vn_mnm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang xài Vivosmart HR ( VHR ko có GPS) có 2 nhận xét về cái VHR+ này :
_Chất liệu dây đeo xấu kinh hồn, sờ ko khác gì mào gà bị sùi. Cái VHR mình đang xài dây đeo đen nhẵn nhìn thẩm mỹ hơn nhiều. Đây có phải thâm ý của nsx cảnh báo ng dùng đeo VHR+ vô sẽ bị lây sùi mào gà !?

_Hình như có 1 sự suy giảm chất lượng gia công ko nhẹ ở đây. Con VHR mình đang xài lật mặt sau của nó thấy dòng chữ 'Taiwan' đàng hoàng, ý chỉ xuất xứ Đài LON. HR+ lật phía sau lên toàn thấy chữ khựa, phải chăng là đã bị chuyển về gia công ở đất nó rồi !?
@vn_mnm Mình quan tâm tới tính năng nhịp tim. Cho mình hỏi VHR đo nhịp tim có chính xác không? Thank!
vn_mnm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nttttnvn _Đầu tiên, có 1 nhược điểm của VHR là nó không cho cặp với dây đo nhịp tim ngoài, nên khi bạn quyết định mua VHR cũng có nghĩa là tất cả thông số về nhịp tim trong quá trình vận động tdtt của bạn hoàn toàn đến từ cái cảm biến nhịp tim quang học Elevate của Garmin.

_Độ chính xác của cảm biến Elevate thì vì nó được đeo ở cổ tay cho nên không thể bằng dây đo nhịp tim quấn ngang ngực, đặc biệt là vào lúc bạn mới bắt đầu đường chạy. Tuy nhiên, sau đó 2-3 phút thì Elevate bắt đầu ghi nhận số liệu chính xác hơn, không còn chệch choạc nhiều so với số liệu lấy từ dây đo ngoài nữa. Xem clip thì hiểu.

_Bù lại, VHR có rất nhiều tính năng, nhất là hiện tại khi VHR+ vừa xuất hiện thì sẽ có hạ giá. Nói chung thì VHR là vòng thể thao gần như hoàn hảo cho những ai mới mua đồng hồ thể thao lần đầu tiên, vận động vì sức khỏe hơn là ganh đua lấy giải (Thiệt tình đó, đáng mua hơn 1 con Casio Gshock chống nước 200m). Ở nước ngoài thì VHR giá h tầm ~ 3tr thôi, về VN do thuế nhập khẩu vs làm giá nên mới lên tới 4tr5.

_Với tầm giá ~3tr mà bạn có đo nhịp tim nhỏ gọn tích hợp; chống nước tới 50m để bơi lặn; điều khiển nhạc, dự báo thời tiết và tìm đt rơi rớt bằng kết nối bluetooth thì nói thực éo có thằng nào cùng mức giá đó mà hơn đc, chấp luôn cả mấy đứa Xiaomi Band giá chỉ bằng 1/10. AHBP thì khoan nhìn giá mà phán, xài 1 lần cái VHR này đi sẽ thấm thía : Tiền nào của nấy, Đắt thì xắt ra miếng.
@vn_mnm Thank bạn nhiều nhé!
MrBoC
TÍCH CỰC
8 năm
Các bác nói 6 củ mắc thì chả hiểu gì về cnghe nên mới so sánh lung tung xèo. Oải.
K mua đừng nói lời cay đắng. Người cần nhất định sẽ mua. Thế thôi
phuongbkhn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đọc 1 lúc thấy 6 củ, chuồi thôi @@
raynguyen148
ĐẠI BÀNG
8 năm
ai xài Mi Band 2 rùi cho mình cảm nhận với, có nên mua ko vậy?
nbt_it
ĐẠI BÀNG
8 năm
@raynguyen148 Tối khuya chủ nhật đặt. Sáng thứ 3 giao tơí. Free ship nội thành.
raynguyen148
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nbt_it Thanks bạn nhá ;););)
maclife
TÍCH CỰC
8 năm
@raynguyen148 Đăng kí TK mới ở Lazada, dùng số đt chưa từng mua ở Lazada. Sau đó vô link này
Vòng đeo tay Xiaomi Miband 2 (Đen) (VinhPhatMobile)
Dùng mã giảm giá: AMBnuyedf ở bước thanh toán cuối cùng sẽ được giảm thêm 120k
còn 710k. Như vậy cũng đã là giá khá tốt ở thời điểm hiện tại :D
raynguyen148
ĐẠI BÀNG
8 năm
@maclife Thanks bạn, mình lấy xong rồi, mua ở gian hàng CellPhones trên Lazada, 770k nhưng BH dc 12 tháng lận :D
các bạn cho mình hỏi cái vòng đen mua ở đâu và giá như thế nào v
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
thấy hay hay, click zô web thấy 6M choáng luôn 😕
V’t
TÍCH CỰC
8 năm
hiển thị nội dung tin nhắn hơi ít
hoangka1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mod cho e xin chổ bán cái vòng tay dưới bàn kia với 😃
6 triệu để nhà sản xuất xài luôn đi
kakalotslc
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu là dân chạy bộ như mình thì thấy nó không đắt chút nào. Bình thường những đồng hồ chuyên dụng cho chạy bộ cơ bản như Forrunner 220 cũng đã 4 triệu rồi, mà hầu hết dân chạy bộ đều sử dụng, trong khi con này gọn nhẹ, lại có cả chức năng của sw là nhận thông báo, lại tích hợp sẵn đo nhịp tim khỏi đeo thêm đai đo nhịp tim ở ngực. Dùng hàng của garmin chất không phải nghĩ, pin lại trâu hơn hẳn các sw thông thường. Nói chung là rất đáng đồng tiền bỏ ra nhưng chỉ đối với số ít những runner.
Hàng Garmin thì các bác đừng mong rẻ mà vào ngó xong mất công post nhảm. Đồ đắt thì xắt ra miếng
GragonV
CAO CẤP
8 năm
Vãi cái giá, phí thời gian đọc quá 😆
còn đang tính hỏi so với miband 2 _ _"
phinq1910
TÍCH CỰC
8 năm
ối, độc tới price dừng luôn cả video lẫn lăn chuột,zz
Ngươi ta đã nói là hàng cho dân chạy bộ mà các bố cứ so sánh với mi band 2 thì cũng thấy mệt =)))
Zelda
ĐẠI BÀNG
8 năm
Garmin thì quá là khủng rồi .... Chưa đủ khả năng xài đến 😔
Techzone lúc nào cũng bán mắc, mình hay xem hàng bên giobien.vn hơn
burgboy
CAO CẤP
8 năm
@noctunalguy Giá hai bên như nhau.

Sent from my LG-D855 using Tapatalk
quá chất cho 1 người chơi thể thao và muốn theo giõi sức khỏe 😁
anhtai12